Ask E cần tìm việc ngày vài Chục nghìn ạ

lamrockon

Newbie
Reactions
6
MR
0.108
Xin chào các bác, e là thằng làm công nhân, năm ngoái bame bị tai biến nên phải về quê, giờ năm nay chỉ ở nhà lo cho 2 ng k thể đi làm đâu được, giờ hết khả năng kinh tế nên e xin mấy bác chỉ dùm e 1 ít công việc vài chục nghìn 1 ngày cũng đc ạ. Chủ yếu có bữa cơm qua ngày, e thì chưa có kinh nghiệm gì về MMO cả. Tại thất lướt GG nên nó để xuất web mình nên e biết tới, kính mong mấy bác có thể chỉ cho e 1 công việc ạ

chạy Grab cho nhanh đi bạn ơi, thời buổi này nếu bạn chưa biết j và bạn cũng chỉ la người lạ thì chẳng ai CHỈ cho bạn kiếm tiền ở mmo đâu, trừ các thánh tuyển ref hoặc lôi kéo đầu tư j đó :popo_beat_brick:

Bạn nên tự thân vận động các mảng mmo ở 4r này, có các box đều có bài pin đáng đọc và tự trải nghiệm dần và rút ra mảng phù hợp và theo nó, đừng nên trông chờ vào ai CHỈ

gút lắc
Quá giàu sang gửi cho người cùng khổ cái cần câu với miếng cơm đi ông

Upvote 0
Xin chào các bác, e là thằng làm công nhân, năm ngoái bame bị tai biến nên phải về quê, giờ năm nay chỉ ở nhà lo cho 2 ng k thể đi làm đâu được, giờ hết khả năng kinh tế nên e xin mấy bác chỉ dùm e 1 ít công việc vài chục nghìn 1 ngày cũng đc ạ. Chủ yếu có bữa cơm qua ngày, e thì chưa có kinh nghiệm gì về MMO cả. Tại thất lướt GG nên nó để xuất web mình nên e biết tới, kính mong mấy bác có thể chỉ cho e 1 công việc ạ
thử cái này nè pro https://www.vndiscord.com/f/1011593/

Upvote 0
đây là thanh niên đang ăn bám ba mẹ , ở li` trong nhà không chịu đi làm cha mẹ cắt tiền tiêu vặt chỉ cho ở nhà , nên nghĩ ra cách này để có tiền xài ấy mà , chứ vài chục , chạy grab 2h là có 100k rồi cần j làm mmo

Upvote 0
đây là thanh niên đang ăn bám ba mẹ , ở li` trong nhà không chịu đi làm cha mẹ cắt tiền tiêu vặt chỉ cho ở nhà , nên nghĩ ra cách này để có tiền xài ấy mà , chứ vài chục , chạy grab 2h là có 100k rồi cần j làm mmo
Grab hay xe ôm không phải vùng nào cũng có đâu bác
Nếu ở thành phố lớn thì chạy ship hàng, chạy grab là ngon
Nhưng ở vùng quê thì xe ôm cũng chả ai cần, grab lại càng ko, chỉ kiếm mấy việc chân tay mà làm thôi

Upvote 0
Lâu lâu forum lại hiện lên vài ông lên kể đủ thứ khổ, tìm việc online nhẹ nhàng nhưng có tiền. Nhưng khi người khác kêu đi làm chân tay thì đủ lí do để không làm. Người nghèo khổ thật sự thì họ tìm đủ việc để làm, còn người sợ khổ thì họ tìm đủ lí do để không làm. Có ông lão mù ngồi bán bánh nuôi vợ bệnh giữa lòng sài gòn, có bà cụ 16 năm bán xôi nuôi con và chồng bại liệt ... họ vẫn rời khỏi nhà để đi mưu sinh dc.
Thời buổi giờ bước chân ra ngoài đường là có việc trừ khi nào ở khu hẻo lánh điện không có đường không có vùng sâu vùng xa thôi . Quan trong là có dám bán cái sỉ diện, bán sức lao động để lấy tiền không thôy.

Upvote 0
Lâu lâu forum lại hiện lên vài ông lên kể đủ thứ khổ, tìm việc online nhẹ nhàng nhưng có tiền. Nhưng khi người khác kêu đi làm chân tay thì đủ lí do để không làm. Người nghèo khổ thật sự thì họ tìm đủ việc để làm, còn người sợ khổ thì họ tìm đủ lí do để không làm. Có ông lão mù ngồi bán bánh nuôi vợ bệnh giữa lòng sài gòn, có bà cụ 16 năm bán xôi nuôi con và chồng bại liệt ... họ vẫn rời khỏi nhà để đi mưu sinh dc.
Thời buổi giờ bước chân ra ngoài đường là có việc trừ khi nào ở khu hẻo lánh điện không có đường không có vùng sâu vùng xa thôi . Quan trong là có dám bán cái sỉ diện, bán sức lao động để lấy tiền không thôy.
đúng rồi , làm 1 buổi thôi cũng có tiền rồi , đâu cần làm full ngày , nhưng cái chính là bọn nó muốn ở nhà k muốn ra ngoài , ăn mì gói cũng đc

Upvote 0
Tớ vào forum từ năm 2012 đến nay. Đúng là có lúc kiếm đc mấy app lẻ tẻ nhưng gần 2 năm nay k kiếm đc đồng nào. Nhiều lúc cũng muốn hỏi để kiếm thêm ngày vài chục nghìn vì tớ đang làm in ấn photo ở nhà mà ngại k dám đăng đàn hỏi vì sợ anh em bảo: "Già đời còn ngu". Cậu mới join today mà kêu họ chỉ thì e hơi khó vì cậu chưa biết làm một cái gì cả. Chân thành khuyên cậu nên tìm công việc ngoài đời hơn là mất nhiều thời gian chỉ để mong kiếm gói mì tôm qua ngày.
cùng cảnh ngộ :))) nhưng mà giờ đỡ rùi

Upvote 0
người ta đã chỉ đến mức đó rồi, tìm cái ID telegram , facebook để liên lạc mà không tự chủ động được thì biết gì về MMO mà vô làm? hay bạn muốn người ta cầm chuột bấm giúp luôn cho?
do mình k thấy thì mình hỏi, còn bạn k muốn chỉ thì thui. chứ làm j dữ vậy.

Upvote 0
người ta đã chỉ đến mức đó rồi, tìm cái ID telegram , facebook để liên lạc mà không tự chủ động được thì biết gì về MMO mà vô làm? hay bạn muốn người ta cầm chuột bấm giúp luôn cho?
Chưa đến mức tuyệt vọng như vậy? Vui lòng cho xin ID và pass Ultraview để AE tiếp tục support, bấm giúp vào nút phây búc, tê lê kiếm tiền. KKK

Upvote 0
Bác ạ. Bác nghỉ 2 ng bị tai biến, h e đi ra ngoài lỡ bị j thì làm sao bác. Sáng zậy e lo ăn sáng, lo heo gà, vườn, 10h lại nấu ăn trưa, dọn nhà r chiều đi ruộng, 4h lại nấu ăn dọn dẹp, bác nghỉ có time đi ra ngoài k bác. Bác nói thế tội e chớ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week