Chat Chọn sai đường ở tuổi 29, bắt đầu làm lại

Em cũng y chang bác. Năm 27 quyết định lấy 300tr tiền tiết kiệm làm 1 việc ngu ngốc, mở quán cafe. Em nghĩ đó sẽ là nghề tay trái (lúc đó đang freelancer, thu nhập ~30tr/tháng). Nhưng mà 3 năm đó Tam Tai hay sao á, mất nguồn thu chính, mất xe máy 2 lần, khách lẻn vào phòng lấy mất 19tr, etc. Rồi Covid. Đúng những tháng năm đen tối của cuộc đời.

Thế là em lại quay về gõ bàn phím ở cty thôi :))
Chờ thời tới, có cơ hội mình làm lại bác ạ :ami_fat_cat_042:

Không có quyết định hoặc con đường nào sai cả. Chỉ là không hợp thời điểm nên chưa thành công.

Forex hay chứng khoán, khi có thể kiếm tiền từ nó thì các bác lại kêu - thành công. Khi mình không kiểm soát, mình mất tiền vì nó các bác lại kêu nó là cờ bạc.
Tất cả là do bản thân mình không kiểm soát chứ sao lại đổ lỗi cho những thứ đó ?
Em không đổ lỗi cho forex ạ, với e tất cả cuộc chơi đều có được và mất dựa theo năng lực của mình. Forex trong suy nghĩ của e vẫn là 1 kênh kiếm tiền vô hạn, có những lúc e x10, x20 /tháng. Nhưng căn bản tâm lý không tốt nên không thành công được, e thấy đa số các bạn trẻ mới tham gia đều sẽ như vậy.
Ở vị thế hiện tại, e thấy forex đang chưa phù hợp với mình (vốn, tâm lý.....). E thấy mình nên tạm dừng lại ở đây.
E thất bại ko có nghĩa là người khác cũng thế, e chỉ muốn lấy mình là bài học để ae khác rút kinh nghiệm thôi bác. Hì

Em không đổ lỗi cho forex ạ, với e tất cả cuộc chơi đều có được và mất dựa theo năng lực của mình. Forex trong suy nghĩ của e vẫn là 1 kênh kiếm tiền vô hạn, có những lúc e x10, x20 /tháng. Nhưng căn bản tâm lý không tốt nên không thành công được, e thấy đa số các bạn trẻ mới tham gia đều sẽ như vậy.
Ở vị thế hiện tại, e thấy forex đang chưa phù hợp với mình (vốn, tâm lý.....). E thấy mình nên tạm dừng lại ở đây.
E thất bại ko có nghĩa là người khác cũng thế, e chỉ muốn lấy mình là bài học để ae khác rút kinh nghiệm thôi bác. Hì
À e nói mấy bác comment kêu forex là cờ bạc á :D

Nên tạm dừng đi em! A cũng đang trãi và phải trả cái giá cũng khá đắc. Giờ dừng hẵn và tập trung xử lý đống hổn độn sau Forex. Đường cùng nào cũng có lối thoát! cố lên nào!

Mọi người hãy cảm nhận những biến cố như một cái gì đó gọi là thử thách đi ạ, cố lên anh em, hãy tìm hiểu thêm về tiếp thị liên kết có thể sẽ giúp được đó ạ.

Cố gắng lên bạn, còn ý chí thì còn gỡ được. Mình bị cắt giảm nhân sự ngay thời điểm vợ mang bầu 8 tháng và cuối năm, mất nguồn thu nhập nên mọi thứ bị đảo lộn, sau đó vợ sinh mổ nên sức khoẻ yếu mình không đi làm ngay được, giờ ráng cầm cự qua tết 2 mẹ con khoẻ mạnh mới ra đường kiếm tiền. Cố gắng giữ tinh thần lạc quan bạn nha

lâu lâu đọc lại mấy cái này , cảm giác thấy cuộc đời thật ngắn ngủi , con người chạy theo thứ mà xã hội vẽ ra cho họ , tại sao ko sống theo 1 cách khác , ko cần giàu chỉ cần đủ sống là đc , tiết kiệm , bớt bạn bè lại là ổn thôi , cái tư duy phải thành công phải như con nhà người ta thường xuất hiện ở người có quá nhiều mối quan hệ , kể cả ko thân ko cần thiết

lâu lâu đọc lại mấy cái này , cảm giác thấy cuộc đời thật ngắn ngủi , con người chạy theo thứ mà xã hội vẽ ra cho họ , tại sao ko sống theo 1 cách khác , ko cần giàu chỉ cần đủ sống là đc , tiết kiệm , bớt bạn bè lại là ổn thôi , cái tư duy phải thành công phải như con nhà người ta thường xuất hiện ở người có quá nhiều mối quan hệ , kể cả ko thân ko cần thiết
Mình cũng đc muốn tìm lại con người như bạn nói, xưa nghèo chẳng có đồng nào cũng vui h có tiền đủ ăn cũng không hẳn là vui, nói chung biết đủ là được, nhưng vẫn phải phấn đấu.

Mình cũng đc muốn tìm lại con người như bạn nói, xưa nghèo chẳng có đồng nào cũng vui h có tiền đủ ăn cũng không hẳn là vui, nói chung biết đủ là được, nhưng vẫn phải phấn đấu.
cái này khó lắm , nếu bạn đi làm ở công sở , hoặc ngoài xã hội thì việc quan hệ rộng , quen biết này nọ là k thể tránh khỏi , nhưng chính các quan hệ này là bạn tốn kém và k thể dư đồng nào mà để dành hay đầu tư được , cái xã hội VN nó thế phải chấp nhân thôi

Cố gắng lên bạn, còn ý chí thì còn gỡ được. Mình bị cắt giảm nhân sự ngay thời điểm vợ mang bầu 8 tháng và cuối năm, mất nguồn thu nhập nên mọi thứ bị đảo lộn, sau đó vợ sinh mổ nên sức khoẻ yếu mình không đi làm ngay được, giờ ráng cầm cự qua tết 2 mẹ con khoẻ mạnh mới ra đường kiếm tiền. Cố gắng giữ tinh thần lạc quan bạn nha
Cảm ơn bác, chúc gia đình bác luôn mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn.

Em thấy chí ít bác các được những bài học rất xứng đáng và đắt giá. Nào có mấy ai không phải trả giá. Dù sao nghĩ lại cũng có cái may là bác chưa vợ con thì cũng sẽ đỡ áp lực phần nào, với còn người thì vẫn còn làm lại được. Mọi chuyện đi chưa quá xa.

Có ý chí làm lại thì tốt rồi. Đang âm vốn hay là đang nợ bên ngoài thì khác nhau. Cũng đâu ảnh hưởng lắm đến việc tìm hiểu 1 ai đó. Cơ mà đúng là tâm lý lúc nào cũng muốn gỡ nó ám ảnh lắm :) Từ game cho đến cuộc đời. Koi như b rút được sớm. Hi vọng b sẽ qly vốn tốt hơn. Tự đặt điểm dừng khi muốn trải nghiệm hay thử thách nào đó để còn có thể xoay sở khi cần.

Em thấy CS ai cũng có lúc đi lên đi xuống, quan trọng là giải quyết như thế nào thôi
Ăn nên làm ra cần: Vốn - May mắn - Kiến thức - thời thế - biết nắm bắt cơ hội nữa :p

Với cả em chưa thấy nói chuyên ngành gì cũng khó tư vấn ngóc ngách để ra 5-7tr

Em thấy CS ai cũng có lúc đi lên đi xuống, quan trọng là giải quyết như thế nào thôi
Ăn nên làm ra cần: Vốn - May mắn - Kiến thức - thời thế - biết nắm bắt cơ hội nữa :p

Với cả em chưa thấy nói chuyên ngành gì cũng khó tư vấn ngóc ngách để ra 5-7tr
Cần Kiến thức - Kinh Nghiệm - Trải nghiệm như chú Thái Công nói ha em :v

Trước mới bước chân vào Forex em cũng đc khá, nhưng nhận ra đó chỉ là may mắn :)))
Đi lâu dài ko thể may mắn mãi đc

Hãy sửa tôi nếu tôi sai, nhưng tôi hiểu forex chính xác - bạn chắc chắn sẽ mất tiền. Bạn cần biết khi nào nên thoát ra với số lợi nhuận bạn kiếm được.

theo mình thứ nhất bác thua lỗ do bác không biết quản trị vốn nên dẫn đến gồng lỗ,
còn nợ sự việc xảy ra thì cố gắng làm thôi, trên mmo này giờ mà muốn có thu nhập vậy cg khó lắm
theo mình thứ nhất nếu biết quản trị vốn thì chỉ là thua ít hơn thôi chứ cũng ko thể thắng đc
còn thứ 2, nếu biết quản trị vốn thì ko ai chơi forex :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,791
170,875
Latest member
noithatthietke
Back
Top Bottom