[Tham khảo] Anh em thấy sao khi chọn mmo là sự nghiệp chính cho tương lai ?

Có gì gọi là sai lầm không cậu, yêu thích và gắn bó . Tây nó thích là làm, việt nam thích là phải từ từ
hay đó anh
việt nam cái gì cũng từ từ khái niệm Free lên đầu rồi nó khó

mmo cũng đủ sống , nhưng ngồi nhà ôm cái máy cày $ mãi cũng chán, có người còn kêu mình bị trầm cảm , hjx

Có gì gọi là sai lầm không cậu, yêu thích và gắn bó . Tây nó thích là làm, việt nam thích là phải từ từ
Mỗi người mỗi quan điểm thôi .. Bây giờ mmo tháng 20 chai đi nữa thì sau này cũng không tự lo được cho bản thân chứ đừng nói cho gia đình .. Gắng xem mmo là tay trái..đi học kiếm bằng ra làm việc có lương hưu thì mới gọi là vững được .. Quan điểm của mình thôi ;)

Mỗi người mỗi quan điểm thôi .. Bây giờ mmo tháng 20 chai đi nữa thì sau này cũng không tự lo được cho bản thân chứ đừng nói cho gia đình .. Gắng xem mmo là tay trái..đi học kiếm bằng ra làm việc có lương hưu thì mới gọi là vững được .. Quan điểm của mình thôi ;)
làm 10 năm gủi ngân hàng rùi về hưu cậu ah :D , hơn lương hưu nhiều

có cách nào e theo vs tháng 500k là ngon rồi :D

:rolleyes: vẫn có người hốt chục đến trăm củ/ tháng...nên có thể mong chờ tương lại sáng lạng với MMO
P/S: số lượng b.nhiu thì k dám đếm :p

làm 10 năm gủi ngân hàng rùi về hưu cậu ah :D , hơn lương hưu nhiều
Tóm lại là quan điểm của mình vẫn kiếm cái nghề ngoài đời ;) mặc giù mmo sẽ never bỏ được ..song cũng never là nghề chính đối với mình :D

Tóm lại là quan điểm của mình vẫn kiếm cái nghề ngoài đời ;) mặc giù mmo sẽ never bỏ được ..song cũng never là nghề chính đối với mình :D
Chuẩn đó cậu, nhưng mình gắn bó và yêu thích nó mất rùi, may mà cũng đủ sống :D

Cách đây 2 năm khi còn zeekreward , justbeenpaid , payweb thì mình khi đó đã tin rằng mmo chính là công việc của mình :D song 2 năm trở lại đây và với thực trạng mmo hiện tại mà cứ khăng khăng nói gắng bó xem nó như nghề chính thì về sau cạp đất mà ăn .. Không phải ai cũng dễ để kiếm ra >10 chai trở lên 1 tháng..đó chỉ là tảng băng nhỏ giữa đại dương :)))
P/s bây giờ chỉ thấy offer là ăn được tí..còn như str chỉ là lâu lâu sung rụng 1 lần :))

Theo mình thì tùy vào bạn lựa chọn thôi chứ mình thấy ĐH, CĐ giờ nó cũng hẩm hiu quá rồi.
Mình cũng chả học ĐH dù có giấy nhập học đàng hoàng, mình chọn mmo nhưng chủ yếu là cheat, cũng chả vinh quang gì :D.
Và giờ thì mình học chuyên về lập trình và tự tìm hiểu về bảo mật thay vì học ĐH để lấy kiến thức tổng quát.

mình tốt nghiệp rồi, không muốn đi làm nên ở nhà làm MMO, thu nhập 4-6 tr 1 tháng thôi, nhưng mà đỡ cái là tiền điện, nước, tiền ăn, ở không phải trả. Kiếm dc nhiêu gửi tiết kiệm hết rồi, để dành dưỡng già. Với lại cũng không có dự định vợ con gì hết nên không có áp lực về tiền bạc.

Theo mình thì tùy vào bạn lựa chọn thôi chứ mình thấy ĐH, CĐ giờ nó cũng hẩm hiu quá rồi.
Mình cũng chả học ĐH dù có giấy nhập học đàng hoàng, mình chọn mmo nhưng chủ yếu là cheat, cũng chả vinh quang gì :D.
Và giờ thì mình học chuyên về lập trình và tự tìm hiểu về bảo mật thay vì học ĐH để lấy kiến thức tổng quát.
Đại học mình cũng học đến 6 năm mới ra trường và có một kết luận nếu ko tự học thì kiến thức giảng dậy ở trường đại học hiện bây giờ chỉ là một cái vũng nước không thể ra ngoài kiếm ăn được. Nói chung học đại học nó chỉ cho bạn được cái cơ bản nhất và có một cái bằng để ha oai. Nói chung phải chịu khó học và nghiêng cứu thêm thì mấy thành tài được chứ cứ tằng tằng lên lớp rùi về nhà thì xác định là chẳng biết các gì cả

Cách đây 2 năm khi còn zeekreward , justbeenpaid , payweb thì mình khi đó đã tin rằng mmo chính là công việc của mình :D song 2 năm trở lại đây và với thực trạng mmo hiện tại mà cứ khăng khăng nói gắng bó xem nó như nghề chính thì về sau cạp đất mà ăn .. Không phải ai cũng dễ để kiếm ra >10 chai trở lên 1 tháng..đó chỉ là tảng băng nhỏ giữa đại dương :)))
P/s bây giờ chỉ thấy offer là ăn được tí..còn như str chỉ là lâu lâu sung rụng 1 lần :))
Bác lại nhắc đến nổi đau của ae rồi. Zeek 1 thời hoang kim :D

Cũng ko dám lên mặt để bàn tán gì về MMO :) nhưng với bản thân mình thì MMO cũng đã được 5 năm :) trong 5 năm đó chưa 1 lần mình dám nghĩ MMO là sự nghiệp chính, bởi lẽ mình luôn thấy MMO nó là 1 thế giới vừa ảo vừa thật, ảo khi không kiếm đc tiền, thật khi kiếm được tiền, bản thân mình đã làm nhiều lĩnh vực MMO ( ko pro nhá ) cái gì mình cũng thử và nếm trái đắng khá nhiều, bây giờ mình chỉ chuyên PPD, nói thật có tháng kiếm đc cả 40 triệu đó nhưng rồi có tháng chả đc đồng móc nào đâu :) đơn giản ko may tháng đó band tài khoản, tháng đó offer nát :) vì thế mình luôn khao khát tìm 1 công việc ngoài để làm cơ sở vững chắc cho cuộc sống và từ đó lấy khí thế chiến MMO là tay trái :)

MMO là nghề chính đây :D tháng 1-2 trăm củ tàm tạm thôi, có nhiều thời gian đi chơi , đi du lịch, thích gái thì lên bar toàn hàng ngon. dm đời sướng như tiên, việc éo gì phải mài đũng quần ở công ty , làm cu li cho bọn nó hưởng :cool:

vãi bác làm em đau bụng giá gì em như một cái mắt xích của bác:D

Thích thì nhích thôi :D mình cũng bỏ học dh đi theo mmo đây, giờ mấy đứa bạn cùng khóa ra trường chạy đi xin việc khắp nơi ko ai thuê, đứa dc việc thì lương 3-4tr/tháng. mình cảm thấy may mắn khi dc ngồi ở nhà ko phải bon chen mà lương 1 tháng thì bằng bọn nó mấy năm :D

eo ơi thích anh nhỉ em mới kiếm được một củ mà cũng muốn mmo là công việc chính của em sau này.hihi mà em thấy nó đã là công việc chính của em từ khi tham gia mmo:p

Announcements

Forum statistics

Threads
420,872
172,945
Latest member
taiiwinclub88

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back