• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Tham khảo] Anh em thấy sao khi chọn mmo là sự nghiệp chính cho tương lai ?

xiaoxiao2007

Verified
Reactions
180
MR
0.000
Đây là chuyên mục trò chuyện đêm khuya :D

Ắt hẳn trong đây ít nhiều ae cũng chọn con đường mmo là sự nghiệp chính của mình
Vấn đề đặt ra ở đây là ae thấy sao khi từ bỏ sự nghiệp học hành (cao đẳng/ĐH) để đi theo con đường mmo đầy chông gai, may rủi và khó ổn định ?

Có nhiều ý kiến cho rằng học thì vẫn cứ học thôi, cốt yếu để lấy cái bằng rồi đi làm ở cty nào đó, chỉ nên chọn mmo là nghề tay trái thôi

Nhưng với bản thân mình thì nếu thực sự thích việc kiếm tiền trên mạng thì cứ theo thôi, làm những gì mình yêu thích và có đam mê, sống chung với nó thì tự khắc nó sẽ nuôi sống bản thân mình

Còn các bác thì thấy sao về việc này ? :)

đang học BK năm 3, chương trình khá nặng, và thự sự là bỏ để mmo, chỉ muốn ra trường đúng hạng .đang tiết kiệm tiền xây nhà cho bme ( chắc tết năm nay xây ), rồi dồn tầm vài trăm lót đường vào nhà nước :) . + 1ty để phòng thân. gắng vừa tốt nghiêp xong là đủ tiền.

không thể MMO cả đời đc đâu, vấn đề lâu dài k nói, vấn đề về xã hội, người ta đánh giá, theo cá nhân mình thì mình kiếm 1 nghề nghiệ nhàn rỗi, như ở nhà nước, xong rồi mmo thêm, vì time mình đầu tư cũng k nhiều,

Thất nghiệp và ít nhất mmo hiện tại cũng có cái bỏ vào mồm + đốt thời gian :D

Muốn trở nên giống ông bạn này thì cứ coi MMO là sự nghiệp chính nha chủ thớt :D

Muốn trở nên giống ông bạn này thì cứ coi MMO là sự nghiệp chính nha chủ thớt :D
Mod vui tính thế :))
Vì thực sự mình thấy mmo ko thiếu cách để kiếm ra tiền, quan trọng là cách thức làm và có duy trì đc hay ko thì mới sinh ra tiền

MMO là nghề chính đây :D tháng 1-2 trăm củ tàm tạm thôi, có nhiều thời gian đi chơi , đi du lịch, thích gái thì lên bar toàn hàng ngon. dm đời sướng như tiên, việc éo gì phải mài đũng quần ở công ty , làm cu li cho bọn nó hưởng :cool:

MMO là nghề chính đây :D tháng 1-2 trăm củ tàm tạm thôi, có nhiều thời gian đi chơi , đi du lịch, thích gái thì lên bar toàn hàng ngon. dm đời sướng như tiên, việc éo gì phải mài đũng quần ở công ty , làm cu li cho bọn nó hưởng :cool:
Mấy ai đc như bờ rồ đây :eek:
Bật mí đang làm mmo cụ thể gì đc ko bác :D

Đây là chuyên mục trò chuyện đêm khuya :D

Ắt hẳn trong đây ít nhiều ae cũng chọn con đường mmo là sự nghiệp chính của mình
Vấn đề đặt ra ở đây là ae thấy sao khi từ bỏ sự nghiệp học hành (cao đẳng/ĐH) để đi theo con đường mmo đầy chông gai, may rủi và khó ổn định ?

Có nhiều ý kiến cho rằng học thì vẫn cứ học thôi, cốt yếu để lấy cái bằng rồi đi làm ở cty nào đó, chỉ nên chọn mmo là nghề tay trái thôi

Nhưng với bản thân mình thì nếu thực sự thích việc kiếm tiền trên mạng thì cứ theo thôi, làm những gì mình yêu thích và có đam mê, sống chung với nó thì tự khắc nó sẽ nuôi sống bản thân mình

Còn các bác thì thấy sao về việc này ? :)
bác có miếng ngon cứ chiến, việc ngoài cứ làm, cơ mà bác đã có miếng ăn chắc cú rồi thì cứ yên tâm phát triển MMO, chứ như em ko đủ cháo ăn, đang tính kiếm nghề ngoài làm :( chứ cứ tìm tòi kiểu này ko ăn thua:(

MMO: vẫn có thể coi là sự nghiệp chính nhé or nghề tay trái. Chủ yếu là do bản thân ta quyết định thôi. 1 khi đã quyết định cho dù có gặp khó khăn đi nữa thì cũng ko dc hối hận. Nếu thớt chọn MMO là sự nghiệp chính thì mình vẫn vote cho thớt 1 phiếu :D (mình đang chạy xe ôm, do chọn MMO là sự nghiệp chính ) :D

Hiện tại đang công tác FPT. Đã có gia đình và 2 con, nghĩ đi làm công ăn lương ko giàu được vì vậy xác định lập nghiệp = MMO Adsense & PTC. Đã làm một thời gian, có chút khả quan và sẽ xác theo định hướng đi này. Vì vậy bạn nào muốn theo PTC thì vô topic của mình nhé.

http://mmo4me.com/threads/mo-khoa-dao-tao-newbie-muon-lap-nghiep-voi-ptc.192930/

http://mmo4me.com/threads/grandbux-...ck-22-usd-ho-tro-chien-thuat-choi-a-z.192442/

Các bạn hãy chọn lọc thông tin nào có ích cho mình thì đọc, còn thông tin nào không cần thiết thì bỏ qua

Last edited:
Mấy ai đc như bờ rồ đây :eek:
Bật mí đang làm mmo cụ thể gì đc ko bác :D
Thích thì nhích thôi :D mình cũng bỏ học dh đi theo mmo đây, giờ mấy đứa bạn cùng khóa ra trường chạy đi xin việc khắp nơi ko ai thuê, đứa dc việc thì lương 3-4tr/tháng. mình cảm thấy may mắn khi dc ngồi ở nhà ko phải bon chen mà lương 1 tháng thì bằng bọn nó mấy năm :D

Thích thì nhích thôi :D mình cũng bỏ học dh đi theo mmo đây, giờ mấy đứa bạn cùng khóa ra trường chạy đi xin việc khắp nơi ko ai thuê, đứa dc việc thì lương 3-4tr/tháng. mình cảm thấy may mắn khi dc ngồi ở nhà ko phải bon chen mà lương 1 tháng thì bằng bọn nó mấy năm :D
may là may thế nào , chất xám cả đấy bác ạ :D

Về lâu về dài thì làm ngoài vẫn hơn nếu ổn định và phát triển được....
Mmo có thể kiếm nhiều tiền hơn nhưng nó lại gò bó hơn(ngồi lì,,ko năng động....)
E thì cứ xđ theo cả 2 hướng (kết hợp đk cả 2 sẽ làm ta thăng hoa và yêu đời):p
Nhưng ai còn đam mê thì nên kết hợp mmo vs đam mê nhé :D

Hiện tại đang công tác FPT. Đã có gia đình và 2 con, nghĩ đi làm công ăn lương ko giàu được vì vậy xác định lập nghiệp = MMO Adsense & PTC. Đã làm một thời gian, có chút khả quan và sẽ xác theo định hướng đi này. Vì vậy bạn nào muốn theo PTC thì vô topic của mình nhé.

http://mmo4me.com/threads/mo-khoa-dao-tao-newbie-muon-lap-nghiep-voi-ptc.192930/

http://mmo4me.com/threads/grandbux-...ck-22-usd-ho-tro-chien-thuat-choi-a-z.192442/

Các bạn hãy chọn lọc thông tin nào có ích cho mình thì đọc, còn thông tin nào không cần thiết thì bỏ qua
đếu mệ nổ vừa thôi bố, đi topic nào cũng "thành công ! thành công ! đại thành công" thế thì VN giàu hết cmnr

theo mình nghĩ thì muốn thành công trên mmo:phải có tài và có đức không nóng vội không gato và tốt nhất không nguy hiểm thì mới thành công được :D..còn ai có s.ngi khác thỳ cmt nhé :D..đó là cách nghĩ của e

Ra trường thất nghiệp hơn 1 năm nay và đó cũng là khoảng thời gian gắn bó với mmo, tuy lương không cao đến vài chục củ 1 tháng như các Pro nhưng mình cũng đủ tạm sống.
P/s: vẫn xác định kết hợp mmo với làm công ăn lương :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,910
170,985
Latest member
storemam
Back
Top Bottom