Chat Anh em MMO 15 -20 năm trước ai còn không?

Chào các bác.
mình tính lên bài này lâu lắm rồi nhưng hôm nay mới được dịp vào lại forum theo một cách ối dồi ôi . Nhưng những kỷ niệm MMO đời đầu ùa về khiến mình mới gõ ra những dòng tâm sự này.
Các bác làm MMO từ năm bao nhiêu?
Mình có lẽ là cây đa, cây đề trong làng MMO rồi. Từ năm 2007 đến nay cũng hơn 16 năm. Từ thời ekiemtien.com.
Đúng mình chính là admin của ekiemtien.com forum mmo đầu tiên ở Việt Nam trước cả Vmaker và clickptc (forum).
Sau đó em có tách ra lập ra 2 forum về MMO nữa là thegioikiemtien.com và vmo.vn . Lúc đó đang thi đại học nên bỏ dở hết và không tập trung phát triển các forum này. Ai MMO đời đầu cũng sẽ biết đến 2 forum này của mình.
Admin của mmo4me chắc không còn lạ gì mình. Mình biết đến Shin từ những cái ngày đầu tiên mở lớp dạy offer từ rất rất lâu rồi.
Không biết có bác nào là thành viên của 2 forum này mình ôn lại kỷ niệm bên dưới 1 tí nhỉ.
Ngày đó chỉ có PTC, HIYP, OFFER. giờ thì như cả 1 ma trận.
Và em vẫn MMO từ đó đến này chỉ là Under 1 chút.
Các bác có thành quả gì trong mười mấy năm vừa rồi có thể show đc không?
hỡi các MMO đời đầu

mình mới reg nick vì thấy topic này ... mình xuất thân từ UG ra , nhưng còn nhớ đợt đầu làm mmo là clickbank và CJ , anh mình bày cho , làm offer với proxifer add sock5 vô rồi theo link ref cày off,mỗi ngày được 20~50$ , mình nhớ là từ hồi còn mấy forum UG phát triển mạnh lắm , khoảng năm 2005~2008 gì đó, năm 2009 cũng kiếm được khoảng 2k~5k / tháng ,2010 thì chuyển qua cash từ ebay , mình chơi trong group mấy ae mà chẳng ai biết ai... nhưng khổ nỗi,tiền ĂN CẮP thì chẳng bao giờ bền lâu được,cũng phải trả giá, học không đến nơi đến chốn , vòng xoáy của cuộc đời mình đánh mất thời gian + sức khoẻ ( cày đêm, không thu nhặt kiến thức giảng đường với chuyên môn chính ... ) .Đến hiện tại mình không dám nghĩ đến khoảng thời gian đó nữa,hiện tại mình đã U40 :)) ...
Theo em biết thì giờ vẫn còn nhiều người làm mảng đấy lắm mà a, cn vẫn kiếm mà nhỉ

Mình cũng làm từ 2008, hồi PTC vs HYIP. Nhưng ban đầu chỉ kiếm tiền mì tôm thôi. Còn thực sự kiếm đc là thời Adsense vs FBA AMZ. Giờ thì 2 đứa rồi, vừa làm vừa chơi. Tự do tài chính. Xin chia sẻ với anh em,

10 năm trc có dụ treo máy kiếm tiền. Rồi ngta spam treo vps kiếm tiền đó. Rồi còn Probux scam, game kiếm tiền site .ru ….

10 năm trc có dụ treo máy kiếm tiền. Rồi ngta spam treo vps kiếm tiền đó. Rồi còn Probux scam, game kiếm tiền site .ru ….
Chuẩn men :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty:

em làm offer ở paytopaid những năm 2012, vào 4rum này học mót . Bẵng 1 thời gian, giờ mới tìm lại mmo. Quay lại cảm giác sinh viên ngày xưa cheat từng cái acc =)) Mà giờ quay lại mmo chả biết làm cái moẹ gì, gì cũng lạ Offer mất tích đâu rồi k biết, airdrop thì tràn lan, chỉ thấy tuyển ref airdrop. Được cái ít Rp Scam. Chứ những cái năm sinh viên. vào 4rum là thấy reportScam =))

mình mới reg nick vì thấy topic này ... mình xuất thân từ UG ra , nhưng còn nhớ đợt đầu làm mmo là clickbank và CJ , anh mình bày cho , làm offer với proxifer add sock5 vô rồi theo link ref cày off,mỗi ngày được 20~50$ , mình nhớ là từ hồi còn mấy forum UG phát triển mạnh lắm , khoảng năm 2005~2008 gì đó, năm 2009 cũng kiếm được khoảng 2k~5k / tháng ,2010 thì chuyển qua cash từ ebay , mình chơi trong group mấy ae mà chẳng ai biết ai... nhưng khổ nỗi,tiền ĂN CẮP thì chẳng bao giờ bền lâu được,cũng phải trả giá, học không đến nơi đến chốn , vòng xoáy của cuộc đời mình đánh mất thời gian + sức khoẻ ( cày đêm, không thu nhặt kiến thức giảng đường với chuyên môn chính ... ) .Đến hiện tại mình không dám nghĩ đến khoảng thời gian đó nữa,hiện tại mình đã U40 :)) ...
thấy giờ telegram cũng vẫn có hội nhóm dạy đâm ci, bác phải trả giá gì khi làm này không

thấy giờ telegram cũng vẫn có hội nhóm dạy đâm ci, bác phải trả giá gì khi làm này không
quá nhiều, được vài đồng thì đánh đổi đủ thứ bác ạ. Thứ 1: học hành như shit, thứ 2: thức đêm: chưa 40t mà thấy người rất yếu sau mấy năm sinh viên chuyên thức đêm. Thứ 3: Xã hội kém hơn, lúc mình cắm đầu vào laptop, bọn bạn đi hết chỗ này chỗ kia =)) Mình ra trường xong đi làm, đi làm xong về nhà, giờ thì về nhà, xong ôm con. hết =))

Mmo đời đầu giờ chắc toàn 1 vợ hai con 3 nhà 4 bánh hết rồi. Thời đấy dễ kiếm tiền vê lù ví dụ adsense mấy anh gạo cội toàn trên 10k/tháng. Giờ người khôn của khó mảng nào cũng khó kiếm nếu không có/ít kĩ năng. Nhảy cào chỉ chết sạc tiết. Tốt nhất là kiếm job mà làm.

còn sống chứ.. hồi trước chuyên dub đồ game bán, đặc biệt là MU HN, và Kiếm thế... sau đó chuyển sang bán fanpage rồi qua Yt đến giờ..

Mình vào từ hồi còn liberty reserve và mất 10 củ còn các bác thì sao :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,666
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom