Report tố cáo vip @vansutuyduyen vi phạm quy định box event

Status
Not open for further replies.

hainampross

Senior
Reactions
165
MR
0.482
dear BQT ,
mình xin tóm tắt như sau : bắt nguồn từ 2 toppic event này
1. https://mmo4me.com/threads/hop-bia-niu-dia-2024-xong-dat-box-event-niem-vui-x3-x5-x20.473027/
2. https://mmo4me.com/threads/tam-biet-2023-chao-don-2024-tang-1-000-000-vnd-5-000-000-vnd.472598/
cả 2 đều dùng kq xổ số để xác định giải thưởng nhưng :
- quy định rắc rối , khó hiểu . làm khó người tham gia
- cả 2 event đều chưa trao bất kỳ giải thưởng nào ( giờ vẫn đang làm cái thứ 3 , vi diệu chưa)
- tự ý cấm đoán bất kỳ ai tham gia , dù điều này ko đc phép theo rule diễn đàn
xin trích 1 vài rule trong box event cho mọi người xem
  1. So sánh với Kqxs :
    • Đối với các event dùng Kqxs thì bắt buộc phải kèm theo thể lệ "Trường hợp nếu không có ai dự đoán chính xác thì sẽ lựa chọn người có dự đoán gần đúng nhất và dự đoán sớm hơn"
    • EVENT PHẢI DÀNH CHO TOÀN BỘ MEMBERS CỦA FORUM MMO4ME:

- Event phải dành cho tất cả member chứ không chỉ dành cho những người bạn biết ( có Member yêu cầu phải kết bạn trên FB ) hay chỉ những khách hàng từng mua hàng của bạn.
      vì thế để đảm bảo quyền lợi cho member ,kể từ ngày 1-1-2014, nếu chủ topic nào mở topic xong ,sau 2 tuần từ khi mở topic, mà không quay lại trao giải, thì sẽ bị tính là scam event , theo luật là sẽ bị ban 1 tháng ,ví dụ bạn mở topic event ngày 1 mà đến ngày 15 vẫn không thấy bạn xuất hiện ở topic event của bạn để trao giải, thì bạn sẽ bị ban 1 tháng vì scam event ,nếu như có lý do riêng gì đó, không thể xuất hiện được ở topic để trao giải ,hay là chậm trễ gì đó thì phải reply trong topic để nói rõ lý do hoặc là pm cho mình để nói rõ lý do, mình sẽ tùy trường hợp để giải quyết hoặc gia hạn thời gian, để các bạn trao giải ,mình làm tất cả mọi việc để bảo vệ member mong các bạn thông cảm :D
      Screenshot 2024-01-03 125408.png
    • còn nhiều nữa ....

mình đã gửi report nhưng chưa thấy ai xử lý , mình xin kiến nghị là ban @vansutuyduyen 1 tuần và phải công khai xin lỗi mình cũng như những người khác
quy định tự viết ra nhưng lại ko làm theo , nếu rule chỉ dành cho người bình thường . VIP ko cần thì mình xin phép đi khỏi đây .

con nhang à ;))
Tao chốt lại thế này nhé, cmt cuối về vấn đề này:

1: A @vansutuyduyen cầu xin tụi bây vô tham gia event của ảnh ah? Có không? Nếu rõ ràng là không có thì nếu đã tham gia thì xin mời nghe theo luật của chủ xị, miễn ý kiến gì thêm, ok? Đừng có lôi thái độ bố đời thiên hạ đó ra mà xài xể người ta để người ta phải cấm tham gia event xong rồi lại cay cú đi chửi bới trả đũa, tố cáo (mà có sai éo gì đâu mà tố cáo, ở không đi gây sự) kiểu trẻ con như thế này.

2: A @vansutuyduyen là member đời đầu 4r này, có nhiều cống hiến cho 4r và xứng đáng được tôn trọng (vip éo phải tự nhiên muốn lên là lên được), tao chửi bọn bây vì thấy khó chịu cái mỏ hỗn không hiểu ra sao đó của tụi bây chứ tao *** có theo bè lũ phe phái nào hết. Công ra công tư ra tư, đừng trả treo cù nhây giỡn mặt với tao vì tao éo rảnh đùa với tụi bây, hiểu không?

3: Chốt hạ là kiến nghị @animax1991 ad vô tiễn vong bọn này ra đảo nghỉ mát ngẫm lại cuộc đời vài tuần dùm cái cho đầu năm nó mát mẻ vui vẻ.

Gút bai!

Upvote 0
Mắc mệt với mấy ông nội già đầu mà vẫn có vấn đề về đọc hiểu + vấn đề về thế giới quan cuộc sống + tâm lý cay cú không hiểu thấu như trẻ con lên ba nói mãi không thông.

Ad @animax1991 vào xử lý trường hợp này nhé. Kiến nghị của mình là cho mấy thanh niên nóng đầu này ra đảo nghỉ mát 1-2 tuần cho khỏe và bớt gây sự đi.
Kêu ban vĩnh viễn luôn hộ t cái , loại ranh con

Upvote 0
cái bọn ham ăn lười làm này phát tiền cho chúng nó phải dễ hiểu, đơn giản dễ húp ko là nó chửi đó và còn "phải" hai tay dâng lên như là nghĩa vụ và trách nhiệm vậy đó
......hay là chậm trễ gì đó thì phải reply trong topic để nói rõ lý do hoặc là pm cho mình để nói rõ lý do......

Upvote 0
Xin 1 slot kiện với. K trúng event cay quá đây. Đã tính trúng 3 triệu chi vào việc gì, việc gì sẵn rồi. Cuối cùng xịt. Đau hơn trượt lô đề. (Quan điểm của mình là: Tiền tau làm gì mặc mịa tau).

Upvote 0

1: A @vansutuyduyen cầu xin tụi bây vô tham gia event của ảnh ah? Có không? Nếu rõ ràng là không có thì nếu đã tham gia thì xin mời nghe theo luật của chủ xị, miễn ý kiến gì thêm, ok? Đừng có lôi thái độ bố đời thiên hạ đó ra mà xài xể người ta để người ta phải cấm tham gia event xong rồi lại cay cú đi chửi bới trả đũa, tố cáo (mà có sai éo gì đâu mà tố cáo, ở không đi gây sự) kiểu trẻ con như thế này.

2: A @vansutuyduyen là member đời đầu 4r này, có nhiều cống hiến cho 4r và xứng đáng được tôn trọng (vip éo phải tự nhiên muốn lên là lên được), tao chửi bọn bây vì thấy khó chịu cái mỏ hỗn không hiểu ra sao đó của tụi bây chứ tao *** có theo bè lũ phe phái nào hết. Công ra công tư ra tư, đừng trả treo cù nhây giỡn mặt với tao vì tao éo rảnh đùa với tụi bây, hiểu không?

3: Chốt hạ là kiến nghị @animax1991 ad vô tiễn vong bọn này ra đảo nghỉ mát ngẫm lại cuộc đời vài tuần dùm cái cho đầu năm nó mát mẻ vui vẻ.

Gút bai!
mày nói bố thì bố nói lại mày chữ mày nói kiểu ông nội thiên hạ thế thằng kia , và thứ 2 là bố mày bị loại khỏi event từ sớm có kêu ca gì vs bác chủ thớt tạo event đâu...mày lớn rồi đọc hiểu bị ngu à

Upvote 0

Gút bai!
con cún con nịnh thần này ;))...

Upvote 0
Event vui thôi các bác, giải 100k hay 100tr e cũng kệ *** quan tâm. Xem như đi chơi đc bạn bè mua cho tờ vé số 10k trúng ko lãnh đc hay là có phát sinh ko lẽ chửi thằng bạn cho tờ vé số, e thấy ai tổ chức cứ vào comment phát, tới ngày trúng thấy tag thì vui ko thì thôi có gì đâu mà phải chửi nhau nhỉ. :pepe_the_Frog_038:

Upvote 0
Event vui thôi các bác, giải 100k hay 100tr e cũng kệ *** quan tâm. Xem như đi chơi đc bạn bè mua cho tờ vé số 10k trúng ko lãnh đc hay là có phát sinh ko lẽ chửi thằng bạn cho tờ vé số, e thấy ai tổ chức cứ vào comment phát, tới ngày trúng thấy tag thì vui ko thì thôi có gì đâu mà phải chửi nhau nhỉ. :pepe_the_Frog_038:
hehe bác nói chuẩn tự nhiên tôi ngồi không cũng bị chữi mặc dù tôi biết bác cũng có quen biết vs chủ event ...

Upvote 0
con cún con nịnh thần này ;))...

Xem lại đi, ban đầu tao chả nói gì mày cả, tự nhiên chửi tao nói ngu như bò tao đã cố gắng ăn nói nhẹ nhàng nhất có thể giải thích với mày rồi (cũng như sẵn tiện giải thích luôn ý của t vì sao khó chịu với thằng kia ăn nói khó nghe ở trên), đã nói cmt cuối mấy lần rồi mà từ bên đó sang bên đây mày cứ đá xéo tao, rảnh lắm ah?

Tao đã không chấp từ đầu, đã nói đừng có cù nhây giỡn mặt với tao rồi mà cứ muốn làm ra nhẽ vì thiếu nơ-ron thần kinh về đọc hiểu ah?

Cmt này là cmt cuối thật sự nhé. Phiền @animax1991 cho luôn anh bạn này ra đảo ít lâu dùm mình, lý do: xúc phạm người khác.

Upvote 0

Xem lại đi, ban đầu tao chả nói gì mày cả, tự nhiên chửi tao nói ngu như bò tao đã cố gắng ăn nói nhẹ nhàng nhất có thể giải thích với mày rồi (cũng như sẵn tiện giải thích luôn ý của t vì sao khó chịu vứi thằng kia ăn nói khó nghe ở trên), đã nói cmt cuối mấy lần rồi mà từ bên đó sang bên đầy mày cứ đá xéo tao, rảnh lắm ah?

Tao đã không chấp từ đầu rồi cứ muốn làm ra nhẽ vì thiếu nơ-ron thần kinh về đọc hiểu ah?

Cmt này là cmt cuối thật sự nhé. Phiền @animax1991 cho luôn anh bạn này ra đảo ít lâu dùm mình, lý do: xúc phạm người khác.
cái thằng hôm qua mày nói chẳng qua tâm trạng nó buồn có tí tủi thân nó mới comment nó nói thế chứ cũng chả có ý gì nặng nề , mày bay vào mày chữi như đúng rồi...

Upvote 0
mình thấy câu chuyện đâu có gì đáng bàn đâu mà không hiểu sao lại thành drama được =))
mình là mình trung lập nha
theo mình thì tiền của ai người đó có quyền thêm thắt event như nào thì tuỳ, còn anh em ai thấy không hợp cạ thì đơn giản là không tham gia vào nữa là được thôi, dù gì anh em cũng có mất gì ngoài chút ít thời gian comment đâu, nhẹ nhàng góp ý là được mà, dĩ hoà vi quý

Upvote 0
mình thấy câu chuyện đâu có gì đáng bàn đâu mà không hiểu sao lại thành drama được =))
mình là mình trung lập nha
theo mình thì tiền của ai người đó có quyền thêm thắt event như nào thì tuỳ, còn anh em ai thấy không hợp cạ thì đơn giản là không tham gia vào nữa là được thôi, dù gì anh em cũng có mất gì ngoài chút ít thời gian comment đâu, nhẹ nhàng góp ý là được mà, dĩ hoà vi quý
Ở đời ai cũng như bác thì thế giới này đâu có chiến tranh, đâu có cảnh anh em bạn bè tương tàn :v

Upvote 0
Cám ơn góp ý của @hainampross. Mình đã đưa vào thảo luận nội bộ BQT, có kết quả sẽ thông báo tại topic này.

Topic tạm close để tránh gây thêm war. Bà con tập trung kiếm tiền đi nhé.

Upvote 1
Hi,

Sau khi hội ý BQT thì mình thay mặt BQT phản hồi như sau, mình sẽ quote lại 2 ý chính của bạn và trả lời từng ý:

Đối với các event dùng Kqxs thì bắt buộc phải kèm theo thể lệ "Trường hợp nếu không có ai dự đoán chính xác thì sẽ lựa chọn người có dự đoán gần đúng nhất và dự đoán sớm hơn"
  • Event 1 đã xác định được người trúng, nhưng không vào báo danh nên không được trao giải. Giải thưởng được bảo lưu cho event 2.
  • Event 2 là event phụ có liên quan tới người trúng giải ở Event 1, @vansutuyduyen có đề cập ở phần rule Event. Tuy có dùng Kqxs, nhưng có thêm điều kiện ( liên quan tới người trúng giải ở event 1 ), nên nằm ngoài phạm vi của rule box Event hiện tại.
EVENT PHẢI DÀNH CHO TOÀN BỘ MEMBERS CỦA FORUM MMO4ME:
  • Đây là Event do cá nhân tổ chức nên BQT sẽ không can thiệp vào phần này.
BQT MMO4ME,
animax1991

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member