Ask Liên kết GA

halihali01

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Mọi người cho mình hỏi mình có kênh youtube A với email A, giờ mình đang liên kết với GA của email B thì có được không ?.
Hiện tại kênh mình vừa đạt ngưỡng 100$ hôm qua,Hay phải sử dụng email của chính kênh youtube A của mình ?

Bạn vào GA của email B, trong mục "Truy cập và uỷ quyền" > điền email A > Nhấn Mời (Google sẽ gửi 1 email vào email A, vào đó xác nhận nhé!)...
Sau đó trong YouTube email A, bạn cứ liên kết GA như bình thường là xong!:)

Last edited:
Em cảm ơn,em cứ lo là không liên kết được :D,Em hỏi ngu 1 câu nữa là bao giờ được tổng tiền hàng tháng nhỉ ,lần đầu em được bật kiếm tiền :rolleyes:

Last edited:
Em cảm ơn,em cứ lo là không liên kết được :D,Em hỏi ngu 1 câu nữa là bao giờ được tổng tiền hàng tháng nhỉ ,lần đầu em được bật kiếm tiền :rolleyes:
Hàng tháng cứ đến ngày 11->13 thì GA sẽ tổng kết (tiền của tháng trước), sau đó đến ngày 22->26 thì GA sẽ thanh toán tiền qua WU hoặc Ngân hàng!:D

Hàng tháng cứ đến ngày 11->13 thì GA sẽ tổng kết (tiền của tháng trước), sau đó đến ngày 22->26 thì GA sẽ thanh toán tiền qua WU hoặc Ngân hàng!:D
anh cho em hỏi ví dụ tháng này em chưa muốn ra ngân hàng nhận tiền thì để dồn cả thể tháng sau được ko ạ

anh cho em hỏi ví dụ tháng này em chưa muốn ra ngân hàng nhận tiền thì để dồn cả thể tháng sau được ko ạ
vãi cả chưa muốn, WU là dịch vụ gửi tiền mặt quốc tế, nó cũng như gửi bưu chính thôi, ko nhận thì bên GA sẽ ko chịu trách nhiệm khoản tiền đó nếu quá 1 tuần kể từ khi GA gửi, còn WU nếu ko ai nhận trong thời hạn 1 hay 2 tháng (ko nhớ chính xác) thì nó sẽ gửi ngc lại ng gửi.

Anh cho em hỏi em điền kiểu này đúng chưa nhỉ tại số tài khoản ngân hàng của em có 7 số thôi

Attachments

37.1 KB · Views: 87
Anh cho em hỏi em điền kiểu này đúng chưa nhỉ tại số tài khoản ngân hàng của em có 7 số thôi
Tên quốc tế đầy đủ của ACB: Asia Commercial Joint Stock Bank

Mà tài khoản cá nhân bên ACB mình thấy thường có 9 số, nếu của bạn là 7 số thì cứ ghi 7 số thôi!

Mọi thông tin còn lại bạn ghi đúng rồi đó!

(Nhớ chọn phương thức thanh toán đó làm phương thức thanh toán Chính để Google sẽ thanh toán vào cuối tháng nhé!)

CHÚ Ý: Lần đầu nhận tiền qua Ngân hàng thì bên ngân hàng sẽ gọi điện cho bạn đến văn phong/chi nhánh để xác nhận!
Sau đó, bạn yêu cầu bên ngân hàng tự động làm điều này khi có tiền từ nước ngoài gửi vào TKCN (bao gồm tự động quy đổi ra VND), những lần sau khi tiền về thì nó sẽ chuyển thẳng vào TKCN (khỏi cần phải ra ngân hàng xác nhận).
Nhận tiền qua ngân hàng thì tốn phí đấy nhé, chắc khoảng 120-200 ngàn.

Muốn nhanh gọn và không tốn phí thì bạn nên nhận tiền qua WU, sau đó có thể ra các tiệm vàng gần nhà (có treo biển màu vàng Western Union) để nhận!:D

Last edited:
cho e hỏi đối với web thì cuối tháng nó mới tổng kết . vậy lúc nào có tiền nhỉ

cho e hỏi đối với web thì cuối tháng nó mới tổng kết . vậy lúc nào có tiền nhỉ
Adsense cho YouTube thì 22->26; còn Adsense cho Web thì mình không rõ lắm, mình đoán cũng phải 1->2 tuần sau khi đã tổng kết!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,655
170,749
Latest member
Medicare

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom