em nói có thai 6 tháng.... hix...anh em cho xin lời khuyên

nghĩ cũng lạ thật chứ :D, thường khi múc nhau ko mang bao, có dấu hiệu là báo liền mà này lên 6 tháng mới, có 2 đứa bạn ịt nhau có thai xong phải cưới liền luôn :binhsua47:

1 - bị bé đó cố tình lừa vô tròng

2 - bé đó lo "ăn chơi" quá nên quên mất vụ có thai, cái cuối cùng bị thằng kia đá xong mới quay lại bạn

3 - bé đó " ăn chơi " tè le ko biết con ai, thấy bạn hiền nên kệ cho là con bạn luôn :binhsua35:

hix.. là 1 ng k giỏi giang gì lắm nhưng cũng hơn nhiều ng ... nhìu lúc còn nghĩ mình thông minh... nhưng hnay mình biết mình ngu lắm...

quen em chẳng có gì ấn tượng chẳng bao giờ nghĩ tán e thế nhưng vốn cũng nhìn dc dc và hay mủi lòng .... có phải e là mục tiu của anh k nữa...... mình đã bị tán đổ... hix k iu k gì hết thế nhưng mình vẫn nghĩ sau này sẽ iu thế nhưng ... sinh viên mà xa nhà có ng quan tâm...
hix đáng lẽ mình phải nhận ra làm sao e có thể dễ dãi như vậy dc để mình biết đó k phải là lần đầu và mình sẽ dừng lại...
đáng lẽ ra mình k nên làm thế vì mình còn tương lai.... hix hối hận....

bjo mình đã chia tay cách đây 2tháng bjo e nó đã có ng mới..... chắc cũng đã rùi....
nhưng tự nhiên nhận dc kết quả siêu âm.... có thai khoảng 24 tuần tuổi...

giờ sao đây .. lấy thì sao có thể sống khi em thế kia.... bỏ mặc thì k dc .... giờ chỉ còn cách phá thai... hix 24 tuần tuổi phá đi nguy hiểm... hix....

Theo kiến thức thu nhập được thì 6 tháng là ko thể phá, nguy hiểm đến mẹ... có thể mất khả năng sinh con cho mẹ nó.

Thôi thì thế này..đợi con sinh ra, xét nghiệm ADN nếu là con mình thì cưới, làm người dám làm dám chịu thế mới là đàn ông...

Hoặc nói với em ấy thế này:

Bây giờ mọi việc đã thế này, nếu đi phá thì anh ko nỡ vì đứa bé trong bụng ko có tội, cũng ko muốn em có mệnh hệ gì (chủ yếu để em ấy hiểu mình có tình), thôi thì đợi đứa bé sinh ra, xét nghiệm ADN, nếu đúng a là cha đứa bé, a sẽ lấy em, còn nếu ko phải thì xin lỗi, a ko thể cưới một người vợ mà lừa chồng...
Hết tình hết nghĩa

Last edited by a moderator:
ục ục, war gì ở đây, hehe, nói ý kiến thôi, ko cãi nhau, ko cãi nhau nhá

không war - không war. ^^ chủ yếu giúp chủ thread thôi. hi vọng chủ thread nhìn nhận vấn đề của 1 người đàn ông thực sự.

thời đại văn minh là như vậy, but hãy theo ông bà ta trong 1 vài trường hợp - trường hợp này cũng không ngoại lệ !!

Hãy là 1 thằng đàn ông. Tặng cho cậu 1 câu: "Bản lĩnh tài năng làm nên sư nghiệp - Nhân hòa đức độ tạo thành công"

6 tháng :binhsua36:

dự là chủ thớt vui tính :|

còn ko thì ....

P/S : đừng nghĩ tới chuyện phá nhé thất đức lắm , 6 tháng là đã thành hình ng hoàn chỉnh rồi đó

Ko tin được . Chắc người đó cố tình thôi,làm ji mà 6 tháng mới biết.Ảo quá!

THeo mình khi đứa con chào đời nên đặt tên nó là Tigon ... tương lai đứa bé này sẽ có thể bắt tay với obama và đi du lịch cùng billgate

hix... siêu âm rùi có cả giấy khám nữa....hix.... nếu như e nó bjo k có ng bên cạch thì mình có thể bỏ qua quá khứ trước đó rùi lấy...còn iu hay k hix...
6 tháng tự nhiên nhờ chị kia đưa cho em giấy xét nghiệm...hix 6 tháng là hình ng thường ngày e k nỡ giế côn trùng nữa em vốn thế từ nhỏ...
bjo e nó cũng nói là k muốn cho bố mẹ em biết mình cũng vậy tuy dc bố mẹ tin tưởng nhưng sv học xa nhà thương bố mẹ lắm... để bố mẹ sock hix...
phá thai.... tiền rùi 6 thag phá ở đâu...
để vậy : học hành tương lai.. hạnh phúc... rùi sẽ ra sao...

hix... siêu âm rùi có cả giấy khám nữa....hix.... nếu như e nó bjo k có ng bên cạch thì mình có thể bỏ qua quá khứ trước đó rùi lấy...còn iu hay k hix...
6 tháng tự nhiên nhờ chị kia đưa cho em giấy xét nghiệm...hix 6 tháng là hình ng thường ngày e k nỡ giế côn trùng nữa em vốn thế từ nhỏ...
bjo e nó cũng nói là k muốn cho bố mẹ em biết mình cũng vậy tuy dc bố mẹ tin tưởng nhưng sv học xa nhà thương bố mẹ lắm... để bố mẹ sock hix...
phá thai.... tiền rùi 6 thag phá ở đâu...
để vậy : học hành tương lai.. hạnh phúc... rùi sẽ ra sao...

+ bạn có chắc là con bạn ko , giờ đi thử máu đi tính gì tính đừng bỏ một tia hy vọng nào cả .. Nêu trường hợp là con của bạn , bạn nên dũng cảm đối mặt với sự thật và chân thành chờ đứa con ra đời đó là cách duy nhất . Tương lai thì do biạn cố gắng thôi . Mình cũng có người bạn là sinh viên vừa học vừa làm và có vợ vẫn học hành binh thường và thành công trong cuộc sốg . Bạn hãy can đảm đối mặt và có trách nhiệm với những gì bạn đã làm . Nếu bạn không đối mặt trách nhiệm bạn trở thành con người vô đạo đức khi vứt bỏ một mạng sốg và từ bỏ một trách nhiệm lớn lao là làm cha. Bạn nên tin rằng nếu bạn làm thế thì về sau tương lai bạn chả có gì tốt đẹp cả.. có khi còn tệ hơn lúc này. Lời khuyên chân thành : Hãy chấp nhận sự thật và can đảm đối mặt

Last edited by a moderator:
tôi nghĩ bác này chém thôi.

Mà nếu thật mà đi phá thì đó là tội ác đó nha :)

Trẻ con không có tội tình gì, mình làm thì mình chịu

giấy giả thì sao?nói thật, chỉ cần quen biết 1 tí, hoặc vài trăm là có cái giấy giả( vì cái giấy này chả nghiêm trọng đc lên nta cho dễ lắm )

tất cả mọi chuyện mình nói đều là sự thật..... lúc chia tay trc vì mình biết những chuyện trc đây .... nó quá kinh khủng với 1 ng như mình....
nhưng sao chia tay chưa đầy 2 tuần e đã có ng khác... luk chia tay em nói k thể sống thiếu anh...

mọi người cho lời khuyên.... mình k muốn ai gọi em đó là cave gì hết vì biết đâu đó la vk mình sau này

Nếu bạn chắc chắn mình là cha đứa nhỏ thì chuyện đơn giản lắm. Cưới ! còn khổ vì ko yêu mà phải cưới thì ráng chịu, cha mẹ ngu thì phải chịu chứ ko dc để con chịu. Còn bạn ko chắc chắn là cha đứa nhỏ thì :" ca này khó! chuyển!". Thánh nào qua r thì giúp đỡ bạn ấy

mình k biết đó có thật k nữa k có dấu hiệu gì bụng cũng k to lắm..... nhưng nhà e giàu cơ mà(nghe e nói vậy 1 ngày tiêu mấy củ.... luk trc hay dùng tiền để nc với mình ( lúc trc k biết e nghĩ gì mà làm thế: con trai nhục nhất là nghèo hơn con gái)....

Songthan nghĩ yêu thì cưới, k thì cho đứa bé đầu thai lại lần nữa đi, coi như nó rơi nhầm vào bụng b kia.

Giờ k yêu mà cưới sau khổ cả 2 b, khổ cả đứa bé. thà để nó đầu thai lại khi còn chưa biết gì về cuộc sống, còn hơn sau này c/s nó còn khổ hơn.

:dapdau::dapdau::dapdau::dapdau:

tất cả mọi chuyện mình nói đều là sự thật..... lúc chia tay trc vì mình biết những chuyện trc đây .... nó quá kinh khủng với 1 ng như mình....
nhưng sao chia tay chưa đầy 2 tuần e đã có ng khác... luk chia tay em nói k thể sống thiếu anh...

mọi người cho lời khuyên.... mình k muốn ai gọi em đó là cave gì hết vì biết đâu đó la vk mình sau này

+ Quan trọng là trong tay bạn đang giữ một sinh mạng và người ấy chíhh là con bạn . cha bạn khi nuôi bạn từ khi lọt lòng có giết bạn ko có đối xử tệ bạt với bạn không . v vẤN đề ở đây không chỉ là một sinh mạng mà là tình cha con giữa bạn và đứa bé . Bạn có thể phụ người ấy , nhưng đối với đứa con thì không được nó là sinh mạng là máu của bạn . Cha ko bao giờ bỏ con. chỉ có con bỏ cha đó là đạo lý từ xưa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,939
173,018
Latest member
ip14giabaonhieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week