Tâm sự của 1 thằng newbie đã lâu , đã già

đơn giản là người thành công họ không bao giờ phàn nàn về những thất bại hay khó khăn họ gặp phải...
Sống phải có lạc quan và niềm tin. Ngồi đó phàn nàn thì vài năm chứ vài chục năm thì cuối cùng vẫn như thế thôi

Sau bao ngày vật lộn với những trăn trở , suy nghĩ kết quả cuối cùng vẫn chưa tìm ra hướng đi đúng cho mình . Có lẽ nào ta đang lạc lối trong đam mê với quá nhiều thứ sắc màu cuộc sống . quá nhiều cám dỗ , quá nhiều cạm bẫy ... ta không thể nhận ra đâu có thể là $ đâu là scam , đâu là trắng đâu là đen
có thể nói mmo quá huyền ảo , như ta đang lạc vào 1 ma trận một vóng lặp không có lối thoát !
Bước vào mmo được 2 năm mà vẫn là newbie , thật đáng hổ thẹn trong khi nhiều người nhanh chóng trưởng thành và đã kiếm cả ngàn $ / tháng .
Nhưng ta giờ lại đang lạc lối khi tìm một lối thoát 1 hướng đi cho mmo , làm gì cũng thất bại , làm gì cũng dang dỡ , ... trong khi ta đã quá già để cháy mãi nhiệt huyết .............
....................
Làm sao đây ?
ý bác là muốn kiếm bao nhiêu 1 tháng. 1 hay 2k $ :D E nghĩ quan trọng chỗ đó, chứ tàng tàng 5,6 tr 1 tháng thì bác dư sức.hehe

Tự hỏi ko biết mình đang ở đẳng cấp nào của mmo?

phàn làm việc gì cũng phải kiên trì chịu khó, chăm chỉ, thì mới thành công được.
Chủ thớt không có mục tiêu và ý chí không kiên định dễ bị lung lay trước những cám dỗ của cs và những lối tắt (hướng đi của mmo) nên thất bại là điều đương nhiên.
Lời khuyên chân thành của mình tới bạn là : đầu tiên xác định chọn cho mình 1 hướng đi mà mình thích. và cứ đi 1 con đường đó mặc cho ai nói gì thì nói, (đường đi sai cũng là con đường) đi sai ta sẽ rút ra được bài học cho bản thân.
Bạn bè của bạn vẫn luôn luôn bên bạn, giúp đỡ bạn mà bạn vẫn chưa nhận ra được.
Chúc bạn sớm tìm ra được con đường đi đúng đắn cho chính mình.
MMO thì đừng nên có bạn bè ;) ;) tốn thời gian cho nhau

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,402
172,489
Latest member
giabao7296

Most discussed of week

Most discussed of week

Back