Help Tổng kết, trao giải cho Event Forex tháng 3 và khả sát cho EVent tiếp theo !

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Chào mọi người !
Hôm nay là ngày tổng kết event tháng 3 vừa rồi của Box Forex chúng ta. Đầu tiên mình xin cám ơn sự ủng hộ của các bạn đã tích cực tham gia event lần này nhờ đó chúng ta đã có một event được tổ chức rất thành công phải không nào? hihi :D. Bây giờ có lẽ là giây phút được mong chờ nhất của các trader chúng ta, đó là bảng tổng kết và trao giải cho các trader đã có thành tích xuất sắc:

Mình vui mừng thông báo rằng:

Giải nhất của Event thuộc về Sai-Lớn : Sai-Lầm PM và nịnh chú Hoàng để nhận giải thưởng nhá hehe....ai vẻ kêu Nai TO chi ! :binhsua06: ......mà to này là TO MẮT ra vì chấm điểm cho Sai-Lầm:binhsua04:

Giải nhì của Event thuộc về hoangsonvu9 : Event vừa rồi Sơn Dương đã có một tinh thần tích cực và thể hiện rõ sự tiến bộ trong trading của mình. Và đây cũng là lần đầu tham gia event nhưng đã đạt một thứ hạng cao.....chúc mừng Sơn Dương nhá và cố gắng tiếp tục phát huy hơn nữa.
Payment Mode Account

Date 04/14/2012 00:58

Batch 91469533

From U5996692 (MR. Tuan)

To U3948888 (hoangsonvu)

Amount $7.00

Memo Giải nhì Event Forex Tháng 3....Chúc mừng nhá ! ;)) Chuẩn bị nhận thêm 5$ Bonus vào Admiral Market nữa !

Payment Purpose Other

Giải ba của Event thuộc về minhpt17 : Minh cũng có một tinh thần trade tốt và có lẽ là khá may mắn khi thắng đối thủ của mình là Kolovn có 1 điểm hihi :D... Minh và Kolo đều trade rất tốt những ngày đầu và giữa event nhưng những ngày cuối thì chưa được tốt lắm, Kolo thua là do vụ này :D. Hy vọng event lần sau cố gắng duy trì phong độ xuyên suốt event để có kết quả tốt hơn nữa.
Payment Mode Account

Date 04/14/2012 01:00

Batch 91469569

From U5996692 (MR. Tuan)

To U3059782 (Tuan Minh)

Amount $5.00

Memo Giải ba Event Forex Tháng 3....Chúc mừng Minh nhá !

Payment Purpose Other
Đó là những member đã nhận được giải và chúc mừng các bạn ấy. Event lần này mình thật sự khá hài lòng bởi mọi người đã đảm bảo đúng qui tắc mà mình đặt ra và số điểm bị trừ khá ít, đa số mọi người đều bị mắc phải lỗi vẫn trade khi có 2 lệnh bị lỗ điều này rất dễ đưa mọi người đến trạng thái Overtrading , event lần này mình chỉ trừ những ai vi phạm qui tắc đó và có những lệnh bị âm còn event lần sau sẽ thêm qui tắc để mọi người chú ý hơn qui tắc này !. Nhưng mình vẫn vui vì có những bạn số điểm trừ 0 như vậy là rất tuyệt, mặc dù các bạn chưa có đạt điểm cao lắm để tranh giải nhưng hoàn toàn có thể hài lòng với những gì mình làm được trong event lần này. Đảm bảo kỷ luật tốt là nền tảng cho một trader thành công rồi ! - Phần tổng kết event lần này đến đầy là kết thúc.
Vấn đề tiếp theo mình muốn bàn luận với mọi người là luật bổ sung cho event tới đây của chúng ta:

Phần Mở Rộng

Nhằm tăng tính cạnh tranh và tạo điều kiện để các mem bị cháy acc vẫn có thể tiếp tục với event mình đã suy nghĩ và bổ sung thêm một phần nữa:
Điều kiện tham gia:
+ Mỗi thành viên tham gia sẽ gửi vào tài khoản LR của mình 1$.
+ Nếu thành viên đó muốn có tài khoản mới vì tài khoản trước bị cháy hoặc đơn giản muốn chơi với tài khoản mới, có tiền như lần đầu thì gửi tiếp cho mình 1$ cho mỗi lần muốn tạo acc mới.
Mục đích phần này:
+ Sẽ có được 50% số tiền mà các mem tham gia phần mở rộng này để tích lũy cho event Forex lần sau, 50% còn lại tất nhiên sẽ được cộng vào giải thưởng.
Thể lệ tham gia:
+ Các mem tham gia sẽ post bài theo Form sau:

Phân tích/nhận địch ( có kèm theo ảnh) : phần này giành cho việc tham gia phần mở rộng
Chiến lược vào lệnh cho nhận định này:
Số điểm mà các bạn muốn nhận cho nhận định này của mình:
Chiến lược cho cặp khác: ( ngoài phần mở rộng)
+ Bài post đầu tiên của mem tham gia phần mở rộng với cặp nào. Thì các mem tham gia phần mở rộng tiếp theo phải “Quote” bài viết của mem trước và cho điểm, theo sau form sau:
“Quote”- bài phân tích nhận định của mem A
Mem B đánh giá nhận định của A được bao nhiêu điểm
Phân tích nhận định của mem B (đây là bài phân tích tham gia thường lệ của event)- có thể trùng cặp hoặc khác so với mem A
+ Người tự đánh giá chắc chắn không tự cho mình điểm trừ. Nhưng các mem khác có thể cho điểm trừ.
+ Nếu bài phân tích nhận định và chiến lược của mem đầu tiên post mang lại lợi nhuận thì mem đó sẽ nhận được số điểm mà họ tự cho, các mem khác khi Quote bài viết đó cho điểm cộng (+) tức là đồng ý với nhận định đó thì cũng sẽ nhận số điểm tương ứng họ cho bài nhận định đó.
+ Nếu bài phân tích nhận định và chiến lược của mem đầu tiên thất bại thì họ sẽ bị trừ 50% số điểm, các mem sau đó nếu đồng ý (tức là cho điểm cộng) thì cũng sẽ bị trừ 50% số điểm, còn nếu cho điểm trừ thì họ sẽ nhận được 50% số điểm họ cho bài phân tích đó.
Thang điểm để đánh giá (+) cộng hoặc (-) trừ là : 2-4-6-8-10 (***)
(***): Thang điểm đánh giá này được xem như là thang điểm cược và nó phải nhỏ hơn số điểm mà các cậu tích lũy được cho event. ( ví dụ event có 20 điểm thì có thể đặt thoải mái trong thang điểm trên).
Lưu ý:
+Việc tự đánh giá bài nhận định của mình bao nhiêu điểm hay bài phân tích nhận định của bạn được các mem khác đặt bao nhiêu điểm không phải là đánh giá sự phân tích đó tốt hay là tệ như các bạn đang bị chấm bài nhá ! Mà suy nghĩ đơn giản như là các bạn cược bao nhiêu thôi.
+ Số điểm mà các bạn giành được không chỉ để giành giải ở phần mở rộng mà còn giúp cộng vào số điểm trong event với tỷ lệ như sau:
- Nếu số điểm giành từ 30-120 các bạn được cộng 50% số điểm đó vào điểm event để tranh các giải trong event.
- Nếu số điểm giành lớn hơn 120 các bạn được cộng 75% số điểm đó vào điểm event để tranh các giải trong event.

Trên đó là phần mở rộng mà mình dự kiến áp dụng cho event tiếp theo của chúng ta. Và sau đây chúng ta đến với phần khá thú vị trong topic này nhá :
Đề : Event Forex tháng 3 vừa rồi đã để lại cho các bạn những cảm xúc? suy nghĩ gì? Và các bạn có ý tưởng gì để đóng góp giúp cho event trở nên được chuyên nghiệp và hoàn thiện hơn không? Và các bạn thấy phần mở rộng đó như thế nào? Nếu áp dụng nó thì cần chỉnh sửa bổ sung phần nào nữa? Các bạn hãy comment tại topic này. Các giải thưởng sau đây sẽ trao cho các bạn có comment hay và những góp ý hay nhận được nhiều thanks nhất từ mọi người :binhsua07: :binhsua07: :binhsua07:

Giải nhất : 3 USD-LR

Giải nhì : 1.5 USD-LR

Chúc mọi người một cuối tuần thật vui vẻ bên bạn bè và gia đình của mình nhá !
:binhsua07:
Dự định của mình là bài khảo sát này sẽ kết thúc vào ngày 29-4 và có lẽ sang tháng 6 chúng ta mới có thể bắt đầu một event mới hoàn thiện và chuyên nghiệp hơn nhá.
---------- Post added at 08:14 AM ---------- Previous post was at 07:54 AM ----------

Uppp lên để mọi người vào cho ý kiến nhá....giải thưởng khá hấp dẫn rồi đó nhỉ :D

Last edited by a moderator:
;)) silent lụm giải đặt bik à ;)) . :m048: nàng giỏi quá =)) :m048:

Sai-Lầm PM và nịnh chú Hoàng để nhận giải thưởng nhá hehe....ai vẻ kêu Nai TO chi ! ......mà to này là TO MẮT ra vì chấm điểm cho Sai-Lầm
Em cảm ơn BTC :x
Sao em pm mừ hok thấy chú Hoàng trả lời ?! :((

---------- Post added at 08:46 AM ---------- Previous post was at 08:45 AM ----------

;)) silent lụm giải đặt bik à ;)) . :m048: nàng giỏi quá =)) :m048:
Anh Hạo Nhiên thi xong chưa, tuần sau em có xèn chơi acc real rùi nè :D

Sai-Lầm PM và nịnh chú Hoàng để nhận giải thưởng nhá hehe....ai vẻ kêu Nai TO chi ! ......mà to này là TO MẮT ra vì chấm điểm cho Sai-Lầm
Em cảm ơn BTC :x
Sao em pm mừ hok thấy chú Hoàng trả lời ?! :((

---------- Post added at 08:46 AM ---------- Previous post was at 08:45 AM ----------

Anh Hạo Nhiên thi xong chưa, tuần sau em có xèn chơi acc real rùi nè :D

ta thì còn lâu mới thi à :m024: ;)) , để ta xem nàng chơi real thế nào nào :m012:

các bạn vui lòng save Detailed report( có hình) inbox cho mình để đc trao thêm giải drawdown nghen ^.^, giải nhất 3$, 2 giải nhì mỗi giải 1$. Ủng hộ 1$ cho giải mở rộng :). Nai để lại LR để send 1$ vào nào.
p/s: Hạn chót nộp Detailded report là 24h hôm nay :)). CN sẽ tiến hành trao giải.
@Sơn: thiếu cái hình roài @.@

Trước hết là cảm ơn BQT 4r và BTC đã tạo ra sân chơi cho những Newbies như tụi mình, cám ơn anh Hoàng + NiceDay + Kyoshio2256 vừa là những người tạo ra event vừa là những người rất nhiệt tình chỉ dẫn cho anh em!.

Mình đã tham gia hầu hết các event về Forex được tổ chức ở 4 Room, nhưng đây có lẽ là event mang lại nhiều cảm xúc nhất ấn tượng nhất, và thân thiết nhất đối với mình.
Event lần này, kĩ năng trade của các bạn thực sự đã tiến bộ rất nhiều. Mặc dù đa số đều mới đang học trade nhưng các bạn chơi rất hay, rất ấn tượng. Minh đã học hỏi được từ các bạn rất nhiều điều: sự quyết đoán của Silent, sự nhạy bén với market của Sơn, tính kỷ luật + quản lý vốn tốt của Kolovn, sự ham học hỏi + nhiệt tình của Max..... Tất cả các thành viên dù có độ tuổi khác nhau, công việc khác nhau, và mỗi người một nơi thậm chí chưa biết mặt mũi nhau ra sao nữa nhưng event lần này đã tạo ra sự thân thiết giữa mọi người. mọi người đã coi nhau là bạn là anh em thân thiết - mình nghĩ đây là điều thành công ngoài mong đợi của Event của NiceDay. Minh mong rằng mọi người sẽ mãi giữ được tình bạn tôt như thế này ngay cả khi không còn event nữa.

Còn về cách thức tổ chức và trao giải của event thì mình thấy các sàn thường tổ chức dưới dạng gọi là contest và chỉ trao giải cho nhưng trader đạt profit cao nhất mà thôi. Nhưng vì ở đây đa số là newbies đang học chơi, cần phải hoàn thiện rất nhiều kĩ năng cho nên các quy định của NiceDay là rất hợp lý - mình chỉ xin góp thêm một ý là: lần sau chỉ tính điểm và trao giải cho các acc có profit ( nghĩa là khi kết thúc event thì profit > 0 ) như vậy có lẽ là công bằng hơn và ý nghĩa hơn. :D

Mình xin cám ơn Nai, Kyo, a Hoàng, Quang. Mong mọi người sẽ luôn sát cánh hướng dẫn để những newbies như tụi mình hoàn thiện kĩ năng trade.
Minh cũng xin chúc tất cả mọi người đều kiếm được nhiều $ từ Forex ! :D

các bạn vui lòng save Detailed report( có hình) inbox cho mình để đc trao thêm giải drawdown nghen ^.^, giải nhất 3$, 2 giải nhì mỗi giải 1$. Ủng hộ 1$ cho giải mở rộng :). Nai để lại LR để send 1$ vào nào.
p/s: Hạn chót nộp Detailded report là 24h hôm nay :)). CN sẽ tiến hành trao giải.
http://www.mediafire.com/?ysjxs8yd6iln3ca
Của Max đây
Online nè https://www.myfxbook.com/portfolio/maxryan9999/272771
Không biết mọi người sau nhưng mà muốn tổ chức Event hàng tháng lại (Đăng kí ngay bây giờ tuần sau làm lại cho Nai mệt luôn =)) ). Nếu k có Thường Mạnh Quân nào đầu tư thì ae mỗi ng góp $1 làm giải chơi cho vui rèn luyện cũng được
^^!

I don't know how do you think . But i want create Event every month (Register now and trade next week ). If no one fund for event , we should fund every man $1 to create Event :D

Hic, thua minh đúng 1 điểm :(( Tại 1 seri lệnh bì trừ điểm đây mà :-s huhu Buồn quá đi :D

Lời đầu tiên tớ xin chúc mừng silent, sơn and minh (các đối thủ của tớ, hê hê) đã đạt giải nhé!
Đây là lần đầu tiên tớ tham gia 1 events forex, thế nên mục tiêu chỉ là để học hoỉ mà thôi. Cảm ơn mọi người đã cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm với tớ. Qua event này tớ đã biết thêm được nhiều điều, hoàn thiện hơn cách sử dụng các công cụ kĩ thuật, và điều quan trọng là tớ đã nhận ra sự quan trọng của tính kỉ luật trong trade là như thế nào?
Event này đã giúp tớ làm quen thêm được với các bạn rất nhiều, những người bạn cùng chung chí hướng. Quả thật, khi đi làm mà rảnh là tớ phải mò vào box forex thông qua mobile để xem anh em bàn luận như thế nào cũng như để mình "chém gió" luôn :D Điều đó tạo nên sự tình cảm, gắn kết với mọi người trong box forex, sự đoàn kết. Mặc dù mỗi người một công việc nhưng chúng ta đều vui vẻ sau 1 ngày làm việc mệt mỏi, được ngồi bên chiếc máy tính với room chat skype, được cùng nhau cười đùa, chúc mừng khi bạn TP, an ủi nhau khi bạn dính SL và càng vui hơn khi chúng ta trao đổi về MỸ NHÂN events lần này-em SILENT (mà mọi người hay thường gọi trêu là SAI LỚN :D) Điều đó chằng phải quá tuyệt sao??? BẠN NHƯ THẾ MỚI GỌI LÀ BẠN CHỨ ;))
Events lần sau chắc không ít người tham gia như lần này đâu nhỉ? Có lẽ sẽ khó có cơ hội cho tớ đạt giải, nhưng người ta thường nói càng đông càng vui, và tớ mong rằng càng như thế sẽ càng tạo nên sự hấp dẫn, sự đua tranh quyết liệt và rèn luyện cho bản thân của mọi người hơn. Tớ hy vọng rằng box forex mãi sôi nổi như event lần này.
Thời gian có thể trôi đi, nhưng tớ mong một điều rằng từ tình cảm qua NET này, có thể trở thành những tình cảm LIVE ở ngoài cuộc sống đời thường. Tớ là một con người rất tin vào điều đó ^^, rất mong muốn mãi được trở thành những người bạn tốt của mọi người trong cuộc sống hàng ngày.
Qua đây cũng xin cảm ơn các nhà tài trợ :D, mọi người quả thật vẫn quan tâm sát sao đến sự phát triển của anh em và đặc biệt là box forex, vì nó cũng là một phần không thể thiếu của 4room MMO4VN. Cảm ơn sự nhiệt tình của nice , kyo trong events lần này! ^^
Cuối cùng chúc mọi người có một sức khoẻ dồi dào, hạnh phúc, thành công trong trade và cuộc sống!!!!!

PS: VOTE FOR ME PLEASE ;))

Em xin cảm ơn Chị Nai, anh Hoàng ( dù chưa nói chiện lần nào ), anh Quang, anh Ki ốt ( anh đừng ghét em nha ) , anh Sơn dương, anh Kó Lộc, anh Mát da (Maxr yan9999) ... cùng mí anh trong event.
Em rất xúc động vì trong thời gian qua được sống trong tình cảm trìu mến của mí anh.
Em cảm ơn mí anh đã hok chê em là con nít.... :x
Kế hoạch sử dụng phần thưởng của em nè :
Em sẽ mở 1 TK real bên admiral để thử sức.
Dành 1$ để gửi tham dự cho event lần sau.
Em còn có nhiều chiện mún giãi bày, mừ thui để, chư em phải lo nồi cơm chìu hok mẹ oánh chít.
Chúc mí anh trai cuối tuần zui zẻ.
Em gái : Silent :x
@@@@ anh Kó Lộc sao kiu em mọi Silent là sao =((

Em xin cảm ơn Chị Nai, anh Hoàng ( dù chưa nói chiện lần nào ), anh Quang, anh Ki ốt ( anh đừng ghét em nha ) , anh Sơn dương, anh Kó Lộc, anh Mát da (Maxr yan9999) ... cùng mí anh trong event.
Em rất xúc động vì trong thời gian qua được sống trong tình cảm trìu mến của mí anh.
Em cảm ơn mí anh đã hok chê em là con nít.... :x
Kế hoạch sử dụng phần thưởng của em nè :
Em sẽ mở 1 TK real bên admiral để thử sức.
Dành 1$ để gửi tham dự cho event lần sau.
Em còn có nhiều chiện mún giãi bày, mừ thui để, chư em phải lo nồi cơm chìu hok mẹ oánh chít.
Chúc mí anh trai cuối tuần zui zẻ.
Em gái : Silent :x
@@@@ anh Kó Lộc sao kiu em mọi Silent là sao =((

ai ghét gì em đâu :)), buồn em thôi :( tềnh yêu à :x

Đầu tiên mình xin gửi lời cảm ơn chân thành đến a Hoàng, Nai tơ, Kyo, Mod Quang là những nhà tài trợ cho event lần này, cũng đã rất nhiệt tình giúp đỡ, chỉ bảo cho ae từ những điều căn bản nhất.

Đây là lần đầu tiên mình tham gia event về forex và cũng may mắn là có được thứ hạng khá tốt :D công lớn có lẽ thuộc về anh em bạn bè chứ không chỉ riêng bản thân mình, mình đã học hỏi rất nhiều từ họ: học Ichi + tâm lý giao dịch từ Nai tơ, học đánh theo trendline từ Kyo, học tâm lý vô lệnh tự tin như Minh hay Silent, học tính kỷ luật của Kolo, kỹ năng quản lý vốn và tinh thần ham học nhất room của Max…

Nhưng ngoài những kiến thức kỹ năng học được ra thì mình còn biết thêm được rất nhiều bạn mới, ban đầu chỉ là cùng chung sở thích mà đến với event này, nay chúng ta đã thân thiết lên rất nhiều, cùng chia sẻ vui buồn trong cuộc sống, trong quá trình trade, hay đơn giản chỉ làm tám vặt mỗi khi cuối tuần đến, tất cả những điều đó đã tạo cho mình những kỷ niệm rất đặc biệt.

Và sau đây mình xin có vài ý kiến về rule mới cho event sau:
- Event nên trao giải theo profit giống như một số contest mà các broker hay tổ chức cho thành viên của mình.
- Phần mở rộng hiện tại thấy thế là ổn, sau có ý kiến gì xin góp gạch sau :D
- Nên đề cao kỹ năng quản lý vốn hơn nữa, vì khi trao giải theo profit thì nhiều người sẽ ham đánh to để nhân tài khoản lên.
- Giống như quy tắc nai hay nói với bọn mình: 1 ngày chỉ nên có nhiều nhất là 2 lệnh lỗ, nếu có lệnh thứ 3 mà có điểm thì sẽ bị trừ 50% số điểm kiếm được, còn nếu là lệnh lỗ thứ 3, thứ 4 hay 5... thì sẽ đưa ra 1 thang điểm trừ tương ứng thang điểm cộng khi lệnh có profit...
- Tùy vào số vốn mà BTC cung cấp cho acc event mà nên giới hạn số lot nhỏ nhất cho hợp lý nữa ( cái ni bổ sung) :D
- Thành viên đưa ra nhận định và vô lệnh nào thì sẽ có phần phân tích quản lý vốn nữa

Ví dụ ( xin phép Quote lại bài của Mod Quang)
1. Money management
-Xác định lỗ tối đa cho mỗi giao dịch, ví dụ vốn 5000$, lỗ tối đa 2% tức là 100$ mỗi lệnh.
-Với mỗi phương án phải xác định được “failure target” và “profit target”. Failure target là mức giá tại đó đủ để kết luận phân tích là sai, chỗ này đặt stop loss.
-Mua với số lượng lots sao cho nếu bị đụng stop loss thì chỉ bị lỗ đúng mức lỗ tối đa là 100$. Ví dụ nếu từ điểm entry đến stop loss là 20 pips tính cả spread, thì chỉ mua 0.5 standard lot (hoặc 5 mini lots), nghĩa là 5 lot x 20 pips x 1$ một pip đối với các pair XXXUSD đối với mini lot = 100$.
Ví dụ: vốn 5000$, lỗ tối đa 2% là 100$. Chiến lược chơi là moving average crossover trên 1H/15M, độ tin cậy là 70%, chỉ entry nếu profit target : failure target (reward:risk) lớn hơn 1.5, tạm tính là 1.5. Trong 1 tháng có 10 dấu hiệu. Như vậy có 7 lần có lời, 3 lần lỗ. 3 lần lỗ = 3 x max loss = 300$. 7 lần lời = 7 x 1.5 x max loss = 1050$. Chung cuộc có lời 1050 – 300 = 750$, nghĩa là 15% vốn đầu tư (750/5000 = 0.15) một tháng, đây là một mức lời tương đối tốt.
Khi đã thành thục thì tăng vốn đầu tư lên và tất cả giữ nguyên tỉ lệ, mức lời $ cũng theo thế mà tăng lên. Hoặc nếu không có tiền nhưng tự tin thì tăng max loss lên 4%, mức lời cũng tăng gấp đôi.
Đương nhiên trên đây là ý tưởng lý thuyết, nhưng nó là cái khung để bám vào, để đào sâu, để làm nền tảng tăng vốn mà không bị tâm lý ảnh hưởng. Nó là con đường trở thành pro.

OH rất cảm ơn Ki ốt đã có thêm phần giải thưởng này để khuyến khích mọi người tiếp tục đồng hành cùng event Forex. Còn phần 1$ đóng góp vào phần mở rộng này thì event lần sau khi khởi động lại sẽ thực hiện việc chuyển vào tài khoản mình. Dự định của mình sau khoản 1 tuần khi event đã diễn ra rồi thì phần mở rộng này chính thức khởi động nhầm tăng tính cạnh tranh hơn cho các thành viên tham gia.

Có lẽ trong forum chúng ta có nhiều thành viên chơi forex nhưng họ chưa quan tâm lắm đến event lần này và bài khảo sát này của mình đưa ra không những thu thập ý kiến và sự đóng góp của mọi người mà còn rất có thể giúp cho những thành viên khác trong forum thấy được sự thân thiện, hòa đồng giữa các mem với nhau............Những chia sẻ cảm xúc của các bạn ở đây đều rất hay và những kinh nghiệm đó chắc hẳn sẻ giúp cho những người mới hiểu rõ được việc đến với Forex không chỉ kiếm tiền mà còn tìm được những người bạn ! Dự định của mình là bài khảo sát này sẽ kết thúc vào ngày 29-4 và có lẽ sang tháng 6 chúng ta mới có thể bắt đầu một event mới hoàn thiện và chuyên nghiệp hơn nhá.

Hihi, em đã gặp anh Hoàng, anh í nói sẽ típ tục tài trợ cho event lần sau chừng nào chị Nai tổ chức được.

Hihi, em đã gặp anh Hoàng, anh í nói sẽ típ tục tài trợ cho event lần sau chừng nào chị Nai tổ chức được.
Gặp hay nói chuyện thế silent :D Khao nhất đi ;))

Tháng 6 lẫn Sai-Lâm àh....Từ đây cho tới đó học và thi cử hehe:binhsua01: . Gửi lời cám ơn của Nai đến anh Hoàng nghen ;)). Đáng ra Sai-Lớn phải kêu bằng chú Hoàng chứ :binhsua08:

còn khoảng 30' nữa @.@

bác kolo xuôi thế, sát nút

DƯỚI ĐÂY LÀ DETAILED CỦA CÁC TÀI KHOẢN CÁC BẠN ĐÃ GỬI CHO MÌNH.
GIẢI NHẤT THUỘC VỀ KOLO.
2 GIẢI CÒN LẠI THUỘC VỀ MAX VS SƠN ^.^.
XIN CHÚC MỪNG CÁC BẠN ĐOẠT GIẢI.

Xem đồ thị của kolo ta thấy tuần đầu tiên lose liên tục, tài khoản sụt giảm nghiệm trọng. Các ngày sau đó có lẽ do giữ đc tính kỷ luật khi trade (xem lot giao dịch) nên tài khoản có dấu hiệu phục hồi dần dần "lấy lại những gì đã mất" đồng thời "được nước làm tới" dù tài khoản tăng không nhiều nhưng điều quan trọng là "không cháy" ^.^.

Đồ thị của max tăng rất tốt vào những tuần đầu, các ngày sau có lẽ do trục trặc về system ( chỉ hiệu quả trong 2 tuần :D) nên đồ thị khá "dốc". May mắn là max cũng không cay cú ăn thua đủ với market bằng cách đánh lot lớn nằm gỡ lại những gì đã mất nên tài khoản vẫn còn "sống" mặc dù lãi rất ít. Tuy nhiên xem trên đồ thị thì khả năng cháy acc cũng "1 sớm 1 chiều" ^.^.Cần hoàn thiện thêm system.

Đồ thị của Sơn thua lỗ vào những ngày đầu trade, có lẽ do còn non kinh nghiệm, tuy nhiên chịu khó học hỏi tìm tòi cũng "tu thành chánh quả" :)). Tuy nhiên xem trong history thì các lệnh vào khá lớn khả năng quản lý vốn chưa được tốt cần trau dồi thêm.

Về phần minh thì do giữ khá nhiều lệnh lỗ mà k close, hoặc chưa tìm đc điểm vào lệnh, sl or tp thích hợp nên nhiều lệnh tp ngắn mà sl lại rất dài :|. Cần tìm điểm ra-vào market các chỉ số sl, tp thích hợp theo system.

BÓ CHIẾU Silent chỉ lăm le kiếm đc càng nhiều điểm càng tốt và anh không thấy 1 cái nào gọi là "money management" trong cái history của em :|. Lần sau đánh acc real thì nên học quản lý vốn em nhé, có thể tham khảo tại đây

Về phần lord thì có lẽ do bận học thi nên không tập trung vào fx và còn non kinh nghiệm. Cần trau dồi thêm kiến thức. Trước mắt lo học xong đi nghen ^.^.

Túm lại: Event lần này đa số toàn lăm le kiếm điểm và profit cao nhưng lại bỏ qua phần quan trọng nhất là "quản lý vốn". Khi tài khoản không "live" được lâu thì đừng mong cơ hội báo thù market, tặng cho các bạn 1 câu "QUÂN TỬ BÁO THÙ, MƯỜI NĂM CHƯA MUỘN" vậy việc gì phải vội trả thù market mà không tu luyên thêm vài môn "thần công" để đánh lại nó ^.^. Có lẽ event lần sau nên đề cao việc "quản lý vốn". Chúc các trader luôn thành công trên con đường đầy chông gai, thử thách rất khắc nghiệt của market này ^.^. Thân :D.
p/s: ai chưa biết drawdown là gì thì xem thêm tại đây.
MAX ĐỂ LẠI LR ĐỂ TRAO GIẢI NÀO.

ĐÃ DONE CHO KOLO VS SƠN.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,615
170,724
Latest member
Kingoffuck
Back