Ask Kiếm tiền từ thu nhập thụ động Google Adsense đã hết thời?

larissa1998

Junior
Reactions
16
MR
1.223
Kiếm tiền từ thu nhập thụ động Google Adsense đã hết thời?

Mình đề xuất làm blog, web chức năng, truyện, tin tức, chia sẻ để kiếm tiền từ Google Adsense, nhưng nhiều người lại cho rằng cái này hết thời rồi, giờ mà làm làm gì, có người thì nói trước tui cũng làm đủ cả giờ làm chả ăn thua... nói chung ý kiến cá nhân thì nhiều nhưng chung quy lại là xem thường việc kiếm tiền từ quảng cáo Google Adsense hiện tại. Vậy nên mình sẽ phân tích thử xem sao nhé.

Kiếm tiền thụ động từ Adsense đã kết thời?

Nếu cho rằng hết thời thì mình nghĩ là bạn đã hết thời chứ không phải là Google Adsense, tại sao mình lại nói vậy?. Vì chính sách Google nó cũng có thay đổi đâu, giá của click chuột thì chỉ ngày càng tăng, tối ưu hóa quảng cáo ngày càng được Google cập nhật giúp người dùng tối đa hóa nguồn thu, việc kiểm duyệt tài khoản đăng ký cũng cởi mở và dễ hơn, vậy lý do nào lại cho rằng nó đã hết thời?

AI, mạng xã hội đang thay đổi cuộc chơi khiến việc kiếm tiền ngày càng khó?

- Nhiều người cho rằng từ lúc có AI người dùng dường như chẳng còn thơi giờ để tìm kiếm thông tin qua trang web, thay vào đó họ truy cập vào AI để hỏi thông tin sẽ nhanh hơn, về mặt này là đúng một phần, nó sẽ làm giảm đi một lượng lớn người dùng tìm kiếm qua Google và trang web, tuy nhiên không hẳn là tắt cả, có những thứ AI không thể thay thế được con người đâu. Ví dụ các web với nội dung là chức năng, game online, download game, download phần mềm, kiến thức độc quyền, chia sẻ nội dung thiết kế.. nói chung khá nhiều nội dung mà AI không thể làm và thay thế được.

- Mạng xã hội video ngắn đang kiến người dùng quên đi thói quen tìm kiếm nội dung ở web, cái này thì mình cũng nói với nhiều người rồi, chẳng có cái khỉ khô gì mà phải xem video ngắn để có thể tìm kiếm thông tin thay thế web được cả, một cái về cơ bản là giải trí, tiếp thu kiến thức nhanh, và không hẳn là tìm cái gì cũng có, còn lại nội dung người dùng đưa lên web thường phông phú và rất chuyên sâu, và gần như lĩnh vực nào cũng có từ, văn hóa, chính trị, kinh tế, kiến thức lịch sử, văn học, truyện..

Công cụ giúp ta làm việc ngày càng dễ dàng và hiệu quả

Nói đến hiên tại mình thấy việc tạo ra nội dung để kiếm tiền thụ đồng từ Google Adsense còn dễ hơn trước, giờ đây ngoài phải cày chay bạn có các công cụ AI để lấy nội dung của web khác, lấy nội dung từ dữ liệu AI để phát triển thành các content mới cho bạn, sử dụng AI để viết nội dung về ngôn ngữ mà bạn không biết, dịch thuật nội dung của bạn sang ngôn ngữ khác bằng AI..

Viết nội dung với sở trường của bạn

Nói chung mình không nghĩ việc kiến tiềm từ Google Adsense đã hết thời, mình đã thấy nhiều người kiếm bội tiền từ lĩnh vực này, không tự nhiên mà các tài khoản GA lại được mua với giá cao, không tự nhiên những trang web lớn có nội dung tương ứng được các doanh nghiệp săn đón để tối ưu hóa quảng cáo, nói tóm lại nếu bạn có thời gian, có kinh nghiệm thì cứ làm thôi, xem nó như một nghề tay trái để kiếm thêm thu nhập thụ động, và tất nhiên những nội dung mà bạn chia sẻ có thể là sở trường của bạn, bạn hoàn toàn làm chủ nội dung của mình và không khó khăn để phát triển nó.

Thu nhập ổn định

Khác với Youtube, thì quảng cáo trên web thường ổn định hơn, nó phụ thuộc nhiều vào số lượng truy cập và tối ưu hóa hiển thị quảng cáo của bạn, nhưng nó luôn có 1 giá trị trung bình với một lượng traffic. Nếu có người dùng thường xuyên rồi thì khỏi cần lo lắng, hàng tháng bạn vẫn nhận được $ đều đều dù bạn có cập nhật bài viết mới hay không. Ví dụ mình có 1 web 2 năm rồi chưa cập nhật thì $ vẫn vào đều đều tuy có giảm đôi chút, nhưng cơ bản là từ khóa đó nó vẫn có người truy cập thì traffic luôn ổn định để tạo ra $, ngược lại Youtube thì khi đề xuất giảm thì người dùng cũng rơi bỏ Video của bạn, buộc bạn phải tạo ra nội dung mới liên tục để kéo người dùng.

Kết luận: bất cứ công việc nào, nganh nghề nào muốn tạo ra thu nhập thì phải bỏ công sức, kiến thức mới thành công được, nếu bạn làm hời hợt, thì tất yếu sẽ khó mà thành công được, thường thì thị trường Adsense ở Việt Nam thu nhập sẽ thấp, những bạn có thể xâm nhập vào các thị trường khác để phát triển cũng chẳng phải là vấn đề khó khăn.
Nguồn : FB Fox Theme

giờ MXH ra đời, nó đang dần giết đi các web truyền thống , dù là content cũng đang dẫn chết , giờ cái j cũng trên MXH hết , video rồi tin tức giải trí có hết , kể cả mua sắm , thật ra nó k chết mà chỉ tồn tại 1 cách khác , kiểu liên kết với mxh thì sống chứ làm web rồi seo tóp tìm kiếm thì thấy hết thời rồi , giờ toàn chạy ads cắn tiền thôi

Bác nào có gà thuần admob 2016 2017 pin pay r không dùng nữa để lại cho mình với ạ!

giờ MXH ra đời, nó đang dần giết đi các web truyền thống , dù là content cũng đang dẫn chết , giờ cái j cũng trên MXH hết , video rồi tin tức giải trí có hết , kể cả mua sắm , thật ra nó k chết mà chỉ tồn tại 1 cách khác , kiểu liên kết với mxh thì sống chứ làm web rồi seo tóp tìm kiếm thì thấy hết thời rồi , giờ toàn chạy ads cắn tiền thôi
nay ốm quá, mai e trả lời bác vậy

e cày mấy web từ 2012 đến giờ cứ vứt xó đấy, tháng nào nhiều thì 20-30tr, tháng ít thì 8-10tr, tiền domain - vps tự charge thẻ :)) lói chung cũng nhàn, hồi xưa viết hăng say lắm nhưng giờ làm biếng

e cày mấy web từ 2012 đến giờ cứ vứt xó đấy, tháng nào nhiều thì 20-30tr, tháng ít thì 8-10tr, tiền domain - vps tự charge thẻ :)) lói chung cũng nhàn, hồi xưa viết hăng say lắm nhưng giờ làm biếng
mé bác ở cài tầm đỉnh của đỉnh vch ra. Tại hạ xin bái phục.

Ai bảo adsense hết thời hả bạn, có nhiều người họ kiếm hàng nghìn $ mỗi tháng nhờ adsense, ai bảo do MXH thịnh nên ko ai xem web, tất cả hơn nhau ở tư duy mỗi người thôi ✌️
thé bác đọc hết bài e chưa hay nhìn mỗi cái tiêu đề?

lướt top top hoài, mở máy lên cũng bị lười bác ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,766
Latest member
nguyenlt
Back
Top Bottom