Đôi dòng tâm sự cho ai có ý định trở thành Trader

Xforce

Newbie
Reactions
1
MR
0.039
Xin chào đại gia đình !
Đây chỉ là 1 bài viết đưa ra một số ý kiến cá nhân về giao dịch trong thị trường forex ( không có ý xúc phạm hay bôi nhọ bất cứ ai hay tổ chức nào khác).

Hiện nay nhiều bạn trẻ tiếp cận về công nghệ khá sớm và được hưởng những gì tiên tiến nhất, mọi thông tin về nghề ngoại hối không thiếu trên mọi kênh mạng xã hội. Nhưng có 1 điều mà các bạn trẻ có thể lấy được đâu là thước đo, nơi thông tin đăng tải đúng, phương pháp học hay, người dạy tốt . vv..
Để trở thành một nhà giao dịch, các bạn phải nắm bắt được kiến thức chuyên sâu, theo học hoặc dựa thủ công 1 phương pháp pháp mà các bạn lựa chọn là đúng, có nhiều người nhạy cảm trong phân tích thị trường lại không có khả năng khả năng nâng cao khả năng ngồi hàng giờ để giao dịch và ngược lại xu hướng hiện tại của người ngồi giao dịch thì theo cá nhân mình, những người kiếm tiền thực sự không quá 3% trên 100% số người tham gia cùng 1 thời điểm , cùng 1 trường.
Có 1 số lỗi sơ cấp ngay các chị em được mạnh danh là thầy dạy Trader cũng đốt chạy tài khoản trên livetream khi thực chiến cho học trò của chính mình là vấn đề Dừng lỗi , chiêng có thể nhận được nhiều, lãi thì chỉ một một vài % là đã đóng lệnh, để chỉ ra toàn bộ thì trên bài viết này sẽ rất dài, cá nhân mình chỉ đưa ra 1 vài nhận định cá nhân như sau cho các bạn trẻ .
1- Thị trường forex là thị trường kiếm được nhiều tiền.
2- Để tham gia cần có kiến thức, dùng kiến thức để kiếm tiền chứ không phải dùng tiền bị đốt cháy ra kiến thức mà hiện nay có nhiều anh chị là người giáo dục tự động dạy trực tuyến.
3-Số tiền đi lên cho 1 tài khoản không cần cứ như người ta nói, $50 là có thể tự kiếm tiền nhưng cần xem lại điều 2 nhé.
4- Các bạn trẻ cần học những gì tốt ?
A - Nên học về Price active (chú ý người thực sự hiểu và truyền đạt Price active không nhiều). Nhiều người sử dụng lịch sử kẻ vẽ, rồi thế này thế kia cho nó là Price active, tất cả chỉ dựa vào lịch lịch sử đã diễn ra. Mình chỉ nói 1 chứng minh đơn thuần như thế này . Bạn A và bạn B và Bạn C cùng bán 1 loại trứng , nhưng 3 bạn này không ngồi cùng 1 chỗ nên bạn không biết giá của nhau , nên mỗi người sẽ bán 1 giá, và số lượng sản phẩm khác nhau, bạn không thể nào được mong đợi, Hỏi ! vậy bạn phải làm thế nào để biết giá của 3 bạn kia bán là bao nhiêu, mỗi người có bao nhiêu quả trứng. đây là câu hỏi sơ khai về giá hành động . chứ không phải bạn mua xong rồi mới biết à mình mua rẻ, mình mua rẻ.vv...
B- Không nên sử dụng quá 2 cảnh báo, nên nhớ Giá hoạt động sẽ không tương thích với bất kỳ thông báo nào, vì nó chạy, không có chỉ báo nào là toàn bộ, nó chỉ đúng trong 1 vài trường hợp lý do thì người ta xem lịch sử xảy ra mới nên nói đúng thế này hoặc thế kia .
C-Lựa chọn và bồi thủ 1 phương pháp, đa phần mọi người thường xuyên ở trường đi ngang sẽ ngồi chơi không tham gia, đó là ý kiến sai nhé. Trong forex, bạn phải tìm trong đoạn đường rút gọn đang diễn ra của trường để tìm điểm nhấn chuột vào lệnh và đây cũng là phần ảnh hưởng lớn đến việc dừng lỗi.
D - đánh scap hay swing thì vẫn phải thủ công Chế độ dừng lỗi giới hạn tối đa trong 1 cái gọi là khả năng chấp nhận mất nếu bạn xác định sai.
E - Phương pháp hay công thức, chỉ báo ..vv nó chỉ là 1 yếu tố của người ta hay gọi là điểm vào lệnh mà thôi.

Mình chỉ nêu một số ý kiến kiến chia sẻ vậy thôi .Chú ý các bạn kiếm được nhiều tiền trong forex.
Nội dung trong bài viết có 1 số được tự động chỉnh sửa bằng tính năng chỉnh sửa tính năng của MM04ME. Mình không có nhiều thời gian Kiểm soát để chỉnh sửa.

Last edited:
1 hình ảnh đang vào thị trường Vàng diễn ra cho số tiền nhỏ $16 đang lợi nhuận trên 200%. điểm mình cần kết thúc là khoảng +$113. đưa hình ảnh thực chiến lên, xin share lên không 1 số AE trader chuyên nghiệp lại nói 1 người vô đanh vào chia sẻ tào lao. New

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom