Tâm sự của 1 thằng newbie đã lâu , đã già

counter89

Senior
Reactions
152
MR
0.013
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Sau bao ngày vật lộn với những trăn trở , suy nghĩ kết quả cuối cùng vẫn chưa tìm ra hướng đi đúng cho mình . Có lẽ nào ta đang lạc lối trong đam mê với quá nhiều thứ sắc màu cuộc sống . quá nhiều cám dỗ , quá nhiều cạm bẫy ... ta không thể nhận ra đâu có thể là $ đâu là scam , đâu là trắng đâu là đen
có thể nói mmo quá huyền ảo , như ta đang lạc vào 1 ma trận một vóng lặp không có lối thoát !
Bước vào mmo được 2 năm mà vẫn là newbie , thật đáng hổ thẹn trong khi nhiều người nhanh chóng trưởng thành và đã kiếm cả ngàn $ / tháng .
Nhưng ta giờ lại đang lạc lối khi tìm một lối thoát 1 hướng đi cho mmo , làm gì cũng thất bại , làm gì cũng dang dỡ , ... trong khi ta đã quá già để cháy mãi nhiệt huyết .............
....................
Làm sao đây ?

89 làm gì mà đã già pac ? :)

vào sớm hơn thớt đc xíu ! và vẫn rứa :D

1/ Số người kiếm cả ngàn $ / tháng chỉ là số ít, không phải nhiều
2/ Cái gì cũng có cái giá của nó, thế giới này luôn rất công bằng, được 1 thì phải mất 1, và quy luật đó ko bao giờ sai, dù bất cứ nơi đâu, bất cứ lúc nào.
3/ Thành công không bao giờ tự nhiên đến, cũng không bao giờ dễ dàng đến, và còn phụ thuộc vào sự may mắn. giống như câu nói Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ..

Cách tốt nhất là: bằng lòng với cuộc sống hiện tại, cố làm tốt những gì đang có, đừng cố làm những gì mà mình chưa biết sẽ như thế nào, để khi nhìn lại: ôi thời gian ơi ....

mới bị scam hay sao mà tâm trạng thế thớt, vào trễ hơn tui 9 tháng đã thấm vào đâu :oops:, giờ ngày ko kiếm dc 1 xu cũng thấy chưa nản này :confused:, cũng có 1 dự án đang nghiên cứu dự là nếu thành công sẽ mở topic giúp đớ ace mà mãi tới giờ 1 năm rồi nghiên cứu chưa xong hic hic

nghe thớt tâm sự thì thớt cũng ko phải vừa đâu. Khiêm tốn quá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,402
172,489
Latest member
giabao7296

Most discussed of week

Most discussed of week

Back