Journey Hành trình với FXCE direct - quỹ cấp vốn miễn phí đầu vào

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
1,381
MR
0.425
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bác.

Được sự khích lệ của bác @HappySmile , hôm nay em lại tiếp tục trở lại với một topic mới.
Đây là topic hành trình đánh quỹ FXCE của cá nhân em.
Một số bác chắc đã tìm hiểu hoặc nghe qua, một số bác chưa biết thì điều kiện nhận quỹ sẽ như sau:

Cho đến thời điểm mở topic này thì em đã đánh được 1 tháng, còn 2 tháng nữa mới hết kì đánh giá.
Chi tiết các điều kiện, quy trình đánh giá thế nào các bác nào muốn tìm hiểu thì google đều có rất nhiều bài viết nói về việc này.

Link mql5 cho các bác theo dõi:
https://www.mql5.com/en/signals/2121699?source=Site+Signals+My

Link fxce cho các bác theo dõi:
https://share.fxce.com/t/1/4161f658-1583-41b1-a412-a1f716cce141

Chiến lược với FXCE:
1. Cặp trade: XAUUSD, EURUSD, USDJPY, GBPUSD
2. Timeframe: M15
3. Phương pháp (setup): 2 tops/2 bottoms, 3 tops/3 bottoms, head and shoulder (direct and reverse), SHCD (stophunt convergence - divergence)
4. Rủi ro: tối đa mỗi lệnh 0.5%/balance.

Last edited:
Cái này chơi sao thế bạn, sao không thấy hướng dẫn gì hết vậy nhỉ :popo_beat_brick:
Hướng dẫn ở google có nhiều lắm bác. Em chỉ chia sẻ nhật kí giao dịch của em thôi. Quy trình các bước ra sao các bác nào muốn tìm hiểu chịu khó google vậy ạ :(

Vậy là ăn đậm hay thua lỗ thế, úp nhiều hình quá nhìn hoa cả mắt :popo_beat_brick:
Bác đọc quen thì sẽ thấy chỗ nào em ghi Net PnL chính là lời lỗ đó bác. Hiện tại đang -0.5% sau 1 tháng đó bác. Topic dành cho anh em nào muốn cải thiện dần kỹ năng đánh tay của bản thân, còn dùng bot hay EA chắc không cần quan tâm nhiều đến thế.:D

Cái này minh mở tk demo trade đến khi nào mới dc cấp vốn bác nhỉ ?
Nếu bác đạt đủ các điều kiện thì với single shot sau 3 tháng bác được cấp, còn nếu có dùng DCA thì phải sau 6 tháng.

Nếu bác đạt đủ các điều kiện thì với single shot sau 3 tháng bác được cấp, còn nếu có dùng DCA thì phải sau 6 tháng.
quỹ này đánh ok không bác, điều kiện cấp quỹ này ntn vậy bác

quỹ này đánh ok không bác, điều kiện cấp quỹ này ntn vậy bác
Bác đánh demo của họ 3 tháng, lợi nhuận đạt ít nhất 1%, DD dưới 15% là đc, thêm vài cái chỉ số nữa nhưng không khó. Sau đấy họ cấp cho live 5k. Đánh live 5k thêm 3 tháng nữa, vẫn điều kiện như vậy đc nâng lên 10k. Nhưng để đến được đầu tư 100k trở lên thì khắt khe hơn

Bác đánh demo của họ 3 tháng, lợi nhuận đạt ít nhất 1%, DD dưới 15% là đc, thêm vài cái chỉ số nữa nhưng không khó. Sau đấy họ cấp cho live 5k. Đánh live 5k thêm 3 tháng nữa, vẫn điều kiện như vậy đc nâng lên 10k. Nhưng để đến được đầu tư 100k trở lên thì khắt khe hơn
mình vừa xem sơ qua về quỹ, tính ra bắt buộc phait trải qua 3 tháng cũng khá lâu nhi, dành cho ae đánh swing

mình vừa xem sơ qua về quỹ, tính ra bắt buộc phait trải qua 3 tháng cũng khá lâu nhi, dành cho ae đánh swing
Tính từ lúc bắt đầu demo đến lúc đc đầu tư 100k nếu thuận lợi thì hết 9 tháng.

Còn nếu bác có track record tk live 6 tháng, đủ đk thì họ cấp luôn tk live

Cũng không phải dành cho riêng dân swing, bác cũng thấy em là dân day trading, em sử dụng timeframe M15 đóng lệnh cùng lắm là 1-2 ngày. Thế nên là phụ thuộc vào phong cách trade của bác thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom