[Tham khảo] Anh em thấy sao khi chọn mmo là sự nghiệp chính cho tương lai ?

có ai như em không? làm MMO mà hàng xóm họ hàng cứ dị nghị nói này nói nọ kiểu như " thằng đó toàn lừa đảo trên mạng để có tiền...tuổi nó thì làm được gì, chỉ đi cướp của ngta mới có tiền..bla bla...." nghe buồn lắm các bác ạ :( không hiểu sao ọi người cứ giữ mãi tư duy " kiếm tiền trên mạng toàn lừa đảo" ????

MMO là đam mê của em, nhưng hiện tại em làm niche site, CPA thì chạy quảng cáo không chẳng làm gì, thỉnh thoảng lên SEO cho niche site xíu, tổng cả làm 1 ngày 2 tiếng thôi ạ :D

có ai như em không? làm MMO mà hàng xóm họ hàng cứ dị nghị nói này nói nọ kiểu như " thằng đó toàn lừa đảo trên mạng để có tiền...tuổi nó thì làm được gì, chỉ đi cướp của ngta mới có tiền..bla bla...." nghe buồn lắm các bác ạ :( không hiểu sao ọi người cứ giữ mãi tư duy " kiếm tiền trên mạng toàn lừa đảo" ????
:D Nếu nghe c.hó sủa mà sủa lại thì chẳng bao h tới đích đâu.

lam gi de kiem dc 3chai 1 thang cac ban.
Nếu có vốn thì 5$ 1 ngày vô tư, còn k có vốn thì hơi khó để xác định :D

đang học BK năm 3, chương trình khá nặng, và thự sự là bỏ để mmo, chỉ muốn ra trường đúng hạng .đang tiết kiệm tiền xây nhà cho bme ( chắc tết năm nay xây ), rồi dồn tầm vài trăm lót đường vào nhà nước :) . + 1ty để phòng thân. gắng vừa tốt nghiêp xong là đủ tiền.

không thể MMO cả đời đc đâu, vấn đề lâu dài k nói, vấn đề về xã hội, người ta đánh giá, theo cá nhân mình thì mình kiếm 1 nghề nghiệ nhàn rỗi, như ở nhà nước, xong rồi mmo thêm, vì time mình đầu tư cũng k nhiều,
bác pro quá.

MMO là nghề chính đây :D tháng 1-2 trăm củ tàm tạm thôi, có nhiều thời gian đi chơi , đi du lịch, thích gái thì lên bar toàn hàng ngon. dm đời sướng như tiên, việc éo gì phải mài đũng quần ở công ty , làm cu li cho bọn nó hưởng :cool:
âu shit đế vương là đây

nói chung mmo là quá trình lâu dài trong thời gian nó chưa thể nuôi sống mình thì các bạn kết hợp làm thêm ngoài đời đến thời điểm nào đó nó đã nuôi sống đc các bạn mình khẳng định là bạn sẽ gắn bó nó cả đời

- Hên xui,
+ MMO mình chưa thấy ai kiếm quá 100tr/Tháng (Thấy 30tr/Tháng thì có), còn ở ngoài đời thì rất nhiều,
+ Mình thấy đến 70% những bạn ở đây kiếm không quá 10$ tháng, còn ở ngoài đời thì chưa thấy ai làm cả tháng mà có 10$.
+ Ai cũng nghĩ (đến 70%) kiếm tiền trên mạng rất dễ, nhưng theo mình thì không đơn giản để kiểm trên mạng tí nào, đầu tư, học hỏi, vấp ngã và đầy gian nan, gian trá, không khác gì ở ngoài đời .

* Chọn cái nào cũng có cái giá của nó, phần lớn những người thành công trong MMO thì cũng sẽ thành công trong công việc ở ngoài, và ngược lại. Nhưng cuộc sống ở ngoài vốn dễ hơn rất nhiều so với trên mạng, chỉ là ít người làm chủ chính mình so với dân MMO .

mmo cũng đủ sống , nhưng ngồi nhà ôm cái máy cày $ mãi cũng chán, có người còn kêu mình bị trầm cảm , hjx
Mình bị kêu là bị tự kỉ , ảo tưởng . v.v.v đủ loại bệnh hết

- Hên xui,
+ MMO mình chưa thấy ai kiếm quá 100tr/Tháng (Thấy 30tr/Tháng thì có), còn ở ngoài đời thì rất nhiều,
+ Mình thấy đến 70% những bạn ở đây kiếm không quá 10$ tháng, còn ở ngoài đời thì chưa thấy ai làm cả tháng mà có 10$.
+ Ai cũng nghĩ (đến 70%) kiếm tiền trên mạng rất dễ, nhưng theo mình thì không đơn giản để kiểm trên mạng tí nào, đầu tư, học hỏi, vấp ngã và đầy gian nan, gian trá, không khác gì ở ngoài đời .

* Chọn cái nào cũng có cái giá của nó, phần lớn những người thành công trong MMO thì cũng sẽ thành công trong công việc ở ngoài, và ngược lại. Nhưng cuộc sống ở ngoài vốn dễ hơn rất nhiều so với trên mạng, chỉ là ít người làm chủ chính mình so với dân MMO .
bác nói chí lý......tháng đầu tiên làm MMO em được có 150k vnđ.....giờ mỗi tháng 2-3 chai đủ sống....đủ để chu cấp cho cuộc sống sinh viên ko thiếu thốn thôi chứ ko làm nghề chính đc :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,872
172,945
Latest member
taiiwinclub88

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back