[Tham khảo] Anh em thấy sao khi chọn mmo là sự nghiệp chính cho tương lai ?

chính hay phụ là do bản thân bạn chọn thôi...Mỗi người 1 ý kiến chỉ làm lập trường của bạn lệch đi nhiếu hướng. Bạn sống vì bạn hay sống vì lời của thiên hạ .. Nếu sống vì mình thì cứ làm điều mình muốn...

chính hay phụ là do bản thân bạn chọn thôi...Mỗi người 1 ý kiến chỉ làm lập trường của bạn lệch đi nhiếu hướng. Bạn sống vì bạn hay sống vì lời của thiên hạ .. Nếu sống vì mình thì cứ làm điều mình muốn...
Tất nhiên mình đã có lập trường riêng :)
Điều này nó kiểu như việc bạn là nhân viên hay chủ cty đi nghiên cứu/khảo sát thị trường vậy
Người ta nói 9 người thì 10 ý mà.
Mình cơ bản vẫn muốn tham thảo tình hình và suy nghĩ của mọi ngưởi, đăc biệt là những người đã và đang thảnh công trên con đường mmo

Tất nhiên mình đã có lập trường riêng :)
Điều này nó kiểu như việc bạn là nhân viên hay chủ cty đi nghiên cứu/khảo sát thị trường vậy
Người ta nói 9 người thì 10 ý mà.
Mình cơ bản vẫn muốn tham thảo tình hình và suy nghĩ của mọi ngưởi, đăc biệt là những người đã và đang thảnh công trên con đường mmo
bác nhận đệ đi em hỗ trợ :D

:confused: chỉ mong kiếm tháng đủ tiền mua thùng dầu ăn + online kiếm trai thông ass

:D niềm vui chỉ có thế:D

kết hợp giữa thực và ảo mở một công ty đào tạo mmo lên forum mời các pro ở các thể loại về giảng dạy lúc đó vừa được giao tiếp vừa có tiền đúng với ý thớt :D

Bạn nào cân đối được cả 2 là cái tốt, vì dụ mình nè vẫn đi làm 2 cty vẫn chăm lo gia đình con cái và vẫn làm MMO. Cái quan trọng vấn là ở bản thân mỗi chúng ta ai cũng đều có quyền lựa chọn con đường đi riêng cho minh, nhưng cái quan trọng con đường đi riêng đó phải cân đối dc cs của bạn không một ngày nào đó bạn sẽ bị đào thải

:confused: trước khi kiếm tiền phải học cách phòng trách scam

:D mở lớp đào tạo tránh scam-- :eek: mời mấy ku scam vào giảng dạy:D

Bạn nào cân đối được cả 2 là cái tốt, vì dụ mình nè vẫn đi làm 2 cty vẫn chăm lo gia đình con cái và vẫn làm MMO. Cái quan trọng vấn là ở bản thân mỗi chúng ta ai cũng đều có quyền lựa chọn con đường đi riêng cho minh, nhưng cái quan trọng con đường đi riêng đó phải cân đối dc cs của bạn không một ngày nào đó bạn sẽ bị đào thải
em thích được như bác :rolleyes:

mình vote 1 phiếu

Mình tốt nghiệp năm 2009 , vạ vật hơn 1 năm rồi cũng xin được việc , bỗng nhiên pải nuôi thêm 2 miệng ăn nữa ( Vợ và con :D ) . Lúc đó với mức lương 5-6tr / tháng ko kham nổi nên nghỉ ở nhà mmo ( Offer Android ) , đến giờ thì nhờ mmo nên đủ ăn và dư được chút để tích cóp . Chưa biết sau này thế nào chứ ko có mmo chắc chết đói mất . Gần 30 tuổi rồi , giờ bảo vác hồ sơ đi xin việc mà ngại quá @@ nên cứ mmo đã , khi nào ko làm được nữa chắc xin đi làm bảo vệ :D

Last edited:
Tam
Mình tốt nghiệp năm 2009 , vạ vật hơn 1 năm rồi cũng xin được việc rồi bỗng nhiên pải nuôi thêm 2 miệng ăn nữa ( Vợ và con :D ) . Lúc đó với mức lương 5-6tr / tháng ko kham nổi nên nghỉ ở nhà mmo ( Offer Android ) , đến giờ thì nhờ mmo nên đủ ăn và dư được chút để tích cóp . Chưa biết sau này thế nào chứ ko có mmo chắc chết đói mất . Gần 30 tuổi rồi , giờ bảo vác hồ sơ đi xin việc mà ngại quá @@ nên cứ mmo đã , khi nào ko làm được nữa chắc xin đi làm bảo vệ :D

Tấm gương của bác rất điển hình :))
Coi bộ cũng hơi chơi vơi :)

Ai cũng có sở trường riêng có người theo mmo thành công, có người ko thành công. Nếu bác nào cảm thấy ko hợp thì cứ làm mmo tích góp chút đỉnh rồi đi học 1 nghề nào đó mình thích rồi đi làm ở công ty , làm thêm mmo kiếm tiền mua sữa cho con (ví dụ captcha, offer... mấy cái nào đơn giản thôi). Còn bác nào cảm thấy mình có thể thành công mmo, thì nên làm nhiều thể loại mmo khác nhau , thấy cái nào ngon và ổn định thì làm, ví dụ: affiliate marketing có thể đem lại lại nhuận khá lớn (amazon,jvzoo,wso,clickbank...), Youtube, viết blog và seo tốt thì chơi Google adsense , ... mmo có thể là 1 nghề chính nếu bạn biết nắm bắt và kiên trì, học hỏi, + thêm 1 chút thông minh nữa.

Thôi rồi lượm ơi :D

Khuyên chân thành: chỉ nên xem mmo là nghề phụ.

P/S: quan điểm cá nhân! ^^

Announcements

Forum statistics

Threads
420,871
172,945
Latest member
taiiwinclub88

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week