Warning Mua paypal của @congdung - Y!M:congdungdn

mathieucp

Newbie
Reactions
18
MR
0.000
Mình lập topic để cảnh báo các bạn có nhu cầu giao dịch paypal với bạn @congdung .

Mình không bị mất tiền bạc hay gì nhưng mà bị limit mất mẹ con paypal dùng từ 2009-2010 đến giờ. Tiền giờ bị hold lại trong acc paypal rất bực.

Trước giờ toàn mua pp của bạn, với của King chưa bị vấn đề gì, hôm kia mình cần nhiều pp mà bạn mình thì hết, King cũng ko còn nên mới hỏi mua của congdung. Mình mua 900$, congdung sent mình 3 lần, lần thứ 2 send 321.85$ thì bị review hôm sau login vào lại thì bị limit mẹ mất con paypal.

Acc paypal mình verify từ thời 2009-2010 phải gửi ID, billing, visa, address verification đủ kiểu, nhận tiền gần đây 600-700$ cũng không vấn đề gì. Account mình hay dùng để mua hàng trên ebay, có gửi personal payment thì thỉnh thoảng cũng gửi có phí không phải hoàn toàn free.

History con paypal

mình xác nhận là có giao dịch với bạn này, còn lí do limit thì nhiều lí do. Chứ mình gởi cho nhiều bạn cũng đâu có vấn đề gì đâu :)

Gửi free mà gửi lẻ $ thế .

PP quan trọng nhất là nguồn tiền . Limit vì lý do gì vậy bạn

Có thể limit dây chuyền. Đơn giản xem account send $ cho bạn có bị limit hay không là biết ngay ý mà :D
P/s: Nếu refund đc thớt nên refund lại toàn bộ $ cho bạn kia để lấy lại VND đỡ vậy :)

Last edited:
Chơi Paypal thì phải chấp nhận, ko ai dám chắc chơi ko ăn mít . Nhưng vấn đề mít rồi mình làm ntn. ( Còn mít thì nhiều lý do , tìm cho ra hết mớ lý do để fix thì cứ bỏ $$$ ra chơi + test là biết ngay ) ===> Thế mới có câu " Gừng càng già , càng cay "

Chơi Paypal thì phải chấp nhận, ko ai dám chắc chơi ko ăn mít . Nhưng vấn đề mít rồi mình làm ntn. ( Còn mít thì nhiều lý do , tìm cho ra hết mớ lý do để fix thì cứ bỏ $$$ ra chơi + test là biết ngay ) ===> Thế mới có câu " Gừng càng già , càng cay "

Có loại limit còn có cái mà gỡ, có cái nó cho không gỡ thì cũng vỡ alo như nhau

Còn chơi với PP . Chuyện limit là sớm hay muộn thôi mà . Chia buồn cùng thớt

Có loại limit còn có cái mà gỡ, có cái nó cho không gỡ thì cũng vỡ alo như nhau
:) Chuẩn men, có cái để gỡ là zui rồi .

P/s: Thớt có con trâu rất ngon , cơ mà nó kéo hàng nặng quá thì cũng tới lúc đuối :rolleyes: Con người còn gãy đột tử nữa huống chi ,...

Bọn paypal chúa chảnh mà c. Thích thì nó cho chơi, ko thích nó đuổi cổ ko cần lý do.

Nó bị kiểu này chắc gừng già hay gừng non cũng đem đi uống trà hết :D

Bọn paypal chúa chảnh mà c. Thích thì nó cho chơi, ko thích nó đuổi cổ ko cần lý do.

Nó bị kiểu này chắc gừng già hay gừng non cũng đem đi uống trà hết :D

Xong cũng chả refund đc. Đợi 180 days vậy :D

đi uống trà hết :D

Biết vậy sao còn warning , chơi PP thì phải chấp nhận rủi ro. Chả ai trong MMO này dám khẳng đính tao sell PP không bao giờ limit và tao mua PP cũng không bao giờ limit.

Qua cái history của bạn mình cũng rút ra đc kinh nghiệm để tránh limit về sau.

lúc trước nghe phạm Thi nói là gửi tiền thì gửi chẳn cho chắc đằng này số lẻ thế thì ......... :(
Số lẻ số chẵn không quan trong bạn,mỗi người kinh nghiệm riêng để hạn chế limit chứ ko phải ai cũng đúng.

Biết vậy sao còn warning , chơi PP thì phải chấp nhận rủi ro. Chả ai trong MMO này dám khẳng đính tao sell PP không bao giờ limit và tao mua PP cũng không bao giờ limit.

Qua cái history của bạn mình cũng rút ra đc kinh nghiệm để tránh limit về sau.

Số lẻ số chẵn không quan trong bạn,mỗi người kinh nghiệm riêng để hạn chế limit chứ ko phải ai cũng đúng.

Thì đồng ý là chấp nhận rủi ro mà cậu, tớ cũng đâu có đi khóc lóc hay đi đòi tiền này nọ đâu. Cái này tớ gặp trouble, tớ chia sẻ, còn quyết định mua bán là tuỳ mọi người.

Tớ cũng chưa có khẳng định là con pp của cậu làm pp tớ limit, tớ có nói rõ là cậu send 3 lần, lần thứ 2 bị review hôm sau login vào bị limit nên tớ nghi vấn nguyên nhân là do cậu nên warning. Còn nếu tớ khẳng định do cậu bán pp bẩn thì tớ đã report ko phải warning. Với lại c check xem cái acc pp Kha Linh có bị limit ko thế, tớ có nhắn YM.

Giờ @congdung check cái acc send cho bạn kia là biết mà, nếu lí dờ từ con pp của congdung thỳ sẽ limit dây chuyền thôi, còn nếu con pp của congdung k vấn đề thỳ do thớt bbỏ quản acc paypal của mình không tốt thôi.

Mình lập topic để cảnh báo các bạn có nhu cầu giao dịch paypal với bạn @congdung .

Mình không bị mất tiền bạc hay gì nhưng mà bị limit mất mẹ con paypal dùng từ 2009-2010 đến giờ. Tiền giờ bị hold lại trong acc paypal rất bực.

Trước giờ toàn mua pp của bạn, với của King chưa bị vấn đề gì, hôm kia mình cần nhiều pp mà bạn mình thì hết, King cũng ko còn nên mới hỏi mua của congdung. Mình mua 900$, congdung sent mình 3 lần, lần thứ 2 send 321.85$ thì bị review hôm sau login vào lại thì bị limit mẹ mất con paypal.

Acc paypal mình verify từ thời 2009-2010 phải gửi ID, billing, visa, address verification đủ kiểu, nhận tiền gần đây 600-700$ cũng không vấn đề gì. Account mình hay dùng để mua hàng trên ebay, có gửi personal payment thì thỉnh thoảng cũng gửi có phí không phải hoàn toàn free.

History con paypal

mình xác nhận là có giao dịch với bạn này, còn lí do limit thì nhiều lí do. Chứ mình gởi cho nhiều bạn cũng đâu có vấn đề gì đâu :)
Có thể limit dây chuyền. Đơn giản xem account send $ cho bạn có bị limit hay không là biết ngay ý mà :D
P/s: Nếu refund đc thớt nên refund lại toàn bộ $ cho bạn kia để lấy lại VND đỡ vậy :)
Giờ @congdung check cái acc send cho bạn kia là biết mà, nếu lí dờ từ con pp của congdung thỳ sẽ limit dây chuyền thôi, còn nếu con pp của congdung k vấn đề thỳ do thớt bbỏ quản acc paypal của mình không tốt thôi.

Paypal limited không hẳn do tiền bẩn, mà lý do limited thì rất nhiều. Theo mình đoán khả năng cao nhất chính là cả 3 acc Paypal kia đều cùng 1 nguồn tiền sent vào 1 Paypal trong 1 thời gian ngắn nên limited, view acc của bạn @congdung là ra thôi.

lúc trước nghe phạm Thi nói là gửi tiền thì gửi chẳn cho chắc đằng này số lẻ thế thì ......... :(

Không hẳn thế đâu em, kinh doanh với Paypal phải có mô hình, đơn giá và số lượng nên chính xác thường phải là số lẻ, em view tất cả các shop bán hàng là thấy ngay điều đó. Còn đâu để số chẵn chỉ để dễ fake proof thôi.

Đã chơi với Paypal thì phải chấp nhận

Last edited:
Paypal limited không hẳn do tiền bẩn, mà lý do limited thì rất nhiều. Theo mình đoán khả năng cao nhất chính là cả 3 acc Paypal kia đều cùng 1 nguồn tiền sent vào 1 Paypal trong 1 thời gian ngắn của thread nên limited, view acc của bạn @congdung là ra thôi.

Không hẳn thế đâu em, kinh doanh với Paypal phải có mô hình, đơn giá và số lượng nên chính xác thường phải là số lẻ, em view tất cả các shop bán hàng là thấy ngay điều đó. Còn đâu để số chẵn chỉ để dễ fake proof thôi.

Đã chơi với Paypal thì phải chấp nhận

Mình không hề đổ lỗi là do PP của thớt, qua vụ này mình rút kinh nghiệm như bạn acevnvn nói là không nên gởi số tiền lớn đến 1 PP (đã nhận tiền nhiều lần trước đây) trong cùng 1 ngày

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,731
171,827
Latest member
advanceesthet
Back
Top Bottom