Định hướng cho tương lai

AnVu0405

Newbie
Reactions
5
MR
0.057
Dạ em xin kính chào anh chị trong diễn đàn ạ, năm nay em 19t vừa tốt nghiệp cấp 3 e là người khiếm khuyết do sinh ra chỉ có 1 bên chân nên hiện tại e xin việc rất khó khăn do đi đứng không vững không ai nhận ạ, em đăng bài này mong anh chị có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em nên học gì và làm gì cho tương lai. Thật sự em rất muốn kiếm tiền phụ bố mẹ nhưng em đang mất phương hướng do sự yếu kém ạ. Mong anh chị bỏ chút ít tgian tư vấn cho em, em xin cảm ơn nhiều ạ.

Dạ em xin kính chào anh chị trong diễn đàn ạ, năm nay em 19t vừa tốt nghiệp cấp 3 e là người khiếm khuyết do sinh ra chỉ có 1 bên chân nên hiện tại e xin việc rất khó khăn do đi đứng không vững không ai nhận ạ, em đăng bài này mong anh chị có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em nên học gì và làm gì cho tương lai. Thật sự em rất muốn kiếm tiền phụ bố mẹ nhưng em đang mất phương hướng do sự yếu kém ạ. Mong anh chị bỏ chút ít tgian tư vấn cho em, em xin cảm ơn nhiều ạ.
Nghe thật tội nghiệp, muốn khóc luôn, nước mắt lại trào

Upvote 0

Đề nghị ngài bí bí đái @pipidn tặng cho em này chục cây vàng nha, vì em này quá tội nghiệp. Còn ai có khó khăn gì thì cứ inbox riêng với ngài bí bí đái @pipidn để ngài ấy tặng vàng mà ăn Tết nhé, ngài ấy rất hào phóng :ami_fat_cat_040: . Ngài ấy có sở thích thử lòng mọi người bằng việc giả bộ nói mình nghèo rồi chửi bới, cứ chai mặt inbox 1000 lần thì sẽ được ngài ấy tặng cho cây vàng nhé :ami_fat_cat_051:

Upvote 0

Mới tốt nghiệp cấp 3 lại bị khiếm khuyết thì theo anh em nên học 1 cái gì đó như đồ họa hoặc lập trình, 2 cái này ngồi máy tính nên anh nghĩ phù hợp với em.

Upvote 0
Mới tốt nghiệp cấp 3 lại bị khiếm khuyết thì theo anh em nên học 1 cái gì đó như đồ họa hoặc lập trình, 2 cái này ngồi máy tính nên anh nghĩ phù hợp với em.
Nên mở size phim xx để đòi lại công bằng của cuộc đời :ami_fat_cat_040:

Upvote 0
tốt nhất tìm kiếm công việc làm thì tốt nhất đó bạn

Upvote 0
Bạn chỉ khiếm khuyết 1 bên chân thì cứ học mấy ngành đồ họa lập trình, UI UX, nếu đủ khả năng vẫn kiếm tiền từ nhiều nguồn, mảng này rộng, chỉ cần chắc kiến thức thì marketing bản thân rồi tự nhiên công việc sẽ đến.

Upvote 0
nên bắt đầu từ khảo sát nhé , vì cái đó không cần vốn , có tiền rồi đầu tư làm content , chia sẻ cài phần mềm , các thủ thuật ..... từ từ là được thôi

Upvote 0
Dạ e đăng bài viết này chủ yếu muốn xin ý kiến của những anh chị đi trước có kinh nghiệm về việc làm để e học hỏi chứ không p đăng lên than vãn cũng không đăng lên để mn thương xót mà cho em tiền hay gì ạ, bản thân e rất lạc quan kkkk mà công nhận là khiếm khuyết kiếm việc rất khổ sở ạ.

Upvote 0
Dạ e đăng bài viết này chủ yếu muốn xin ý kiến của những anh chị đi trước có kinh nghiệm về việc làm để e học hỏi chứ không p đăng lên than vãn cũng không đăng lên để mn thương xót mà cho em tiền hay gì ạ, bản thân e rất lạc quan kkkk mà công nhận là khiếm khuyết kiếm việc rất khổ sở ạ.
chúc bác sớm tìm đc công việc nhé. btw e thấy nhiều người làm tiktok beta cũng kiếm tiền đc đấy, bác tìm hiểu thử xem.

Upvote 0
nên bắt đầu từ khảo sát nhé , vì cái đó không cần vốn , có tiền rồi đầu tư làm content , chia sẻ cài phần mềm , các thủ thuật ..... từ từ là được thôi
Làm video hướng dẫn chi tiết em nó làm khảo sát kìa ngài bí bí đái @pipidn

Upvote 0
Upvote 0
Đang khủng hoảng kinh tế, công ty cắt giảm nên khó kiếm việc. Không phải bạn yếu kém mà do chưa đủ cố gắng. Theo mình thì bạn nên học 2 kỹ năng là lập trình và tiếng anh thì sẽ có nhiều cơ hội việc làm hơn. Giờ không có kỹ năng gì mà muốn có việc làm thì rất khó, vì thị trường đang có rất nhiều người không có kỹ năng thất nghiệp.

Chúc bạn sớm kiếm được công việc.

Upvote 0
Đang khủng hoảng kinh tế, công ty cắt giảm nên khó kiếm việc. Không phải bạn yếu kém mà do chưa đủ cố gắng. Theo mình thì bạn nên học 2 kỹ năng là lập trình và tiếng anh thì sẽ có nhiều cơ hội việc làm hơn. Giờ không có kỹ năng gì mà muốn có việc làm thì rất khó, vì thị trường đang có rất nhiều người không có kỹ năng thất nghiệp.

Chúc bạn sớm kiếm được công việc.
Như ngài bí bí đái @pipidn không có kỹ năng gì nên thất nghiệp, suốt ngày chỉ biết lên forum spam nhảm với mục đích để gặm từng xu MR :ami_fat_cat_076:

Upvote 0
giờ cách tốt nhất là cứ làm và làm , làm nhiều thì nghề dạy nghề , từ từ sẽ học và ngộ ra nhiều thứ , hãy bắt đầu ngay đi đừng chần chừ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,755
Latest member
voiceip
Back
Top Bottom