Ask Lập trình mobile android tìm hướng làm MMO

babywinnie12

Newbie
Reactions
4
MR
0.095
Chào các bác, em năm nay 21 tuổi ở Hà Nội, đã đi làm lập trình ở 1 cty product về phần mềm android được 2 năm, em có thể làm bất kì tool nào, em đang mong muốn rẻ hướng ra làm MMO, với nền tảng là lập trình của mình, em mong muốn được sự góp ý của mọi người về nên rẻ theo mảng nào của MMO, em cũng dự định sẽ build một store trên Google Play để kiếm tiền từ in app purchase và Admob tuy nhiên Google càng ngày siết chặt các chính sách, em làm solo nên cũng chưa dám thử, cũng không có vốn nên em tạm thời chưa bắt đầu. Rất mong các bác cho em xin thêm ý kiến ạ. Em cảm ơn nhiều

Theo mình đánh giá thì năm nay kinh tế sẽ khó khắn, còn chỗ để làm thì tạm thời bác cứ ở đó để có thu nhập ổn định, còn về phần bác muốn tự làm dự án riêng và up lên CHPlay thì tối về nhà tranh thủ thôi. Em thấy ko cần phải đao to búa lớn gì đâu, bác đi làm thì biết, có những dự án code bằng cả tâm huyết, code rất cao siêu và phức tạp nhưng đôi khi thu nhập lại ko bằng mấy con app rác.
Em thấy nếu chưa có vốn thì tạm thời làm app đơn giản, đu theo trend, quan trọng nhất để đánh mảng này là phải có marketing tốt

Upvote 0
Chào các bác, em năm nay 21 tuổi ở Hà Nội, đã đi làm lập trình ở 1 cty product về phần mềm android được 2 năm, em có thể làm bất kì tool nào, em đang mong muốn rẻ hướng ra làm MMO, với nền tảng là lập trình của mình, em mong muốn được sự góp ý của mọi người về nên rẻ theo mảng nào của MMO, em cũng dự định sẽ build một store trên Google Play để kiếm tiền từ in app purchase và Admob tuy nhiên Google càng ngày siết chặt các chính sách, em làm solo nên cũng chưa dám thử, cũng không có vốn nên em tạm thời chưa bắt đầu. Rất mong các bác cho em xin thêm ý kiến ạ. Em cảm ơn nhiều
IT đói vêu mỏm ra sắp tới IT thành rác luôn AI nó làm hết

Upvote 0
giờ AI làm được hết thì phải , nếu dùng tiếng anh để yêu cầu

Upvote 0
Lập cái nhóm tele cho dễ trao đôii ạ?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,666
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom