Ask Có nên bỏ việc làm Mmo? Các bác cho em xin một vài lời khuyên với ạ

vlcc

Newbie
Reactions
12
MR
0.267
Chào các bác, tâm sự với các bác một chút thì em sn 2k1 và đang phải nuôi 1 vợ + 2 con nhỏ. Em có đang làm sale cho một công ty lương tháng 7tr cũng gọi là đủ trang trải cho cuộc sống gia đình mà khổ cái công việc cũng khá là áp lực từ cấp trên.
Em lại là một con người sống khá là nội tâm, chỉ thích nhốt mình trong nhà chứ không thích ra ngoài đường mấy. Nên sắp tới em định chọn mmo làm công việc chính cho bản thân sau này thì có nên không ạ?
Mà khổ nỗi là em chẳng có tí kiến thức nào về mảng này cả, trade forex, crypto được hơn 2 năm nay thì chỉ toàn thấy lõm, hiện tại mới gọi là có lãi được chút nhưng cũng chỉ gọi là thêm ly cafe :ami_fat_cat_114: .
Giờ mỗi tháng em vẫn cần có nguồn thu nhập để có thể nuôi sống gia đình thì có nên ở nhà làm mmo không ạ? Vì em thấy làm mmo được chủ động về thời gian và em cũng có thể phát triển thêm bên fx nữa. Em có tìm hiểu qua thì thấy có khá nhiều mảng cho newbie như gõ PTC, gõ Captcha, làm khảo sát,..., Nhưng sợ nguồn thu nhập của nó không đủ lo cho gia đình. Mong các bác cho em xin một vài lời khuyên ạ. Em cảm ơn các bác !:ami_fat_cat_076:

Nhiều ông hỏi những câu rất vô nghĩa như có nhận đệ không?" @@. Câu hỏi đặt ra là giá trị mấy ông mang lại cho người ta là gì? nếu cần giúp đỡ sao họ lại phải chọn những người xa lạ không quen biết như mấy ông. Trên đời chẳng có gì miễn phí, nhất là còn đụng đến vấn đề kiếm tiền thực chiến

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,765
Latest member
k7agencybd
Back
Top Bottom