[Tham khảo] Anh em thấy sao khi chọn mmo là sự nghiệp chính cho tương lai ?

mong kiếm 1 công việc ngoài đời còn MMO là nghề tay trái mà đến nay nghề tay phải vẫn chưa thấy đâu :(

mmo cũng đủ sống , nhưng ngồi nhà ôm cái máy cày $ mãi cũng chán, có người còn kêu mình bị trầm cảm , hjx
:Dcái miệng bác cẩn thận .làm em ở phòng trọ mọi người đi qua cứ thấy em ôm máy hoài không thấy đi làm hya đi xin việc làm cứ nghĩ là mình ăn bám bạn mình híc:(

mình thì định làm mmo từ năm 2010 , nhưng hồi đó do dự vì chả biết gì lại sợ ăn scam nên tìm hiểu được tẹo thì bỏ , sau đó năm 2011 nhà nối mạng thì lại cày game :oops: , đến đợt str vừa rồi thì kiếm được tí chút , h thì bắt đầu tìm hiểu lại , không biết làm sao để có thu nhập tầm 10 củ 1 tháng nhanh nhất nhỉ , :rolleyes:

MMO nghề chính? Có thể chứ nếu bạn thỏa mãn các điều kiện sau:
- MMO đem lại thu nhập đủ để nuôi sống bản thân và gia đình tương lai (nếu có)
- MMO luốn đem đến cho bạn tiền đầy ví, đi chơi không lo tiền bạc, nói chung có của ăn của để.
- Bạn chịu được áp lực bị hàng xóm , gia đình nói thằng này suốt ngày nấp (núp) trong máy, cứ rú rú (ở lì) trong nhà.
- MMO không làm ảnh hưởng sinh hoạt và đặc biệt là sức khỏe của bạn.

=> Thỏa mãn đủ 4 điều kiện trên mình nghĩ MMO là nghề chính đc đấy!

THỰC TRẠNG:
Hiện nay, tỷ lệ sinh viên ra trường thất nghiệp có xu hướng tăng dần. Ngoài nguyên nhân khách quan là do hàng loạt trường ĐH, CĐ thi nhau mọc lên, chất lượng và chương trình giảng dạy quá kém, dẫn đến việc sinh viên ra trường tay nghề quá non, kinh nghiệm quá kém.

Sinh viên ra trường cầm bằng đỏ nhưng thất nghiệp đã quá quen thuộc. Không quen thuộc sao được khi trường mọc lên thì nhiều, chất lượng quá kém, ra trường phải làm trái nghành cơ hội tìm kiếm việc làm ít, cạnh tranh khốc liệt, lương thấp.

GIẢI PHÁP:
Theo ngu kiến của mình, thời đại bây giờ chỉ có thi vào các trường Công An, quân đội (năm nay tỷ lệ nạp hồ sơ vào các trường này tăng cao chứng tỏ các em hướng nghiệp quá tốt), hoặc chuyển sang học nghề nếu cảm thấy ko thi đc vào các trường này.

Hoặc bố làm quan, quan hệ rộng, tiền tỷ. Còn ko dù không muốn nhưng cũng phải MMO là nghề chính thôi.

P.S: Chủ đề đúng cái chỗ mình suy tư nên tuôn ra hết, có gì ae thông cảm!

Last edited:
theo mình lên kết hợp cả 2. Mmo 1 chỗ dễ ngu người lắm =))z

Mỗi người có một phong cách sống khác nhau , mỗi người một hoàn cảnh khác nhau.
Có người được sinh ra trong một gia đình giàu sang, quyền lực, quân hệ rộng thì đường đời thênh thang định sẵn.
Nhưng có những người ko dc như thế , phải nai lưng đi học rồi đi thi mong ngày đổi đời => cuộc đời là những cuộc thì . Điều này mình cảm thấy rất là mệt mỏi. Chưa kể xã hội việt nam thì chắc các bạn cũng hiểu khá rõ.

Mình đến với MMO một phần là do hoàn cảnh đưa đẩy , một phần cũng là do phong cách sống mà mình cảm thấy phù hợp và lựa chọn nó.

MMO cũng giống như những công việc ngoài đời khác , cũng có rất nhiều cách để làm ra tiền, hãy chọn cho mình hướng đi phù hợp với khả năng và bản thân nhất, dành sự tâm huyết cho nó thì sẽ được đền đáp xứng đáng với những gì mình bỏ ra.

Một chút phiêu lưu sẽ làm cho cuộc đời mình thú vị hơn nhiều là cứ bình thường lặng lẽ từ khi sinh ra cho tới lúc nhắm mắt xuôi tay. Mạnh dạn làm những gì mình đam mê thì cho dù ae có thành công hay thất bại thì cũng ko hối hận đâu

" Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm"

Đôi điều tâm sự với ace tí :D

@@Hãy làm những gì mình thích - đừng hối hận về những gì mình làm@@
^^Tiền e ko có nhưng đam mê thì đầy dẫy-Hãy theo đuổi đam mê không ngừng nghỉ nhé các babe^^

Mỗi người có một phong cách sống khác nhau , mỗi người một hoàn cảnh khác nhau.
Có người được sinh ra trong một gia đình giàu sang, quyền lực, quân hệ rộng thì đường đời thênh thang định sẵn.
Nhưng có những người ko dc như thế , phải nai lưng đi học rồi đi thi mong ngày đổi đời => cuộc đời là những cuộc thì . Điều này mình cảm thấy rất là mệt mỏi. Chưa kể xã hội việt nam thì chắc các bạn cũng hiểu khá rõ.

Mình đến với MMO một phần là do hoàn cảnh đưa đẩy , một phần cũng là do phong cách sống mà mình cảm thấy phù hợp và lựa chọn nó.

MMO cũng giống như những công việc ngoài đời khác , cũng có rất nhiều cách để làm ra tiền, hãy chọn cho mình hướng đi phù hợp với khả năng và bản thân nhất, dành sự tâm huyết cho nó thì sẽ được đền đáp xứng đáng với những gì mình bỏ ra.

Một chút phiêu lưu sẽ làm cho cuộc đời mình thú vị hơn nhiều là cứ bình thường lặng lẽ từ khi sinh ra cho tới lúc nhắm mắt xuôi tay. Mạnh dạn làm những gì mình đam mê thì cho dù ae có thành công hay thất bại thì cũng ko hối hận đâu

" Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm"

Đôi điều tâm sự với ace tí :D

bác ơi nhận đệ tử đi em muốn bái sư không biết bác ồng ý không ạ

Mình đang làm tại fpt :D lương cũng đủ sống . Mmo giúp mình mua xe :D ns chung đủ kê cả nhà . Tuy nhiên làm mất nhiều time có lúc như bị điên do làm một mình , ham tiền nên cứ ngồi làm để rồi éo biết bạn bè j luôn . Nếu anh thớt lấy nó làm cv chính mình nghĩ ko nên vì kiếm lúc đk lúc ko . Nếu mmo thì nên đóg ít bh để già còn có tý lương hưu :D . Chúc thới giàu B)

mình sẽ làm về máy tính, chắc chắn là ko làm = tay chân rồi
mình cũng sẽ phải dùng máy tính, autocad, word, excel mà lị! Nhưng phải ra công trường để giám sát thi công luôn :p. cũng có chân tay rùi!

mình cũng sẽ phải dùng máy tính, autocad, word, excel mà lị! Nhưng phải ra công trường để giám sát thi công luôn :p. cũng có chân tay rùi!
cùng nghề :D mà chán roài, mmo suốt toàn ngồi nhà làm hồ sơ thuê thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,759
172,825
Latest member
duchoai30

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week