• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Rinny lần cuối gửi đến BQT vài lời

Status
Not open for further replies.

Rinny1234

Newbie
Reactions
29
MR
0.000
2 tháng làm police chả phải là vì tiền vì 5-10$ cho 1 vụ án phá được như lời Shin nói chỉ vì sở thích đơn giản là thế

Tiền chưa bao giờ nhận 1 xu nào đến mức phải bỏ tiền túi ra phục vụ cho điều tra nhưng vẫn còn bị BQT làm khó vẫn nhớ mãi Ruby.Lập nick clone tạo event để nhằm lấy thông tin số LR phục vụ điều tra nhưng tại sao biết đó là vì forum vẫn phải làm khó cho police này theo cái nguyên tắc cứng nhắc của diễn đàn. Ko phải Rin làm khó Rubi mà chính Rubi đang làm khó Rin trong vụ event đó

rubylovemmo: scam event à police
rubylovemmo:
Linh Nguyen: hôm nọ tính random mà bị mất trộm sạch $ còn đâu
Linh Nguyen:
rubylovemmo: >"<
rubylovemmo: police giàu thế mà
rubylovemmo: mấy đồng lẻ này k có sao
rubylovemmo:
Linh Nguyen: mà vì hôm đó chủ định là bắt scam
Linh Nguyen: có đã random rồi
Linh Nguyen: còn nợ 130$ của Rùa chưa trả dc này
rubylovemmo: cho 1 tuần để trao giải event
rubylovemmo: ko là nói admin là scam event đó
Linh Nguyen: scam event đã chả nói rubi rồi
Linh Nguyen: im lặng mà làm
Linh Nguyen: ai biết ai đâu
Linh Nguyen: đúng ko
Linh Nguyen:
rubylovemmo: ai nói ko bjt
rubylovemmo: ruby bjt mà
rubylovemmo:
Linh Nguyen: biết sao dc
Linh Nguyen: chứng mính koi
rubylovemmo: theo luật thì là scam event
rubylovemmo: còn có thêm chút tình nghĩa
rubylovemmo: thì cho 1 tuần để trao giải
rubylovemmo:
rubylovemmo: vậy là quá ok r
Linh Nguyen: rinny ko bảo sao rubi biết là rinny
rubylovemmo: uk
rubylovemmo: đúng r
rubylovemmo: rinny hum bữa ko nói thì rb cũng ko bjt là rinny
rubylovemmo: tìm scammer
rubylovemmo:
rubylovemmo: nhưng mà giờ đã bjt
rubylovemmo: thì fải làm theo những j đã bjt
Linh Nguyen: từ đây đến 2 tuần nữa còn chwua chắc có $
Linh Nguyen: 10$ ko có nhiều
Linh Nguyen: mà lúc khó khăn nó cũng là vấn đề
Linh Nguyen: chứ admin bảo phá dc án mỗi vụ dc 5-10$
Linh Nguyen: mà phá mấy vụ rồi chả thấy dc khen thưởng gì cả
Linh Nguyen: haizz
Linh Nguyen: cái event mục đích là bắt scam
Linh Nguyen: chứ event mà để mọi người biết đến và kiếm thanks đã lấy nick rinny6789 lập topic rồi
rubylovemmo: rule có đề đâu cần bjt lý do
rubylovemmo:
rubylovemmo: kiu rb bỏ mặc làmnhư ko bjt chủ của event đó là riiny
rubylovemmo: thì ko dc r
Linh Nguyen: ùa thì tùy BQT
Linh Nguyen: xử sao cũng dc
Linh Nguyen:
Linh Nguyen: có thì rinny random
Linh Nguyen: còn ko thì tùy vậy
Linh Nguyen: chả sao cả
Linh Nguyen:
rubylovemmo: làm khó ngược lạiaà
rubylovemmo:
Linh Nguyen: ko ai làm khó ai cả
Linh Nguyen: cứ theo luật mà làm
Linh Nguyen: hôm qua hứa trả Rùa
Linh Nguyen: mà mất sạch có trả dc đâu
Linh Nguyen: dù sao cũng thất hứa rồi
rubylovemmo: vậy thì topic đó vẫn để đó
Linh Nguyen: chả đâu ra đâu cả
rubylovemmo: khj nào trao event thì buzz rb

Ko phải giờ bị band nick rồi vì mang tiếng scam rồi mà quay lại nói xấu BQT

Bỏ qua vụ tiền bạc ko lại bảo Rin là người ích kỉ tính toán nhưng 1 lời khen or sự ghi nhận công lao từ BQT cũng ko có
Cần nhất là những lúc khó khăn như thế này thì nói ko 1 ai tin BQT từ mod sadlove đến admin Only_C đến TM Ruby đến police Trauau90 ai cũng khẳng định 100% là Rin scam.Chắc sợ trong hàng ngũ BQT mà chứa chấp 1 thằng scam thì ảnh hưởng đến uy tín nghiêm trọng nên khẳng định luôn là scam cho nhanh.

Lúc đó anh ko chứng minh dc những vẫn nhớ như in hỏi sadlove 1 câu : " e có suy nghĩ theo cách nào để giải thích nó là trùng hợp hay không " và em đã trả lời là " em chưa nghĩ tới "

Admin Only_C thì pm câu đầu tiên ngoài yahoo " cậu giải quyết ntn về việc scam "

Sadlove em đừng nói cái câu : " chả có thằng điên nào ko scam mà lại tự nhận là scam cả " Em bảo giải quyết nội bộ thì ý em khác nào bảo anh nhận là scam đi trả lại tiền và vụ này chỉ em và vic biết koi như bỏ qua.

Đến 1 vài mem ko quen biết ko họ hàng như ct_ou bác ấy vẫn cố gắng chứng minh cho Rin ko phải là người scam còn BQT thì sao ? Ai cũng chỉ nói ko tin đó là sự thật nhưng có ai cố gắng giúp cho Rin minh oan dc vụ này ko ? Ko 1 ai hết .Nói thế để cho đỡ áy náy với bản thân thôi mà

Còn Vic tớ ko tin cậu scam nhưng giờ cậu ko phải là diện tình nghi nữa nên cậu có thể nói gì thì nói :) Tớ ko bình luận cái topic " Vic trả nợ đời " tâm trạng của Vic hôm qua là tâm trạng của Rin bây giờ .Thậm chí còn bức xúc hơn vì Rin là police của diễn đàn

Cuối cùng thì cũng đã tự nhận scam rồi ko nói thêm nhiều nữa
1.5 - 2 tháng đi làm chắc đủ trả hết số nợ và tiền scam và tìm cách chứng minh mình ko phải là scammer.Lúc đó nhiệm vụ koi như xong có thả cái nick Rinny6789 kia ra thì cũng chả để làm gì nữa vì sẽ ko bao giờ bước chân vào lại 1 cái diễn đàn vô lý và bất công như vậy đâu.

Làm gì thì làm đừng bao giờ cứ bám mãi cái rule cứng nhắc như vậy .Sống có tình có lý ông cha nói rồi , trên đời tình nó quan trọng hơn là lý đấy :)

Đây là góp ý lại với BQT còn close hay ko thì quyền đó của BQT

Vào đời va vấp lắm cái hay
Lắm cái đau buồn lắm cái chua cay..
Tình yêu chân thật sao ít thế..
Lừa lọc giả dối lắm vãi loz`

Chào !!!

Last edited by a moderator:
VỤ này em làm chứng nà.:)). vì topic đó em là chủ mà. Nói chung anh RIN scam thì em chả hiểu nỗi nữa

Upvote 0
Một cao thủ đã chuẩn bị ra đi. úp cho BQT vào xem. Tình hình này chắc hạn chế post bài tại 4rum quá.

Upvote 0
Hu hu hu ... Anh rin ơi a Là thần tượng lòng e mà... Ngày xưa ở 4r có vụ gì đều thấy RN ra xử mà giờ lục member list ko thấy tên anh là sao! Tóm lại có chuyện gì

Upvote 0
Mình chỉ khuyên 1 câu nè: Đừng bao giờ dính dáng vào đàn bà, cho dù là gì đi nữa bởi vì cha ông ta có câu:
Đàn ông nông nổi giếng khơi
Đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu
Đây là câu nói về sự suy nghĩ của đàn ông và đàn bà đấy ;)
Mình cũng vừa dính 1 vụ và từ giờ cũng cạch đàn bà rồi, đàn bà chỉ để chém gió thôi :)

Upvote 0
ôi cuộc đời tại sao...bao ngang trái...:binhsua157:

Upvote 0
vụ này ko hiểu gì hết , event gì gì đó là sao ?

mà ông này vô lý nhỉ ? nhận scam rồi thì chả tiền cho ng ta , cứ nói mãi câu vô ích làm giề , nhức hết cả đầu . " chả có thằng điên nào ko scam mà lại tự nhận là scam cả " .

khi nào tìm được chứng cứ vô tội thì quay lại post bài nhé !

Upvote 0
Mình hỉu cảm giác này, cảm giác của 1 staff đã ko còn tin tưởng ở cái BQT mà mình từng gắn bó nữa :-j

Upvote 0
Lúc đó anh ko chứng minh dc những vẫn nhớ như in hỏi sadlove 1 câu : " e có suy nghĩ theo cách nào để giải thích nó là trùng hợp hay không " và em đã trả lời là " em chưa nghĩ tới "

-> Thế bây giờ anh nói em phải nghĩ thế nào ?. Bằng chứng đưa ra như vậy . Em còn không tin anh là người như vậy thì nói như thế nào ? .. Kêu em xử lý thế nào đây hả ?

Sadlove em đừng nói cái câu : " chả có thằng điên nào ko scam mà lại tự nhận là scam cả " Em bảo giải quyết nội bộ thì ý em khác nào bảo anh nhận là scam đi trả lại tiền và vụ này chỉ em và vic biết koi như bỏ qua.

-> Em chỉ đưa ra bằng chứng. Nói chiện giữ 3 người . Anh có cần em post hết log chat của em với anh lên ko anh ?
Nếu anh muốn em lập riêng 1 topic post hết log chat của anh với em nhé
Xem em có nói giống ép buộc anh ko ?

Upvote 0
T.T Mấy bữa nay không vô diễn đàn nhiều nên không biết chuyện gì đang sảy ra :|. Dù sao thì trong 4r này bây giờ cũng chả có ai đáng tin cả. Tốt hơn hết là tự bảo vệ mình thôi.
Thân!

Upvote 0
Cái việc log chat đó là như thế này: Rin muốn tạo 1 event để có được số LR của mấy newbie mởi reg nick nhầm tìm ra scammer ẩn danh trong số những người này.

Lúc đó ruby nghĩ là 1 công 2 việc, vừa thông qua số LR để tìm ra scammer, vừa là để tạo event cho mọi người.

Nhưng cuối cùng Rin nói giờ không có tiền nên ko trao giải event, ruby rất khó xử nhưng đã là 1 event thì cần phải được trao giải , còn ko thì phải bị ban nick cảnh cáo, ko bao nhiêu tiền cả vậy mà police lại ko bỏ tiền ra để tránh bị nói là scam event.

Cái log chat ở trên hầu hết là lời của Rin nói nên chưa mô tả hết được sự việc vì sao ruby phải làm thế.

Mod sad và ruby ko có bài viết nào khẳng định Rin là scammer, hầu hết đều là những câu thể hiện sự thất vọng đối với sự yếu đuối, buông xuôi của Rin,

2 đứa mình đều muốn Rin hãy dùng tài của Rin như lúc tìm ra scammer ở những vụ trước để làm sáng tỏ, vậy mà Rin lại ko xử lý gì cả,

đùng đùng mở topic nhận tội vì bị ép, rồi giờ lại nói BQT sống ko có tình nghĩa. Công lao của Police luôn được mọi người công nhận và nhớ mãi.

Nhưng Police thì sao? Police có công lao ko lẽ mod, tmod ko có công lao gì sao?

Lúc làm police thì làm việc hết mình ko cần phải có lời khen ngợi, đền đáp tiền bạc, giờ hết làm police rồi thì đòi hỏi à

Chưa ai có thể minh oan cho Rin , mấy bạn kêu oan cho Rin cũng chã có chứng cớ gì để minh oan cả, chỉ được cái miệng là tin tưởng police này nọ thôi.

Police lúc trước oai làm sao mà giờ đàn bà , bi luỵ quá

Upvote 0
ae có ai tổng kết đầu đuôi câu chuyện này lại ko, muốn tìm hiểu mà ko bik tìm hiểu ở đâu bi giờ:-s

Upvote 0
sao mod ruby cứng nhắc thế nhỉ? mình không nghĩ mod mà lại như vậy? người ta nói rõ lý do rồi mà còn không châm chước cho nữa, vậy thì phá án để làm gì, giúp cho người khác để làm gì trong khi không được tạo điều kiện. phải tự mình bỏ tiền ra điều tra? phá được án thì chẳng được BQT để ý đến? mình nghĩ nếu như vậy thì từ giờ sẽ không còn ai dám góp sức chống scamer cho forum mmo4me này nữa đâu. sắp tới forum này chuẩn bị đại loạn rồi :binhsua157:

Upvote 0
Ko scam thỳ đừng nhận , mà nhận rồi thỳ trả lại tiền , ko trả tiền thỳ tiễn bạn lên đường ... Như vậy thôi
Công lao của bạn ai đc giúp thỳ ghi ơn , giờ lại mang ra làm phao cứu sinh ak

Upvote 0
hj`, sống ở đời phải biết đúng biết sai, làm gì cũng phải nghĩ tới chuyện có đường sống
Một lần thế này làm lòng tìn chủa anh em mấy hết rồi. quay đầu lại cũng chẳng được như xưa
Mà nghe nói info của poplice admin nắm rồi mà, chờ BQT lên tiếng

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,995
Latest member
Antidetectprojec