Request Oan ức quá ! Bao Đại Nhân ... (Mirinda)

Status
Not open for further replies.

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.081
Insuree Balance
0
Chào Mod Mirinda và các bạn. Phải khẳng định trước, mình ko về quen biết gì với levummo, chủ nhân của topic này và đã bị banned

http://mmo4me.com/threads/mod-mirinda-vao-giai-thich-ve-rules-co-hiem-khich-thi-noi.127099/

Nhưng mình thấy bất bình thay cho bạn levummo, Với 1 chút ít kiến thức làm Mod, mình có 2 ý kiến:

- Thứ 1, mình thấy topic này của bạn levummo bạn mirinda ko có quyền closed với lý do sai rules up bài viết

http://mmo4me.com/threads/private-proxies-10-cho-ace-lam-pix.116661/

Rules là chung của Forum và box của bạn cũng ko có rules nào là cấm up bài, nên ko thể chỉ 1 comment tại topic của bạn thì levummo ko được up nữa, trong khi các topic khác trong cùng Box thì sao, liệu có khi nào bạn bỏ sót?

Phải khẳng định thêm rằng bạn levummo luôn up 1 lần / ngày là ko sai rules (việc sang trang 2 hay ko thì cái đây có chăng chỉ là cớ đẻ bắt bẻ chứ ko ai quản lý được)

- Thứ 2, việc bạn deleted topic này với lý do "ko nên"

Ở đây mình nghĩ chỉ quan tâm đến việc đúng rules, hay sai rules chứ ko có việc nên hay ko nên chỉ vì ko hợp (theo mình nghĩ ko hợp người ngày thì hợp người kia, họ có quyền lựa chọn) mà bạn có quyền deleted. Nói thế chắc bạn hiểu.

Mình lấy ví dụ về việc nênko nên theo như bên PTU của mình cho các bạn hiểu thêm:

1. Mình có 1 số lượng wmz/pm... khổng lồ và bán với giá cực thấp làm anh em ko thể bán được $ với giá mong muốn, điều này rõ ràng là ảnh hưởng tới anh em, nhưng Mod ko thể deleted topic của mình được bằng lý do ko nên. (Rules ko cấm bán rẻ)
2. Mình có một số Forum cực ngon và chia sẻ tại đây cho anh em vào spam, hậu quả là Forum sẽ nát, ban IP Việt Nam... ảnh hưởng xấu tới tình hình PTU, nhưng cũng ko thể deleted topic của mình với lý do ko nên. (Rules ko cấm share)

Chỉ là mình thấy bức xúc thay cho bạn levummo khi mọi thứ đều ko sai rules mà lại bị ban (có chăng chỉ là những lời nói nghi ngờ mirinda...)

Các bạn khác vui lòng comment mang tính chất xây dựng. Ko nên kích động.

Mình ko hoạt động bên capcha, hy vọng câu trả lời của Mod mirinda sẽ giúp mình hiểu hơn về 2 việc trên và thông cảm nếu như sự thiếu hiểu biết của mình ảnh hưởng tới bạn.

Cảm ơn Mod.

Last edited:
Mình ko hoạt động bên capcha, nên có gì chưa hiểu mong mirinda giải thíc cho mình hiểu rõ hơn.

Các bạn khác vui lòng comment mang tính chất xây dựng. Ko nên kích động.

Hy vọng câu trả lời của Mod mirinda sẽ giúp mình hiểu hơn về 2 việc trên và thông cảm nếu như sự thiếu hiểu biết của mình ảnh hưởng tới bạn.

Cảm ơn Mod.

Mọi người lưu ý kĩ mục đích đạt đến của topic mà thớt đã nêu nhé, để tránh war ko cần thiết.

Upvote 0
việc dùng proxy gần giống hình thức cheat , pixprofit ko cho log nhiều acc , ai làm pix cũng biết ip chính chỉ log tối đa 2 id . Nên mấy vụ lan truyền sell proxy này nọ mod đang cân nhắc chỉ trao đổi qua yh hay inbox ... :)

Ủa mà levummo bị ban rồi ah , sao ban ngta , unban đê !!

Last edited:
Upvote 0
Các bạn nên chú ý mục đích mà SonJG muốn đạt được, không nên Comment mang tính kích động, những Comment mang tính kích động thì mình và 1 số MOD nữa sẽ xử lý đúng Rules.

Thân All.

Upvote 0
cái này lí do up ko phải quan trọng . Quan trọng hơn là việc proxy loại rẻ 350, 1000 của levummo. Vì là 1 là proxy này share nhiều nên khá nát (blocked, try login again...) và việc xài proxy tràn lan dẫn đến việc pix fix dần giới hạn log id làm ảnh hưởng nhiều đến toàn thể mem captcha . Vì vậy nên topic đó tuy là đã bị cảnh báo ko đc up và thứ 2 là đã bị closed từ mirinda (do levummo pm riêng với themen99 xin mở topic).

=> Lí do : proxy giá rẻ quá nát là chính chứ ko phải là do cấm bán proxy vì nhiều topic proxy giá cao (chất lượng tốt) vẫn hoạt động bình thường :D

Upvote 0
Theo mình thấy forum là vui vẻ, mod và mem cũng là người thôi, sống rồi cũng phải chết, nên cứ vui vẻ với nhau đi.

Nếu bị close thì inbox hỏi lý do, nếu sai thì khắc phục, chừng nào mod làm quá đáng thì lập topic.

Mình nghĩ mod cũng ko nên quá nghiêm khắc or là lời lẽ như bao công thì ko nên, vì diễn đàn cũng là nơi anh/em chia sẽ với nhau mà

Tui chửi anh, anh cũng bực, anh chửi tui, tui cũng bực, vậy khi muốn viết gì đó thì hãy đặt mình là người đó xem mình viết vậy có buồn lòng ko rồi hãy viết. !!!

Upvote 0
Các bạn nên chú ý mục đích mà SonJG muốn đạt được, không nên Comment mang tính kích động, những Comment mang tính kích động thì mình và 1 số MOD nữa sẽ xử lý đúng Rules.

Thân All.
im lặng đi đại ca, suốt ngày spam kiểu dọa nạt. Thích thể hiện quá rồi đó. Ko biết thì im lặng nhìn người khác comment đi. :mad:

Upvote 0
Nếu đúng như những gì bạn nói thì mình nói thẳng là THẰNG mod này lộng quyền và thể loại này thì ko đáng làm member chứ đừng nói là mod. Người ta bán buôn thế nào là quyền của người ta, có cầu ắt fải có cung.

Upvote 0
việc dùng proxy gần giống hình thức cheat , pixprofit ko cho log nhiều acc , ai làm pix cũng biết ip chính chỉ log dc tối đa 2 id . Nên mấy vụ lan truyền sell proxy này nọ mod đang cân nhắc chỉ trao đổi qua yh hay inbox ... :)

Ủa mà levummo bị ban rồi ah , sao ban ngta , unban đê !!
vẫn đầy topic bán proxy vẫn hoạt động mà mod có xử lý đâu. Vì proxy private phải có những yêu cầu như : ít nhất tốc độ cũng phải bằng 2/3 proxy chính, ko blocked, ko try login again, ko bị loading khi đang làm việc (là phải thoát ID), ...... Hiện tượng time out hay connect thì ko nói vì proxy nòa cũng bị.

Còn proxy của levummo thì quá nát. tất cả hiện yêu cầu đều bị vi phạm nên cấm là đúng rồi :D

Upvote 0
Phải khẳng định thêm rằng bạn levummo luôn up 1 lần / ngày là ko sai rules (việc sang trang 2 hay ko thì cái đây có chăng chỉ là cớ đẻ bắt bẻ chứ ko ai quản lý được)
Này là lỗ hổng của rule rồi , bây h mod nói vẫn ở page 1 , mem nói đã qua page 2 , ko bằng chứng , biết tin ai dc ? Phải đợi admin sửa rule !

Upvote 0
MÌ R N DÀ dạo này nhiều sóng gió nhỉ, gỡ avatar thôi :p, trước k banned nick tui chắc giờ mem cạp dc nhờ rồi :cool:

Upvote 0
Vãi hàng nặng quá banned luôn

Upvote 0
Còn cái việc rule cấm up hộ topic người khác, 1 ngày up 1 lần topic . Có tin là giờ mà liệt kê ra cũng phải vài chục nick ăn thẻ ko . Trong đó tmod, mod cũng dính chứ ko nói gì mem.

Nên là đừng tập trung vào vụ up này vì levummo bị ban là do : cố tình up topic cấm (đã nhắc nhở) và do tự ý yêu cầu mod khác mở topic dù mod khác đã closed :D

Tất cả comment của em chắc các bác đã hiểu rõ, giờ thì ai về nhà nấy captcha tiếp nào. Cãi nhau tốn thời gian :D

Upvote 0

Thân All.

cái topic bác này report sao ko thấy đâu nữa nhỉ??? :D chưa thấy admin shin có lời nói nào mà sao lại xóa topic 1 cách ko rõ ràng như thế nhỉ??? mình thì ko muốn gây khó dễ gì nhưng cái gì thì cũng phải đến đầu đến đũa chứ nhỉ như vậy sao member phục được bác killer8x trả lời giúp mình nhé ko tiện thì có thể inbox cho mình cũng được!!! :D

Upvote 0
cái topic bác này report sao ko thấy đâu nữa nhỉ??? :D chưa thấy admin shin có lời nói nào mà sao lại xóa topic 1 cách ko rõ ràng như thế nhỉ??? mình thì ko muốn gây khó dễ gì nhưng cái gì thì cũng phải đến đầu đến đũa chứ nhỉ như vậy sao member phục được bác killer8x trả lời giúp mình nhé ko tiện thì có thể inbox cho mình cũng được!!! :D

Thích đâm chọt BQT lắm đúng không?

Upvote 0
Thích đâm chọt BQT lắm đúng không?
có chút nhầm lẫn ko hề nhỏ :rolleyes: chú nào đã phải thành viên BQT, chú chỉ mới là chân thử việc thôi . Ok girl :D

Upvote 0
topic này nói đến việc khác nên thôi đừng lôi việc đó sang nữa bạn. Tiện thể bạn lôi thì mình kết thúc luôn . Topic kia "anh ấy" lập ra để dọa nạt và muốn "níu kéo danh dự" ai dè "càng mất danh dự" , bị gạch u đầu vì thích thể hiện. Nghĩ mình có vị trí hơn mem nên anh ấy im luôn chứ sao. Tính gửi topic cho Shin mà chắc Shin cũng chẳng xử lý vì giờ đang tập trung vào cho forum ổn định nên chưa động đến hệ thông BQT . Sắp tới sẽ có đợt thanh lọc lại thôi mà :D
P/s: dừng vấn đề đó tại đây nhé, ko là thành loãng topic của SonJG

Upvote 0
Mình lấy ví dụ về việc nênko nên theo như bên PTU của mình cho các bạn hiểu thêm:

1. Mình có 1 số lượng wmz/pm... khổng lồ và bán với giá cực thấp làm anh em ko thể bán được $ với giá mong muốn, điều này rõ ràng là ảnh hưởng tới anh em, nhưng Mod ko thể deleted topic của mình được bằng lý do ko nên. (Rules ko cấm bán rẻ)
2. Mình có một số Forum cực ngon và chia sẻ tại đây cho anh em vào spam, hậu quả là Forum sẽ nát, ban IP Việt Nam... ảnh hưởng xấu tới tình hình PTU, nhưng cũng ko thể deleted topic của mình với lý do ko nên. (Rules ko cấm share)

Upvote 0
topic này nói đến việc khác nên thôi đừng lôi việc đó sang nữa bạn. Tiện thể bạn lôi thì mình kết thúc luôn . Topic kia "anh ấy" lập ra để dọa nạt và muốn "níu kéo danh dự" ai dè "càng mất danh dự" , bị gạch u đầu vì thích thể hiện. Nghĩ mình có vị trí hơn mem nên anh ấy im luôn chứ sao. Tính gửi topic cho Shin mà chắc Shin cũng chẳng xử lý vì giờ đang tập trung vào cho forum ổn định nên chưa động đến hệ thông BQT . Sắp tới sẽ có đợt thanh lọc lại thôi mà :D
P/s: dừng vấn đề đó tại đây nhé, ko là thành loãng topic của SonJG

Mấy loại mà chỉ thích đâm chọt BQT thì cuối cùng cũng chả được gì đâu!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,638
170,741
Latest member
kyphuong3211

Most viewed of week