Solved VPS host : stablehost.com cần xin ý kiến

tjeubao08

Junior
Reactions
58
MR
0.005
Tình hình là em muốn chuyển một site phim, online cùng lúc tầm 100-200 đang tiến tới 300-400 thì dùng vps host của bên này được không
không biết tốc độ thế nào
Ai đang dùng cái này cho em xin cái domain test thử tốc độ
Cần giúp đỡ gấp
Thanks anh em

Stablehost thì hàng cực khủng rồi, bạn bè mình khen nhiều lắm. Tuy nhiên nếu cần tiết kiệm thì bạn thử tham khảo thằng ở trong topic này của mình:

http://mmo4me.com/threads/ethernet-...o-vps-768mb-ram-cpu-2-cores-server-us.170780/

Hoặc dùng nó làm VPS back up cũng được, tốc độ cao phết, giá lại đang rẻ vãi cả đạn nữa. :v. Test tốc độ ngày hôm qua (sau khi đăng ký được 2 tháng):

có dính tới xxx ko? online tầm 400, dùng gói bé nhất của bên nè gpnetsoft.com đi, load nhanh như tên :D

có dính tới xxx ko? online tầm 400, dùng gói bé nhất của bên nè gpnetsoft.com đi, load nhanh như tên :D
không có xxx bạn ak, mình đang dùng gói 600k của power net được 2 core 1,5 ram chạy vẫn ổn

Stablehost thì hàng cực khủng rồi, bạn bè mình khen nhiều lắm. Tuy nhiên nếu cần tiết kiệm thì bạn thử tham khảo thằng ở trong topic này của mình:

http://mmo4me.com/threads/ethernet-...o-vps-768mb-ram-cpu-2-cores-server-us.170780/

Hoặc dùng nó làm VPS back up cũng được, tốc độ cao phết, giá lại đang rẻ vãi cả đạn nữa. :v. Test tốc độ ngày hôm qua (sau khi đăng ký được 2 tháng):
tốc độ nước ngoài tốt thế, bạn k test bên mình ak, site mình chủ yếu khách bên mình
Bạn hộ mình được k

thấy cũng có mấy bác tư vấn dùng ENTERPRISE HOSTING của bên stablehost thấy bảo là chạy dc 500 online, dùng được 100% cpu nữa, k biết thế nào, nếu dùng cái này được thì kiệm hơn vps host rùi :D
Mong anh em chỉ giáo thêm

nên nghiên cứu kỹ khi chọn host nếu site dễ dính đến DMCA thôi, còn nếu site bạn ko sợ DMCA thì cứ thoải mái đi <-- rất nhiều hàng rẻ mà ngon ^^

Thực ra thì nó còn tùy thuộc vào kĩ thuật bác sử dụng trên VPS. Nó có nhiều kĩ thuật tối ưu lắm: Reverse proxy với nginx và apache, dynamic cache...

thanks bác nhiều nhiều lắm
tốt độ tốt hơn cái em đang dùng trong nước khoảng 4 lần
Thanks bác lần nữa nhé
ak mà bác dùng gói nào đấy có mở thêm công mạng không, thấy có chỗ mở thêm mà 40$ cho 100

Mà hình như port mạng nó sẵn là 1Gbps rồi mà, có 2 location đấy, cái của em ở New York, ko biết cái ở chỗ kia thế nào :D

thanks bác nhiều nhiều lắm
tốt độ tốt hơn cái em đang dùng trong nước khoảng 4 lần
Thanks bác lần nữa nhé

test như vậy đâu có đúng, vì như thế chỉ là tốc độ down từ VPS đó đến 1 máy chủ ở VN, trong khi làm website thì cái bạn quan tâm sẽ là ngược lại, tức là từ net Viet Nam đến VPS đó cơ mà. Hơn nữa cái link test đó là link down bản phân phối chính thức của CentOS nên chắc chắn cấu hình cũng như tốc độ vào ra của nó phải rất tốt.

test như vậy đâu có đúng, vì như thế chỉ là tốc độ down từ VPS đó đến 1 máy chủ ở VN, trong khi làm website thì cái bạn quan tâm sẽ là ngược lại, tức là từ net Viet Nam đến VPS đó cơ mà. Hơn nữa cái link test đó là link down bản phân phối chính thức của CentOS nên chắc chắn cấu hình cũng như tốc độ vào ra của nó phải rất tốt.
Bác vui lòng inbox em gửi cho link test từ server về Việt Nam. Tất nhiên là em phải tìm một cái link tốc độ cao ở Việt Nam thì mới có thể test được tốc độ tối đa ở server của em chứ. Nếu em tìm 1 cái link mà bản thân nó giới hạn tốc độ tải tại nước ngoài thì tốc độc server em có tốt đến đâu cũng ko thể thể hiện hết được đúng ko nào? Như thế gọi là thắt cổ chai bên phía Việt nam.

Bác vui lòng inbox em gửi cho link test từ server về Việt Nam. Tất nhiên là em phải tìm một cái link tốc độ cao ở Việt Nam thì mới có thể test được tốc độ tối đa ở server của em chứ. Nếu em tìm 1 cái link mà bản thân nó giới hạn tốc độ tải tại nước ngoài thì tốc độc server em có tốt đến đâu cũng ko thể thể hiện hết được đúng ko nào? Như thế gọi là thắt cổ chai bên phía Việt nam.

Muốn test thì bạn up hoặc tạo 1 file dung lượng khoảng vài trăm MB trên VPS rồi download về thử xem, tốc độ down file đó về sẽ phản ánh đúng phần nào tốc độ truy cập website nếu bạn dùng VPS đó làm host.
Nếu dùng làm web cho người dùng từ VN thì cái tốc độ cần quan tâm là chiều từ internet VN tới VPS đó chứ ko phải ngược lại như các bạn đang test.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom