Chat Câu chuyện tuổi 31 và tìm cách kiếm tiền năm 2024

Hiện tại mmo chỉ có các lĩnh vực có thể kiếm tiền ngon như: làm khảo sát, web phim lậu, phim xx , youtube giờ thì hơi nát, facebook

Kiếm tiền 2024: tạo các tút lùa gà rồi bán, lên Youtube nổ tháng kiếm 1K$ mà không làm gì, em thấy cái này đang là trend trên Youtube đó

mình cũng vậy, tương lai khó khăn

Em năm nay 26t chưa vợ con gì công việc thì đang làm công ty mức lương ~20tr 1 tháng . Ngày trước cũng lao đầu vào mmo để kiếm ăn , trong đầu luôn mơ mộng về viễn cảnh tươi đẹp nhưng mmo đối với e nó ko bền ( có thể e ko đủ năng lực ) 3 năm làm mmo chỉ đủ nuôi thân. Năm 23 tuổi quyết tâm học tiếng trung vào công ty TQ " ngày đấy vốn tiếng anh cũng khá nhưng công việc đòi hỏi tiếng anh ko có nhiều nơi e sống chuộng tiếng TQ" bây h công việc ổn định nên nghĩ cũng may ko theo con đường MMO .

Em năm nay 26t chưa vợ con gì công việc thì đang làm công ty mức lương ~20tr 1 tháng . Ngày trước cũng lao đầu vào mmo để kiếm ăn , trong đầu luôn mơ mộng về viễn cảnh tươi đẹp nhưng mmo đối với e nó ko bền ( có thể e ko đủ năng lực ) 3 năm làm mmo chỉ đủ nuôi thân. Năm 23 tuổi quyết tâm học tiếng trung vào công ty TQ " ngày đấy vốn tiếng anh cũng khá nhưng công việc đòi hỏi tiếng anh ko có nhiều nơi e sống chuộng tiếng TQ" bây h công việc ổn định nên nghĩ cũng may ko theo con đường MMO .
MMO là chỉ kiếm thêm thôi bạn à chứ nó không hề ổn định tí nào lúc thế này lúc thế kia, rất bấp bênh :popo_too_sad:

MMO là chỉ kiếm thêm thôi bạn à chứ nó không hề ổn định tí nào lúc thế này lúc thế kia, rất bấp bênh :popo_too_sad:
bấp bênh nhưng trong khoảnh khắc nào đó nó lại khiến chúng ta ôm mộng rồi chúng ta phải đánh đổi tg tìm hiểu nghiên cứu , đầu tư và vỡ mộng . mất tiền mất tg

bấp bênh nhưng trong khoảnh khắc nào đó nó lại khiến chúng ta ôm mộng rồi chúng ta phải đánh đổi tg tìm hiểu nghiên cứu , đầu tư và vỡ mộng . mất tiền mất tg
Chưa tính bị scam rồi thêm cái bệnh trĩ khó trị của dân mmo nữa chứ, nói chung là mất nhiều hơn là được

Chưa tính bị scam rồi thêm cái bệnh trĩ khó trị của dân mmo nữa chứ, nói chung là mất nhiều hơn là được
tỉ lệ chọn lọc trong ngành mmo nói chung quá cao, đa phần rồi cũng phải bỏ xới mà đi, không thể trụ nổi với thu nhập không tương xứng với chi phí, thời gian, công sức bỏ ra.
P/s: hội grab giờ cũng kiểu kiểu như vậy, cơ mà nó nát nhanh quá ạ.

Hiện tại thì bát cháo ngày càng vơi dần, gia đình em đang dựa vào tầm 70% số tiền từ vợ.
hahahaha , đáng lẻ ko vào lại nhưng mới xem video trên facebook về 1 vụ án , 1 thanh niên giết 5 người nhà vợ khi ở rể , vì bị cho là xem thường , và nói là" chó chui gầm trạng " hahaha :ami_fat_cat_012: :ami_fat_cat_012: :ami_fat_cat_012: , hi vọng bạn cẩn thận và bình tĩnh :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016:

e năm nay cũng mới 20 đam mê lập trình 7 năm rồi nhưng hiện tại thì đang đi xkld để trả nợ cho gia đình, do kh được đi đại học nên về nước cũng mông lung quá không biết làm nghành nghề gì cho được, em cũng ấp ủ tự sản xuất game do có hội bạn cũng đủ team để làm nhưng nhiều khi cũng không biết con đường nào mới đúng với bản thân =((

e năm nay cũng mới 20 đam mê lập trình 7 năm rồi nhưng hiện tại thì đang đi xkld để trả nợ cho gia đình, do kh được đi đại học nên về nước cũng mông lung quá không biết làm nghành nghề gì cho được, em cũng ấp ủ tự sản xuất game do có hội bạn cũng đủ team để làm nhưng nhiều khi cũng không biết con đường nào mới đúng với bản thân =((
xuất khẩu lao nô mới đúng , thôi còn trẻ thì cố mà kiếm rồi về nước sống nốt phần đời con lại trong an bình , kinh doanh nhỏ sống lai rai ko bon chen , chứ VN đâu như nước ngoài mà mơ cao

xuất khẩu lao nô mới đúng , thôi còn trẻ thì cố mà kiếm rồi về nước sống nốt phần đời con lại trong an bình , kinh doanh nhỏ sống lai rai ko bon chen , chứ VN đâu như nước ngoài mà mơ cao
tui đang làm it cho 1 cty ở nước ngoài bác, nên cũng có ý về việt nam đầu tư làm con game như mơ ước thui =), chứ cntt giờ bon chen quá

tui đang làm it cho 1 cty ở nước ngoài bác, nên cũng có ý về việt nam đầu tư làm con game như mơ ước thui =), chứ cntt giờ bon chen quá
giờ còn game này nọ , thôi , bán tạp hoá đi , lai rai mà sống

Chào bạn,
Mình cũng sn92 như bạn, bạn còn may mắn hơn mình vì đã có vợ có con. Từ những thông tin chia sẻ của bạn, theo góc nhìn của mình, bạn nên tập trung nâng cao kỹ năng kiến thức hiện có về blockchain, sau đó tìm và tham gia vào một nhóm đang xây dựng dự án liên quan đến blockchain. Song song với việc này, bạn nên dành nhiều thời gian cho gia đình hơn bạn nhé. Giữ tinh thần tốt và nâng cao kỹ năng thì mọi thứ bạn sẽ đạt được. Chúc bạn vững tin trên con đường của mình!

giờ còn game này nọ , thôi , bán tạp hoá đi , lai rai mà sống
biết đâu lại được như Nguyễn Hà Đông thì sao bác, thuế mơ ước không có ai đánh. Mà Samsung cũng từng bắt đầu từ một quán bán tạp hoá thì phải ạ.:D

biết đâu lại được như Nguyễn Hà Đông thì sao bác, thuế mơ ước không có ai đánh. Mà Samsung cũng từng bắt đầu từ một quán bán tạp hoá thì phải ạ.:D
cái đó là hay ko bằng hên

hên cũng là một dạng năng lực đó ạ. Hiếm người có lắm ạ. :p
chỉ có dốt nát mới tin vào hên , game đó là 1 chiêu PR thôi , đc 1 KOL nó review kiểu bẻ lò xo 100kg ấy mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom