Chat Anh em MMO 15 -20 năm trước ai còn không?

Chào các bác.
mình tính lên bài này lâu lắm rồi nhưng hôm nay mới được dịp vào lại forum theo một cách ối dồi ôi . Nhưng những kỷ niệm MMO đời đầu ùa về khiến mình mới gõ ra những dòng tâm sự này.
Các bác làm MMO từ năm bao nhiêu?
Mình có lẽ là cây đa, cây đề trong làng MMO rồi. Từ năm 2007 đến nay cũng hơn 16 năm. Từ thời ekiemtien.com.
Đúng mình chính là admin của ekiemtien.com forum mmo đầu tiên ở Việt Nam trước cả Vmaker và clickptc (forum).
Sau đó em có tách ra lập ra 2 forum về MMO nữa là thegioikiemtien.com và vmo.vn . Lúc đó đang thi đại học nên bỏ dở hết và không tập trung phát triển các forum này. Ai MMO đời đầu cũng sẽ biết đến 2 forum này của mình.
Admin của mmo4me chắc không còn lạ gì mình. Mình biết đến Shin từ những cái ngày đầu tiên mở lớp dạy offer từ rất rất lâu rồi.
Không biết có bác nào là thành viên của 2 forum này mình ôn lại kỷ niệm bên dưới 1 tí nhỉ.
Ngày đó chỉ có PTC, HIYP, OFFER. giờ thì như cả 1 ma trận.
Và em vẫn MMO từ đó đến này chỉ là Under 1 chút.
Các bác có thành quả gì trong mười mấy năm vừa rồi có thể show đc không?
hỡi các MMO đời đầu

2011-2024, 12 năm trôi nhanh như một cơn gió. Vietmaker, Vietexpert, LR, Btc-e nay chỉ còn là dĩ vãng. Ae làm chung ngày đó giờ mỗi người một phương. Có người vợ con đuề huề, có kẻ đi tù, có người đi định cư, cũng có người chuyển hẳn sang crypto làm KOL úp bô lùa gà... Bàn tiệc tất niên năm nay có thể đủ đầy, xe có, nhà có nhưng những ae chiến hữu sát cánh năm đó sẽ không bao giờ có lại nữa. Cũng như tuổi trẻ của tất cả chúng ta. Đầy những trăn trở và tiếc nuối.

mình sn 94 làm offer lúc 15 tuổi . lúc ấy có bác nào thuê làm add visa gì cho starbuck ấy, kiếm kha khá. từ đó tới giờ chơi cryto
làm trader được hơn 4 năm vẫn lỗ lên lỗ xuống

thời đó mình còn chưa biết gì , mmo thời đó nhiều người giàu lắm , làm 1 năm là ăn cả đời k hết

Nhìn cái màn hình máy tính là đã biết cổ đến mức nào r
Nhớ ngày xưa quá

Chào các bác.
mình tính lên bài này lâu lắm rồi nhưng hôm nay mới được dịp vào lại forum theo một cách ối dồi ôi . Nhưng những kỷ niệm MMO đời đầu ùa về khiến mình mới gõ ra những dòng tâm sự này.
Các bác làm MMO từ năm bao nhiêu?
Mình có lẽ là cây đa, cây đề trong làng MMO rồi. Từ năm 2007 đến nay cũng hơn 16 năm. Từ thời ekiemtien.com.
Đúng mình chính là admin của ekiemtien.com forum mmo đầu tiên ở Việt Nam trước cả Vmaker và clickptc (forum).
Sau đó em có tách ra lập ra 2 forum về MMO nữa là thegioikiemtien.com và vmo.vn . Lúc đó đang thi đại học nên bỏ dở hết và không tập trung phát triển các forum này. Ai MMO đời đầu cũng sẽ biết đến 2 forum này của mình.
Admin của mmo4me chắc không còn lạ gì mình. Mình biết đến Shin từ những cái ngày đầu tiên mở lớp dạy offer từ rất rất lâu rồi.
Không biết có bác nào là thành viên của 2 forum này mình ôn lại kỷ niệm bên dưới 1 tí nhỉ.
Ngày đó chỉ có PTC, HIYP, OFFER. giờ thì như cả 1 ma trận.
Và em vẫn MMO từ đó đến này chỉ là Under 1 chút.
Các bác có thành quả gì trong mười mấy năm vừa rồi có thể show đc không?
hỡi các MMO đời đầu
View attachment 246026
tất cả chỉ là kỹ niệm, nhớ ngày xưa mình ăn nên làm ra từ offer, sau đó dân VN mình cheat nhiều quá thành ra bị ăn baned cả IP việt luôn.

Đầu xuân tấm thân nhỏ bé xin chào đại gia đình, năm mới phát tài năm mới phát tài :pepe_the_Frog_059:

newbie xin chào bác, nhớ thời 1$ = 0.1 BTC vcl, dậm giật đến giờ thấm thoát đã hơn chục năm, mình biết mmo từ thời chạy cashfiesta đa cấp, sau đó sang ptc rồi đủ thứ...

Mình sinh nhóc đầu thì mới mò mẫm vào mmo kiếm cơm vì lương thấp,ko đủ trang trải,mới đó mà thời gian trôi qua nhanh thật..

mình mới reg nick vì thấy topic này ... mình xuất thân từ UG ra , nhưng còn nhớ đợt đầu làm mmo là clickbank và CJ , anh mình bày cho , làm offer với proxifer add sock5 vô rồi theo link ref cày off,mỗi ngày được 20~50$ , mình nhớ là từ hồi còn mấy forum UG phát triển mạnh lắm , khoảng năm 2005~2008 gì đó, năm 2009 cũng kiếm được khoảng 2k~5k / tháng ,2010 thì chuyển qua cash từ ebay , mình chơi trong group mấy ae mà chẳng ai biết ai... nhưng khổ nỗi,tiền ĂN CẮP thì chẳng bao giờ bền lâu được,cũng phải trả giá, học không đến nơi đến chốn , vòng xoáy của cuộc đời mình đánh mất thời gian + sức khoẻ ( cày đêm, không thu nhặt kiến thức giảng đường với chuyên môn chính ... ) .Đến hiện tại mình không dám nghĩ đến khoảng thời gian đó nữa,hiện tại mình đã U40 :)) ...

mình mới reg nick vì thấy topic này ... mình xuất thân từ UG ra , nhưng còn nhớ đợt đầu làm mmo là clickbank và CJ , anh mình bày cho , làm offer với proxifer add sock5 vô rồi theo link ref cày off,mỗi ngày được 20~50$ , mình nhớ là từ hồi còn mấy forum UG phát triển mạnh lắm , khoảng năm 2005~2008 gì đó, năm 2009 cũng kiếm được khoảng 2k~5k / tháng ,2010 thì chuyển qua cash từ ebay , mình chơi trong group mấy ae mà chẳng ai biết ai... nhưng khổ nỗi,tiền ĂN CẮP thì chẳng bao giờ bền lâu được,cũng phải trả giá, học không đến nơi đến chốn , vòng xoáy của cuộc đời mình đánh mất thời gian + sức khoẻ ( cày đêm, không thu nhặt kiến thức giảng đường với chuyên môn chính ... ) .Đến hiện tại mình không dám nghĩ đến khoảng thời gian đó nữa,hiện tại mình đã U40 :)) ...
2010 cash ebay thì tài sản h phải tính bằng hàng chục tỏi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,765
Latest member
k7agencybd
Back
Top Bottom