Ask Có nên bỏ việc làm Mmo? Các bác cho em xin một vài lời khuyên với ạ

vlcc

Newbie
Reactions
12
MR
0.267
Chào các bác, tâm sự với các bác một chút thì em sn 2k1 và đang phải nuôi 1 vợ + 2 con nhỏ. Em có đang làm sale cho một công ty lương tháng 7tr cũng gọi là đủ trang trải cho cuộc sống gia đình mà khổ cái công việc cũng khá là áp lực từ cấp trên.
Em lại là một con người sống khá là nội tâm, chỉ thích nhốt mình trong nhà chứ không thích ra ngoài đường mấy. Nên sắp tới em định chọn mmo làm công việc chính cho bản thân sau này thì có nên không ạ?
Mà khổ nỗi là em chẳng có tí kiến thức nào về mảng này cả, trade forex, crypto được hơn 2 năm nay thì chỉ toàn thấy lõm, hiện tại mới gọi là có lãi được chút nhưng cũng chỉ gọi là thêm ly cafe :ami_fat_cat_114: .
Giờ mỗi tháng em vẫn cần có nguồn thu nhập để có thể nuôi sống gia đình thì có nên ở nhà làm mmo không ạ? Vì em thấy làm mmo được chủ động về thời gian và em cũng có thể phát triển thêm bên fx nữa. Em có tìm hiểu qua thì thấy có khá nhiều mảng cho newbie như gõ PTC, gõ Captcha, làm khảo sát,..., Nhưng sợ nguồn thu nhập của nó không đủ lo cho gia đình. Mong các bác cho em xin một vài lời khuyên ạ. Em cảm ơn các bác !:ami_fat_cat_076:

mình cũng mới tìm hiểu về này, nhma cho mình hỏi cái Toloko làm sao để gia tăng lượng jobs của nó nhỉ, hay bh nó ít người post jobs bạn nhỉ
Mình thấy cũng tương đối rồi mà, cũng không ít lắm. Bạn có thể tìm hiểu thêm vì có cũng không ít site dạng như vậy pay uy tín đâu nha .

Upvote 0
xưa tôi có thời kiếm cả bạc tỷ rồi tay trắng vào cờ bạc giờ vẫn kiếm lại được thiết nghĩ mmo là một nhóm ngành thay đổi nhiều khiến con người chỉ tập trung kiếm tiền mà làm mất nhiều giá trị nhân văn nên giờ tôi nhảy ra học luật cũng hy vọng giúp đỡ nhiều người hơn và khuyên bạn nếu ổn định cuộc sống rồi có thể coi mmo là làm thêm

Upvote 0
Theo lời khuyên cho bạn thì đừng bỏ cv, hãy xem MMO là cv phụ. Chờ MMO ổn định lấn át chính rồi thì nghỉ cũng k muộn, 2 con nhỏ mệt đấy.

Upvote 0
Giờ mỗi tháng em vẫn cần có nguồn thu nhập để có thể nuôi sống gia đình thì có nên ở nhà làm mmo không ạ? Vì em thấy làm mmo được chủ động về thời gian và em cũng có thể phát triển thêm bên fx nữa. Em có tìm hiểu qua thì thấy có khá nhiều mảng cho newbie như gõ PTC, gõ Captcha, làm khảo sát,..., Nhưng sợ nguồn thu nhập của nó không đủ lo cho gia đình. Mong các bác cho em xin một vài lời khuyên ạ. Em cảm ơn các bác !:ami_fat_cat_076:
Lại newbie, chán chả buồn nói. PTC ko phải gõ đâu em nhé. Còn captcha đã tàn, survey kiếm mấy đồng lẻ uống nước. Anh thấy cách em trình bày thì theo MMO no hope.

Upvote 0
Còn lại quá trẻ mà đã 2 con rồi:popo_big_smile:
Em quan tâm đến mảng làm nguyên liệu Facebook ( để bán cho dân chạy quảng cáo hoặc làm dịch vụ Facebook,..). Cụ thể cách đào, scan & nuôi clone, scan via, BM,... và ti tỉ thứ khác. Có nhu cầu muốn học và tìm hiểu sâu hơn về mảng này thì nhắn qua telegram anh : https://t.me/hoang1155
Thu nhập sẽ đủ để em lo cho gia đình mình, nhưng phải chịu khó, bỏ thời gian ra tìm giai đoạn đầu. Ồ lom dom thì làm gì cũng hỏng em ạ.
Còn trao đổi mảng crypto thì một người thực sự nên bỏ qua
em cũng muốn lam như bác nói ghê, nhưng chả có 1 chút kiến thức gì, hàng xóm em cũng lam như bác từ 2015 rồi, giờ nó giàu ụ rồi ,tiến tính ra trăm tỉ ấy , thấy mà ham

Upvote 0
Giai đoạn mmo giờ sẽ khó hơn rất nhiều thời kì trước đó bác,nếu có người dẫn đường thì sẽ nhanh hơn tự mò.Còn ko thì cứ giữ việc chính và rảnh rổi hãy vọc mmo cho chắc tay đã rồi hãy nghỉ

Upvote 0
Cái này nó là cả team làm á em. Từ leader là người ra prompt, tới cái khâu chỉ cần thời gian, chăm chỉ, cẩn thận, không cần kinh nghiệm/kĩ năng (content generating), cho tới bước cuối là người edit thì lại cần kiến thức/khả năng ngôn ngữ tốt.
Cái khâu ở giữa thì dễ lắm, nhưng mà em phải kiếm được cái team đang tìm người làm khâu đó.
Ơ em nghe giống như viết content cho mấy cái review video ấy nhỉ @@

Upvote 0
Chào các bác, tâm sự với các bác một chút thì em sn 2k1 và đang phải nuôi 1 vợ + 2 con nhỏ. Em có đang làm sale cho một công ty lương tháng 7tr cũng gọi là đủ trang trải cho cuộc sống gia đình mà khổ cái công việc cũng khá là áp lực từ cấp trên.
Em lại là một con người sống khá là nội tâm, chỉ thích nhốt mình trong nhà chứ không thích ra ngoài đường mấy. Nên sắp tới em định chọn mmo làm công việc chính cho bản thân sau này thì có nên không ạ?
Mà khổ nỗi là em chẳng có tí kiến thức nào về mảng này cả, trade forex, crypto được hơn 2 năm nay thì chỉ toàn thấy lõm, hiện tại mới gọi là có lãi được chút nhưng cũng chỉ gọi là thêm ly cafe :ami_fat_cat_114: .
Em có mảng mới cần người làm cùng bác nghĩ sao

Upvote 0
em làm việc nhà nước cấp huyện mà cũng đang chán quá, k biết có bác nào hướng dẫn cho em kiếm thêm MMO vs không ạ, :(

Upvote 0
bác này trước có làm ofer phải ko nhỉ? em nhớ có lần đến p trọ bác hướng dẫn mà về khó quá chẳng làm dc:p:p, tầm năm 2012-2013 gìđó
Em đang tìm hiểu về mảng offer này. Vậy thì theo bác alf em nên bắt đàu từ đâu ạ :(( Em có thể xin thêm 1 số thông tin ko ạ?

Upvote 0
Hoài niệm ghê. Cái thèn uhrs này ngày xưa mình làm đều đều 1k-3k 1 tháng. Hồi nó không giới hạn mỗi người 1 acc. Mình tạo nhiều acc làm urhs thông qua clickworker, appen, oneforma. Cứ có task nào ngon thì ngồi bào. Acc này chết thì qua acc khác. Ùi tạo bot cho nó bào. :pepe_the_Frog_010: Lâu không vô không biết thèn này giờ sao ùi.
Bác làm acc việt hay acc ngoại vậy

Upvote 0
bỏ luôn đi , vô làm mmo , ngày kiếm 100-200$ là sôg khoẻ mà

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105