Trăm, Nghìn đơn shopee 1 ngày phải làm sao ?

manhmme

Newbie
Reactions
3
MR
0.123
chào các anh chị
Em đang vận hành shopee cho công ty thiết bị điện, sản phẩm cũng đã tối ưu đầy đủ và có lượt bán đánh giá chất lượng. Đơn hàng trung bình có giá từ 500k.
Nhưng số lượng đơn hàng ngày vẫn đang rất ít. Vì vậy sếp đã bảo em nghiên cứu làm sao để shop bán mạnh hơn, nhiều hơn nữa.
Em có tìm hiểu nhiều nơi và biết được 1 số cách kéo traffic như facebook reels, tiktok, và quảng cáo.
Và em lên bài muốn hỏi các anh chị đang vận hàng những shop vài trăm, nghìn đơn 1 ngày thì anh chị đang kéo traffic, và khách hàng từ nguồn nào chính vậy ạ. Và ngoài những cách trên còn cách nào bổ ích và phát triển lâu dài, bền vững nữa không.
(Phương án quảng cáo sẽ là phương án cuối cùng bên em ạ, mong các anh chị có nhiều kinh nghiệm chia sẻ kinh nghiệm cho em ạ)
Em cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài viết của em. Chúc mọi người năm mới vui vẻ kiếm được nhiều tiền ạ.

mình thấy giờ chạy facebook nhiều lắm , nhưng ngoài chạy link liên kết từ shoppe thì cũng nên có 1 web rồi có giới thiệu bài viết các kiểu rồi seo , chạy ads cái trang đó sẽ hiểu quả hơn , trỏ link bán vào shoppee luôn
SEO Web thì bán thằng qua website chứ cần gì phải qua shoppe nữa

Upvote 0
mình thấy giờ chạy facebook nhiều lắm , nhưng ngoài chạy link liên kết từ shoppe thì cũng nên có 1 web rồi có giới thiệu bài viết các kiểu rồi seo , chạy ads cái trang đó sẽ hiểu quả hơn , trỏ link bán vào shoppee luôn
web bên em thì cũng đang on top khá nhiều từ khóa rồi ạ. Mà sếp định hướng bán bên shopee và web riêng ạ.
Facebook sắp tới em cũng sẽ đề xuất để xây hội nhóm bán ạ.

Upvote 0
web bên em thì cũng đang on top khá nhiều từ khóa rồi ạ. Mà sếp định hướng bán bên shopee và web riêng ạ.
Facebook sắp tới em cũng sẽ đề xuất để xây hội nhóm bán ạ.
k phải , ý là bên site cũng trỏ link mua hàng qua shopee luôn , rồi tập trung điều hành bán hàng bên đó luôn , site chỉ là nơi dồn thêm đơn thôi

Upvote 0
k phải , ý là bên site cũng trỏ link mua hàng qua shopee luôn , rồi tập trung điều hành bán hàng bên đó luôn , site chỉ là nơi dồn thêm đơn thôi
em cũng có đề xuất, vì mua trên web khá khó mà kiểu k đc uy tín như trên shopee. Mà Sếp bảo mình gắn link thế google k đánh giá cao web 🥲

Upvote 0
em cũng có đề xuất, vì mua trên web khá khó mà kiểu k đc uy tín như trên shopee. Mà Sếp bảo mình gắn link thế google k đánh giá cao web 🥲
thì đăng tên cửa hàng trên shoppee thôi , rồi gợi ý qua shopee mua , gõ cái tên là ra , cái của hàng vậy là cứ thế mà mua thôi , ko bo link làm j ,

Upvote 0
Đúng rùi lúc trước cũng mua ở shoppee nói chung củng bị 2 vụ treo đầu dê , nhưng lại bán thịt chó . áo youtube , áo bóng rổ , thể thao , áo khoác , Cũng tùy lúc chứ lúc nào cũng mua xắm đâu bạn . . Chủ yếu là phải quản lý tốt các của hàng trên đó . giờ rất nhiêu ông trùm Lazada , tiki . giờ lại tiktok bán nữa . Hầu như tiktok hốt khá nhiều khách của các ae . . Tiktok càng ngày càng nhiều khác nhé các bạn . Tôi cũng qua bên đấy mua . nó có live ấy . nên họ tận tình chu đáo lắm . khách hàng rất thích mua trên đó . Nên bạn khỏi chạy tool , quảng cáo làm chi cho phí tiền ra . . Thời cuộc thế cũng là hợp lý . Mấy vụ bỏ đá , gạch trong hợp điện thoại lừa đảo . rồi đợt con bé sinh viên bốn mắt nào đơn giả bị nó tóm được bị ông nào xích tay . Van xin đủ kiều . cung may nhiều người noi` thôi ông làm thế ko được , Người ta con gái . có gì đưa về phương giải quyết ... .....tự hại nhau . bôi bác nhau . bốc phốt nhau . Tiktok khách rất đông . Mấy ông mất khách la rõ rồi . giờ chủ yếu kiểm xoát đơn ́các cửa hàng cho kỹ vào . facebook hay youtube thì cũng thế thôi .

Upvote 0
Tạo các chương trình giảm giá, khuyến mãi và ưu đãi hấp dẫn để thu hút người mua và tăng doanh số bán hàng.

Upvote 0
để đạt được hàng trăm hoặc hàng nghìn đơn hàng mỗi ngày đòi hỏi sự kiên nhẫn, cố gắng và một kế hoạch kinh doanh chi tiết. Điều quan trọng là tiếp tục cải thiện và phát triển cửa hàng của bạn theo thời gian.

Upvote 0
shopee bán nhiều đồ đẹp mà chết lượng jy tín nha live lúc trước nhiều lắm . chắc bọn nó làm thêm bên tiktok

Upvote 0
này marekting mạnh vào hiểu tâm lý đàn ông thích gì phụ nữ thích gì kkk
Cái bạn nói là điều Phải chứng minh . Điều khiên khách hàng mua hàng . 2 của hàng mạnh nhất theo tôi nghĩ nha ko nịn bợ hay gì cả . Theo tôi là .shopee , lần đầu mua 3 ćái youtube trắng vãi dày . 2 cái áo khoác chuẩn luôn . Họ quãng cáo rất hay chạy quãng cáo khiến mọi người dễ tiếP cận . THCM luôn mua .shopee vì họ chạy ad giỏi nhất , còn tiktok thì hơi căng giờ họ qua bên đo mua đông . Nên khách hàng online của vn bị mất nhiều

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom