Warning Công ty ICSC lừa đảo

vnReturn

Pre-verified
Reactions
179
MR
0.000
Insuree Balance
0
Chào các bạn. Chuyện thì cũng lâu rồi, nhưng bây giờ mới rảnh để report cho anh em biết mà né tránh.

Chuyện là hồi tháng 9 năm ngoái mình có hợp đồng thiết kế website với bên công ty ICSC, địa chỉ cty nó là (Nhà 8, Công viên phần mềm Quang Trung Q. 12, TP. Hồ Chí Minh)
Mới đầu mình gọi điện để xin báo giá và thời gian, thì bên đó nói là hoàn thiện trong 4 ngày làm việc, mình đã đồng ý với giá cả và thời gian bên đó đưa ra, nên đã trực tiếp đến cty và gặp thằng CEO là tên là Nguyễn Anh Tuấn để trao đổi cụ thể về công việc.
Sau khi 2 bên thỏa thuận xong với thời gian hoàn thiện là 20 ngày làm việc thì cũng đã đồng ý và chuyển cho bên đó 15 triệu tiền đặt cọc.
25 ngày sau thì bên đó vẫn chưa làm xong cho mình, mình có nói nhỏ nhẹ tình cảm, thì tụi nó lấy lý do là cty tổ chức đi du lịch.... vài ngày sau thì lại có lý do là "con của thằng trưởng team dự án bị đi lạc mất tích..."... ok mình rất thông cảm và chờ sau khi mọi chuyển ổn thỏa, cty ICSC cũng như thằng trưởng team đi làm lại bt, thì đã trễ mẹ nó 10 ngày của mình rồi, mình cố gắng hối thúc bên đó hoàn thiện, thì bên đó báo là xong 90% rồi. Mình cũng là dân coder, vốn dĩ vì ko có time nên mới tìm đến cty này làm việc. Chờ lâu quá mình ko đủ kiên nhẫn, nên báo bên ICSC là bàn giao lại code đã hoàn thiện 90% đó cho mình để mình lấy về code tiếp cho nhanh, và mình đã chuyển tiếp 15 triệu còn lại để thanh lý hợp đồng cho bên đó, tổng cộng là 30 triệu. Thế nhưng khi nhận đc source code của bên ICSC thì bên đó mới làm đc khoảng 10% dự án, mình có tức tối nên nhắn tin với nó thì nhận đc những câu trả lời như này đây, thật là đắng lòng.

Hôm nay rảnh rỗi mình viết cảnh báo này là để anh em cạch mặt thằng này ra, ko thì lại dính scam như mình thì khổ.
Đây là thông tin công ty nó:
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KHOA HỌC MÁY TÍNH LIÊN LỤC ĐỊA
Website: icsc.vn
Tên thằng CEO mất dạy: Nguyễn Anh Tuấn
Số điện thoại: 01685450338
Fb của nó: https://www.facebook.com/nguyen.a.tuan.98837

Kí hợp đồng thì nên ghi điều khoản đến hạn mà chưa có thì bồi thường, trả phí v.v chứ nhỉ.

Nó lấy hết lí do này kia mà bác vẫn chấp nhận, còn cầm về tự làm ko bắt nó bồi thường nữa @@. Mà lấy code về thì bác cũng nên xem qua xem nó làm được đến đâu rồi hẵng đưa tiền, nó bảo xong 90% rồi mà ko check gì @@
Mà thằng CEO đúng là vô học

vừa cho 1 vé report acc fb vì tội láo nháo với khách hàng :D

- thế bác có lên cty nó giải quyết k ?? kể tiếp lun bác đang hóng

Kí hợp đồng thì nên ghi điều khoản đến hạn mà chưa có thì bồi thường, trả phí v.v chứ nhỉ.

Nó lấy hết lí do này kia mà bác vẫn chấp nhận, còn cầm về tự làm ko bắt nó bồi thường nữa @@. Mà lấy code về thì bác cũng nên xem qua xem nó làm được đến đâu rồi hẵng đưa tiền, nó bảo xong 90% rồi mà ko check gì @@
Mà thằng CEO đúng là vô học
- thế bác có lên cty nó giải quyết k ?? kể tiếp lun bác đang hóng
30 triệu cũng ko phải nhỏ, nhưng cũng ko phải lớn. Lúc đó mình nhiều việc quá, chịu bao nhiêu sự áp lực từ công ty và đối tác, với lại cty nó ở sài gòn xa quá nên mình cũng tính là sẽ đi sau, nhưng để ít hôm cái tự nhiên nguôi giận, cái thôi bỏ luôn, giờ tự nhiên ngồi rảnh lục đt thấy cái tin nhắn của nó lại điên máu lên đây report cho anh em né nó ra thôi

Thuê gì mà những 30 củ lắm thế - thuê code giang hồ chỉ tầm 1/3 :D
Mình làm việc với đối tác lớn nên cũng muốn kiếm chỗ tuy mắc nhưng uy tín chút xíu, ai ngờ đâu gặp phải cái thằng cô hồn này. cũng lạy luôn

Tụi thiết kế web vớ vẩn mà cũng tin, lưu ý Cty bây giờ thủ tục mở cty chỉ mất 2.5 ~3 củ thôi nhé, đừng thấy Cty mà tin đc ngay :v ...
Với chắc hợp đồng kinh tế vớ vẩn, chứ hợp đồng đàng hoàng lôi ra kiện phát nó vỡ cmn mồm.

Tụi thiết kế web vớ vẩn mà cũng tin, lưu ý Cty bây giờ thủ tục mở cty chỉ mất 2.5 ~3 củ thôi nhé, đừng thấy Cty mà tin đc ngay :v ...
Với chắc hợp đồng kinh tế vớ vẩn, chứ hợp đồng đàng hoàng lôi ra kiện phát nó vỡ cmn mồm.
Quan trọng là có thời gian để theo vụ kiện hay không? Thời gian theo vụ kiện, nếu tập trung làm việc có khi tạo ra giá trị cao hơn. Chưa kể kiện chưa chắc đã thắng nếu hợp đồng không chặt chẽ.
MÌnh không thích kiểu làm ăn chộp giựt của công ty này, nhưng quyết định kiện hay không nó còn phụ thuộc nhiều cái nữa. Thực tế thì thường không xảy ra theo ý mình muốn.

Thả thính vợ hắn rùi xử lý ngoài .....:D:D:D

ở VN nó có ông cháu cha thì kiện lên C90 thì vẫn vậy , những vụ ruồi bọ này không ai để ý đâu , khi lên Tivi hay báo chí mới được , ở VN công lý chỉ là diễn viên hài và hội bảo vệ người tiêu dùng chỉ là con cá gỗ :D

Theo mình chả ai tự nhiên nói thế,bác thớt có chửi bới hay hù doạ ng ta gì ko?
Mà có địa chỉ rõ ràng thì bác có thể nên nói chuyện trực tiếp mà!

Theo mình chả ai tự nhiên nói thế,bác thớt có chửi bới hay hù doạ ng ta gì ko?
Mà có địa chỉ rõ ràng thì bác có thể nên nói chuyện trực tiếp mà!
Có chửi, chứ chưa hề hù dọa. Do bên đó đã trễ hợp đồng mà nói chuyện bố láo quá, nên mình mới chửi, mà mình chửi văn hóa lịch sự đàng hoàng chứ ko chửi theo kiểu côn đồ.
Nội dung mình chửi trong tin nhắn đấy, bạn xem đi ạ

Last edited:
Quan trọng là có thời gian để theo vụ kiện hay không? Thời gian theo vụ kiện, nếu tập trung làm việc có khi tạo ra giá trị cao hơn. Chưa kể kiện chưa chắc đã thắng nếu hợp đồng không chặt chẽ.
MÌnh không thích kiểu làm ăn chộp giựt của công ty này, nhưng quyết định kiện hay không nó còn phụ thuộc nhiều cái nữa. Thực tế thì thường không xảy ra theo ý mình muốn.
Vì các bác mang cái SN này nè, nên tụi nó có sợ gì đâu :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back
Top Bottom