• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help me!!! Rất cần sự chia sẻ của mọi người :((

chip_hoi101

Banned
Reactions
147
MR
0.001
Facebook
Follow me on Facebook
Sau nhiều đêm suy nghĩ mình quyết định lập topic để chia sẻ hoàn cảnh cũng như tâm trạng của mình tới các bạn, và trên hơn hết là mong muốn nhận được những ý kiến chia sẻ của mọi người.
Mình sinh ra và lớn lên ở đất Nha Trang, các bạn chắc cũng đã từng nghe qua Nha Trang là địa điểm du lịch nổi tiếng của cả nước và mình cũng tự hào khi sống ở mảnh đất cũng có chút tiếng tăm.

Tuy nhiên, cuộc sống của mình ở đây chả lấy làm vui gì kể từ mấy năm trước đây...Mình tốt nghiệp cao đẳng kế toán cách đây đã gần được 1 năm rồi, lúc còn là sinh viên ngồi trên ghế nhà trường cứ luôn ôm ấp mộng đẹp về một tương lai tươi sáng. Nhưng thực tế lại quá phũ phàng, ra trường cầm tấm bằng "Kế toán" trên tay gần 1 năm trời mình đã không xin được việc làm. Một lần nộp hồ sơ ứng tuyển là một lần hi vọng để rồi phải thất vọng và rồi mình đã trở thành kẻ "ăn bám" gia đình.:(

Nói thêm về Nha Trang quê mình, ở đây chỉ có những công việc về du lịch, phục vụ bàn, nhà hàng khách sạn là nhiều thôi, chứ những ngành nghề như kế toán, hành chính, văn phòng...thì lại rất ít bởi vì không có nhiều công ty hoặc nếu có cũng không đến lượt em các bác ạ.
Gia đình đang tạo áp lực rất lớn cho mình, trong lòng mình khổ tâm lắm các bạn ạ. Công việc tìm kiếm khó khăn, ở đất Nha Trang nói thật các bác, tìm 1 công việc lương 2tr500/tháng quả là khó khăn. Làm lao động phổ thông thì em không đủ sức làm, vì em ốm và lùn lắm các bác ạ. Chỉ cao 1m60 thôi.

Bố mẹ em chỉ là những người dân bình dị, nói thật ra họ là những người làm ngư nghiệp đi biển, kiến thức và tầm nhìn hạn hẹp, mối quan hệ với xã hội lại không nhiều, nên không thể giúp đỡ và định hướng cho tương lai em sau này được, nhiều lúc lại đem đến cho em nhiều nỗi phiền muộn.

Em thật sự không muốn sống trong cảm giác bế tắc này nữa, thật ra mình đã 25t rồi, sự nghiệp chưa có, tài sản chỉ là 1 chiếc xe máy cùi trị giá không quá 4tr, tình yêu cũng không, gia đình đem đến sự chán chường cho em....
Em nghĩ, mình cần phải làm gì đó để thay đổi được cuộc sống hiện tại. Trước mắt, em quyết định không tìm việc ở ngoài đời nữa, mà sẽ đi theo con đường mmo làm "OFFER" chỉ với mong muốn 1 tháng kiếm được 3tr thôi, đủ lo cho bản thân mình và có dư ra 1 chút. Em biết ở ngoài đời nơi em ở, kiếm đc 1 công việc lương 3tr là vô cùng khó khăn.

Ngày lại ngày trôi qua, áp lực từ phía gia đình ngày 1 lớn, bản thân em có ý chí có khát vọng vươn lên, nhưng cái môi trường hoàn cảnh xung quanh em nó dường như đang kiềm hãm lại mọi thứ, đem đến cho em sự chán chường, tuyệt vọng.

Em tính vay mượn ngân hàng khoảng 10tr để mua lại 1 laptop tầm 6-7tr để làm công cụ làm OFFER, còn bấy nhiêu để trả chi phí học tập trong quá trình làm OFFER. Em làm vậy chỉ với hi vọng OFFFER sẽ mang lại cho em 1 công việc có thu nhập ổn định để lo cho cuộc sống, và em sẽ coi đây như là 1 nghề chính quyết tâm theo đuổi nó. Thật ra thì em cũng thích làm OFFER lắm.
Theo các bác, em có nên làm vậy không? hay còn con đường nào khác cho em đi để thoát khỏi bế tắc?

Hãy làm ơn cho em một lời khuyên, để em định hướng lại tương lai công việc hiện tại của mình!!!

mình cũng đồng cảm với bạn bây giờ xin việc rất khó khăn,người ta phỏng vấn mình trên trời dưới đất,mình nghĩ là lúc đó mình đã đậu rồi,vì trả lời rất ok,chỉ thiếu mỗi cái bằng toiec là nhận được lương 6 triệu cho 2 tháng bắt đầu làm việc thương mại với người nước ngoài,nhưng lúc đó mình ko có và mình đã rớt,vậy là về lại làm công việc online nuôi ước mơ,nhưng mà lúc này đây mơ ước của mình lại là khác,dù mình đã gần như được toại nguyện cái nguyện vọng xưa kia mình muốn nhưng mà đôi khi mình lại ko còn thích thú nữa,đôi khi cuộc sống thật sự là áp lực lớn lắm,nhưng mà nghĩ đến cái việc mình có đủ kiến thức để có thể đi đây đó rồi lại đâm đầu vào học tiếp là điều khiến mình vui nhất :),offer mình cũng từng làm qua,nhưng chỉ kiếm được tành tành thôi,nếu bạn muốn làm offer thì nên xem xét kĩ rồi hãy bắt tay vì nó ko dễ kiếm được tiền như bạn vẫn nghĩ đâu :)

mình cũng đồng cảm với bạn bây giờ xin việc rất khó khăn,người ta phỏng vấn mình trên trời dưới đất,mình nghĩ là lúc đó mình đã đậu rồi,vì trả lời rất ok,chỉ thiếu mỗi cái bằng toiec là nhận được lương 6 triệu cho 2 tháng bắt đầu làm việc thương mại với người nước ngoài,nhưng lúc đó mình ko có và mình đã rớt,vậy là về lại làm công việc online nuôi ước mơ,nhưng mà lúc này đây mơ ước của mình lại là khác,dù mình đã gần như được toại nguyện cái nguyện vọng xưa kia mình muốn nhưng mà đôi khi mình lại ko còn thích thú nữa,đôi khi cuộc sống thật sự là áp lực lớn lắm,nhưng mà nghĩ đến cái việc mình có đủ kiến thức để có thể đi đây đó rồi lại đâm đầu vào học tiếp là điều khiến mình vui nhất :),offer mình cũng từng làm qua,nhưng chỉ kiếm được tành tành thôi,nếu bạn muốn làm offer thì nên xem xét kĩ rồi hãy bắt tay vì nó ko dễ kiếm được tiền như bạn vẫn nghĩ đâu :)

Cám ơn bạn đã chia sẻ, nhưng giờ mình nản với việc cầm hồ sơ xin việc ngoài thực tế quá, bởi vì mình biết rất rất ít cơ hội giành cho mình vì mình chỉ là 1 cử nhân mới ra trường thôi, học hành ra trường cũng chỉ để kiếm tiền thôi, mình tự hỏi có nhất thiết phải theo suy nghĩ cổ điển không đó là: học ra trường rồi cầm bằng đi xin việc.
Liệu có cách nào khác không đây khi mà tìm việc làm quá bế tắc đối với mình, mình nghĩ OFFER sẽ mang lại thu nhập ổn định cho mình nếu mình cố gắng học hỏi.
Bi giờ bạn thế nào? đã kiếm đc cv như ý bạn chưa? :)

Cám ơn bạn đã chia sẻ, nhưng giờ mình nản với việc cầm hồ sơ xin việc ngoài thực tế quá, bởi vì mình biết rất rất ít cơ hội giành cho mình vì mình chỉ là 1 cử nhân mới ra trường thôi, học hành ra trường cũng chỉ để kiếm tiền thôi, mình tự hỏi có nhất thiết phải theo suy nghĩ cổ điển không đó là: học ra trường rồi cầm bằng đi xin việc.
Liệu có cách nào khác không đây khi mà tìm việc làm quá bế tắc đối với mình, mình nghĩ OFFER sẽ mang lại thu nhập ổn định cho mình nếu mình cố gắng học hỏi.
Bi giờ bạn thế nào? đã kiếm đc cv như ý bạn chưa? :)
thật buồn cười là mình đã đi đủ nơi để xin việc làm,nhưng lại về không :),mọi người bảo hay là đi làm công nhân,hay gì gì đó,mình cũng thử đi chạy bàn,bán này bán kia cho người ta đủ thứ,giao hàng thức ăn nhanh ^^ nhưng chỉ được 1 lúc,vì nó chiếm quá nhiều thời gian,về là mệt lả
còn kiếm được công việc như ý chưa thì chưa,mà cũng ko có công việc nào như ý muốn đâu bạn :)

khuyên bạn thật lòng, hãy từ bỏ ý định làm mmo ngày và luôn đi, nếu xác đinh mmo chỉ là việc làm thêm thì được, còn nếu xác định mmo là nghề để bạn đi tiếp thì 99% là ko nên

như mình đây nè, lúc trước cũng có suy nghĩ giống bạn, bỏ nghề theo mmo, giờ hối hận lắm lắm

khuyên bạn thật lòng, hãy từ bỏ ý định làm mmo ngày và luôn đi, nếu xác đinh mmo chỉ là việc làm thêm thì được, còn nếu xác định mmo là nghề để bạn đi tiếp thì 99% là ko nên

như mình đây nè, lúc trước cũng có suy nghĩ giống bạn, bỏ nghề theo mmo, giờ hối hận lắm lắm

Không phải là bỏ nghề bạn ak, thật ra là chưa có nghề gì giành cho mình thôi. Cầm hồ sơ chạy đi chạy lại mà cũng không tìm được công việc gì ra hồn, làm công việc LDPT thì mình làm không nổi, cày ngày 8h liên tiếp.làm xong zề nhà mình nằm đơ như cây cơ luôn :)

thật buồn cười là mình đã đi đủ nơi để xin việc làm,nhưng lại về không :),mọi người bảo hay là đi làm công nhân,hay gì gì đó,mình cũng thử đi chạy bàn,bán này bán kia cho người ta đủ thứ,giao hàng thức ăn nhanh ^^ nhưng chỉ được 1 lúc,vì nó chiếm quá nhiều thời gian,về là mệt lả
còn kiếm được công việc như ý chưa thì chưa,mà cũng ko có công việc nào như ý muốn đâu bạn :)

Sao bạn giống mình thế nhỉ, cũng đã thử và từng làm những cv đó, nhưng làm xong đc 1 ngày về mệt đừ người luôn, làm liên tục 8h sức mình không làm nổi. :(

Sao bạn giống mình thế nhỉ, cũng đã thử và từng làm những cv đó, nhưng làm xong đc 1 ngày về mệt đừ người luôn, làm liên tục 8h sức mình không làm nổi. :(
tháng đầu tiên của năm đó lãnh được lương mua xong quà,chạy ù về nhà ôm mama hun lên 2 má mama chục lần =)) trong khi người mình dính đầy mùi thức ăn ^^
/
nếu bạn muốn học về bên offer,thì nên tìm người dạy đến nơi đến chốn ,chỉ cách thức làm mỗi con offer load ra sao,làm thế nào để mở được off,làm thế nào để lựa sock ok,và giờ nào dễ lead,chứ đa số bây giờ toàn dạy chẳng tới đâu mà còn lấy tiền người ta:)

tháng đầu tiên của năm đó lãnh được lương mua xong quà,chạy ù về nhà ôm mama hun lên 2 má mama chục lần =)) trong khi người mình dính đầy mùi thức ăn ^^
/
nếu bạn muốn học về bên offer,thì nên tìm người dạy đến nơi đến chốn ,chỉ cách thức làm mỗi con offer load ra sao,làm thế nào để mở được off,làm thế nào để lựa sock ok,và giờ nào dễ lead,chứ đa số bây giờ toàn dạy chẳng tới đâu mà còn lấy tiền người ta:)

Ừ, mình sẽ chú ý tới điều này, thật ra trên forum mình nhiều bác tuyển mem và chỉ dạy rất nhiệt tình, thu nhập 3tr/tháng là có thể. Trong khi ngoài đời thực nơi mình sống, rất khó tìm đc cv với mức lương như zị. Bạn có đang làm OFFER không? Có chương trình gì hay nhớ mời mình tham gia vs nhé ;)

Offers nó chỉ ngon khi có con offer lead tốt
còn ngày nào ko có, hoặc lead kém, thì đói vỡ mồm bạn à
xác định làm off chỉ kiếm thêm thu nhập, chứ coi nó là 1 cv chính thì bạn cẩn thận k gỡ đc tiền trả nợ ngân hàng 10 triệu đâu

(mmo giờ khó kiếm lắm, pro thì có tut kiếm nhiều $ nhưng lặng lẽ kiếm, ko chia sẻ như xưa nữa rồi, nói chung pro thì gặm miếng thịt, ko pro thì gặm khúc xương)

Nếu bạn có vốn thì đặt bảo hành làm Trung gian, exchanger...... kiếm thêm thu nhập thì đc

tốt nhất là thế này đi, theo mình cậu bỏ tiền mua con cpu 5 7 tr mới hoặc cũ cũng đc, rồi làm op, 1 năm kiếm vốn, mình chắc chắn là sẽ ko khó nếu cậu chăm chỉ. Mà nhà ở đâu? gần mình sẽ giúp.

Offers nó chỉ ngon khi có con offer lead tốt
còn ngày nào ko có, hoặc lead kém, thì đói vỡ mồm bạn à
xác định làm off chỉ kiếm thêm thu nhập, chứ coi nó là 1 cv chính thì bạn cẩn thận k gỡ đc tiền trả nợ ngân hàng 10 triệu đâu

(mmo giờ khó kiếm lắm, pro thì có tut kiếm nhiều $ nhưng lặng lẽ kiếm, ko chia sẻ như xưa nữa rồi, nói chung pro thì gặm miếng thịt, ko pro thì gặm khúc xương)

Nếu bạn có vốn thì đặt bảo hành làm Trung gian, exchanger...... kiếm thêm thu nhập thì đc

Mình thấy OFFER làm kiếm thu nhập cũng đc mà, đâu đến nỗi nào...? Nhưng nếu không làm zậy thì bi giờ mình cũng chẳng biết làm gì cả...Vốn thì mình không có rồi, mình bắt đầu từ số 0 bạn ak. hix:(

đi chơi du lịch đi tốt nhất là thoát khỏi mmo mấy thág , còn offer thì rảnh mình sẽ chỉ
PS người tốt nè like đi :D:p

Bi giờ em cũng mún đi du lịch đâu đó lắm để thoát khỏi cái hoàn cảnh cảm giác áp lực này, nhưng em không thể bác ơi...:)

tốt nhất là thế này đi, theo mình cậu bỏ tiền mua con cpu 5 7 tr mới hoặc cũ cũng đc, rồi làm op, 1 năm kiếm vốn, mình chắc chắn là sẽ ko khó nếu cậu chăm chỉ. Mà nhà ở đâu? gần mình sẽ giúp.

Làm op là làm gì vậy bạn? :eek:, nhà mình ở Nha Trang, bạn có ở Nha Trang không, mình cần 1 hướng đi để thoát khỏi tình trạng bi giờ, nếu đc như cậu thì tốt quá rồi. Cậu có làm offer không? Nếu có thì chỉ dạy mình với nhé.

27 t , và cũng như chủ thớt .Tay trắng , kiếm ngày 3 bữa cơm nhì nhằng , tương lai thì mù mịt .Thôi cứ kệ , đến đâu hay đến đó , để mặc dòng đời xô đẩy vậy . Trước mắt cứ lo đầy bụng đã .:D

27 t , và cũng như chủ thớt .Tay trắng , kiếm ngày 3 bữa cơm nhì nhằng , tương lai thì mù mịt .Thôi cứ kệ , đến đâu hay đến đó , để mặc dòng đời xô đẩy vậy . Trước mắt cứ lo đầy bụng đã .:D

2 năm nữa em 27t, em không muốn giống như bác đâu :), chuyện tương lai không nghĩ tới thì thôi mà đã nghĩ tới thì mệt óc quá.
Sự nghiệp - Tình yêu - Vợ con
Thật sự bi giờ chẳng dám nghĩ tới hai từ "vợ con" :(

*bắt tay* Nha Trang ^^~ Kế Toán ^^~
Đừng nản lòng bạn à! Chỉ là cơ hội của bạn chưa đến thôi. Mới hai mấy tuổi, đường đời còn dài mà, sau này nhìn lại bạn sẽ thấy giá như đc quay trở lại thời hai mấy tuổi này :D Ko biết khuyên bạn thế nào, chỉ mong bạn giữ đc tinh thần vui vẻ và luôn suy nghĩ theo hướng tích cực, sẽ có hưng phấn làm việc thôi :D
Mình may mắn hơn bạn, dù học Kế toán, nhưng cũng chỉ học cho vui, ba mẹ ko tạo áp lực mấy, mình đã xác định tự lập từ năm 18t, theo mmo cũng 3 năm rồi, và giờ mình có thể tự hào khi xe cộ, đt, lap...điện nước trong nhà...đều là tiền mình làm ra và sắm đc chứ ko phải ngửa tay chờ cha mẹ cho sẵn như nhiều bạn trẻ bây giờ. Và mình đang cố gắng dành dụm để hướng đến ước mơ lớn hơn ^^~ Nhiều lúc cũng bế tắc và mệt mỏi như bạn, nhưng cái tuổi của tụi mình, thực sự chán chường và đắn đo về tương lai nhiều lắm. BẠn hãy đặt mục tiêu đi, mục tiêu ngắn đến mục tiêu dài, thực hiện dần, 3 tháng 6 tháng rồi 1 năm. Chỉ cần nghĩ đến kết quả và kiên trì là đc, cố lên! Về chuyện vay ngân hàng, mình khuyên thật lòng bạn đừng làm vậy. Mua máy ở Nha trang bạn vào nhatrangclub mục Desktop thì cũng khá nhiều máy cấu hình ngon giá tốt đó, ko cần phải là lap đâu.Còn về Offer hy vọng bạn sẽ gặp đc sư phụ tốt, vì mình ko theo offer nên ko góp ý cho bạn đc :') Hy vọng bạn có ~ quyết định đúng đắn!

Last edited:
chỉ cần cậu còn niềm tin là còn hy vọng :)
Nick_Vujicic_speaking_in_a_church_in_Ehringshausen,_Germany_-_20110401-02.jpg

chỉ cần cậu còn niềm tin là còn hy vọng :)
Nick_Vujicic_speaking_in_a_church_in_Ehringshausen,_Germany_-_20110401-02.jpg
Trường hợp này là ở nước ngoài , chứ ở VN thì xác định là Nick Vujicic đã sống lặng lẽ âm thầm trong Trung tâm bảo trợ xã hội đến hết đời rồi chứ ở đấy mà nổi tiếng và lấy được vợ .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,994
Latest member
tuanhvjpro
Back
Top Bottom