Help Hosting Cpanel nhận mail cực lâu.

các bác cho e hỏi, e vừa mua cái hosting hơn củ chỉ để tạo email domain dùng đăng kí các loại tài khoản nhưng khoai cái lúc chơi gói thấp thì nhận mail cực nhanh, vài giây là tới nhưng sau khi nâng cấp lên gói cao hơn thì gặp tình trạng bị delay, mail gửi phải 1 tiếng sau mới nhận đc.

Các bác cho e hỏi có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ. Nay chủ nhật chắc bên host ko có kĩ thuật trực,e gửi ticket trả lời lôm côm lắm bảo là do tính bảo mật nên host nó lọc. nhưng e thêm hẳn vào white list rồi cũng không được ạ,

host quản lí bằng cpanel ạ.
Em xin chân thành cảm ơn

các bác cho e hỏi, e vừa mua cái hosting hơn củ chỉ để tạo email domain dùng đăng kí các loại tài khoản nhưng khoai cái lúc chơi gói thấp thì nhận mail cực nhanh, vài giây là tới nhưng sau khi nâng cấp lên gói cao hơn thì gặp tình trạng bị delay, mail gửi phải 1 tiếng sau mới nhận đc.

Các bác cho e hỏi có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ. Nay chủ nhật chắc bên host ko có kĩ thuật trực,e gửi ticket trả lời lôm côm lắm bảo là do tính bảo mật nên host nó lọc. nhưng e thêm hẳn vào white list rồi cũng không được ạ,

Em xin chân thành cảm ơn
Nếu chỉ để nhận gmail thì dùng Cloudflare cho nhanh (cấu hình thì dễ, bấm cái là xong, auto hết) ... gmail theo tên miền ngầu lòi .. gửi cái ăn luôn.

Còn ko làm cái Google Workspace Business Starter 3$/tháng cho nó xin :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043:

ủa cho e hỏi tạo gmail theo domain là mình phải thuê domain phải k ạ
mail theo tên miền thì phải mua tên miền là đều đương nhiên rồi ..
Cloudflare là sao vậy a e chưa hiểu lắm
muốn tạo mail theo tên miền thì nhiều dịch tạo. miễn phí (thì có hỗ hợ gửi mail vs nhận mail .. có chỗ chỉ nhận dc gmail như cloudflare chả hạn), mất phí có.

cloudflare cho bác tạo mail theo tên miền miễn phí ...và nhận mail cực kỳ ngon

P.s. Hiện mình dùng số mail theo tên miền ở cloudflare, (chỉ nhận mail đặt hàng của khách). tạo mail theo tên miền ngầu lòi hơn, trông uy tín hơn :pepe_the_Frog_018: :pepe_the_Frog_018:

email trên hosting không thể ổn định được bạn, nhận thì có thể tạm OK, còn gửi thì phế vì IP nó thuộc dạng shared IP, cấu hình mấy thứ nâng cao như DKIM cũng ít/không có nên rất khó vào được inbox.
Đồng ý với bác về hosting Shared khi dùng mail dễ bị các tình trạng mail rơi vào spam với nhiều lý do như IP bị đánh giá blacklist, DKIM, SPF, PTR. Nhưng phần DKIM, SPF người dùng có thể config, còn PTR dựa vào nhà cung cấp có config không. Hiện gmail cũng xác thực cả PTR nếu không có thì sẽ vào spam khá cao. Mình cũng có dùng mail trên hosting config đầy đủ bản ghi mà vẫn vào spam :))) của gmail không rõ thuật toán của google hiện tại như nào.
Trước đây chỉ DKIM và SPF, mail trên hosting dùng gọi là để chữa cháy, thì thế vẫn có các nhà cung cấp dịch vụ mail chứ dùng ngon và ổn định thì mấy ông bán mail móm hết :v

Hiện tại mail mình dùng Lark free limit 50G cũng khá ổn định, Zoho limit 5GB cũng được.

Em xin chân thành cảm ơn
Néu bỏ ra thêm xíu nữa tầm 2-3tr thì múc cái Google Suite trong 4rum này bán nè, add 300 domains vào google. Nhận gửi OK lắm ^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom