Rinny lần cuối gửi đến BQT vài lời

Status
Not open for further replies.

Rinny1234

Newbie
Reactions
29
MR
0.000
2 tháng làm police chả phải là vì tiền vì 5-10$ cho 1 vụ án phá được như lời Shin nói chỉ vì sở thích đơn giản là thế

Tiền chưa bao giờ nhận 1 xu nào đến mức phải bỏ tiền túi ra phục vụ cho điều tra nhưng vẫn còn bị BQT làm khó vẫn nhớ mãi Ruby.Lập nick clone tạo event để nhằm lấy thông tin số LR phục vụ điều tra nhưng tại sao biết đó là vì forum vẫn phải làm khó cho police này theo cái nguyên tắc cứng nhắc của diễn đàn. Ko phải Rin làm khó Rubi mà chính Rubi đang làm khó Rin trong vụ event đó

rubylovemmo: scam event à police
rubylovemmo:
Linh Nguyen: hôm nọ tính random mà bị mất trộm sạch $ còn đâu
Linh Nguyen:
rubylovemmo: >"<
rubylovemmo: police giàu thế mà
rubylovemmo: mấy đồng lẻ này k có sao
rubylovemmo:
Linh Nguyen: mà vì hôm đó chủ định là bắt scam
Linh Nguyen: có đã random rồi
Linh Nguyen: còn nợ 130$ của Rùa chưa trả dc này
rubylovemmo: cho 1 tuần để trao giải event
rubylovemmo: ko là nói admin là scam event đó
Linh Nguyen: scam event đã chả nói rubi rồi
Linh Nguyen: im lặng mà làm
Linh Nguyen: ai biết ai đâu
Linh Nguyen: đúng ko
Linh Nguyen:
rubylovemmo: ai nói ko bjt
rubylovemmo: ruby bjt mà
rubylovemmo:
Linh Nguyen: biết sao dc
Linh Nguyen: chứng mính koi
rubylovemmo: theo luật thì là scam event
rubylovemmo: còn có thêm chút tình nghĩa
rubylovemmo: thì cho 1 tuần để trao giải
rubylovemmo:
rubylovemmo: vậy là quá ok r
Linh Nguyen: rinny ko bảo sao rubi biết là rinny
rubylovemmo: uk
rubylovemmo: đúng r
rubylovemmo: rinny hum bữa ko nói thì rb cũng ko bjt là rinny
rubylovemmo: tìm scammer
rubylovemmo:
rubylovemmo: nhưng mà giờ đã bjt
rubylovemmo: thì fải làm theo những j đã bjt
Linh Nguyen: từ đây đến 2 tuần nữa còn chwua chắc có $
Linh Nguyen: 10$ ko có nhiều
Linh Nguyen: mà lúc khó khăn nó cũng là vấn đề
Linh Nguyen: chứ admin bảo phá dc án mỗi vụ dc 5-10$
Linh Nguyen: mà phá mấy vụ rồi chả thấy dc khen thưởng gì cả
Linh Nguyen: haizz
Linh Nguyen: cái event mục đích là bắt scam
Linh Nguyen: chứ event mà để mọi người biết đến và kiếm thanks đã lấy nick rinny6789 lập topic rồi
rubylovemmo: rule có đề đâu cần bjt lý do
rubylovemmo:
rubylovemmo: kiu rb bỏ mặc làmnhư ko bjt chủ của event đó là riiny
rubylovemmo: thì ko dc r
Linh Nguyen: ùa thì tùy BQT
Linh Nguyen: xử sao cũng dc
Linh Nguyen:
Linh Nguyen: có thì rinny random
Linh Nguyen: còn ko thì tùy vậy
Linh Nguyen: chả sao cả
Linh Nguyen:
rubylovemmo: làm khó ngược lạiaà
rubylovemmo:
Linh Nguyen: ko ai làm khó ai cả
Linh Nguyen: cứ theo luật mà làm
Linh Nguyen: hôm qua hứa trả Rùa
Linh Nguyen: mà mất sạch có trả dc đâu
Linh Nguyen: dù sao cũng thất hứa rồi
rubylovemmo: vậy thì topic đó vẫn để đó
Linh Nguyen: chả đâu ra đâu cả
rubylovemmo: khj nào trao event thì buzz rb

Ko phải giờ bị band nick rồi vì mang tiếng scam rồi mà quay lại nói xấu BQT

Bỏ qua vụ tiền bạc ko lại bảo Rin là người ích kỉ tính toán nhưng 1 lời khen or sự ghi nhận công lao từ BQT cũng ko có
Cần nhất là những lúc khó khăn như thế này thì nói ko 1 ai tin BQT từ mod sadlove đến admin Only_C đến TM Ruby đến police Trauau90 ai cũng khẳng định 100% là Rin scam.Chắc sợ trong hàng ngũ BQT mà chứa chấp 1 thằng scam thì ảnh hưởng đến uy tín nghiêm trọng nên khẳng định luôn là scam cho nhanh.

Lúc đó anh ko chứng minh dc những vẫn nhớ như in hỏi sadlove 1 câu : " e có suy nghĩ theo cách nào để giải thích nó là trùng hợp hay không " và em đã trả lời là " em chưa nghĩ tới "

Admin Only_C thì pm câu đầu tiên ngoài yahoo " cậu giải quyết ntn về việc scam "

Sadlove em đừng nói cái câu : " chả có thằng điên nào ko scam mà lại tự nhận là scam cả " Em bảo giải quyết nội bộ thì ý em khác nào bảo anh nhận là scam đi trả lại tiền và vụ này chỉ em và vic biết koi như bỏ qua.

Đến 1 vài mem ko quen biết ko họ hàng như ct_ou bác ấy vẫn cố gắng chứng minh cho Rin ko phải là người scam còn BQT thì sao ? Ai cũng chỉ nói ko tin đó là sự thật nhưng có ai cố gắng giúp cho Rin minh oan dc vụ này ko ? Ko 1 ai hết .Nói thế để cho đỡ áy náy với bản thân thôi mà

Còn Vic tớ ko tin cậu scam nhưng giờ cậu ko phải là diện tình nghi nữa nên cậu có thể nói gì thì nói :) Tớ ko bình luận cái topic " Vic trả nợ đời " tâm trạng của Vic hôm qua là tâm trạng của Rin bây giờ .Thậm chí còn bức xúc hơn vì Rin là police của diễn đàn

Cuối cùng thì cũng đã tự nhận scam rồi ko nói thêm nhiều nữa
1.5 - 2 tháng đi làm chắc đủ trả hết số nợ và tiền scam và tìm cách chứng minh mình ko phải là scammer.Lúc đó nhiệm vụ koi như xong có thả cái nick Rinny6789 kia ra thì cũng chả để làm gì nữa vì sẽ ko bao giờ bước chân vào lại 1 cái diễn đàn vô lý và bất công như vậy đâu.

Làm gì thì làm đừng bao giờ cứ bám mãi cái rule cứng nhắc như vậy .Sống có tình có lý ông cha nói rồi , trên đời tình nó quan trọng hơn là lý đấy :)

Đây là góp ý lại với BQT còn close hay ko thì quyền đó của BQT

Vào đời va vấp lắm cái hay
Lắm cái đau buồn lắm cái chua cay..
Tình yêu chân thật sao ít thế..
Lừa lọc giả dối lắm vãi loz`

Chào !!!

Last edited by a moderator:
Đưa tiễn bác lên đường lần cuối :binhsua155:

Upvote 0
có sếp nào vào nghía cái nào ;))

Upvote 0
Cuối cùng thì cũng đã tự nhận scam rồi ko nói thêm nhiều nữa
1.5 - 2 tháng đi làm chắc đủ trả hết số nợ và tiền scam và tìm cách chứng minh mình ko phải là scammer.Lúc đó nhiệm vụ koi như xong có thả cái nick Rinny6789 kia ra thì cũng chả để làm gì nữa vì sẽ ko bao giờ bước chân vào lại 1 cái diễn đàn vô lý và bất công như vậy đâu.

nếu nghĩ theo hướng bi quan: thì đây là cái cớ của rinny để mọi chuyện chìm vào quên lãng :binhsua172:
thằng rinny này làm trò mèo quá -> lý do mọi người vào đọc topic của tôi sẽ hiểu :binhsua172:

chính vì nó chủ quan vì nghĩ nó vừa là ăn cắp vừa là quan tòa thì ko ai làm gì nó :binhsua58:
http://mmo4me.com/showthread.php?63813-dung-hi-vong-vao-rinny6789-ke-2-mat

Upvote 0
sao mod ruby cứng nhắc thế nhỉ? mình không nghĩ mod mà lại như vậy? người ta nói rõ lý do rồi mà còn không châm chước cho nữa, vậy thì phá án để làm gì, giúp cho người khác để làm gì trong khi không được tạo điều kiện. phải tự mình bỏ tiền ra điều tra? phá được án thì chẳng được BQT để ý đến? mình nghĩ nếu như vậy thì từ giờ sẽ không còn ai dám góp sức chống scamer cho forum mmo4me này nữa đâu. sắp tới forum này chuẩn bị đại loạn rồi :binhsua157:

Cứng nhắc gì? mình bao che luôn rồi đó ko thấy hả, có ban nick đâu, close topic event đó và im lặng luôn, giống như mình đồng lòng scam event, lừa dối mọi người vậy đó, vậy được chưa? Làm sao cũng bị nói, thôi thì làm đúng vẫn hơn, vậy mà mình đã vì tình nghĩa mà làm sai rồi đó...

Upvote 0
Theo mình khóa reg nick 1 thơi gian cho tình hình nó trật tự lại đi

Chứ ko bây h loạn rồi

Mình là admin thì mình sẽ tạm khóa reg nick và box bet. (Bet ko phải là con đường mmo)

Last edited by a moderator:
Upvote 0
nó có tật giật mình sợ ruby hay sadl0ve vạch mặt nên nó đi trước 1 bước ra vẻ thất vọng để đẩy mọi người sang hướng nó bị oan :binhsua58:mày khôn lắm rinny6789 à nhưng khôn lắm thì ngu nhiều thôi :binhsua172:

Upvote 0
Cái việc log chat đó là như thế này: Rin muốn tạo 1 event để có được số LR của mấy newbie mởi reg nick nhầm tìm ra scammer ẩn danh trong số những người này.

Lúc đó ruby nghĩ là 1 công 2 việc, vừa thông qua số LR để tìm ra scammer, vừa là để tạo event cho mọi người.

Nhưng cuối cùng Rin nói giờ không có tiền nên ko trao giải event, ruby rất khó xử nhưng đã là 1 event thì cần phải được trao giải , còn ko thì phải bị ban nick cảnh cáo, ko bao nhiêu tiền cả vậy mà police lại ko bỏ tiền ra để tránh bị nói là scam event.

Cái log chat ở trên hầu hết là lời của Rin nói nên chưa mô tả hết được sự việc vì sao ruby phải làm thế.

Mod sad và ruby ko có bài viết nào khẳng định Rin là scammer, hầu hết đều là những câu thể hiện sự thất vọng đối với sự yếu đuối, buông xuôi của Rin,

2 đứa mình đều muốn Rin hãy dùng tài của Rin như lúc tìm ra scammer ở những vụ trước để làm sáng tỏ, vậy mà Rin lại ko xử lý gì cả,

đùng đùng mở topic nhận tội vì bị ép, rồi giờ lại nói BQT sống ko có tình nghĩa. Công lao của Police luôn được mọi người công nhận và nhớ mãi.

Nhưng Police thì sao? Police có công lao ko lẽ mod, tmod ko có công lao gì sao?

Lúc làm police thì làm việc hết mình ko cần phải có lời khen ngợi, đền đáp tiền bạc, giờ hết làm police rồi thì đòi hỏi à

Chưa ai có thể minh oan cho Rin , mấy bạn kêu oan cho Rin cũng chã có chứng cớ gì để minh oan cả, chỉ được cái miệng là tin tưởng police này nọ thôi.

Police lúc trước oai làm sao mà giờ đàn bà , bi luỵ quá

ko ai tính công ko ai đòi hỏi ở đây cả
police xuất phát từ sở thích chứ ko phải là tiền bạc và công lao
đi làm 1 ngày 8h tối vẫn phải ngồi vào máy điều tra là vì cái gì ?
giờ các bạn và Rin ko trong 1 hàng ngũ rồi nói thế nào đi nữa thì BQT là người luôn đúng :)

Upvote 0
nếu nó nhanh tay vào kết luận vicgiap bị hack là thật , và mọi người ko làm to vụ này ko lập 1 loạt topic để các mod vào cuộc thì việc này kết thúc và tiền vào tay thằng rinny6789 này và nó vẫn là 1 police tốt bụng của forum :binhsua172::binhsua172::binhsua172::binhsua172::binhsua172:

Upvote 0
nó có tật giật mình sợ ruby hay sadl0ve vạch mặt nên nó đi trước 1 bước ra vẻ thất vọng để đẩy mọi người sang hướng nó bị oan :binhsua58:mày khôn lắm rinny6789 à nhưng khôn lắm thì ngu nhiều thôi :binhsua172:
Cái thằng bệnh hoạn này ở đâu cũng có mặt nhỉ

Upvote 0

việc đầu tiên là ban thằng này đi đã

Upvote 0
giờ các bạn và Rin ko trong 1 hàng ngũ rồi nói thế nào đi nữa thì BQT là người luôn đúng :)
thì ko vì tiền bạc nhưng đc uy tín ko thì mày nghĩ sẽ có người đưa tiền cho mày à :binhsua58: ko chỉ scam vicgiap mà mày con vay tiền 1 đống người đấy :binhsua58:

Upvote 0
Nói chung là này EURO mệt phờ râu nên ko theo dõi chi tiết được, ko rõ lắm, mà án to này sao ko ai đến Khai Phong Phủ đánh trống kêu oan Bao ta trả lại sự trong sạch cho !:binhsua58:

Upvote 0
# Sally: anh à
# Sally: e đọc cái topic của a
# Sally: e tự ngồi cười thay đó
# Sally: giờ nói chiện 1 lần đi
# Sally: sao . Mún nói chiện k
# Sally: cần e post hết log chat lên xem
# Sally: như ép buộc thế nào k
# Sally: e k nghĩ
# Sally: và cũng k ngờ
# Sally: a nói nv đó
# Sally: em nói chiện w anh
# Sally: như 2 a e
# Sally: đưa hết mấy cái đó
# Sally: bằng chứng đó
# Sally: để xem a có phải là ng nv k
# Sally: e còn k tin a là ng nv
# Sally: bỗng dưng a k biết cách nào min oan
# Sally: thử hỏi horii em cách giải quyết thế nào đya hả
# Sally: Em nói đúng ko ?
# Sally: K có thằng điên nào ko scam mà bảo mình là scam cả
# Sally: giải quyết nội bộ
# Sally: để xem a có ntn k
# Sally: ko ai tin a là con ng như vậy
# Sally: nhưng bh đó
# Sally: đáng lẽ a k nên lập cái topic tự nhận mình là scam
# Sally: a ko nhận cũng chả ai trách gì a
# Sally: a w vic là bạn
# Sally: có thể nc qua lại để giải quyest vấn đề
# Sally: ng lớn rồi mà
# Sally: biết suy nghĩ 1 tí đi chứ
# Sally: vì vụ của anh
# Sally: ai cũng bảo a cao cả
# Sally: lập topic nói nên cái lòng tin đó
# Sally: lòng tin ở trong lòng việc quái gì phải lập topic
hoang linh: # Sally: a thấy
# Sally: bằng chứng
# Sally: đã đủ
# Sally: đủ dồn a vào tường chưa ?
# Sally: cũng như anh
# Sally: đưa ra bằng chứng
# Sally: dồn ng ta vào đường cùng
Linh Nguyen: ùa
# Sally: a cho e cãm nghỉ thử xem
Linh Nguyen: từng đó là đủ để chứng minh anh hack yahoo vicgiap đó
# Sally: k phải là dủ
# Sally: mà là quá đủ
hoang linh: ko phải đủ mà là quá đủ
# Sally: đúng r
# Sally: tới a
# Sally: còn chả mih oan đc
# Sally: a hay làm ba cái IP đó
# Sally: thậm chí là em
# Sally: em k biết
# Sally: k rành về các IP nv
# Sally: sao a k thử minh oan đi
# Sally: ?
# Sally: Police mà em thấy đâu r
# Sally: chùn bước nv ?
hoang linh: e chưa chứng minh dc
hoang linh: nhưng em nói dồn dập như hôm qua
# Sally: e chưa chứng minh đc là anh scam
# Sally: chính xác
hoang linh: khác gì khẳng định đinh đóng cột a là scam
# Sally: thế a k hiểu cái việc ?
# Sally: em w a nc
hoang linh: và bảo a nói chuyện với vic
# Sally: như 2 a e
# Sally: có gì
# Sally: em nói thẳng thắng
hoang linh: còn nhiệm vụ của em đến đây là hết rồi
# Sally: đây là vic bảo em nói chiện với anh
hoang linh is typing...
hoang linh: nhiệm vụ chứng minh anh là scam
# Sally: anh tưởng
# Sally: nv của em la vậy hả
# Sally: anh lầm rồi đó a
# Sally: a suy nghĩ sai rồi
# Sally: nv của em
# Sally: là nói chiện đàng quàng với anh
# Sally: là hỏi anh về những vấn đè đó
# Sally: xem thái độ a ntn
# Sally: rồi bảo anh nc w vic
# Sally: vì vic nghi ngờ a nv
# Sally: chứ nv của em
# Sally: k hề là chứng minh anh scam
# Sally: hay là gì đi nữa
# Sally: a hiểu em nói gì ko
# Sally: em nhỏ tuổi hơn anh
# Sally: e nói ch w anh
# Sally: với 1 thái độ
# Sally: rất tôn trọng anh đó
hoang linh has signed out. (6/24/2012 12:11 PM)

# Sally: Mún k e post log chat cho a vừa lòng luôn nha xem e ép buộc a thế nào nha

Mới chat xong . Off rồi :| Thất vọng .

Cho tôi thấy lòng tin đi ?

Upvote 0
Police bị vậy scam tha hồ nhảy vô mà trả thù :binhsua146::binhsua146::binhsua146::binhsua146:

Upvote 0
từ vụ vicgap forum bị loạn mất rồi, nói ra 1 cách để tìm lũ scammer nữa chứ, chán forum rồi :m020:

Upvote 0
Mình vẫn tin ở Rin. chuyện này chắc phải nhờ đến Conan hoặc Bao Chửng sống lại phá án hộ thôi.

Rin đi phá án cho mọi người, còn án của mình thì lại không thể nào phá được. :(

Upvote 0
mình không quen thân rin, cũng chả biết rin,chỉ biết rin ở Huế và cũng chỉ có nói chuyện đôi ba lần qua yahoo để vay tiền. Nhưng thật sự đến giờ khi chứng cớ ip nói lên rất nhiều, nhưng mình vẫn không tin là rin scam :binhsua58:

Upvote 0

Nói mãi vẫn ko thấu, bạn hãy mở lòng 1 tí để nghe người khác nói có đc ko. Ko đòi hỏi công lao sao hỏi câu " đi làm 1 ngày 8h tối vẫn phải ngồi vào máy điều tra là vì cái gì ?" .

Vì cái gì thì tuỳ bạn, mình thấy làm police cao thượng hơn và mình cũng muốn làm police.

Upvote 0
không tin thì làm đc gì :m146:
Chùn bước như vậy .
Mất lòng tôn trọng rồi :m146: hài :m146:

Upvote 0
Công lao của BQT là khi police điều tra ra scam là banned kẻ scam hết :binhsua166: Khi police scam banned lun không cần bàn cãi :binhsua166: Ah quên, công lao của BQT hay nói chính xác phải là Admin luôn duy trì cho site ổn định để có thêm nhìu scamer đi cam newbie :binhsua166:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week