Chat Lênh đênh tuổi 28, vỡ nợ không biết phải làm sao nữa ?

Bác có con đường sáng nào chỉ em với
giờ kinh tế bế tắc hết rồi , ai cũng trú ẩn qua vàng , mấy người nợ nần thì chỉ có cầu trời thôi chứ biết làm sao , giờ chỉ có làm thêm việc , bỏ ăn nhậu cafe , giữ sức khoẻ , ngủ đủ giấc ,làm thêm công việc mà kiếm thêm mau mà thoát khỏi nợ nần thì sẽ bình yên thôi , giờ cò xoay sở đc chứ thời gia sắp tới sẽ càng khó , lo từ bây giờ đi là vừa , bớt bạn bè lại

mỗi tháng bạn kiếm được 15tr thì khoảng 2 năm hết nợ. bạn sống đến 7-80 tuổi trừ đi khi đó bạn 30 tuổi thì bạn còn lại 4-50 năm làm ăn và tận hưởng cuộc sống.
mình thấy chả việc gì phải chết, đời còn dài, người ta nợ hàng nghìn tỷ còn sống cho đời nó chán luôn chứ việc gì mà chán đời bạn ơi :cool:
cố lên nha 😉

Bí quá cay bạc muốn gỡ lại nên vay lãi ngoài bác ạ , 1tr 1 ngày 7k , giờ làm sao đây 😭😭
7k/1tr/ngày, thế thì tôi đoán 200tr đấy là nó nở ra từ cái món vay lãi ngoài bắt đầu từ 20-30tr thôi đúng không? Vay tiếp một phần để trả lãi, một phần để gỡ chỉ mong đủ tiền trả lãi. Nhưng 99.99% là thua vì nói thật trên cái trái đất này *** có ai gỡ được với cái tâm lý đi vay lãi ngoài cả. Còn 0.01% là liều và gặp dây đỏ thì gỡ lại được. Nói thật là nếu anh đamg không có thu nhập thì nợ lãi ngoài 20tr cũng chết chứ nói gì 200tr. Dm nó nở nhanh lắm. Bây giờ anh nói thật xem anh nợ như thế nào để biết đâu có 1 ai đấy có lòng tốt chỉ cjo anh con đường sáng. Nợ lãi ngoài bao nhiêu? Lãi mấy phân? Có bốc ống không? Nợ ngân hàng bao nhiêu? Nợ bạn bè bao nhiêu? Thu nhập hiện tại như thế nào? Đất của bố mẹ có thể vay ngân hàng được không? Đấy trên này chả ai biết anh là ai, anh cứ trải lòng ra, trên mạng này mà còn sĩ diện không dám trải lòng thì ngoài đời anh chỉ còn nước đợi bọn thu nợ nó đến làm um lên thôi. 28 tuổi vẫn còn tương đối trẻ, còn có sức khoẻ, chắc cũng chưa vướng bận vợ con. Tôi 40 đây, nói thật phía trước tối như … chị Dậu. Lạc bước giữa những đam mê tăm tối. Nợ không biết trả đến bao giờ, chỉ biết cố gắng cho cuộc sống ổn định cho bố mẹ già yên lòng. Không phải lúc nào cố gắng cũng cho ta kết quả tốt đẹp. Nhưng không cố gắng chắc chắn mọi thứ sẽ càng xấu đi. Thôi đi ship hàng đã ( Nhớ hôm đầu tiên đi ship hàng, có mỗi đơn 40k mà đi 20km cũng xách dái lên đi vì mới làm gì có nhiều đơn mà ghép chuyến, may lúc về bắt được đơn ngược lên 50k nữa ) đủ đổ xăng với bữa cơm. Nghĩ nó cám cảnh

Chúc b sớm trả hết nợ

Last edited:
em thì đang kinh doanh online xong đợt đấy đúng đợt dịch, thế là ngu ngơ thế nào thằng bạn đánh lô giới thiệu cho trang kubet, đúng là tai hại, sau 2 năm biết đến forex giờ thì bỏ cờ bạc lâu rồi, tập trung vào forex nhưng vẫn âm và đang tích lũy kinh nghiệm cố gắng từng ngày
ngày xưa lỡ dại biết đến kubet, tuần đầu tiên lãi hơn 800tr mà vui vl, cứ ngỡ sắp nở hoa rồi. Ai ngờ chỉ trong mấy hôm tết bay sạch và giờ âm hơn 1 tỷ
kubet thủ. dính quả tỏi may là ko nợ. :D thua non thôi bác

E năm nay cũng 28, cũng nợ tầm 300tr vì trade forex trong 3 năm vừa r. Riêng tháng này lỗ tới 100tr r, quyết định từ bỏ từ bây giờ. Vừa buồn, vừa tiếc vì forex với e vẫn là 1 kênh có cơ hội kiếm tiền tốt. Nhưng với tâm lý đầu tư như cờ bạc thì nên bỏ, stress áp lực cố mà vượt qua. Đi cày trả nợ thôi bác ơi.

vl, yếu đuối thế thanh niên. nợ NH vs visa gần 6 tỏi đây, vẫn ung dung yêu đời, cuối tuần vẫn đưa gia đình đi cafe, ăn uống. mạnh mé, mạnh mé lên

vl, yếu đuối thế thanh niên. nợ NH vs visa gần 6 tỏi đây, vẫn ung dung yêu đời, cuối tuần vẫn đưa gia đình đi cafe, ăn uống. mạnh mé, mạnh mé lên
Khi bạn nợ 200tr bạn sợ chủ nợ, khi bạn nợ 6 tỏi thì chủ nợ sẽ sợ bạn :)))

Khi bạn nợ 200tr bạn sợ chủ nợ, khi bạn nợ 6 tỏi thì chủ nợ sẽ sợ bạn :)))
Đôi khi họ có tiền mà không thèm trả ấy chứ; thằng trùm chỗ tôi đất đai siêu nhiều; vài trăm m mặt đường tháng cho thuê đã vài tỷ. Thế mà nợ có chục tỷ lại không trả; lại còn kêu bị ung thư không có tiền chữa; ung thư nhưng chục năm vẫn khoẻ.

Chào các bác , các anh chị em . Chuyện là từ trước đến giờ công việc của em ổn định ở sài gòn , làm thì cũng tích cóp đc khoảng hơn 300tr , thời gian dịch bệnh qua khoảng vài tháng sau công việc không ổn nữa , công ty cắt giảm nhân sự ,nên em phải về quê , ở quê miền trung thì cũng không có công việc gì nhiều chỉ đi làm lặt vặt , không biết sao thời gian rảnh lại bị mù mắt dính mấy cái quảng cáo tài xỉu trên mạng làm mất hết tiền vốn tích cóp hơn 300tr , còn vay nợ hơn 200tr tiền lãi nữa . Giờ không có sức sống nữa , chỉ muốn ra đi cho thanh thản thôi , mà nghĩ là mình mà đi thì lại mang tộI bố mẹ già phải trả nợ cho mình, mình không đành , bố mẹ cả đời lam lũ rồi . Giờ không biết nên làm thế nào . Gần 28 tuổi rồi tay trắng còn mang nợ nữa. Em thất vọng bản thân quá các bác ạ 😭😭😭
có 200-300tr thôi mà. làm tích góp từ từ trả

đang nợ 2 tỉ đây vẫn ăn ngủ đụ ị đều đều, sao bi quan thế bác
Cái kh
có 200-300tr thôi mà. làm tích góp từ từ trả
Làm ở quê mỗi tháng chắc đc loanh quanh 10tr. Trừ chi phí các thứ chắc bỏ ra đc 5-7tr trả nợ, nghĩ đến 300tr mất 3-5 năm ms trả hết thấy cũng stress. Trả hết xong r làm đến bgio cho có vốn đầu tư, xây nhà....
E cũng gần giống chủ thớt, cơ mà vẫn phải lạc quan yêu đời thì mới tìm được cơ hội ;)

Có bác nào tuyển đệ làm MMO cho em xin slot kiếm tiền trả nợ với, e có thể làm từ 18h-24h (6h/ ngày). Nếu có học phí thì cho em xin phép trả sau ạ:ami_fat_cat_106:

E năm nay cũng 28, cũng nợ tầm 300tr vì trade forex trong 3 năm vừa r. Riêng tháng này lỗ tới 100tr r, quyết định từ bỏ từ bây giờ. Vừa buồn, vừa tiếc vì forex với e vẫn là 1 kênh có cơ hội kiếm tiền tốt. Nhưng với tâm lý đầu tư như cờ bạc thì nên bỏ, stress áp lực cố mà vượt qua. Đi cày trả nợ thôi bác ơi.
đúng rồi, làm ăn chân chính mới tồn tại lâu dài thôi à, mấy cờ bạc kiểu gì cũng mất lại à . Cố lên bạn !

Thấy mn nợ nần nhiều quá, thấy mình may mắn. Cố gắng làm lại, đừng bi quan nha mọi người.

bạn không sợ thì chủ nợ sợ :ami_fat_cat_040:

sao mình đọc văn của bác nghe mùi xạo cún thế , nhất là bảo đang vay lãi ngoài 1 triệu 1 ngày 7k ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,756
Latest member
zoyboy
Back
Top Bottom