Trăm, Nghìn đơn shopee 1 ngày phải làm sao ?

manhmme

Newbie
Reactions
3
MR
0.123
chào các anh chị
Em đang vận hành shopee cho công ty thiết bị điện, sản phẩm cũng đã tối ưu đầy đủ và có lượt bán đánh giá chất lượng. Đơn hàng trung bình có giá từ 500k.
Nhưng số lượng đơn hàng ngày vẫn đang rất ít. Vì vậy sếp đã bảo em nghiên cứu làm sao để shop bán mạnh hơn, nhiều hơn nữa.
Em có tìm hiểu nhiều nơi và biết được 1 số cách kéo traffic như facebook reels, tiktok, và quảng cáo.
Và em lên bài muốn hỏi các anh chị đang vận hàng những shop vài trăm, nghìn đơn 1 ngày thì anh chị đang kéo traffic, và khách hàng từ nguồn nào chính vậy ạ. Và ngoài những cách trên còn cách nào bổ ích và phát triển lâu dài, bền vững nữa không.
(Phương án quảng cáo sẽ là phương án cuối cùng bên em ạ, mong các anh chị có nhiều kinh nghiệm chia sẻ kinh nghiệm cho em ạ)
Em cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài viết của em. Chúc mọi người năm mới vui vẻ kiếm được nhiều tiền ạ.

Ngoài chất lượng sản phẩm thì giá cạnh tranh cũng là một yếu tố để có đơn hàng khủng
Dạ vâng anh ạ, bên em là shopee mall, sản phẩm uy tín. Giá thì hơi cao chút so với shop thường. Nhưng đơn hàng vẫn khá lẹt đẹt.

Upvote 0
Em cũng có ý định và đề xuất với sếp rồi, mà vẫn chưa thấy sếp bảo gì ạ @@

Kéo traffic từ các nền tảng MXH cũng là 1 bước đi đúng đắn đấy. Ngoài ra, bạn nên tìm kiếm 1 sản phẩm để làm sản phẩm mồi để kéo traffic, có lể chấp nhận bán lỗ.

Upvote 0
Bác muốn lên nghìn đơn hàng ngày thì cứ quảng cáo trên TV lúc 18h58 với nội dung: cam kết giá rẻ nhất cả nước, chính hãng chất lượng hàng đầu

Upvote 0
Kéo traffic từ các nền tảng MXH cũng là 1 bước đi đúng đắn đấy. Ngoài ra, bạn nên tìm kiếm 1 sản phẩm để làm sản phẩm mồi để kéo traffic, có lể chấp nhận bán lỗ.
dạ vâng ạ. em cảm ơn anh nhé

Upvote 0
Để trăm đơn nghìn đơn thì đầu tiên giá trị nó phải rẻ, tệp KH của Shopee chủ yếu là người miền Bắc (thích ngon bổ rẻ), trung bình đơn 500k không phải dễ (trừ mỹ phẩm)
cái thứ 2 là có đội vận hành, đội vận hành ở đây chuẩn bị những các khâu campaign, trước campaign cực kỳ quan trọng, đội vận hành là làm toptop,fb,.... chủ yếu để kéo traffic
thứ 3 là thuê KOC, KOL, mẫu live (gửi sp cho họ họ tự live, hoặc thuê về đội để live, giờ các em sinh viên làm việc này nhiều mà)
thứ 4 nữa là chú trọng đến việc tỷ lệ KH quay lại
thứ n....tu be continue, nhiều yếu tố kết hợp thành lắm

Nhưng mà đừng có mong nghìn đơn như mấy đồ gia dụng vài chục K, giá trị mình khác thì mình phải làm khác

Upvote 0
Còn tùy thuộc vào loại sản phẩm nữa chứ, thường các shop nhiều đơn là các sản phẩm sử dụng hàng ngày, nhóm khách chủ yếu là chị em. Còn thiết bị điện thì khó mà đặt target như thế đc.

Upvote 0
Nói thẳng ra cho "SẾP" của em hiểu là thiết bị điện chứ không phải mỹ phẩm, quần áo mà người ta có thể quay lại mua liên tục, lại còn giá trị cao
Nó sẽ phân tích hành vi thế này, ngay cả bản thân mình mình mua thiết bị điện ra cửa hàng tư vấn về lắp đặt cho nhanh (nhiều khi mình không biết), đắt tý cũng kh sao vì công cán họ. Chủ thể ưu tiên người tầm tuổi nhiều hơn
Còn shopee đang là xu hướng giới trẻ tầm tuổi bao nhiêu đó (tầm tuổi này quan tâm thiết bị điện làm gì?) và giả sử có quan tâm thì mức độ bao nhiêu và mua gì?
Cho nên việc trăm đơn vẫn có thể xảy ra nhưng quan trọng cách bán, và xây dựng thương hiệu khá mệt

Shopee không phải là kênh tối ưu khi bán hàng của ngành này lắm
Shopee đang là tiêu dùng nhanh

Upvote 0
Nói thẳng ra cho "SẾP" của em hiểu là thiết bị điện chứ không phải mỹ phẩm, quần áo mà người ta có thể quay lại mua liên tục, lại còn giá trị cao
Nó sẽ phân tích hành vi thế này, ngay cả bản thân mình mình mua thiết bị điện ra cửa hàng tư vấn về lắp đặt cho nhanh (nhiều khi mình không biết), đắt tý cũng kh sao vì công cán họ. Chủ thể ưu tiên người tầm tuổi nhiều hơn
Còn shopee đang là xu hướng giới trẻ tầm tuổi bao nhiêu đó (tầm tuổi này quan tâm thiết bị điện làm gì?) và giả sử có quan tâm thì mức độ bao nhiêu và mua gì?
Cho nên việc trăm đơn vẫn có thể xảy ra nhưng quan trọng cách bán, và xây dựng thương hiệu khá mệt

Shopee không phải là kênh tối ưu khi bán hàng của ngành này lắm
Shopee đang là tiêu dùng nhanh
dạ vâng ạ, em cảm ơn anh đã chia sẻ.
Cty bên em còn khá trẻ, sếp không phải chuyên về mkt nên đề xuất những phương án triển khai mới sếp em khá do dự.

Upvote 0
dạ vâng ạ, em cảm ơn anh đã chia sẻ.
Cty bên em còn khá trẻ, sếp không phải chuyên về mkt nên đề xuất những phương án triển khai mới sếp em khá do dự.
Sếp không chuyên không có lỗi, lỗi ở sếp tiếc tiền không muốn thế người quản lý chuyên về mkt ra làm việc
Và sếp không thuê 1 người chuyên hẳn về mảng này mà làm và phân tích thị trường.

Bây giờ theo như nói qua sơ bộ của mình như trên, bạn thử đề xuất lại xem như thế nào rồi nhắn tiếp lên 4rum

Upvote 0
Sếp không chuyên không có lỗi, lỗi ở sếp tiếc tiền không muốn thế người quản lý chuyên về mkt ra làm việc
Và sếp không thuê 1 người chuyên hẳn về mảng này mà làm và phân tích thị trường.

Bây giờ theo như nói qua sơ bộ của mình như trên, bạn thử đề xuất lại xem như thế nào rồi nhắn tiếp lên 4rum
dạ vâng ạ, em cảm ơn anh nha

Upvote 0
mình thấy giờ chạy facebook nhiều lắm , nhưng ngoài chạy link liên kết từ shoppe thì cũng nên có 1 web rồi có giới thiệu bài viết các kiểu rồi seo , chạy ads cái trang đó sẽ hiểu quả hơn , trỏ link bán vào shoppee luôn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back