Chat Cuộc sống thật là mệt mỏi

king nghiệm đó Bác ơi ;))
chẳng bù cho em, nghỉ cty lớn để khởi nhiệp 2 năm, vk đồng ý
KN thất bại!!!

cái này là do ăn thịt nhiều nè , nhất là thịt bò nên nó làm lười suy nghĩ á , mod nên thay đổi lối sống đi , tui có chỉ dẫn cụ thể rùi đó
nguy hiểm wa, chiều tìm bò bít tết ăn 1 bữa thiệt đã mới đc :ami_fat_cat_102:

nguy hiểm wa, chiều tìm bò bít tết ăn 1 bữa thiệt đã mới đc :ami_fat_cat_102:
ăn thịt cũng ăn sai hèn j , thịt là phải có nước nấu lên , mới phân giải protein , và giải trừ 1 số độc tố ra được , ko nên ăn chiên ngập dầu hay nướng vì nó làm độc tố co cụng lại khi vào cơ thể sẽ khó tiêu khiến mọi hoạt động trong cơ thể chậm lại kể cả quá trình đào thải độc tố
Hãy để ý mấy người ăn thịt chiên nướng thường rất mau già và hay mắc bệnh . đây là âm mưu của mafia y tế , bọn nó phát minh ra nồi chiên k dầu , mấy ép trái cây là để cổ xuý cho chuyện ăn uống sai lầm để dẫn đến bệnh tật , từ đó có nhiều bệnh nhân mà làm $$$$ đó :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037:

Hôm nay tâm trạng nên ngoi lên đây tâm sự với cả nhà, chẳng biết tâm sự cùng ai.

Mình làm bên mảng thiết kế Web, có mong muốn khởi nghiệp, tự làm chủ nhưng vợ thì không ủng hộ, nên 10 năm này mình cứ làm mấy cái web cầm chừng, làm xong để đó. Bỏ thì phí công đêm nào cũng cày để hoàn thiện cái web. Một năm gần đây mình có ứng vào vị trí TechLead, vị trí mới lương cao hơn nhưng cũng áp lực hơn. Công việc là hỗ trợ, mentor, tìm hiểu công nghệ mới, đưa ra solution cho thành viên nhưng 8h làm đều làm DEV, không có thời gian cho 1 TechLead cần phải làm, deadline vẫn dí phải chạy, đưa ra solution mà sai là bị nói, member đó làm chậm thì phải có trách nhiệm hỗ trợ, và OT nếu cần (không có lương). Dạo gần đây cty áp dụng công nghệ mới, thời gian trên cty ăn rồi làm dự án, thời gian đâu tìm hiểu, phải dành buổi tối để mày mò, tìm hiểu. Hôm thứ 6, đến ngày giao cho khách kiểm tra mà chưa xong nên cả Team (3-4 người) phải OT từ 5h chiều đến 10h đêm, phần việc của mình thì xong rồi nhưng làm TechLead nên mình nhận thấy có trách nhiệm ở lại hỗ trợ mọi người. Nói chung là làm 10 năm, trải qua bao cty mình thấy sếp hiện tại khá tốt, biết lăng nghe tâm tư, ý kiến mọi người, nên mình cũng luôn trao đổi thẳng thắn với sếp. Lần 1 là lúc nhận bảng lương, mình có nói điều này, sếp cũng hiểu. Rồi lần 2 mình chán chẳng buồn nói. Về nói với vợ cứ thế chắc a xin nghỉ làm TechLead, lương thấp tý nhưng đỡ áp lực, vợ ừ.

Tối đó OT 10h đêm xong, mình lại muốn tái khởi nghiệp lại , vợ không đồng ý, bảo 10 năm rồi khởi nghiệp chưa chán. Mình bảo nghỉ TechLead ăn lương thấp sao k để ck cố gắng làm TechLead dùng số tiền kia để ck khởi nghiệp, thế là tối về mặt lạnh đến giờ, ăn cơm cũng không thèm mời mình. Làm như mình là người có lỗi vậy. Trong khi tiền lương mình đưa cho bên ngoại vay, mình ủng hộ, không nói gì. Tại cho lại không để mình thử .Mình bảo giờ k làm về giá hối hận. Ai đời ck mượn 1-2 triệu (là tiền lương của mình), rồi bắt ck tháng này trả, tháng sau trả...Tối qua nói chuyện kia thì lấy vấn đề kia ra. Mệt mỏi, k lẽ giờ buông xuôi? Chuyện công sở, chuyện gia đình.

Thật sự mệt mỏi, đi làm cố gắng vì gia đình nhỏ!
đàn ông mà 1 vợ 2 vợ trước sau cũng thất bại

ăn thịt cũng ăn sai hèn j , thịt là phải có nước nấu lên , mới phân giải protein , và giải trừ 1 số độc tố ra được , ko nên ăn chiên ngập dầu hay nướng vì nó làm độc tố co cụng lại khi vào cơ thể sẽ khó tiêu khiến mọi hoạt động trong cơ thể chậm lại kể cả quá trình đào thải độc tố
Hãy để ý mấy người ăn thịt chiên nướng thường rất mau già và hay mắc bệnh . đây là âm mưu của mafia y tế , bọn nó phát minh ra nồi chiên k dầu , mấy ép trái cây là để cổ xuý cho chuyện ăn uống sai lầm để dẫn đến bệnh tật , từ đó có nhiều bệnh nhân mà làm $$$$ đó :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037:
idol chia sẻ tận tình thế này mà sao bị ban rồi =))

idol chia sẻ tận tình thế này mà sao bị ban rồi =))
vì 1 câu noi vui mà nó chả liên quan đến spam gì cả , chỉ đơn giản là nó ghét , nó cay cú nên nó rp mình, thế thôi , nhiều rp quá thì mod phải giải quyết , giết gà doạ khỉ để bình ổn thiên hạ

idol dạy mod luộc thịt nên bị @animax1991 thịt luộc luôn
cái này ko trách mod đc , tại nhiều rp quá nên mod phải giết gà doạ khỉ bình ổn lại sự căn bằng giữa thiện và ác trong 4rom

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,767
Latest member
CrypTJek
Back
Top Bottom