Chat Chọn sai đường ở tuổi 29, bắt đầu làm lại

NBTrung

Newbie
Reactions
33
MR
0.309
Chào các các anh, các chú trong group. Em chia sẻ câu chuyện đầu tư như đánh bạc của mình.
Em sinh năm 1995, trước đi làm cty nước ngoài lương cũng ổn (15~20tr). Mọi thứ rất ổn cho đến khi em biết tới forex, sau 1 năm e tham gia thị trường, e có quyết định rất ngu ngốc là nghỉ việc để trade full time. Lúc đầu mọi thứ khá thuận lợi nhưng dần dần cũng mất kiểm soát. Sau 3 năm, em đang ôm cục nợ 300tr và bắt đầu đi làm trở lại cv lương 10tr.
Nghĩ đến cảnh làm 3 năm làm việc ko chi tiêu mới đủ tiền trả nợ, bản thân tự ti cũng ko dám yêu đương lấy vợ vì sợ làm khổ người ta.
Bản thân em hiện tại quá suy sụp, ngủ không ngon giấc, đầu óc cứ nghĩ về những gì vừa trải qua. Thật sự rất áp lực.
Em ko hối hận về quyết định của mình, coi như đó là 1 bài học của tuổi trẻ. Chỉ muốn bản thân coi như 1 bài học cho ae mới tham gia forex.
Nhân đây các chú, các anh nào có công việc làm thêm từ 18h-23h có mức thu nhập khoảng 5-7tr giới thiệu em với ạ. Cố cày trả nợ cho xong r còn lấy vợ. E làm được cả online và offline (khu vực Nhổn, Cầu Giấy, Mỹ Đình....). E xin cảm ơn và hậu tạ.
Mong các bác scam bỏ qua em, e chẳng còn gì mà scam đâu. Thanks !

theo mình thứ nhất bác thua lỗ do bác không biết quản trị vốn nên dẫn đến gồng lỗ,
còn nợ sự việc xảy ra thì cố gắng làm thôi, trên mmo này giờ mà muốn có thu nhập vậy cg khó lắm

theo mình thứ nhất bác thua lỗ do bác không biết quản trị vốn nên dẫn đến gồng lỗ,
còn nợ sự việc xảy ra thì cố gắng làm thôi, trên mmo này giờ mà muốn có thu nhập vậy cg khó lắm
Vâng, trader thua lỗ đều do qly vốn bác ah. E làm off, bốc vác nhẹ nhàng cũng đc. Hì

Bác có tính theo nghiệp forex tiếp không đó?

Chào các các anh, các chú trong group. Em chia sẻ câu chuyện đầu tư như đánh bạc của mình.
Em sinh năm 1995, trước đi làm cty nước ngoài lương cũng ổn (15~20tr). Mọi thứ rất ổn cho đến khi em biết tới forex, sau 1 năm e tham gia thị trường, e có quyết định rất ngu ngốc là nghỉ việc để trade full time. Lúc đầu mọi thứ khá thuận lợi nhưng dần dần cũng mất kiểm soát. Sau 3 năm, em đang ôm cục nợ 300tr và bắt đầu đi làm trở lại cv lương 10tr.
Nghĩ đến cảnh làm 3 năm làm việc ko chi tiêu mới đủ tiền trả nợ, bản thân tự ti cũng ko dám yêu đương lấy vợ vì sợ làm khổ người ta.
Bản thân em hiện tại quá suy sụp, ngủ không ngon giấc, đầu óc cứ nghĩ về những gì vừa trải qua. Thật sự rất áp lực.
Em ko hối hận về quyết định của mình, coi như đó là 1 bài học của tuổi trẻ. Chỉ muốn bản thân coi như 1 bài học cho ae mới tham gia forex.
Nhân đây các chú, các anh nào có công việc làm thêm từ 18h-23h có mức thu nhập khoảng 5-7tr giới thiệu em với ạ. Cố cày trả nợ cho xong r còn lấy vợ. E làm được cả online và offline (khu vực Nhổn, Cầu Giấy, Mỹ Đình....). E xin cảm ơn và hậu tạ.
Tôi cũng sinh năm 1995 như bạn, tôi đi làm đến 2022 bỏ việc, đi vào con đường forex. 2023 bố mẹ tôi bị bệnh mà qua đời nhục nhã nhất không có tiền để lo đám ma của bố mẹ phải nhờ họ hàng giúp đỡ, sau 1 tuần tôi mua xe tìm được việc làm thì tôi lại bị tai nạn xe sắp chết, mất việc thất nghiệp,xe cộ cũng ko có tiền sửa, họ hàng xa lánh, không có tiền để đi tìm việc. Tuy tôi không có nợ nần ai, nhưng forex làm tôi mất hết thời gian quan tâm gia đình,thất nghiệp, người yêu..., lúc bị tại nạn tôi cũng mong được chết lắm, nghỉ đến không có tiền lo đám ma, lại buồn. Bây giờ tôi chỉ muốn qua tết tìm 1 công việc dành dụm đủ lo tiền đám ma của tôi thôi. Cuộc sống của tôi chẳng có mục tiêu gì để phấn đấu nữa cả.
Tôi thấy bạn còn nghị lực làm lại lắm, đừng mất thời gian tiền bạc cho forex nữa. Cố lên bạn còn gia đình rồi cũng sẽ trả hết thôi. Chúc bạn thành công.

Last edited:
Chia buồn với các bác, tôi cũng bỏ việc để trade fulltime năm 2019. Sau gần 2 năm thì sức cùng lực kiệt, âm vốn nặng nề, lại phải vác thân xác đi làm lại, được cái không nợ nần gì.

Bác không cần cưới vợ đâu, bác chỉ cần đấu kiếm với ngài bí bí đái @pipidn là được rồi, chỉ cần làm cho ngài bí bí thấy sung sướng, biết đâu ngài ấy tặng cho mấy cây vàng là trả được nợ, nghe nói ngài ấy trữ cả tấn vàng :ami_fat_cat_051:

300tr ko nhiều đâu bạn, 6 năm trước mình quen ông bet bóng bay nhà, vợ con ra trọ ở còn thiếu nợ như cái mạng nhện mấy tỷ mà giờ ổng vẫn chưa chết kìa.

Tầm 31-32 tuổi trả hết nợ làm lại từ đầu. Đàn ông hơn 40 tuổi vẫn phong độ lắm. Phụ nữ sợ quá 30 xuống sắc khó kiếm chồng còn đàn ông có gì mà phải lo. Cố lên 💪

29 tuổi thì còn trẻ quá bác ơi, nên đừng lo lắng nhé. 18h tới 23h offline thì chắc chỉ có chạy grap, không bác mở quá trà đá vỉa hè đi, đọc báo thấy toàn nói thu nhập bán trà đá cả trăm triệu/ tháng. Thời gian rảnh thì làm online như khảo sát kiếm thêm chẳng hạn

sai lầm của b là bỏ việc đi trade full time khi số vốn ít. Muốn trade full time theo mình số vốn phải lớn, tầm 4-5 tỉ chắc tạm đủ. :popo_big_smile: Và trade long term các tài sản có hướng tăng theo năm tháng như vàng, các chỉ số Mỹ. Đi lệnh nhỏ với số lớn muôn đời thịnh bạn ơi, người chiến thắng là người sống lâu nhất, làm đc như vậy b sẽ thấy trading nó ez hơn đó.

Bác @vansutuyduyen mới close topic của ngài bí bí đái @pipidn bên kia xong thì lại mọc ra thêm cái topic này :ami_fat_cat_076:

topic này là tự sự cá nhân mình có thể chấp nhận đc, còn topic kia kiểu copy trên mạng về chẳng hiểu để làm gì :pepe_the_Frog_070:

Tôi cũng sinh năm 1995 như bạn, tôi đi làm đến 2022 bỏ việc, đi vào con đường forex. 2023 bố mẹ tôi bị bệnh mà qua đời nhục nhã nhất không có tiền để lo đám ma của bố mẹ phải nhờ họ hàng giúp đỡ, sau 1 tuần tôi mua xe tìm được việc làm thì tôi lại bị tai nạn xe sắp chết, mất việc thất nghiệp,xe cộ cũng ko có tiền sửa, họ hàng xa lánh, không có tiền để đi tìm việc. Tuy tôi không có nợ nần ai, nhưng forex làm tôi mất hết thời gian quan tâm gia đình,thất nghiệp, người yêu..., lúc bị tại nạn tôi cũng mong được chết lắm, nghỉ đến không có tiền lo đám ma, lại buồn. Bây giờ tôi chỉ muốn qua tết tìm 1 công việc dành dụm đủ lo tiền đám ma của tôi thôi. Cuộc sống của tôi chẳng có mục tiêu gì để phấn đấu nữa cả.
Tôi thấy bạn còn nghị lực làm lại lắm, đừng mất thời gian tiền bạc cho forex nữa. Cố lên bạn còn gia đình rồi cũng sẽ trả hết thôi. Chúc bạn thành công.
Tôi thật sự ko dám nghĩ nếu mình rơi vào hoàn cảnh như bạn thì có chịu nổi ko. Chỉ biết chúc bạn luôn mạnh khỏe và lạc quan trong cuộc sống. Vượt qua giai đoạn khó khăn này b sẽ trở thành 1 con người khác, cố gắng lên nhé b.

Bác không cần cưới vợ đâu, bác chỉ cần đấu kiếm với ngài bí bí đái @pipidn là được rồi, chỉ cần làm cho ngài bí bí thấy sung sướng, biết đâu ngài ấy tặng cho mấy cây vàng là trả được nợ, nghe nói ngài ấy trữ cả tấn vàng :ami_fat_cat_051:
Dạ thôi bác, e sợ bị pressing lắm ^ ^

Hoàn cảnh của em thì không có gì phải quá bi quan cả.
Tuổi trẻ như vậy là thường . Cố gắng lên, ít nhất em còn có cv lương 10 tr để làm lại .
Rồi mọi việc sẽ qua thôi .
Lương tầm 5tr thì e tự tìm đi ko cần xin đi làm thuê đâu , lên các site kiểu toloka ,uhrs

Em cũng y chang bác. Năm 27 quyết định lấy 300tr tiền tiết kiệm làm 1 việc ngu ngốc, mở quán cafe. Em nghĩ đó sẽ là nghề tay trái (lúc đó đang freelancer, thu nhập ~30tr/tháng). Nhưng mà 3 năm đó Tam Tai hay sao á, mất nguồn thu chính, mất xe máy 2 lần, khách lẻn vào phòng lấy mất 19tr, etc. Rồi Covid. Đúng những tháng năm đen tối của cuộc đời.

Thế là em lại quay về gõ bàn phím ở cty thôi :))

Không có quyết định hoặc con đường nào sai cả. Chỉ là không hợp thời điểm nên chưa thành công.

Forex hay chứng khoán, khi có thể kiếm tiền từ nó thì các bác lại kêu - thành công. Khi mình không kiểm soát, mình mất tiền vì nó các bác lại kêu nó là cờ bạc.
Tất cả là do bản thân mình không kiểm soát chứ sao lại đổ lỗi cho những thứ đó ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,755
Latest member
voiceip
Back
Top Bottom