Tâm sự của 1 thằng newbie đã lâu , đã già

mấy lúc đầu cũng định làm 1 topic tâm sự cuộc sống vê mmo sau khi đọc của bác thi,em đinh viết lắm mà thôi 2 năm nữa sẽ viết cho mọi người đọc hihi,các bác chờ nhé,em còn thê thảm hơn thớt nhiều,từng 1 người xài tiền ít suy nghĩ,giờ thì nhặt từng đồng
Hơi giống mình xíu, mà thôi kệ....có nhiều tiêu nhiều, có ít thì tiết kiệm lại...và không quên học hỏi mỗi ngày :D
P/s: may mắn chỉ đến khi ta đã có kiến thức......

Sau bao ngày vật lộn với những trăn trở , suy nghĩ kết quả cuối cùng vẫn chưa tìm ra hướng đi đúng cho mình . Có lẽ nào ta đang lạc lối trong đam mê với quá nhiều thứ sắc màu cuộc sống . quá nhiều cám dỗ , quá nhiều cạm bẫy ... ta không thể nhận ra đâu có thể là $ đâu là scam , đâu là trắng đâu là đen
có thể nói mmo quá huyền ảo , như ta đang lạc vào 1 ma trận một vóng lặp không có lối thoát !
Bước vào mmo được 2 năm mà vẫn là newbie , thật đáng hổ thẹn trong khi nhiều người nhanh chóng trưởng thành và đã kiếm cả ngàn $ / tháng .
Nhưng ta giờ lại đang lạc lối khi tìm một lối thoát 1 hướng đi cho mmo , làm gì cũng thất bại , làm gì cũng dang dỡ , ... trong khi ta đã quá già để cháy mãi nhiệt huyết .............
....................
Làm sao đây ?

:D Cùng cảnh ngộ

Hơi giống mình xíu, mà thôi kệ....có nhiều tiêu nhiều, có ít thì tiết kiệm lại...và không quên học hỏi mỗi ngày :D
P/s: may mắn chỉ đến khi ta đã có kiến thức......

Chính xác !

1/ Số người kiếm cả ngàn $ / tháng chỉ là số ít, không phải nhiều
2/ Cái gì cũng có cái giá của nó, thế giới này luôn rất công bằng, được 1 thì phải mất 1, và quy luật đó ko bao giờ sai, dù bất cứ nơi đâu, bất cứ lúc nào.
3/ Thành công không bao giờ tự nhiên đến, cũng không bao giờ dễ dàng đến, và còn phụ thuộc vào sự may mắn. giống như câu nói Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ..

Cách tốt nhất là: bằng lòng với cuộc sống hiện tại, cố làm tốt những gì đang có, đừng cố làm những gì mà mình chưa biết sẽ như thế nào, để khi nhìn lại: ôi thời gian ơi ....
Bác nói cũng đúng.
Để có 1k$/tháng e tin chắc rằng đó là phải là may mắn.Có kinh nghiệm.và đầu tư.
Còn k đầu tư thì mãi trả kiếm đc xu nào.đầu tư mà lỗ thì có thể do thiếu may mắn.vân vân....
NHƯNG mà bác bảo Nên bằng lòng với cuộc sống hiện tại thì k đùng.
Nếu mệt có thể nghỉ.nhưng phải đi tiếp
chứ nghỉ xong mà nghỉ luôn là k đc.

Bác nói cũng đúng.
Để có 1k$/tháng e tin chắc rằng đó là phải là may mắn.Có kinh nghiệm.và đầu tư.
Còn k đầu tư thì mãi trả kiếm đc xu nào.đầu tư mà lỗ thì có thể do thiếu may mắn.vân vân....
NHƯNG mà bác bảo Nên bằng lòng với cuộc sống hiện tại thì k đùng.
Nếu mệt có thể nghỉ.nhưng phải đi tiếp
chứ nghỉ xong mà nghỉ luôn là k đc.

chuẩn men

mình mmo 6 năm giờ vẫn phải đầu tư vốn để sinh ra lãi đây, đầu tư vốn rồi cũng ko thể thiếu nguồn kiến thức, kinh nghiệm bao năm tích góp và may mắn tìm ra được con đường đi riêng ít cạnh tranh để tạo ra nguồn thu nhập chính trong cái lĩnh vực đầu tư vốn này

và gỡ PP kiếm thêm thu nhập mua gạch tích góp xây nhà :D

hehe.. mình thì có những thằng bạn tốt. Cứ có Tút ngon là chúng nó share hoặc bán rẻ cho. Cái đợt adf vừa rồi thằng bạn nó ăn 45k$ . Còn mình được vài K. Giờ lại đang chiến Tút mới. Muốn may mắn thì nên có nhiều bạn tốt chơi. Chứ 1 mình mình nghiên cứu cũng ra mà mất nhiều thới gian và công sức lắm. Nhiều khi còn lỗ

Nhiều ng là newbie nhưng khi pm xin học cái này cái kia nhưng lại nói với giọng điệu khá khó chịu . cũng là 1 trong số những nguyên nhân khiến nhà tuyển dụng hay ng thầy của mình ko muốn nhận vào làm việc . cái này là mình nói thật và gặp khá nhiều trường hợp ntn rồi :D p/s chúc thớt sớm tìm đc sư phò

cũng đôi lời tâm sự: em theo học đồ họa ở 1 trường nghề cũng đc 2 năm rồi, cái ngày vào học cũng là ngày theo MMO kiếm sống - Việc nhẹ, lương đủ ăn, giờ giấc không rằng buộc giúp cho em dễ thở hơn khi đi học. cơ mà làm MMO nhiều em không còn thấy hứng thú ở cái ngành mình học nhiều nữa, 2 năm như 1 thằng noob, em cũng quyết định chọn mmo như 1 nghề tay trái sau này rồi, nhưng em đang sợ cái viễn cảnh ra trường không biết gì thất nghiệp lại ngồi nhà làm MMO lắm. :'(

cũng đôi lời tâm sự: em theo học đồ họa ở 1 trường nghề cũng đc 2 năm rồi, cái ngày vào học cũng là ngày theo MMO kiếm sống - Việc nhẹ, lương đủ ăn, giờ giấc không rằng buộc giúp cho em dễ thở hơn khi đi học. cơ mà làm MMO nhiều em không còn thấy hứng thú ở cái ngành mình học nhiều nữa, 2 năm như 1 thằng noob, em cũng quyết định chọn mmo như 1 nghề tay trái sau này rồi, nhưng em đang sợ cái viễn cảnh ra trường không biết gì thất nghiệp lại ngồi nhà làm MMO lắm. :'(
Trên đây có nhiều lão gia lấy nghề này làm nghề tay phải lắm, bạn yên tâm :D sau 1 tgian mới lấy fund ra invest ngoài chơi thêm cho dui

Đồng cảm với bác!
Âi trong cái MMO này vẫn đang từng ngày vật lộn với đống công việc và áp lực cuộc sống
Nhưng đừng bỏ cuộc bác ơi, kiên trì rồi thì ông trời cũng ko phụ lòng đâu
MMO làm cũng phải nghĩ trước nghĩ sau, làm đúng lương tâm nữa
Em vẫn là newbie, vẫn truy cập MMO4Me ngày 100 lần để học hỏi kinh nghiệm từ các bác
Mong sao có rau cháo qua ngày

mới có 2 năm mà .. thế giới ảo nhưng hướng tới cv thật ...suốt ngày mấy cái tut cheat choác tiền long lấp lửng nên nản ... nó chỉ là thứ tạm thời kiếm vốn cho bạn làm 1 cái gì đó thật sự ... ko ngừng đam mê .. ko ngừng học hỏi .. ko ngừng sáng tạo .. nghĩ thoáng ra .. yêu đời lên .. rồi đến lúc bạn sẽ có 1 ý tưởng của riêng mình ,.. happy day :p

lay dau ra mmo ptc kiem ca ngan usd moi thang, mấy cái proof 200 usd đấy là số tiền rút cả vốn lẫn lãi trong đấy, mà thực ra đấy là rút vốn dần dần về khi đã phải đầu tư cả ngàn usd vào đấy.
KIẾM CẢ NGÀN ĐÔ 1 THÁNG CHỈ CÓ CHƠI YOUTUBE và AFFiLITE cho các trang như amazone,clickbank...
MMO PTC thì ko có đâu

Cùng cảnh ngộ quá! Các sư phụ giờ đi đâu rồi tìm hoài không ra. Siêng năng có, vốn cũng có chút chút, biết lễ độ và cũng biết ơn nghĩa mà tìm hoài không có ra sư phụ nào. :(

đã từng kiếm đc 1 triệu thời bluview ( chả nhớ tên nữa :)) )
và bị scam hơn nữa
đến h :( chả kiếm thêm đc xu nào

Announcements

Forum statistics

Threads
419,635
171,669
Latest member
manvipinfo
Back
Top Bottom