Chat xin hướng đi

GiacMoDangDo

Newbie
Reactions
2
MR
0.084
Chào các anh/chị/bạn, em năm nay 21 tuổi. Tình hình là trước có học đh CNTT nhưng được năm đầu thì nghỉ ngang sang đi làm kiếm tiền luôn. Giờ nhìn lại thì bạn bè sắp tốt nghiệp cả rồi trong khi công việc hiện tại em làm thì ko còn kiếm ăn được như trước nữa :( Nghỉ lại thấy hối hận quá nhưng cuộc sống thì ko có 2 từ ‘ giá như ‘
Hiện tại em muốn đầu tư cho bản thân hơn, em đang muốn học lại lập trình web thì nên bắt đầu từ đâu ạ, nên tìm hiểu mấy khoá học trung tâm kết hợp tự học trên youtube hay còn nền tảng nào khác ko ạ
Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết

ngã ở đâu thì đứng lên ở đó thôi, nếu là mình thì chọn quay trở lại đại học, rồi rèn luyện song song thêm tiếng Anh với tiếng Nhật.

21 tuổi bắt đầu lại vẫn chưa muộn, nhưng phải lẹ lên, chứ tuổi trẻ trôi qua nhanh lắm.

Muốn học lập trình web thì lên trang udemy.com rồi tìm khóa học nào ưng ý, thấy khóa học nào được mọi người đánh giá tốt thì copy cái tên khóa học lên google tìm xem khóa học đó có ai share free không, rồi download học thôi

Chào các anh/chị/bạn, em năm nay 21 tuổi. Tình hình là trước có học đh CNTT nhưng được năm đầu thì nghỉ ngang sang đi làm kiếm tiền luôn. Giờ nhìn lại thì bạn bè sắp tốt nghiệp cả rồi trong khi công việc hiện tại em làm thì ko còn kiếm ăn được như trước nữa :( Nghỉ lại thấy hối hận quá nhưng cuộc sống thì ko có 2 từ ‘ giá như ‘
Hiện tại em muốn đầu tư cho bản thân hơn, em đang muốn học lại lập trình web thì nên bắt đầu từ đâu ạ, nên tìm hiểu mấy khoá học trung tâm kết hợp tự học trên youtube hay còn nền tảng nào khác ko ạ
do bạn cả thôi , ít ra phải chịu khó học xong đi đã rồi tính , vừa làm vừa học cũng đc , mà cntt thì chắc ra cài win dạo , làm ở mấy chỗ bán máy tính như phi long , diênmayxanh , FPT , the giới di động ....... chứ cũng có hơn j đâu , 1 thời gian lại làm grab chạy ship thôi , nhưng cái khác so với bạn là cơ hội của họ nhiều hơn , còn bạn thì chắc làm chân tay với chợ búa thôi , giờ bạn chỉ có học ở trường đời thôi , ban ngày trường đời , ban đêm trường online

khuyên bạn thật,có thời gian thì nên tìm hiểu rồi làm những thứ mình thích mà làm ra tiền là hạnh phúc rồi chứ đừng đi theo con đường của người khác mà khác với sở thích của mình ,mỗi người mỗi sở thích

Hồi mình bằng tuổi bạn, mình đang có đam mê nhảy nhót, lúc đó học tự động hoá nhưng cũng vì nhảy nên tí ăn cảnh cáo mức 3 bị đuổi khỏi trường. Nhưng rồi cũng do duyên số, người yêu cũ mình cho mình lý do để cố gắng học cho ra trường cộng với duy trì tiếp đam mê nhảy. Cơ mà cuộc đời nhiều bước ngoặt lắm, lâu lắm rồi mình không đụng đến nhảy, nhưng theo công việc từ ngành mình học ra cũng đã 10 năm rồi. Giờ thì đam mê trading và invest, dù chưa thành công nhưng vẫn cố gắng vì đã biết mình muốn gì thích gì và có khả năng theo được không.
Mình chia sẻ chuyện của mình cũng để bạn ngẫm lại xem bạn thích gì, muốn gì, có sở trường gì, nếu chưa biết mình thế nào thì phải thử, sai lại sửa vì bạn vẫn còn trẻ. Mình cũng vẫn đang sửa mỗi ngày, quan trọng là vẫn tiếp tục mỗi ngày. Chúc bạn sớm tìm ra hướng đi cho mình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,664
170,764
Latest member
iimskills20
Back
Top Bottom