Làm lại cuộc đời. Thất bại tuổi 28

Tammo

Newbie
Reactions
15
MR
0.052
Tình hình là giờ kinh tế khó khăn. Sau một thời gian 2-3 năm vật lộn với coin củng future, Em đã mất hết. Giờ lại bị out meta bởi chính cái nghề ads của mình nó cập nhập quá nhanh.
Hiện tại e đã giải tán team từ cuối năm ngoái team e trước đó thì làm MMO mảng POD áo thun google ads. Giờ còn dư 6 PC với 5 Phone. Không biết có mảng nào làm đầu tư ít mà kiếm tiền cơm đều ko các bác, Hiện tại chỉ mong kiếm thêm ít đồng trang trải cho gia đình chứ chẳng mong gì nhiều. Cũng tính đi ra làm thuê nhưng mà giờ trình độ bị out meta so với các ae khác nên nghĩ cũng khó cạnh tranh với trước giờ làm việc thoải mái giờ vào môi trường mới bị áp lực bởi người khác e sợ chịu ko được rồi lại nghỉ cũng tốn thời gian :( Em ở Đà Nẵng, có AE nào tiện kết nối ko ạ

ghê vậy bro, đang gồng 10t lãi bank BĐS nghe bác nói hoang máng quá :moca_dog007:
trời chưa biết j sao , vừa rồi thấy mấy vụ bank cùng công an cưỡng chế nhà của con nợ , thấy khủng khiếp lắm , như tội phạm , bank như bọn XHĐ ấy , sắp tới những vụ như thế sẽ diễn ra nhiều nữa , không phải là họ ko muốn bán nhà để thanh lý khoản nợ nhưng bán không có được , có nhà giảm tới 40% mà vẫn không ai mua , giờ ai đang nợ thì chắc mệt lắm đây

Upvote 0
Tình hình là giờ kinh tế khó khăn. Sau một thời gian 2-3 năm vật lộn với coin củng future, Em đã mất hết. Giờ lại bị out meta bởi chính cái nghề ads của mình nó cập nhập quá nhanh.
Hiện tại e đã giải tán team từ cuối năm ngoái team e trước đó thì làm MMO mảng POD áo thun google ads. Giờ còn dư 6 PC với 5 Phone. Không biết có mảng nào làm đầu tư ít mà kiếm tiền cơm đều ko các bác, Hiện tại chỉ mong kiếm thêm ít đồng trang trải cho gia đình chứ chẳng mong gì nhiều. Cũng tính đi ra làm thuê nhưng mà giờ trình độ bị out meta so với các ae khác nên nghĩ cũng khó cạnh tranh với trước giờ làm việc thoải mái giờ vào môi trường mới bị áp lực bởi người khác e sợ chịu ko được rồi lại nghỉ cũng tốn thời gian :( Em ở Đà Nẵng, có AE nào tiện kết nối ko ạ
Cố lên nhé bác, em cũng ở Đà Nẵng đang bế tắc trong việc kiếm tiền từ MMO đây. Bác đã có nền tảng rồi thì kiểu gì cũng sẽ comeback. Chúc bác thành công này

Upvote 0
Mình không khác gì bạn, cũng NFT cũng BĐS nhìn lại hố nợ sâu thăm thẳm và trình độ thì không bằng ai. Quay ngoảnh đi ngoảnh lại nhiều khi cũng bế tắc. Nhưng cứ cố gẵng mò mẫm thui bạn ạ. Mình giờ cũng có đc vài cái kiếm cơm và lấp hố nợ. Mặc dù có thể 5 năm 10 năm. Nhưng cố gắng là đc hết !

Upvote 0
Mình không khác gì bạn, cũng NFT cũng BĐS nhìn lại hố nợ sâu thăm thẳm và trình độ thì không bằng ai. Quay ngoảnh đi ngoảnh lại nhiều khi cũng bế tắc. Nhưng cứ cố gẵng mò mẫm thui bạn ạ. Mình giờ cũng có đc vài cái kiếm cơm và lấp hố nợ. Mặc dù có thể 5 năm 10 năm. Nhưng cố gắng là đc hết !
BĐS cũng không khác gì coin bác nhỉ? Em cũng bị ngập úng trong coin, khác với BĐS, coin mà dùng margin là sàn nó bế đi chứ chả cần ngân hàng, CA gì. May hố nợ nông.

Upvote 0
BĐS cũng không khác gì coin bác nhỉ? Em cũng bị ngập úng trong coin, khác với BĐS, coin mà dùng margin là sàn nó bế đi chứ chả cần ngân hàng, CA gì. May hố nợ nông.
coin thanh lí khoản nợ dc ngay , bds ,muốn bán cũng chả ai mua

Upvote 0
ib minh di ban oi . https://t.me/progamexlboy

Upvote 0
Tình hình giờ khó khăn như nhau, nếu bác vẫn muốn theo đuổi ngành MMO này thì vốn dĩ bác đã có căn bản kiến thức rồi, giờ uot meta thì dành thời gian tìm hiểu lại rồi lại đi lại từ đầu, nhưng có lẽ sẽ rất lâu nên đối với người có gia đình thì hơi khó. Chứ giờ mà hỏi thì ít ai chia sẻ được gì vì ai cũng giữ chén cơm của riêng mình.

Upvote 0
đọc cái tiêu đề là biết loại suốt ngày xem vtv với đọc báo rồi , đó là những j giới siêu giàu họ muốn nhồi vô sọ đám thanh niên dốt nát , để họ như con thiêu thân , làm tất cả để có tiền , từ đó tạo ra nguồn lao động giá rẻ cho họ xài họ bóc lột , thất bại thì tuổi nào chả có , thằng già đầu 60t còn trắng tay nữa là , quan trọng là biết suy ngẫm tiếp tục mưu sinh

Upvote 0
Chào bạn,

Tôi hiểu hoàn cảnh của bạn rất khó khăn. Tuy nhiên, đừng nản chí nhé! Cuộc sống luôn có lúc lên xuống, quan trọng là chúng ta phải kiên cường và lạc quan.

Bạn có thể thử các cách sau:

• Tận dụng 6 PC và 5 điện thoại còn lại để làm việc online, chẳng hạn như biên dịch, thiết kế, làm video, build hệ thống seeding, create accounts, buff views...
  • Học thêm kỹ năng mới để nâng cao giá trị bản thân, ví dụ học lập trình web, thiết kế đồ họa, tiếng Anh...
  • Tìm việc part-time để có thêm thu nhập, có thể là giao hàng, bán hàng online...
  • Chia sẻ kinh nghiệm, kỹ năng của mình qua các khóa học online, youtube... để kiếm thêm thu nhập thụ động.
  • Giảm bớt chi phí, tận dụng tối đa những gì đang có sẵn.
  • Tìm sự giúp đỡ của bạn bè, người thân trong thời điểm khó khăn. Cũng đừng ngại chia sẻ khó khăn của mình.
Hy vọng những lời khuyên trên sẽ giúp ích cho bạn. Hãy giữ vững tinh thần và tích cực tìm hướng đi mới. Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này!
Mình ngày nào cũng vào mmo, nhưng chả làm đx tích sự gì, đơn giản vào vì thời gian rảnh rổi cả ngày, mình rất thích đọc được những comment như bạn này, mặc dù kg áp dụng gì cho mình

Upvote 0
Mình ngày nào cũng vào mmo, nhưng chả làm đx tích sự gì, đơn giản vào vì thời gian rảnh rổi cả ngày, mình rất thích đọc được những comment như bạn này, mặc dù kg áp dụng gì cho mình
thất nghiệp đúng ko , rảnh thế còn j

Upvote 0
thất nghiệp đúng ko , rảnh thế còn j
Ông không nói được câu nào tử tế hơn hả? T có công việc nhà nước lương tháng 15tr rồi, tuy không nhiều nhưng có thể nói là ổn định. Ông bà ta có câu "lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau".
Để ý thấy ông nói chuyện với nhiều người rất láo toét, đợt trước hình như có topic nào còn đề nghị banned ông nữa thì phải

Upvote 2
đọc cái tiêu đề là biết loại suốt ngày xem vtv với đọc báo rồi , đó là những j giới siêu giàu họ muốn nhồi vô sọ đám thanh niên dốt nát , để họ như con thiêu thân , làm tất cả để có tiền , từ đó tạo ra nguồn lao động giá rẻ cho họ xài họ bóc lột , thất bại thì tuổi nào chả có , thằng già đầu 60t còn trắng tay nữa là , quan trọng là biết suy ngẫm tiếp tục mưu sinh
Súc vật học

Upvote 0
Ông không nói được câu nào tử tế hơn hả? T có công việc nhà nước lương tháng 15tr rồi, tuy không nhiều nhưng có thể nói là ổn định. Ông bà ta có câu "lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau".
Để ý thấy ông nói chuyện với nhiều người rất láo toét, đợt trước hình như có topic nào còn đề nghị banned ông nữa thì phải
nhà nước nào mà 15 củ thế , lương chủ tích nước có 20 củ mà bạn 15 củ rồi , thật là khủng khiếp , tui nói vậy có j đâu mà bạn căng thẳng thế , hay tui nói đúng nên bạn cay :ami_fat_cat_066: :ami_fat_cat_066: :ami_fat_cat_066: :ami_fat_cat_066:

Upvote 0
Upvote 0
nhà nước nào mà 15 củ thế , lương chủ tích nước có 20 củ mà bạn 15 củ rồi , thật là khủng khiếp , tui nói vậy có j đâu mà bạn căng thẳng thế , hay tui nói đúng nên bạn cay :ami_fat_cat_066: :ami_fat_cat_066: :ami_fat_cat_066: :ami_fat_cat_066:
T cay đấy, cay vì ông nói chuyện rất láo, còn nhà nước ông kg thấy có lương 15 củ hả? Hơn 2 chục còn có nhé

Upvote 0
T cay đấy, cay vì ông nói chuyện rất láo, còn nhà nước ông kg thấy có lương 15 củ hả? Hơn 2 chục còn có nhé
20 trên giấy tờ hả , rứa thì lên ngồi ghế chủ tiệm nước luôn đi chứ vô mmo làm j cho khổ thế , tội nghiệp hahahaha

Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,776
170,867
Latest member
Anhquys

Most viewed of week

Most viewed of week