Định hướng cho tương lai

AnVu0405

Newbie
Reactions
5
MR
0.057
Dạ em xin kính chào anh chị trong diễn đàn ạ, năm nay em 19t vừa tốt nghiệp cấp 3 e là người khiếm khuyết do sinh ra chỉ có 1 bên chân nên hiện tại e xin việc rất khó khăn do đi đứng không vững không ai nhận ạ, em đăng bài này mong anh chị có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em nên học gì và làm gì cho tương lai. Thật sự em rất muốn kiếm tiền phụ bố mẹ nhưng em đang mất phương hướng do sự yếu kém ạ. Mong anh chị bỏ chút ít tgian tư vấn cho em, em xin cảm ơn nhiều ạ.

giờ cách tốt nhất là cứ làm và làm , làm nhiều thì nghề dạy nghề , từ từ sẽ học và ngộ ra nhiều thứ , hãy bắt đầu ngay đi đừng chần chừ
Nói thì hay lắm thực tế thì ngày nào cũng ngồi cào phím rồi nuốt không khí :ami_fat_cat_026:

Upvote 0
đừng nghe mấy thành phần này , nó chuyên đi chọc phá họ chứ k đưa ra định hướng hay lời khuyên đâu

Upvote 0
Dạ e đăng bài viết này chủ yếu muốn xin ý kiến của những anh chị đi trước có kinh nghiệm về việc làm để e học hỏi chứ không p đăng lên than vãn cũng không đăng lên để mn thương xót mà cho em tiền hay gì ạ, bản thân e rất lạc quan kkkk mà công nhận là khiếm khuyết kiếm việc rất khổ sở ạ.
Nếu tìm thêm công việc kiếm tiền trên mạng thì như các chia sẻ trên bạn có thể bắt đầu làm các job cơ bản không cần vốn như khảo sát các thứ, rồi có kinh phí thì làm content up lên các nền tảng như tiktok, youtube kiếm tiền từ views, quảng cáo. Tuy nhiên cũng nên học thêm các kỹ năng như thiết kế, đồ họa,...v..v các công việc mà chủ yếu ngồi máy tính ấy. Trên mạng cũng có rất nhiều người có hoàn cảnh ko may mắn như bạn, mình thấy họ hay đi theo hướng ví dụ như làm content, livestream chơi game, livestream chia sẻ kỹ năng gì đó họ giỏi liên quan đến máy tính. Bạn có thể tham khảo nhé. Cố lên nhe bạn, chúc bạn mọi điều may mắn

Upvote 0
Dạ em xin kính chào anh chị trong diễn đàn ạ, năm nay em 19t vừa tốt nghiệp cấp 3 e là người khiếm khuyết do sinh ra chỉ có 1 bên chân nên hiện tại e xin việc rất khó khăn do đi đứng không vững không ai nhận ạ, em đăng bài này mong anh chị có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em nên học gì và làm gì cho tương lai. Thật sự em rất muốn kiếm tiền phụ bố mẹ nhưng em đang mất phương hướng do sự yếu kém ạ. Mong anh chị bỏ chút ít tgian tư vấn cho em, em xin cảm ơn nhiều ạ.
E nên học về các ngành IT như coding chẳng hạn với điều kiện là e phải thích và cảm thấy có khả năng theo được.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,666
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom