Warning Mua paypal của @congdung - Y!M:congdungdn

trước khi mua phải check kỉ 2 bên giao dịch xong h bị limit thì bạn chịu chứ sao lại vứt trách nhiệm cho ng bán :). ý kiến mình vậy thôi đừng ném gạch tội nghiệp

Ngu moi di dung paypal :D

ngu mới phát biểu như bạn

vì câu đó xúc phạm tới rất nhiều members mmo và người dùng trên thế giới

thứ 2 là ko vietkey nữa chứ, ai NGU thì mọi người tự hiểu :D

:)mình ko nói cụ thể nhưng đây là câu trả lời của mình, là có. Mấy bạn chuyên về PP đều nghi sẽ bị limit dây chuyền có nghĩa là ai cũng từng đã gặp trường hợp này, nên chơi với pp rất rủi ro. Mỗi lần limit là mỗi lần thêm kinh nghiệm như bác danho nói :)

Mình không hề đổ lỗi là do PP của thớt, qua vụ này mình rút kinh nghiệm như bạn acevnvn nói là không nên gởi số tiền lớn đến 1 PP (đã nhận tiền nhiều lần trước đây) trong cùng 1 ngày

thấy bác congdung chưa trả lời câu hỏi: acc bác send tiền có bị limit hay không :)

pp bán đc rate có 20.6 trong khí đó PM 23.wmz 22.
Đúng là Ngu mới dùng PP bạn nhỉ :D
Nhưng mà nếu c k dùng pp thì sẽ trả có 1 xu nào cả.Vì Net k trả qua cái khác.
Có 1 pro nói."Nếu bạn k dùng pp vì sợ.thì bạn sẽ giảm thu nhập mmo"

Thế người ko ngu với người thông minh xài gì giờ bạn, xin bạn cho ý kiến để mình mở mang tầm mắt :(

trước khi mua phải check kỉ 2 bên giao dịch xong h bị limit thì bạn chịu chứ sao lại vứt trách nhiệm cho ng bán :). ý kiến mình vậy thôi đừng ném gạch tội nghiệp

Mình muốn warning mọi người thôi bạn, mình cũng chưa mở miệng ra đòi hỏi seller phải chịu trách nhiệm này nọ gì cả mà. Mình gặp vấn đề thì mình nêu lên để những ai cần mua có thể cân nhắc, hoặc nếu tin tưởng congdung thì lướt qua cười khẩy cũng đc có sao đâu.

Đừng có ảo tưởng trust này trust nọ, cho dù acc có năm trăm mà dính mua bán PP thì trước sau gì cũng limit.

Mình muốn warning mọi người thôi bạn, mình cũng chưa mở miệng ra đòi hỏi seller phải chịu trách nhiệm này nọ gì cả mà. Mình gặp vấn đề thì mình nêu lên để những ai cần mua có thể cân nhắc, hoặc nếu tin tưởng congdung thì lướt qua cười khẩy cũng đc có sao đâu.
bạn chơi pp thì bạn phải chấp nhận, đc thì bạn vui không được thì rao rao lên thì ko nên, minh cũng từng mua và cũng bị limit nhưng chấp nhận vì biết chơi cái này thì limit là bình thường.
Nếu ai cũng như bạn chắc loạn topic và 100% ai sell pp trên này cũng phải có vài cái topic như vậy.

Mình không hề đổ lỗi là do PP của thớt, qua vụ này mình rút kinh nghiệm như bạn acevnvn nói là không nên gởi số tiền lớn đến 1 PP (đã nhận tiền nhiều lần trước đây) trong cùng 1 ngày

$900 ko phải nhỏ mà cũng chẳng phải lớn. Cậu xem kỹ history của tớ sẽ thấy hôm 25-Jul + 27-Jul, mỗi ngày tớ nhận $900-$1000 chả vấn đề gì, bởi thế nên lúc mua cậu có hỏi tớ về độ trust con pp tớ rất tự tin.

:)mình ko nói cụ thể nhưng đây là câu trả lời của mình, là có. Mấy bạn chuyên về PP đều nghi sẽ bị limit dây chuyền có nghĩa là ai cũng từng đã gặp trường hợp này, nên chơi với pp rất rủi ro. Mỗi lần limit là mỗi lần thêm kinh nghiệm như bác danho nói :)

Cái vấn đề limit dây chuyền, cậu có thể cho biết 1 con bị hay cả 3 đều bị ko? Nếu 1 con thì có phải là Kha Kinh ko?

Kinh nghiệm cá nhân tớ, cho dù pp limit dây chuyền thì nó cũng chỉ limit những con liên đới chứ cũng ko limit lung tung. A, B, C gửi tiền tới X mà con B có vấn đề thì con B với con X bị. Mà giả sử lằng nhằng hơn là vấn đề từ con K nào đấy rồi mới tới con B tới con X thì cả đám K, B, X bị.

Con acc Anh Le mà acc trên gửi tiền qua trong ngày 6 vẫn bình thường sau cơn giông bão đây.

Cái này mình khẳng định 100% Paypal bạn sell có vấn đề ( không hẳn là tiền bẩn ), qua cái payment review là biết rồi vì Paypal nó nghi ngờ về số tiền đó nó mới review. Và khi Review thấy sai TOS là nó trảm thôi.
Còn bạn @congdung đánh đồng 100% ai cũng vài topics là không chuẩn nha :D. Mình bị dính 1 lần duy nhất ( trong hơn 3 năm sell Paypal ) nhưng giải quyết êm đẹp cả đôi bên. Biết là có rủi ro nhưng người bán Paypal phải có cái tâm, account bạn vi phạm TOS của Paypal rồi bạn chuyển hết sạch $ trong blance tới 1 account khác, nó nghi ngờ acc nhận cũng là của bạn nên nó cho đi hết.
Qua đây cũng rút kinh nghiệm đừng bao giờ tham send toàn bộ blance của mình sang account khác :D

Qua đây cũng rút kinh nghiệm đừng bao giờ tham send toàn bộ blance của mình sang account khác :D

:p:p:p ko cần chỉnh

À ở nguồn ông sell là cái chắc chắn rồi . Nhìn cách ông í send $ là biết rồi

Cái này mình khẳng định 100% Paypal bạn sell có vấn đề ( không hẳn là tiền bẩn ), qua cái payment review là biết rồi vì Paypal nó nghi ngờ về số tiền đó nó mới review. Và khi Review thấy sai TOS là nó trảm thôi.
Còn bạn @congdung đánh đồng 100% ai cũng vài topics là không chuẩn nha :D. Mình bị dính 1 lần duy nhất ( trong hơn 3 năm sell Paypal ) nhưng giải quyết êm đẹp cả đôi bên. Biết là có rủi ro nhưng người bán Paypal phải có cái tâm, account bạn vi phạm TOS của Paypal rồi bạn chuyển hết sạch $ trong blance tới 1 account khác, nó nghi ngờ acc nhận cũng là của bạn nên nó cho đi hết.

Cái việc review là bình thường, trước đây mình sell hàng chưa veri thì 100% bị review, những acc nhận nhiều lần hàng unver thì 1 thời gian bị review 50%.

Việc send toàn bộ balance mình thấy không ảnh hưởng đến việc limit, nếu ảnh hưởng thì tại sao mình send nhiều pp hết balance mà ko bị. Đây là kinh nghiệm của mỗi người nên mình cũng ko dám khẳng định mình là đúng, với pp chẳng có trường hợp nào đúng 100% vì nhiều yếu tố khác nữa.

Còn trả lời với thớt vì sao bị limit, mình xin trả lời kinh nghiệm của mình qua lần này : có thể nhận tiền quá nhiều trong 1 thời gian ngắn với 3 giao dịch, vì mình cũng sell cho người khác 2 giao dịch hoặc 1 giao dịch thì ko bị và cũng khẳng định luôn là trước đây 1 acc mình send nhiều giao dịch hơn 3 giao dịch mà không vấn đề gì hết. Và bạn nên biết là pp luôn thay đổi ko phải hôm nay đc có nghĩa là hôm sau được.

Last edited:
Thôi kết thúc thread này ở đây được rồi . Chẳng thú vị gì cả ! Mỗi người hãy tự biết phòng thân

Join today . Chắc ít người dám mua

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,358
170,484
Latest member
xoilaceurottonli

Most viewed of week

Most viewed of week

Back