Help Cái hosting 2 củ/1 năm mà thế này đây anh em

Ông anh ko phải dân IT, dùng dịch vụ bên này, ban đầu thiết kế web bên nó, rồi mua host vs cả domain của bên nó luôn.
Giá cả domain .com và hosting 1 năm là 2 củ rưỡi.
Nay em log vào thì thấy cấu hình của cái hosting thế này đây anh em.
Thế có phải chém đẹp không :|

Update:

Đứa e nói nâng disk lên thì gửi ngay báo giá bắt thêm tiền để nâng cấp web.
Ý kiến sao giá cao thì bảo là hosting wp nên vậy =))

View attachment 222446View attachment 222448

Last edited:
Thuê luôn 1 cái vps xài cho nó đã bạn à. Tự cấu hình và backup mọi thứ mới ngon. Giờ vps xài loại minimum chỉ có khoảng dưới 4$ là xài ngon lành cành đào rồi.

Thuê luôn 1 cái vps xài cho nó đã bạn à. Tự cấu hình và backup mọi thứ mới ngon. Giờ vps xài loại minimum chỉ có khoảng dưới 4$ là xài ngon lành cành đào rồi.
e chưa từng dùng vps, nó có giống hosting ko bác. VPS cấu hình mạnh thì có thể chia cho nhiều web xài ko bác?

e chưa từng dùng vps, nó có giống hosting ko bác. VPS cấu hình mạnh thì có thể chia cho nhiều web xài ko bác?
Dư sức xài cho nhiều web nha bạn. Vps đòi hỏi bạn phải biết setup, nhưng mình sẽ tự quản lý mọi thứ được, vps thì mạnh hơn hosting nhiều rồi.

anh em cho mình hỏi, hiện tại disk mình đã vượt quá disk giới hạn trong host nó hiện. 710mb/700mb, nhưng web nó vẫn chạy bình thường nhỉ?

anh em cho mình hỏi, hiện tại disk mình đã vượt quá disk giới hạn trong host nó hiện. 710mb/700mb, nhưng web nó vẫn chạy bình thường nhỉ?
Cẩn thận ăn lock do dùng vượt tài nguyên đấy bác :v

vc .. với số tiền đó mua 1 vps 5$/tháng = 60$/năm = 1.398.000/năm (1 core, 1 ram 20GB SSD) /// là chạy tẹt Ga tài nguyên dùng thỏa mái.. tùy biến theo ý mình // tại sao lại dùng hosting ? :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002:

Cẩn thận ăn lock do dùng vượt tài nguyên đấy bác :v
ủa có à bác
sao bảo của ông anh không phải it mà giờ thành của mình rồi bác
thì ông đưa e sửa web, e log in vào e mới biết thông số mà chụp lên đây đó chứ. mấy cái nhỏ nhặt đó bác cũng quan tâm nữa :|

vc .. với số tiền đó mua 1 vps 5$/tháng = 60$/năm = 1.398.000/năm (1 core, 1 ram 20GB SSD) /// là chạy tẹt Ga tài nguyên dùng thỏa mái.. tùy biến theo ý mình // tại sao lại dùng hosting ? :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002:
thế mới cay đó bác Men. mà bác cũng bán vps à?

thế mới cay đó bác Men. mà bác cũng bán vps à?
em mau vps dùng làm web thui :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043: kiếm vài đồng $ từ web ,,, rồi đêm đi bán đấy :pepe_the_Frog_071::pepe_the_Frog_071::pepe_the_Frog_071:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom