Chat Lênh đênh tuổi 28, vỡ nợ không biết phải làm sao nữa ?

Hoakey

Newbie
Reactions
4
MR
0.093
Chào các bác , các anh chị em . Chuyện là từ trước đến giờ công việc của em ổn định ở sài gòn , làm thì cũng tích cóp đc khoảng hơn 300tr , thời gian dịch bệnh qua khoảng vài tháng sau công việc không ổn nữa , công ty cắt giảm nhân sự ,nên em phải về quê , ở quê miền trung thì cũng không có công việc gì nhiều chỉ đi làm lặt vặt , không biết sao thời gian rảnh lại bị mù mắt dính mấy cái quảng cáo tài xỉu trên mạng làm mất hết tiền vốn tích cóp hơn 300tr , còn vay nợ hơn 200tr tiền lãi nữa . Giờ không có sức sống nữa , chỉ muốn ra đi cho thanh thản thôi , mà nghĩ là mình mà đi thì lại mang tộI bố mẹ già phải trả nợ cho mình, mình không đành , bố mẹ cả đời lam lũ rồi . Giờ không biết nên làm thế nào . Gần 28 tuổi rồi tay trắng còn mang nợ nữa. Em thất vọng bản thân quá các bác ạ 😭😭😭

Tx là dở r haizz, h có xe r chạy grab tích cóp độ 10-12tr làm vốn r cày gỡ lại thôi
Thử farm cái X twitter xem

Cố lên bác ạ, 200 tr thì cũng chưa phải là không gỡ được. Lại xuống Sài Gòn mà kiếm việc, việc luôn luôn không thiếu, chỉ là bác có chịu khó chịu khổ được không thôi. Biết đâu đây lại là cơ hội để bác bước ra khỏi vùng an toàn của mình

Hơn 200 triệu đi làm thuê làm mướn chăm chỉ vẫn duy trì trả trả đc, giờ thì cần giữ tư duy tích cực và bình tĩnh, ko sa đà vào những lời rủ rê đầu tư, 1 vốn bốn lời..... 99% nợ thêm. Tích cóp tiền từng đồng nhỏ nhất, dành thời gian học thêm kiến thức mới, có kiến thức sẽ ra đc tiền. Những khóa học free trên youtube rất nhiều, ko đc lười biếng

Hơn 200 triệu đi làm thuê làm mướn chăm chỉ vẫn duy trì trả trả đc, giờ thì cần giữ tư duy tích cực và bình tĩnh, ko sa đà vào những lời rủ rê đầu tư, 1 vốn bốn lời..... 99% nợ thêm. Tích cóp tiền từng đồng nhỏ nhất, dành thời gian học thêm kiến thức mới, có kiến thức sẽ ra đc tiền. Những khóa học free trên youtube rất nhiều, ko đc lười biếng
Cảm ơn bác . Giờ biết cố gắng thôi ạ

Tx là dở r haizz, h có xe r chạy grab tích cóp độ 10-12tr làm vốn r cày gỡ lại thôi
Thử farm cái X twitter xem
kèo này tìm hiểu thấy chi phí đầu tư mua tài khoản, mua tick verify đã tốn 1 mớ rồi

200tr vào SG chạy grab hay chạy SM. Tích góp tiêu xài tiết kiệm là trả dc thôi mà. Mà cái gì không dính đi dính TX là dở r, giờ đòi sống đòi chết chứ đi làm có tiền cũng chưa chắc bỏ được! Mình có thằng anh cũng cờ bạc TX, kêu bỏ cả chục lần r, cũng uống thuốc tự tử rồi, giờ cũng bán hết đất đai nhà cửa đi trốn rồi

Cố cày thôi bác, 200tr chưa phải là quá khó để không trả được.
Tích góp và không ham 1 vốn 4 lời là kéo lại thôi

200tr vào SG chạy grab hay chạy SM. Tích góp tiêu xài tiết kiệm là trả dc thôi mà. Mà cái gì không dính đi dính TX là dở r, giờ đòi sống đòi chết chứ đi làm có tiền cũng chưa chắc bỏ được! Mình có thằng anh cũng cờ bạc TX, kêu bỏ cả chục lần r, cũng uống thuốc tự tử rồi, giờ cũng bán hết đất đai nhà cửa đi trốn rồi
Lúc đầu chơi vài chục nghìn cho vui ko ngờ lún sâu như vậy luôn

Tôi cũng vỡ nợ đây, mà tôi còn 32 rồi, vỡ nhiều hơn. Nhưng cũng phải đứng dậy thôi. Còn ý chí thì còn tìm cách để làm mà trả nợ được.
Mà tài xỉu môn này kỳ vọng âm chơi chỉ có thua thôi bạn à. Bạn chuyển sang các bộ môn khác có kì vọng dương mà làm, còn không thì làm công ăn lương trả nợ dần.

tài xỉu là còn may đó , chết nhanh ko day dứt , chứ dính vào forex còn thảm nữa , chết mà nó tức , nhiều người tán gia bại sản , ko còn nhà phải đi ở nhà thuê bán khoá học kia kìa , có 200tr cũng k bao nhiêu , ko có việc thì đi làm phụ hồ mà gở thôi , tầm 2 năm là hết , 1 bài học nhớ đời thôi , của đi nhưng người ở lại là đc

Em cũng nợ hơn 1 tỏi các bác ạ. Nhưng là nợ do những sai lầm trong kinh doanh đợt dịch tới giờ. May mắn là nợ nhưng vẫn giữ được cái tri thức, kinh nghiệm tích lũy được trong quá trình làm ăn nên giờ vẫn đủ tỉnh táo nhìn ra những hướng đi mới để xử lý. Cũng nhờ có thằng em làm MMO thu nhập khủng khiếp (nó show cho em xem số liệu nó kiếm được) và 1 quá trình tìm tòi bên mảng web mấy năm trước nên giờ em vẫn có được công việc tay trái góp phần xử lý được đống nợ, hi vọng mọi thứ thuận lợi.

Em cũng nợ hơn 1 tỏi các bác ạ. Nhưng là nợ do những sai lầm trong kinh doanh đợt dịch tới giờ. May mắn là nợ nhưng vẫn giữ được cái tri thức, kinh nghiệm tích lũy được trong quá trình làm ăn nên giờ vẫn đủ tỉnh táo nhìn ra những hướng đi mới để xử lý. Cũng nhờ có thằng em làm MMO thu nhập khủng khiếp (nó show cho em xem số liệu nó kiếm được) và 1 quá trình tìm tòi bên mảng web mấy năm trước nên giờ em vẫn có được công việc tay trái góp phần xử lý được đống nợ, hi vọng mọi thứ thuận lợi.
em thì đang kinh doanh online xong đợt đấy đúng đợt dịch, thế là ngu ngơ thế nào thằng bạn đánh lô giới thiệu cho trang kubet, đúng là tai hại, sau 2 năm biết đến forex giờ thì bỏ cờ bạc lâu rồi, tập trung vào forex nhưng vẫn âm và đang tích lũy kinh nghiệm cố gắng từng ngày

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom