Chat Chọn sai đường ở tuổi 29, bắt đầu làm lại

Quan trọng thằng mõm này nó có chơi không. 😃 Cái thằng thất nghiệp cả ngày vào 4rum spam lúc nào mở mồm ra cũng giàu với nghèo
nói bóng gió thì thế bạn ơi , thất nghiệp là có 2 lý do , 1 là k có bằng cấp k có sức khoẻ, 2 là ko thích đi làm , bạn chắc bị bóc mẻ nên cay lắm hay sao ấy , chứ người có tiền k nói mấy lời đó đâu , hahaha chắc y như thằng trong video rồi

Thôi thì tiết kiệm được là tốt mà. Nhưng bác phản hồi thông tin lại như đứa trẻ con, em tưởng mấy người kiếm tiền nhiều thì có cách xử lý ổn hơn là lên show, khoe này nọ chứ.
Đơn giản mình ko thích mất thời gian với thằng này, ghét nên thế đấy 🤮 bạn nghĩ mình rảnh ngồi đôi co với cái thằng thất nghiệp cả ngày lên mạng chửi Bác Hồ, chửi nhà nước, pb vùng miền à.

Bạn học chuyên ngành gì nhỉ? :D
Em thấy CS ai cũng có lúc đi lên đi xuống, quan trọng là giải quyết như thế nào thôi
Ăn nên làm ra cần: Vốn - May mắn - Kiến thức - thời thế - biết nắm bắt cơ hội nữa :p

Với cả em chưa thấy nói chuyên ngành gì cũng khó tư vấn ngóc ngách để ra 5-7tr
E học điện tử, từ ngày ra trường làm về mảng chất lượng các bác ah.
Kiến thức chuyên ngành sau nhiều năm đi làm chẳng còn gì, giờ chỉ có sức khỏe và ý thức thôi ạ.
Các bác có công việc gì có cơ hội phát triển tư vấn em với, e xin cảm ơn nhiều.

Câu chuyện của bạn, nó cũng là một phần câu chuyện của tôi. Hãy nhìn nick tôi, hẳn cũng nhận ra.
Có lẽ đây là câu chuyện chung của phần lớn ae Forex.
Nhưng tôi thua lỗ trường kỳ hơn bạn.
Tôi giao dịch từ 2011, tán gia bại sản, cầm cố sổ đỏ ở bank, và hoàn toàn sụp đổ 3 năm sau đó.
Bạn gái rời xa tôi, anh em bạn bè mất niềm tin ở tôi, bố mẹ khóc vì tôi. Chật vật trả lãi trong lãi ngoài mỗi tháng. Đời tôi lúc đó chẳng còn gì ngoài sự đau khổ, thất vọng và bế tắc.
Lúc này sẽ là ranh giới rất mong manh của sự sống, nhiều người đã bỏ cuộc mà reo mình xuống sông là vì không thể đối mặt, nhẹ nhàng hơn thì bỏ xứ mà đi...trốn nợ.
Nhưng thật may tôi đã vực lại được, trả hết nợ và có tiền rủng rỉnh một thời gian, nhưng không phải kiếm từ Forex.
Quãng thời gian đó, tôi ngồi lì suốt ở máy tính, mày mò tìm đủ mọi cách kiếm tiền online, vì tôi quá kém với khoản giao tiếp ngoài xã hội. Mày mò từ một tờ giấy trắng, vì trước đó tôi chỉ biết xem phim và chơi game. Tôi xem qua cả trăm cách kiếm tiền online, kể cả đi gõ captcha kiếm mấy đồng lẻ, cho đến làm web blogspot kiếm tiền hoa hồng từ mấy sàn game. Rồi mua bán giao dịch xchange nhỏ lẻ ăn chênh lệch, nhưng cũng không kiếm được là bao, vì không có vốn, không kinh nghiệm, và rồi bị lừa nhiều lần...
Nhưng cứ miệt mài như vậy, bỗng một ngày tôi cảm thấy mình tích cóp được khá nhiều kinh nghiệm lúc nào không hay.
Nhờ vốn kiến thức hỗn tạp như vậy, mà tôi có bén duyên với mảng app dành cho android. Tôi có làm một app nhỏ trên android, miệt mài cần mẫn chăm chút cho nó, cũng không có gì hy vọng nhiều. Nhưng rồi một ngày nó đã thành công. Có lẽ ông trời đã thấy được sự nỗ lực và chăm chỉ, nên đã thương tình.
Bài học tôi có thể cho bạn là chỉ nên tập trung vào một thứ mà bạn cho là mình thích nhất, cứ cần mẫn miệt mài với nó, rồi tự dưng một ngày thành công sẽ đến một cách không thể tin được. Như tình cảnh của tôi, tôi kém giao tiếp bên ngoài, tôi chỉ thích ngồi máy tính, nên tôi sẽ tập trung vào những thứ trên máy tính.
Tôi chỉ có thể chia sẻ được với bạn như vậy, còn lại vẫn là nghị lực dám đối mặt và vượt qua của bạn thôi. Đừng từ bỏ nhé.
E cảm ơn chia sẻ của bác ạ !

Chào các các anh, các chú trong group. Em chia sẻ câu chuyện đầu tư như đánh bạc của mình.
Em sinh năm 1995, trước đi làm cty nước ngoài lương cũng ổn (15~20tr). Mọi thứ rất ổn cho đến khi em biết tới forex, sau 1 năm e tham gia thị trường, e có quyết định rất ngu ngốc là nghỉ việc để trade full time. Lúc đầu mọi thứ khá thuận lợi nhưng dần dần cũng mất kiểm soát. Sau 3 năm, em đang ôm cục nợ 300tr và bắt đầu đi làm trở lại cv lương 10tr.
Nghĩ đến cảnh làm 3 năm làm việc ko chi tiêu mới đủ tiền trả nợ, bản thân tự ti cũng ko dám yêu đương lấy vợ vì sợ làm khổ người ta.
Bản thân em hiện tại quá suy sụp, ngủ không ngon giấc, đầu óc cứ nghĩ về những gì vừa trải qua. Thật sự rất áp lực.
Em ko hối hận về quyết định của mình, coi như đó là 1 bài học của tuổi trẻ. Chỉ muốn bản thân coi như 1 bài học cho ae mới tham gia forex.
Nhân đây các chú, các anh nào có công việc làm thêm từ 18h-23h có mức thu nhập khoảng 5-7tr giới thiệu em với ạ. Cố cày trả nợ cho xong r còn lấy vợ. E làm được cả online và offline (khu vực Nhổn, Cầu Giấy, Mỹ Đình....). E xin cảm ơn và hậu tạ.
Mong các bác scam bỏ qua em, e chẳng còn gì mà scam đâu. Thanks !
Giống tui 15 năm trước nhỉ! Theo tui thì hiện tại chỉ có học thêm kỹ năng Marketing online, làm website, content, v.v... chứ mấy trò đầu tư này nọ nó không dành cho phần đông chúng ta.

Em vừa trả hết nợ, do bị trộm nó lấy hết tài sản, nên cày 2 năm nay đủ trả nợ, rồi, giờ lo làm lại từ đầu. Cố làm đi đừng dính vào đỏ đen.

Giờ mới thấy topic bạn, cũng gần 2 tháng rồi không biết cuộc sống bạn đã ổn hơn chưa.
Chúc bạn năm mới vững tinh thần và sức khoẻ, cố gắng vực dậy.
Cuộc chơi không phải là dành cho mọi người
Bạn cứ kệ hết mọi thứ đi, đi làm bốc vác gì đó miễn sao mỗi tháng đủ tiền trả lãi, cuối tuần ngồi cafe là được. Ở một mình để khỏi phải gặp mặt ai càng tốt, thoải mái tinh thần bạn.

E học điện tử, từ ngày ra trường làm về mảng chất lượng các bác ah.
Kiến thức chuyên ngành sau nhiều năm đi làm chẳng còn gì, giờ chỉ có sức khỏe và ý thức thôi ạ.
Các bác có công việc gì có cơ hội phát triển tư vấn em với, e xin cảm ơn nhiều.
Ngành này khó có ngách, nếu mà bốc vác em nghĩ ko nên, bần cùng lắm thôi.
Em có thấy anh đề cập trước làm công ty nước ngoài. thì chắc là ngoại ngữ cũng tốt, anh có thể lên các group nhận dạy ngoại ngữ 1-1 tầm buổi tối với giá rẻ, thay vào đó tập trung số lượng. đó là 1 cách nho nhỏ.
Hoặc làm airdrop coin (tìm hiểu nhiều, chịu khó, và 1 chút may mắn - vốn bỏ ít) thì 5-7tr khá ok (em ko chuyên air nên k dám đi sâu, cái này anh tự tìm hiểu)
Riêng quan điểm em thì Forex vẫn cực kỳ tiềm năng, đổi lại rủi ro.
Có chút kinh nghiệm forex rồi anh đánh quỹ, quỹ fxce free, the5er khá rẻ (đổi lại phải có năng lực) thì kiếm 5-7tr rất đơn giản mà thoải mái thời gian
Có tiền trả nợ em vẫn nghĩ nên bỏ ra 1 chút vốn đầu tư vào chứng khoán theo dạng gửi tiết kiệm đều chờ năm gặt hái (bác nào bảo em tư vấn lung tung thì do bác đó k đủ..)
… Đây k phải lời khuyên đầu tư, đây là góp ý và em cũng chẳng dám tư vấn nhiều vì mỗi người một góc nhìn, một năng lực.

À đừng dại mà theo các khoá học này nọ nhé, chỉ giàu cho người dạy chứ mình k giàu :))
Nhiều bác trong đây toxic này nọ vãi nhỉ :)))

nghe màu gửi tiết kiệm là biết xúi ngu rồi hahaha , mình gửi tiền vào bank , nó cho vay với kinh doanh rồi trả cho mình ít lãi , sao k lấy tiền đó tự mà kinh doanh đi , gửi nó làm j , rồi sắp tới đây rút ko đc thì lại khóc

Mới tháng đầu năm mà ngu quá dư ra 200 triệu đem gửi tiếp. Đúng là ngu quá mà. 🤣

View attachment 252324
Mới tháng đầu năm mà ngu quá dư ra 200 triệu đem gửi tiếp. Đúng là ngu quá mà. 🤣
vàng tăng từ 52 lên 67 từ đâu năm đến giờ , nếu mua vàng thì lời hơn gấp bao nhiêu , sắp tới ai gửi tiền trong bank thì sẽ ăn đủ , chuẩn bị sụp đổ

vàng tăng từ 52 lên 67 từ đâu năm đến giờ , nếu mua vàng thì lời hơn gấp bao nhiêu , sắp tới ai gửi tiền trong bank thì sẽ ăn đủ , chuẩn bị sụp đổ
Sợ quá mai lại kiếm thêm được bằng này. Phải gửi tiếp thôi :popo_big_smile:

làm ở ngân hàng đem ba cái hình này đi xúi ngu dân chúng hả bạn , giờ 4.0 rồi k lừa đc ai đâu
Gửi tiết kiệm thành nhân viên ngân hàng luôn :popo_big_smile: há há. Thằng này nó bị thần kinh à

Gửi tiết kiệm thành nhân viên ngân hàng luôn :popo_big_smile: há há. Thằng này nó bị thần kinh à
thì đi cò mồi thôi ,y như bọn cò đất suốt ngày khoe sổ đỏ ấy

thì đi cò mồi thôi ,y như bọn cò đất suốt ngày khoe sổ đỏ ấy
Giờ mới nghe thấy nghề cò mồi ngân hàng :popo_big_smile: Lương tháng 2-300 triệu sướng ghê. :popo_big_smile:

Giờ mới nghe thấy nghề cò mồi ngân hàng :popo_big_smile: Lương tháng 2-300 triệu sướng ghê. :popo_big_smile:
xin lỗi chứ làm ra 300tr 1 tháng thì chả thằng ngu nào đi gửi ngân hàng chờ ăn lãi cả , đúng là xúi dại người khác thôi , đã ngu còn đi khoe thì ta cũng chịu

xin lỗi chứ làm ra 300tr 1 tháng thì chả thằng ngu nào đi gửi ngân hàng chờ ăn lãi cả , đúng là xúi dại người khác thôi , đã ngu còn đi khoe thì ta cũng chịu
Lắm lúc t nghĩ không biết có phải mày mồ côi nên không có dạy hay không đấy :popo_big_smile: Bao giờ mày làm được 2-300 triệu 1 tháng thì hãy nói chứ. Bố mẹ không dạy là không nên đặt điều à :popo_big_smile:

Lắm lúc t nghĩ không biết có phải mày mồ côi nên không có dạy hay không đấy :popo_big_smile: Bao giờ mày làm được 2-300 triệu 1 tháng thì hãy nói chứ. Bố mẹ không dạy là không nên đặt điều à :popo_big_smile:
ông làm ngành j thế cho tui đu theo với , đang thất nghiệp hic

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back