Chat Chọn sai đường ở tuổi 29, bắt đầu làm lại

theo mình thứ nhất nếu biết quản trị vốn thì chỉ là thua ít hơn thôi chứ cũng ko thể thắng đc
còn thứ 2, nếu biết quản trị vốn thì ko ai chơi forex :))
đúng rồi bạn

Em 6 tháng trước có nạp 2tr vào chơi TX lúc đầu cũng thắng lên 4,5tr trong vài ngày, sau thừa hết trong đúng 5 phút, cũng may không có tiền nạp lên không mất thêm, chứ khi chơi vào rồi 5 phút không chơi nó vã lắm =))
Bài học rút ra là không bao giờ chơi trò đỏ đen =))

Câu chuyện của bạn, nó cũng là một phần câu chuyện của tôi. Hãy nhìn nick tôi, hẳn cũng nhận ra.
Có lẽ đây là câu chuyện chung của phần lớn ae Forex.
Nhưng tôi thua lỗ trường kỳ hơn bạn.
Tôi giao dịch từ 2011, tán gia bại sản, cầm cố sổ đỏ ở bank, và hoàn toàn sụp đổ 3 năm sau đó.
Bạn gái rời xa tôi, anh em bạn bè mất niềm tin ở tôi, bố mẹ khóc vì tôi. Chật vật trả lãi trong lãi ngoài mỗi tháng. Đời tôi lúc đó chẳng còn gì ngoài sự đau khổ, thất vọng và bế tắc.
Lúc này sẽ là ranh giới rất mong manh của sự sống, nhiều người đã bỏ cuộc mà reo mình xuống sông là vì không thể đối mặt, nhẹ nhàng hơn thì bỏ xứ mà đi...trốn nợ.
Nhưng thật may tôi đã vực lại được, trả hết nợ và có tiền rủng rỉnh một thời gian, nhưng không phải kiếm từ Forex.
Quãng thời gian đó, tôi ngồi lì suốt ở máy tính, mày mò tìm đủ mọi cách kiếm tiền online, vì tôi quá kém với khoản giao tiếp ngoài xã hội. Mày mò từ một tờ giấy trắng, vì trước đó tôi chỉ biết xem phim và chơi game. Tôi xem qua cả trăm cách kiếm tiền online, kể cả đi gõ captcha kiếm mấy đồng lẻ, cho đến làm web blogspot kiếm tiền hoa hồng từ mấy sàn game. Rồi mua bán giao dịch xchange nhỏ lẻ ăn chênh lệch, nhưng cũng không kiếm được là bao, vì không có vốn, không kinh nghiệm, và rồi bị lừa nhiều lần...
Nhưng cứ miệt mài như vậy, bỗng một ngày tôi cảm thấy mình tích cóp được khá nhiều kinh nghiệm lúc nào không hay.
Nhờ vốn kiến thức hỗn tạp như vậy, mà tôi có bén duyên với mảng app dành cho android. Tôi có làm một app nhỏ trên android, miệt mài cần mẫn chăm chút cho nó, cũng không có gì hy vọng nhiều. Nhưng rồi một ngày nó đã thành công. Có lẽ ông trời đã thấy được sự nỗ lực và chăm chỉ, nên đã thương tình.
Bài học tôi có thể cho bạn là chỉ nên tập trung vào một thứ mà bạn cho là mình thích nhất, cứ cần mẫn miệt mài với nó, rồi tự dưng một ngày thành công sẽ đến một cách không thể tin được. Như tình cảnh của tôi, tôi kém giao tiếp bên ngoài, tôi chỉ thích ngồi máy tính, nên tôi sẽ tập trung vào những thứ trên máy tính.
Tôi chỉ có thể chia sẻ được với bạn như vậy, còn lại vẫn là nghị lực dám đối mặt và vượt qua của bạn thôi. Đừng từ bỏ nhé.

bớt xem vtv đi , nó chính là thuốc độc đó , luôn xúi dại con người ta làm giàu bắt chấp rồi vẽ mộng các kiểu , chả có con đường nào cả , mà chính bản thân mình biết suy ngẫm rồi làm , từ từ sẽ đc yên bình , phải có tư duy giàu

Em 6 tháng trước có nạp 2tr vào chơi TX lúc đầu cũng thắng lên 4,5tr trong vài ngày, sau thừa hết trong đúng 5 phút, cũng may không có tiền nạp lên không mất thêm, chứ khi chơi vào rồi 5 phút không chơi nó vã lắm =))
Bài học rút ra là không bao giờ chơi trò đỏ đen =))
Chuẩn đấy, có thừa tiền thì gửi tích kiệm, lao vào trò đỏ đen là đi tong cuộc đời. Ai cũng nói đã chơi phải quản lý vốn này kia, nhưng mình phải biết chỉ số IQ của mình có đủ để chiến thắng người khác không. :popo_big_smile:

Chuẩn đấy, có thừa tiền thì gửi tích kiệm, lao vào trò đỏ đen là đi tong cuộc đời. Ai cũng nói đã chơi phải quản lý vốn này kia, nhưng mình phải biết chỉ số IQ của mình có đủ để chiến thắng người khác không. :popo_big_smile:
nghe màu gửi tiết kiệm là biết xúi ngu rồi hahaha , mình gửi tiền vào bank , nó cho vay với kinh doanh rồi trả cho mình ít lãi , sao k lấy tiền đó tự mà kinh doanh đi , gửi nó làm j , rồi sắp tới đây rút ko đc thì lại khóc

Giờ chẳng biết thế nào là đúng đường, là hợp lý cả. Thôi thì cứ làm những thứ mình giỏi nhất, cố gắng tìm hiểu, cố gắng nhìn xã hội này họ đang làm gì, cố gắng tìm một cơ hội cho mình thôi.

nghe màu gửi tiết kiệm là biết xúi ngu rồi hahaha , mình gửi tiền vào bank , nó cho vay với kinh doanh rồi trả cho mình ít lãi , sao k lấy tiền đó tự mà kinh doanh đi , gửi nó làm j , rồi sắp tới đây rút ko đc thì lại khóc
Mỗi tháng đang trích ra 50 triệu gửi tích kiệm. Tháng này làm nhiều tiền quá, tiêu không hết, dư ra được 200 triệu. Gửi cũng được nhiều phết rồi. Bao giờ rút không được thì mình vào đây khóc cho bạn nghe nhé, "à nhầm xem nhé" :popo_big_smile:
Screenshot_2024-01-31-00-06-16-475_com.vnpay.vpbankonline-edit.jpg

Last edited:
Mỗi tháng đang trích ra 50 triệu gửi tích kiệm. Tháng này làm nhiều tiền quá, tiêu không hết, dư ra được 200 triệu. Gửi cũng được nhiều phết rồi. Bao giờ rút không được thì mình vào đây khóc cho bạn nghe nhé, "à nhầm xem nhé" :popo_big_smile:View attachment 247109
chắc là mục đích khác thôi , chứ đúng là dại mới gửi vào đó , nếu đầu tư thì lãi gấp nhiều lần rồi , đúng là dại dột , mua vàng ăn còn đậm hơn gửi cho bọn nó

cái hình này hình như là của bọn cò ngân hàng thì phải ,.đã thấy ở đâu đó rồi ,

cái hình này hình như là của bọn cò ngân hàng thì phải ,.đã thấy ở đâu đó rồi ,
dễ mà, mỗi người cọc cho trung gian 20 triệu làm cái event tết cho 4rum. Hẹn admin ra Hà Nội hoặc Sài Gòn. (hoặc có thể gọi facetime trực tiếp để check) Thằng nào mõm thì mất 20 triệu và tiền tàu xe cho admin và người thắng. Ok thì cho luôn cái hẹn. Còn mõm thì đây ko rảnh để đôi co. Người lớn rồi :)

dễ mà, mỗi người cọc cho trung gian 20 triệu làm cái event tết cho 4rum. Hẹn admin ra Hà Nội hoặc Sài Gòn. (hoặc có thể gọi facetime trực tiếp để check) Thằng nào mõm thì mất 20 triệu và tiền tàu xe cho admin và người thắng. Ok thì cho luôn cái hẹn. Còn mõm thì đây ko rảnh để đôi co. Người lớn rồi :)
cái này có nhiều mục đích , nếu là người thu nhập cao thì họ sẽ chọn hướng khác , hoặc là người đang vay ngân hàng , 1 cái nữa là họ cần gửi cái này để làm bảo chứng tài chính để đi xuất ngoại định cư du học j đó , chứ chả ai ngu mà gửi cả ,
người giàu chỉ vay tiền từ ngân hàng chứuk có gửi vào , chỉ có người nghèo mới đi gửi thôi , ba cái trò này chỉ loè đc mấy đứa sinh viên năm nhất thôi chứ người từng làm ăn với bank họ biết hết , đừng có dụ t làm j ,
cái này là kiểu mấy ông bán hàng ngoài chợ ấy , kiểu nếu ko đúng sự thật về sản phẩm đền gấp 10 lần , tới lúc hỏng thật đem ra chợ đố nó đền cho , có khi con bị nó đánh lun ấy chứ
theo như phân tích tâm lý thì đây là 1 kiểu phòng vệ tự nhiên khi bị nói đúng chỗ đang đau , nên người bị lộ thường có xu hướng ko chấp nhận sự thật mà nguy biên đưa ra lí lẻ với thách đố này nọ

cái này có nhiều mục đích , nếu là người thu nhập cao thì họ sẽ chọn hướng khác , hoặc là người đang vay ngân hàng , 1 cái nữa là họ cần gửi cái này để làm bảo chứng tài chính để đi xuất ngoại định cư du học j đó , chứ chả ai ngu mà gửi cả ,
người giàu chỉ vay tiền từ ngân hàng chứuk có gửi vào , chỉ có người nghèo mới đi gửi thôi , ba cái trò này chỉ loè đc mấy đứa sinh viên năm nhất thôi chứ người từng làm ăn với bank họ biết hết , đừng có dụ t làm j ,
cái này là kiểu mấy ông bán hàng ngoài chợ ấy , kiểu nếu ko đúng sự thật về sản phẩm đền gấp 10 lần , tới lúc hỏng thật đem ra chợ đố nó đền cho , có khi con bị nó đánh lun ấy chứ
theo như phân tích tâm lý thì đây là 1 kiểu phòng vệ tự nhiên khi bị nói đúng chỗ đang đau , nên người bị lộ thường có xu hướng ko chấp nhận sự thật mà nguy biên đưa ra lí lẻ với thách đố này nọ
Viết dài quá. Ko thèm đọc. Thế cuối cùng là có chơi không 😃 suốt ngày núp sau bàn phím gõ mấy câu vớ vẩn. Người giàu với chả người nghèo.

Mỗi tháng đang trích ra 50 triệu gửi tích kiệm. Tháng này làm nhiều tiền quá, tiêu không hết, dư ra được 200 triệu. Gửi cũng được nhiều phết rồi. Bao giờ rút không được thì mình vào đây khóc cho bạn nghe nhé, "à nhầm xem nhé" :popo_big_smile:View attachment 247109
Thôi thì tiết kiệm được là tốt mà. Nhưng bác phản hồi thông tin lại như đứa trẻ con, em tưởng mấy người kiếm tiền nhiều thì có cách xử lý ổn hơn là lên show, khoe này nọ chứ.

Viết dài quá. Ko thèm đọc. Thế cuối cùng là có chơi không 😃 suốt ngày núp sau bàn phím gõ mấy câu vớ vẩn. Người giàu với chả người nghèo.
đọc mấy câu cuối thôi , chứng tỏ đang có vấn đề mới vậy , hahahah , giấu đầu hở đuôi, đi khoe gửi bank mới ghê , đúng là khoe cái ngu của mình , mà cũng chưa chắc là thật nữa , nhưng cứ noi để người khác biết thôi

20tr đem GA lì xì cho anh em gr nghèo như mình :3

20tr đem GA lì xì cho anh em gr nghèo như mình :3
Quan trọng thằng mõm này nó có chơi không. 😃 Cái thằng thất nghiệp cả ngày vào 4rum spam lúc nào mở mồm ra cũng giàu với nghèo

Tôi cũng sinh năm 1995 như bạn, tôi đi làm đến 2022 bỏ việc, đi vào con đường forex. 2023 bố mẹ tôi bị bệnh mà qua đời nhục nhã nhất không có tiền để lo đám ma của bố mẹ phải nhờ họ hàng giúp đỡ, sau 1 tuần tôi mua xe tìm được việc làm thì tôi lại bị tai nạn xe sắp chết, mất việc thất nghiệp,xe cộ cũng ko có tiền sửa, họ hàng xa lánh, không có tiền để đi tìm việc. Tuy tôi không có nợ nần ai, nhưng forex làm tôi mất hết thời gian quan tâm gia đình,thất nghiệp, người yêu..., lúc bị tại nạn tôi cũng mong được chết lắm, nghỉ đến không có tiền lo đám ma, lại buồn. Bây giờ tôi chỉ muốn qua tết tìm 1 công việc dành dụm đủ lo tiền đám ma của tôi thôi. Cuộc sống của tôi chẳng có mục tiêu gì để phấn đấu nữa cả.
Tôi thấy bạn còn nghị lực làm lại lắm, đừng mất thời gian tiền bạc cho forex nữa. Cố lên bạn còn gia đình rồi cũng sẽ trả hết thôi. Chúc bạn thành công.
Bi quan thế bạn tôi,cuộc đời còn nhiều hướng mà lo gì,t trước ăn yên ổn bên Nhật bỏ về kinh doanh đúng mùa dịch,gồng 2 năm dịch vỡ hết nợ thêm một mớ.Rồi lại đi cày cuốc mà trả nợ thôi chứ cuộc sống là phải ham sống chứ,còn nhiều thứ chưa trải nghiệm hết trên đời này lắm...Cố lên!!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,765
Latest member
k7agencybd
Back
Top Bottom