em nói có thai 6 tháng.... hix...anh em cho xin lời khuyên

phá được . người ta cho uống thuốc kick thích đẻ ( gần giống đẻ non) . chi phí khoảng 12tr ( thuốc từ trước đến sau giai đoạn ) . Nghĩ cho kĩ mà làm . cưới cái ngữ ấy về làm gì có hạnh phúc ( bố mẹ thêm muối mặt ) . mà không phá thì nhận con chứ không nhận mẹ . Mình không phải thăng đểu nhưng cần phải đểu với cái loại con gái ây

phá được . người ta cho uống thuốc kick thích đẻ ( gần giống đẻ non) . chi phí khoảng 12tr ( thuốc từ trước đến sau giai đoạn ) . Nghĩ cho kĩ mà làm . cưới cái ngữ ấy về làm gì có hạnh phúc ( bố mẹ thêm muối mặt ) . mà không phá thì nhận con chứ không nhận mẹ . Mình không phải thăng đểu nhưng cần phải đểu với cái loại con gái ây

+ Vote : Thương và tội nghiêp đứa bé thôi. tình yêu có thể phụ được , chứ tội bỏ rơi con cái và giết con là tội năg lắm không thua loài súc vật ,, ruồng bỏ cô gái ấy chỉ mang tiếng là sở khanh ( còn gọi là đào hoa) cũng là tiếng thơm . Nhưng ruồng bỏ con cái và không trách nhiệm giết con là tội ác không những thế mà con mang tiếng là người cha độc ác thua loài súc vật .. Hùm dữ không nỡ ăn thịt heo mà

chắc bjo mình sẽ ngậm cười và chấp nhận số phận....
mình sẽ đưa e di khám lần nữa để đảm bảo em k lừa dối tôi 1 lần nữa...
e nói bỏ đứa bé nhưng mình nghĩ là giữ lại là con của mình mình nuôi.... mình thừa tài năng để nuôi nó... k phải trên phim hàn thường có những phim có ông bố vậy sao... hix..
còn k phải con mình mình vẫn chu cấp cho đến khi được sinh ra đến khi nhận kết quả k phải....
và trường hợp này xảy ra coi như từ giờ chỉ còn sự nghiệp...

thậm chí bjo em với 1 ng nào đó đang nói chuyện bên phong bên( dãy trọ sv mà) thế thì hỏi mình lấy em ntn đây

chắc bjo mình sẽ ngậm cười và chấp nhận số phận....
mình sẽ đưa e di khám lần nữa để đảm bảo em k lừa dối tôi 1 lần nữa...
e nói bỏ đứa bé nhưng mình nghĩ là giữ lại là con của mình mình nuôi.... mình thừa tài năng để nuôi nó... k phải trên phim hàn thường có những phim có ông bố vậy sao... hix..
còn k phải con mình mình vẫn chu cấp cho đến khi được sinh ra đến khi nhận kết quả k phải....
và trường hợp này xảy ra coi như từ giờ chỉ còn sự nghiệp...

thậm chí bjo em với 1 ng nào đó đang nói chuyện bên phong bên( dãy trọ sv mà) thế thì hỏi mình lấy em ntn đây
Thế là ở cùng chỗ trọ. RỒi e ý ở cùng 1 thằng khác ngay trước mặt mình hả. Thế mà ông cũng chịu đc thì po tay thật !

Bạn không nên cuống . Mình là con trai không có gì phải lăn tăn cả . Đúng con mình thì nhận còn không nhận vợ . Khuyên thật lòng dấy . Vợ gì cái loại con gái ấy ( mình còn gia đình dòng tộc họ hàng anh em bạn bè nữa ) lấy nó về để nát nhà à .

Bạn có thể nói với em rằng nếu 2 chung ta yêu nhau thực sự anh sẽ là người có trách nhiệm với em nhưng hiện nay anh không thể quyết định được chuyện đám cưới bởi vì tương lai sự nghiệp anh chưa có nếu theo anh đám cưới cả anh và e sẽ khhổ . Nhưng chúng ta đang có với nhau đứa con chúng ta cũng không thể vứt bỏ , nếu yêu anh em phải tin anh sau này chúng ta sẽ đám cưới và em cứ sinh con anh sẽ có trách nhiệm với con chúng ta ., còn em cố gắng khi sinh con xong kiếm việc làm 2 ta cùng nhau cố gắng xây dựng tổ ấm và cùng nhau đám cưới sau này cũng đâu có muộn vì chúng ta còn quá trẻ . Câu nói đó cũng đã thể hiện trách nhiệm của mình rồi đó bạn. còn việc đám cưới thì chịu thôi bạn à.. Nếu em ấy nói yêu bạn nhiều thì phải tin bạn chứ và bạn cũng đã mở lời đứng ra nhận trách nhiệm về đứa con. Em ấy phải tạo cơ hội cho bạn chứ . Nếu một người phụ nữ chỉ biết nghĩ cho mình và tương lai của mình đó là phụ nữ ấy không thực sự yêu bạn. Bạn nên cân nhắc cách trên của mình.

Last edited by a moderator:
cứ đẻ đi ...nếu cha mẹ ko khả năng nuôi bé thì cũng còn có cha mẹ 2 bên..hứa chắc ko ai bỏ rơi cháu ruột mình đâu mà sợ.!!

ôi 1 sinh linh bé bỏng!! vote đẻ mang đây anh nuôi cho cả mẹ lẫn con:binhsua38:

Bớt giõn đi ngon thì trợ cấp 5 triệu 1 tháng đi khỏi cần anh nuôi

Vui chơi ra sản phẩm, sao không dùng 3 con sói

còn có khoảng 3 tháng nữa là em bé nó ra đời rồi. Tương lai tuy mờ mịt nhưng nếu là con của cậu thì phải có trách nhiệm thôi. Sanh ra thì gửi về cho ông bà nội ngoại 2 bên chăm sóc, còn cậu ráng mà học ra trường rồi kiếm tiền nuôi nó. Còn cưới hay không thì tùy, cưới kiểu trách nhiệm thì không sớm cũng sẽ bỏ nhau thôi. Nếu là loại phụ nữ lăng nhăng, không sớm thì muộn cũng sẽ bỏ cậu thôi.

Giờ mà đi xét nghiệm ADN thì tốn cũng nhiều tiền đó, nếu gia đình chú có điều kiện tài chính thì làm luôn. Mà anh nghỉ chú thừa biết đó là của ai, người trong cuộc mà. Thời buổi bây giờ ko thiếu gì biện pháp tránh thai mà ham quá mất khôn ;)). Chú cần bết rằng trong bất cứ hoàn cảnh nào chúng ta cũng có sự lựa chọn, và hãy lựa chọn phương án nào mang giá trị cốt lõi của mình, mình muốn cuộc sống như thế nào thì hãy cho đứa bé cuộc sống như vậy. Khi đã quyết định thì phải cố gắng sống cho tốt, vượt qua những lời nói của người đời, đôi khi rới vào hoàn cảnh khó khăn như vậy mà chú có động lực thêm có cuộc sống và hoàn thiện mình hơn. Anh luôn ủng hộ bất cứ quyết định nào của chú :D

cưới gấp thôi chứ sao định chạy làng ah
Bác này nói đúng nè , phải chịu trách nhiệm thôi bác ơi. Đã chơi thì phải chịu, con của bác chứ con ai :binhsua30:

Giờ mà đi xét nghiệm ADN thì tốn cũng nhiều tiền đó, nếu gia đình chú có điều kiện tài chính thì làm luôn. Mà anh nghỉ chú thừa biết đó là của ai, người trong cuộc mà.

cái này chưa chắc nha chú, tinh trùng nếu ở bên trong sống dc vài ngày, ví dụ ngày 1 bạn và em ấy "làm", ngày hôm sau em của bạn "làm" với thằng khác, tới lúc rụng trứng thì hên xui à. Y học đàng hoàng đó nha. Bởi thế mới nó là cứ sinh đứa bé đi, nếu là con mình thì nuôi, ko thì kêu bé đó tự đi mà tìm cha đứa bé

Đã ấy mà còn còn ấy không vớ, pác quả thiếu kinh nghiệm, lới khuyên nhiều pác đưa ra rồi, thôi chúc pác good luck vậy :|

Chúc thớt hạnh phúc khi bên e í --->> bỏ là hk jong ai đâu thớt ơi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,956
Latest member
hehe6789

Most discussed of week

Most discussed of week

Back