Ask Có nên bỏ việc làm Mmo? Các bác cho em xin một vài lời khuyên với ạ

vlcc

Newbie
Reactions
12
MR
0.267
Chào các bác, tâm sự với các bác một chút thì em sn 2k1 và đang phải nuôi 1 vợ + 2 con nhỏ. Em có đang làm sale cho một công ty lương tháng 7tr cũng gọi là đủ trang trải cho cuộc sống gia đình mà khổ cái công việc cũng khá là áp lực từ cấp trên.
Em lại là một con người sống khá là nội tâm, chỉ thích nhốt mình trong nhà chứ không thích ra ngoài đường mấy. Nên sắp tới em định chọn mmo làm công việc chính cho bản thân sau này thì có nên không ạ?
Mà khổ nỗi là em chẳng có tí kiến thức nào về mảng này cả, trade forex, crypto được hơn 2 năm nay thì chỉ toàn thấy lõm, hiện tại mới gọi là có lãi được chút nhưng cũng chỉ gọi là thêm ly cafe :ami_fat_cat_114: .
Giờ mỗi tháng em vẫn cần có nguồn thu nhập để có thể nuôi sống gia đình thì có nên ở nhà làm mmo không ạ? Vì em thấy làm mmo được chủ động về thời gian và em cũng có thể phát triển thêm bên fx nữa. Em có tìm hiểu qua thì thấy có khá nhiều mảng cho newbie như gõ PTC, gõ Captcha, làm khảo sát,..., Nhưng sợ nguồn thu nhập của nó không đủ lo cho gia đình. Mong các bác cho em xin một vài lời khuyên ạ. Em cảm ơn các bác !:ami_fat_cat_076:

Nếu được chọn lại thì tôi sẽ ko làm mmo :popo_big_smile: Nhiều tiền thật đấy, nhưng bỏ lỡ quá nhiều niềm vui trong cuộc sống, tuổi trẻ mà không thể kiếm lại được. Giờ có tiền thì thành ra tự kỷ.

Upvote 0
Nếu được chọn lại thì tôi sẽ ko làm mmo :popo_big_smile: Nhiều tiền thật đấy, nhưng bỏ lỡ quá nhiều niềm vui trong cuộc sống, tuổi trẻ mà không thể kiếm lại được. Giờ có tiền thì thành ra tự kỷ.
:pepe_the_Frog_031: B không thuê người làm để giảm tải công việc ak. Nói như b thì nghề nào chả vậy b. Cân bằng công việc với cuộc sống được hay không là do mình thui chứ

Upvote 0
Chào các bác, tâm sự với các bác một chút thì em sn 2k1 và đang phải nuôi 1 vợ + 2 con nhỏ. Em có đang làm sale cho một công ty lương tháng 7tr cũng gọi là đủ trang trải cho cuộc sống gia đình mà khổ cái công việc cũng khá là áp lực từ cấp trên.
Em lại là một con người sống khá là nội tâm, chỉ thích nhốt mình trong nhà chứ không thích ra ngoài đường mấy. Nên sắp tới em định chọn mmo làm công việc chính cho bản thân sau này thì có nên không ạ?
Mà khổ nỗi là em chẳng có tí kiến thức nào về mảng này cả, trade forex, crypto được hơn 2 năm nay thì chỉ toàn thấy lõm, hiện tại mới gọi là có lãi được chút nhưng cũng chỉ gọi là thêm ly cafe :ami_fat_cat_114: .
Giờ mỗi tháng em vẫn cần có nguồn thu nhập để có thể nuôi sống gia đình thì có nên ở nhà làm mmo không ạ? Vì em thấy làm mmo được chủ động về thời gian và em cũng có thể phát triển thêm bên fx nữa. Em có tìm hiểu qua thì thấy có khá nhiều mảng cho newbie như gõ PTC, gõ Captcha, làm khảo sát,..., Nhưng sợ nguồn thu nhập của nó không đủ lo cho gia đình. Mong các bác cho em xin một vài lời khuyên ạ. Em cảm ơn các bác !:ami_fat_cat_076:
Nếu chơi coin thì tham khảo cái này - miễn phí, rất có ích, nhiều người kiếm bộn nhờ cái này - tham khảo - không lùa gà nhé

Trade coin là ổn nhất - nhớ đừng bao giờ mon men vào chơi future or margin thì kiếm tiền dư sống

Rảnh làm thêm airdrops :
......
Dành cho chủ post:
Đăng ký, verify account: https://www.bybitglobal.com/
Gửi tặng 5 USD ( quy ra bnb or ltc tương đương 5 USD vì chuyển USD min là 10 USD)
Đăng ký xong gửi ví bnb ltc mình chuyển cho bạn 5 usd

Bybit có rất nhiều penny coin hơn bên binance, vốn ít dễ trade, cứ canh con nào nó rớt từ 20 -30% trở là vào 30-40% vốn, kiểu gì nó cũng hồi, có con như thằng pepe 2 rớt 80%, vô 100 usd lời x 3 = 300 usd, ngoài ra còn có nhiều airdrop
( chỉ là tham khảo chứ không khuyến khích chơi meme coin)

Attachments

• Screenshot 2024-01-16 164501.png
    Screenshot 2024-01-16 164501.png
    61.7 KB · Views: 42
    179.8 KB · Views: 37
Last edited by a moderator:
Upvote 0
:pepe_the_Frog_031: B không thuê người làm để giảm tải công việc ak. Nói như b thì nghề nào chả vậy b. Cân bằng công việc với cuộc sống được hay không là do mình thui chứ
Cái câu "cân bằng cuộc sống và công việc này" mmo làm gì có đâu bạn, đã bước chân vào làm mmo thì chẳng khác gì khởi nghiệp cả. Làm gì có thời gian cho cuộc sống bên ngoài khi mà chưa thành công. Mình cũng nói rồi đấy, giờ có tiền, rảnh rỗi rồi, nhưng đã bước qua tuổi 30.

Upvote 0
Chưa giàu đã già rồi, cái đánh mất lớn nhất của đời người là thời gian, thời gian cho ta mọi thứ cũng lấy đi tất cả.

Upvote 0
bỏ luôn đi bạn, làm mmo lương cao gấp chục lần , lại thoải mái thời gian nữa

Upvote 0
Còn quá trẻ mà đã 2 con rồi :popo_big_smile:
Em quan tâm đến mảng làm nguyên liệu Facebook ( để bán cho dân chạy ads hoặc làm dịch vụ Facebook,..). Cụ thể cách để đào, scan & nuôi clone, scan via, BM,... và ti tỉ thứ khác. Có nhu cầu muốn học và tìm hiểu sâu hơn về mảng này thì nhắn qua telegram anh : https://t.me/hoang1155
Thu nhập sẽ đủ để em lo cho gia đình mình, nhưng phải chịu khó, bỏ thời gian ra tìm tòi giai đoạn đầu. Chứ lom dom thì làm gì cũng hỏng em ạ.
Còn trade mảng crypto thì a khuyên thật bỏ đi mà làm người
Em cũng muốn bắt đầu với MMO em có thể kb vs anh để tìm hiểu và học hỏi được không ạ.

Upvote 0
bạn nên bỏ ngay luôn đi , ở nhà bắt đầu sáng tạo nội dung mà làm giàu nhé

Upvote 0
mình 89 còn chưa vợ con, bác chủ 2k1 có vợ con là tiến bộ hơn mình nhiều rồi
Nói chung thì nên cân nhắc nếu MMO mà ra thu nhập đều đều thì cứ tập trung làm ... base của bạn là sale thì sau này quay lại vẫn dc mà

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,755
Latest member
voiceip
Back
Top Bottom