VỐN BẮT ĐẦU 0 ĐỒNG VỚI YOUTUBE+ AFFILIATE MARKETING.

Danhnguyenpr

Newbie
Reactions
6
MR
0.060
Khi vừa biết đến cụm từ “kiếm tiền trên Internet” mình đã tò mò mãnh liệt về hình thức kiếm này và dành nhiều tháng trời mò mẫm tìm hiểu đó là gì mà nhiều người lại nói “tiền trên mạng Internet tự chảy về túi”
Từ đó mình biết đến hình thức Kiếm tiền online với Affiliate Marketing, và bắt đầu $ đầu tiên từ 3 video Diu túp số vốn 0 đồng để bắt đầu dự án.
Đây là cột mốc ý nghĩa đầu tiên trên hành trình MMO nên mình rất mong muốn chia sẻ những gì học được đến bạn.
Vì sao mình chọn bắt đầu với Affiliate Marketing mà không phải hình thức kiếm tiền online khác?
Vì mình có thể bắt tay kiếm tiền ngay với 4 Không:
  • Không cần bỏ vốn tự sản xuất tạo ra hàng hóa
  • Không cần bỏ vốn nhập hàng, lo hàng tồn kho, hết hạn, hết thời..
  • Không cần chăm sóc khách hàng
  • Không cần lo vận chuyển hàng hóa
Mình chỉ cần tập trung vào 1 là việc tiếp cận khách hàng tiềm năng, tạo ra doanh số để thu về hoa hồng
Hơn nữa trong Affiliate MKT, Tiềm năng thu nhập cao và không có giới hạn. Bởi vì có vô vàn sản phẩm ở nhiều ngách (niche) trên Việt Nam và Thế giới, nhiều chính sách hoa hồng hấp dẫn khác nhau. Mình được tự do lựa chọn kèo mà mình thấy phù hợp để triển khai và kiếm hoa hồng.
Các bước bắt đầu
Bước 1: Chọn 1 ngách để làm Affiliate & chọn hình thức marketing
Có 2 hình thức marketing: Paid traffic và Free traffic
Traffic: là nguồn khách hàng biết đến dự án Affiliate của mình
Paid traffic là cách tiếp cận khách hàng tiềm năng bằng cách bỏ tiền ra chạy quảng cáo
Free traffic: ngược lại với cách trên, không cần bỏ tiền quảng cáo vẫn có khách hàng.
Lúc mới bắt đầu, vì chưa có kỹ năng chạy quảng cáo và vốn ít nên mình chọn hình thức marketing Free traffic với kênh YouTube.
Trong đa dạng ngách Affiliate Marketing, mình chọn bắt đầu với ngách tài chính - Đăng ký app ngân hàng, ví điện tử. Vì nó dễ làm với người mới bắt đầu như mình.
Bước 2: Chọn dự án Affiliate Marketing, Đăng ký lấy link Affiliate.
Mình đã tìm dự án ở đâu?
Nói thật, ban đầu là từ “nghe ngóng” là chính, tiêu chí đánh giá dự án lúc đó chỉ dựa vào linh tính. Bởi lúc mới bắt đầu mình chưa có kinh nghiệm đánh giá dự án.
Nhưng nhờ công thức “copy + làm lại theo cách của mình” đã giúp mình kiếm được hoa hồng đầu tiên, sau đó trong quá trình làm và học thì mình đã biết cách chủ động tìm kèo tiềm năngkhông phụ thuộc vào ai cả.
Bước 3: Xây kênh YouTube, Chuẩn bị nội dung video.
Đây là bước quyết định khách hàng có biết đến bạn và mua hàng từ bạn không.
Để làm tốt bước này, mình tập trung vào 2 việc:
  • Lên nội dung, quay- chỉnh, hoàn thiện video. Đảm bảo phần nghe và nhìn của video tốt nhất có thể.
  • Và SEO YouTube - là kỹ thuật tối ưu các video và kênh YouTube để giúp tăng khả năng hiển thị và xếp hạng của chúng trong kết quả tìm kiếm của Youtube, từ đó tiếp cận nhiều khách hàng tiềm năng → Tạo chuyển đổi → Thu về hoa hồng.
SEO Youtube bao gồm những công việc sau:
  • Nghiên cứu từ khoá
  • Tối ưu tiêu đề và mô tả
  • Sử dụng các thẻ Tags
  • Tối ưu hình thu nhỏ của video (thumbnail)
  • Thêm phụ đề chi tiết
  • Tối ưu kênh Youtube: Tên kênh, mô tả kênh…
Công cụ mình dùng tối ưu kênh & edit video: Canva, Capcut, vidIQ
Bước 4: Đăng video, nhận hoa hồng Affiliate.
Ở bước này đảm bảo đúng đường link Affiliate của mình để nhận hoa hồng, theo dõi độ hiệu quả chiến dịch để tối ưu hoặc nhân bản tối đa hóa thu nhập.
Kết luận: YouTube vẫn còn là mảnh đất online màu mỡ, rất phù hợp cho người vốn ít để bắt đầu kiếm tiền online. Tuy nhiên, nó đòi hỏi sự kiên kỳ và cải tiến liên tục nữa bạn nhé!
------------------------
Mình dự định sẽ chia sẻ cụ thể hơn trong từng bước về: Công thức Xây kênh Youtube chuẩn SEO giúp tăng tiếp cận khách hàng tiềm năng và Top ngách Affiliate mãi xanh, Các bước tìm kiếm dự án tiềm năng để bạn kiếm tiền online với Affiliate Marketing dễ dàng hơn.
Hãy comment 1, nếu bạn muốn mình chia sẻ nhiều hơn về chủ đề này.
Nếu bài viết này hữu ích thì hãy like thật nhiều để mình có động lực chia sẻ nhiều hơn nhé!
Chúc bạn thành công với MMO

Nếu bạn có câu hỏi nào cần được giải đáp thì hay comment bên dưới nhé

Em chào anh, anh cho em hỏi là chỉ cần người dùng ấn vô link là mình đc trả hoa hồng ạ?? Hay là họ phải mua mình ms được ạ

Upvote 0
Làm cái tiếp thị liên kết của tiktok cũng dễ nè , nhưng nick hay bị flop do không hay chăm nick đi tuong tác qua lại

Upvote 0
Bắt đầu tạo video chất lượng với nội dung hấp dẫn và giá trị cho người xem. Bạn có thể sử dụng thiết bị hiện có như điện thoại di động để quay và chỉnh sửa video.

Upvote 0
Hãy nhớ rằng, hãy xây dựng một kênh YouTube và tiếp tục liên kết yêu cầu thời gian và công sức. Điều quan trọng là chiến đấu và định hình trong việc phát triển kênh của bạn.

Upvote 0
Sau khi bạn đã có một lượng lớn lượng người xem, bạn có thể bắt đầu tham gia các chương trình tiếp thị liên kết. Chọn các sản phẩm hoặc dịch vụ liên quan đến lĩnh vực của bạn và giới thiệu chúng trong video của bạn thông qua các liên kết liên kết.

Upvote 0
Cần chọn được network uy tín và sản phẩm hay để tiếp thị, vậy bạn đang chọn ở đâu. Tiếp thị cho khách việt nam hay khách nước ngoài vậy?

Upvote 0
Sản phẩm tốt thì tự tin ref (affliate) thôi! Nhưng tiếc thay các sản phẩm affiliate một phần là scam lừa đảo, một phần thì chất lượng kém...

Có nhiều sàn thương mại điện tử như alibaba các thứ, nhưng lên trustpilot xem đánh giá toàn 1-2 sao, ngại đi giới thiệu lắm, vì nó là tiếp tay cho hành vi sai trái!

Sản phẩm tốt thì lại ít chương trình affiliate 😵

Upvote 0
bác làm trên youtube short hay sao?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,751
Latest member
LuDiTu