Chat Lênh đênh tuổi 28, vỡ nợ không biết phải làm sao nữa ?

Không nhất thiết là cứ phải làm MMO bạn ơi, ví dụ làm cái xe bán bánh chuối vỉa hè cũng có thể kiếm tiền triệu một ngày mà.

Không nhất thiết là cứ phải làm MMO bạn ơi, ví dụ làm cái xe bán bánh chuối vỉa hè cũng có thể kiếm tiền triệu một ngày mà.
mục đích của bạn đó có thể là kiếm ai kiểu mui lòng rồi chỉ cho con đường kiếm đc lúa nhiều nhiều , chứ nợ gì 200 củ lãi 20% ko có tiền trả dứt có mà chết ;))

Kiểu mình khó khăn lắm mới làm ra từng ấy tiền , mất đi và nợ thêm nó suy sụp lắm bác ạ
Thôi đừng bi quan nhe. Có gì hay anh em mình cùng tiến. Em cũng đầu U30 bay hơn 800tr nhờ Xóc đĩa Kubet đây. Vẫn đang làm truyền thống trả nợ từ từ và tối nghiên cứu thêm MMO để phát triển.

Bên mình có tuyển ctv bán game ăn chia hoa hồng lên đến mấy chục % nếu khó khăn quá nhắn tele mình giúp cho @honda_pro

lại đọc báo nhiều quá rồi

chắc vậy. báo hay đời thực thì khởi nghiệp bán vỉa hè cũng không tồi
bọn nó đang cho dân đen xem thôi làm ăn cò con , rồi bọn nó đến thu phí , đó k phải là làm ăn , đó là dạy dân thanh nô lệ , nếu chúng muốn tốt thì phải cách làm ăn , cách mở doanh nghiệp , cách mở chuỗi , cách làm sao cho vệ sinh bắt mắt , chứ k phải là bán vỉa hè

chắc vậy. báo hay đời thực thì khởi nghiệp bán vỉa hè cũng không tồi
;)) Tôi có biết 2 vợ chồng già bán xe đấy cháo lòng . Ngày đẩy 2 lượt sáng chiều 4 xe
Bỏ túi 2 triệu tiền lãi. Bác nào có nhu cầu đẩy xe như thế thì ra mấy hàng cháo mà học nghề

bọn nó đang cho dân đen xem thôi làm ăn cò con , rồi bọn nó đến thu phí , đó k phải là làm ăn , đó là dạy dân thanh nô lệ , nếu chúng muốn tốt thì phải cách làm ăn , cách mở doanh nghiệp , cách mở chuỗi , cách làm sao cho vệ sinh bắt mắt , chứ k phải là bán vỉa hè
Đừng khinh thường những hàng quán, xe đẩy bán vỉa hè. Nhiều người bán vỉa hè mua chục lô đất, mua nhà mua xe các kiểu còn hơn nhà hàng nhé. Bạn lên mấy kênh vlog xem họ phỏng vấn người bán vỉa hè ấy, không lại chê lều báo.

Đừng khinh thường những hàng quán, xe đẩy bán vỉa hè. Nhiều người bán vỉa hè mua chục lô đất, mua nhà mua xe các kiểu còn hơn nhà hàng nhé. Bạn lên mấy kênh vlog xem họ phỏng vấn người bán vỉa hè ấy, không lại chê lều báo.
đó, bị nhiễm nặng rồi đó , nên xã hội sẽ nhết nhác , dân thì luôn lầm than ko biết tại sao , đây là âm mưu của giới siêu giàu đê tạo ra nguồn nô lệ vô tận và giá rẻ để bóc lột , đó là cách nhìn vấn đề ở khía cạnh 1 đứa thanh niên chưa trưởng thành , cái tui nói ở đây là về mặt tâm trí , nên dễ tin vào các điều chúng nói , dân cứ đừng có học cứ yên tâm mà làm công nhân , bán vỉa hè , rồi có tiền gửi vô ngân hàng nuôi bảo hiểm , còn dân mà chịu khó học , nghiên cứu lên cao thì chúng rất là sợ , đó là âm mưu cả chứ phải là 1 gợi ý đâu , già rồi mà con bị dụ :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084:

;)) Tôi có biết 2 vợ chồng già bán xe đấy cháo lòng . Ngày đẩy 2 lượt sáng chiều 4 xe
Bỏ túi 2 triệu tiền lãi. Bác nào có nhu cầu đẩy xe như thế thì ra mấy hàng cháo mà học nghề
giờ hàng quán ế sml ra đó , đóng cửa hàng loạt , giờ đa số họ tự nấu mà ăn , thậm chí nấu nợ nần , mấy người thành công , 10000 người chắc đc vài người , trong đó có mình ko ấy nhỉ , tự hiểu nhé , lao vào là sẽ k có ngày nghỉ , ngày nào cũng phải bán như thế từ sáng đến chiều , về nhà rồi phải lao đâu vào chuẩn bị , để xem duy trì đc bao lâu :ami_fat_cat_012: :ami_fat_cat_012: :ami_fat_cat_012: :ami_fat_cat_012: :ami_fat_cat_012: :ami_fat_cat_012:

đó, bị nhiễm nặng rồi đó , nên xã hội sẽ nhết nhác , dân thì luôn lầm than ko biết tại sao , đây là âm mưu của giới siêu giàu đê tạo ra nguồn nô lệ vô tận và giá rẻ để bóc lột , đó là cách nhìn vấn đề ở khía cạnh 1 đứa thanh niên chưa trưởng thành , cái tui nói ở đây là về mặt tâm trí , nên dễ tin vào các điều chúng nói , dân cứ đừng có học cứ yên tâm mà làm công nhân , bán vỉa hè , rồi có tiền gửi vô ngân hàng nuôi bảo hiểm , còn dân mà chịu khó học , nghiên cứu lên cao thì chúng rất là sợ , đó là âm mưu cả chứ phải là 1 gợi ý đâu , già rồi mà con bị dụ :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084: :ami_fat_cat_084:
Ăn nói chán luôn :D
Chả hiểu suy nghĩ 1 chiều tiêu cực như thế hay cố tình khịa nhau kiếm tí MR. Nói thì mình cũng đã nói rồi, tự tìm hiểu thêm và cần thì bạn ra thực tế xem họ bán.

Ăn nói chán luôn :D
Chả hiểu suy nghĩ 1 chiều tiêu cực như thế hay cố tình khịa nhau kiếm tí MR. Nói thì mình cũng đã nói rồi, tự tìm hiểu thêm và cần thì bạn ra thực tế xem họ bán.
ko hề nhé , những j tui nói đều qua 1 quá trình học tập nghiên cứu rất lâu dài , từ thiền định để ngộ ra , tui nói những thứ mà k ai biết , ko ai nhận ra dù đang ở trong nó , đang nuôi nó , đang làm nô lệ cho nó , 1 cmt có 0.01 , ai rảnh mà đi bào , cứ xem tivi nhiều là nó làm cho con người nó ngu đi , vì 100% thứ chiếu trên đó đều là cậm bẫy của giới siêu giàu , , bẫy giáo dục , y tế , tài chính , là nó hết , thử bỏ xem tivi vài tháng đi , đảm bảo con người sẽ khác ngay

Last edited:
ko hề nhé , những j tui nói đều qua 1 quá trình học tập nghiên cứu rất lâu dài , từ thiền định để ngộ ra , tui nói những thứ mà k ai biết , ko ai nhận ra dù đang ở trong nó , đang nuôi nó , đám làm nô lệ cho nó , 1 cmt có 0.01 , ai rảnh mà đi bào , cứ xem tivi nhiều là nó làm cho con người nó ngu đi , vì 100% thứ chiếu trên đó đều là cậm bẫy của giới siêu giàu , , bẫy giáo dục , y tế , tài chính , là nó hết , thử bỏ xem tivi vài tháng đi , đảm bảo con người sẽ khác ngay
Idol nên xem VTV nhiều hơn tí để sớm trở về cuộc sống thực tại ... :ami_fat_cat_027:

Idol nên xem VTV nhiều hơn tí để sớm trở về cuộc sống thực tại ... :ami_fat_cat_027:
thui , khó khăn lắm mới thoát đc , mod lại xúi dại

Cái kh

Làm ở quê mỗi tháng chắc đc loanh quanh 10tr. Trừ chi phí các thứ chắc bỏ ra đc 5-7tr trả nợ, nghĩ đến 300tr mất 3-5 năm ms trả hết thấy cũng stress. Trả hết xong r làm đến bgio cho có vốn đầu tư, xây nhà....
E cũng gần giống chủ thớt, cơ mà vẫn phải lạc quan yêu đời thì mới tìm được cơ hội ;)

Ở quê thì vào công ty ngon, tăng ca các kiểu mới dc 10 triệu, còn không thì tầm 5-6 triệu.
Vậy nên không có tài mà còn sinh tật thì khổ lắm, khổ cả đời luôn. Nhiều người IQ họ thấp, nhưng họ không cờ bạc gì thì cuộc sống vẫn ổn. Còn dính vào cờ bạc, vay nợ là coi như bỏ.

Còn bạn thớt muốn chuộc lỗi với bố mẹ thì thành thật, kêu bố mẹ cắm sổ đỏ, hoặc vay mượn, ra nước ngoài làm vài năm. Chứ 300 triệu, tính thêm lãi hàng tháng thì cuộc đời cũng coi như bỏ.

haiz. nợ nửa tỉ mà lúc nào tôi cũng ngĩ sắp tới kiểu gì cũng làm ra 1 cục tiền to. lạc quan lên người anh em. nợ 200 thì tìm cách nợ thêm 200 300 400 nữa. đời sống có 1 lần, nếu ông trời bắt sống trong nợ nần thì cũng phải nợ 1 con số giật mình 1 tí. biết đâu phút cuối dịch chuyển càn khôn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,767
Latest member
CrypTJek
Back
Top Bottom