SCAM Yahoo: nickisterko SCAM 1208PM có liên quan đến Exchange: hmtexchanger , Nhờ Admin và các Mod xử lý!

đây là 2 chuyên hoàn toàn khác nhau nhé

1. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA MMO4ME: Người chuyển tiền và người nhận tiền giao dịch không thông qua mmo4me (ko comment và confirm topic trước khi gd) => sai rule mmo4me và mmo4me không có trách nhiệm giải quyết. Ex cũng không có trách nhiệm giải quyết khi case này không làm đúng thủ tục comment confirm của mmo. Nôm na là người chuyển tiền đã sai ngay từ đầu.

2. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA NGƯỜI NHẬN TIỀN: Người chuyển tiền có quyền kiện người nhận tiền không giao hàng về mặt luật pháp, có thể kiện ra pháp luật chiếm đoạt tài sản gì gì đấy, đó là chuyện bên ngoài MMO4ME, 2 người có thể thỏa thuận 1 mức bồi thường hợp lý với nhau hoặc có thể khởi kiện nhau và mỗi bên đều có bằng chứng của mình, luật pháp sẽ là người cuối cùng phân xử.

Nếu cứ ko làm theo rule và vô trách nhiệm cứ send 1 cục tiền cho ai đó mà ko chịu check kỹ càng thông tin và cf topic rồi vô đây bô lô boa loa bắt đền thì có mà loạn, tới thằng bán cá ngoài chợ cũng chuyển lộn 1 cục tiền cho ông Trí mua hàng xong vô đây kêu ổng vét tiền bảo hiểm ra đền, mà lẽ ra chuyện đó đã nằm ngoài rule của mmo4me phải giải quyết.
đống ý . không giải quyết được ở đây . thì ra pháp luật

Khả năng là số tiền ít. 3 bên thì chắc là trung gian rồi. Chat yahoo chứ conversations thì đợi cả 3 người sẽ lâu. --> chat yahoo rồi vào topic ex xác nhận đang gd qua yahoo ex là xong.
conversations rất nhanh ý chứ. với lại tớ giao dịch ít thì chẳng kêu trung gian làm gì.

Có nhiều lúc bảo ex vào xác nhận topic thì cứ bảo bum yahoo đi, bum yahoo đi. vãi tè

Mình đọc 1 bài của 1 bạn bị lừa trước đây. Cũng bị theo phương thước ABC này, và bank là bank của anh Ex Giang Binh Thuận. Người bị lừa chuyển có kèm thông tin của họ. Và Ex đã check memo không đúng với memo thằng Scam nên bạn bị scam được refund lại số tiền bị lừa đó. Riêng chuyện memo này, anh em giao dịch qua ex ai cũng buộc yêu cầu memo theo yahoo và stk nhận hàng. Cũng giống như bên ngoài xã hội, Ex,B,C , thằng C chuyển tiền mua hàng cho Ex với nội dung chuyển khoản là thông tin của C. Còn thằng B đi tìm thằng Ex bảo tiền đó của tôi và tôi nhận hàng. Thông tin nào bảo tiền đó là của ông ??, thứ 1 đúng stk của ông ko mà ông đòi nhận hàng, thứ 2 nội dung ông chuyển khoản lấy hàng sao của người khác. Bên Ex giống như 1 đại lý, 1 cửa hàng tạp hoá vậy. Khách tới chục người chen chúc nhau mua hàng, giao nhầm hàng thì mất hàng đại lý chịu. Còn khách giao tiền trên tiền có ghi tên khách thì sao khách mất tiền được. Tiền đó là của khách trên tiền có ghi thông tin khách cơ mà. Trường hợp Exchange mà nhìn lại memo thì 100% số tiền đó không trôi đi đâu được. chuyện anh em có Bảo Hiểm là anh em vác trên lưng cái uy tín của MMO4ME rồi , phân minh rõ ràng, ai đúng ai sai ban quản trị sẽ xử. Chia buồn cùng Anh Trí và Người bị hại.
Nếu scam nó dùng cách này, thành công thì EX mất tiền đền, còn ko thì dc trả lại cho nó ah :oops:

Dù đóng phim hay dàn dựng
Xin mời EX và Thread dẫn nhau ra ngoài thương lượng.
Nói thật làm EX như thế là hơi bị " CẨU THẢ "
Còn Thread coi 27 củ cứ như vài trăm bạc lẻ. Bất cẩn, cũng " CẨU THẢ "
P/s GD ngoài 4rum MMO4ME, mời ae ra ngoài giải quyết

Theo phân tích của bác @joshep thì mình nghĩ ex chịu đền bù 30% là ok lắm rồi, theo như những gì bác nói thì mmo4me khó có thể phân xử trong trường hợp này. Bác @hmtri hoàn toàn yên tâm rồi nhé, đã có joshep làm luật sư biện hộ trong vụ này, và thấy những phân tích của bác ấy hoàn toàn có tình và lý, dù gì lỗi phần nhiều vẫn thuôc về người bị scam.

Theo phân tích của bác @joshep thì mình nghĩ ex chịu đền bù 30% là ok lắm rồi, theo như những gì bác nói thì mmo4me khó có thể phân xử trong trường hợp này. Bác @hmtri hoàn toàn yên tâm rồi nhé, đã có joshep làm luật sư biện hộ trong vụ này, và thấy những phân tích của bác ấy hoàn toàn có tình và lý, dù gì lỗi phần nhiều vẫn thuôc về người bị scam.

cái memo sinh ra ko phải để cho vui bác , bán btc mà ko doc memo chỉ đọc tiền tăng thì bữa sau đừng ghi meno nữa xem tiền tăng là dc mục đích của memo là tránh scam mà ko đọc thì cũng chụi , mình nghĩ ex nên chụi 100% cho dù có lý do gì đi nữa , còn biện hộ thì để giảm bớt số tiền đền bù nếu chủ thớt chụi ,

VỀ LÝ:

ông Trí đâu cần phải post log chat làm gì cho phức tạp, chỉ hỏi lại đơn giản thế này thôi:

"Mình có giao dịch với bạn hả, cho mình lại cái log confirm trên topic mmo4me của mình để mình giải quyết"

Nếu mmo4me lấy tiền bảo hiểm của ông Trí để đền: ông Trí có quyền kiện mmo4me tội chiếm đoạt tài sản, vì ổng ko làm gì sai rule trên mmo4me.

VỀ TÌNH:

"Vậy à, đây cũng là sơ suất của mình nhưng phần lỗi chính thuộc về bạn, bạn chuyển tiền mà ko check kỹ thông tin và confirm topic, thôi mình hỗ trợ lại cho bạn 1 ít nhé, từ đây về sau rút kinh nghiệm"

rứa b bỏ cái memo đi bạn , sinh ra memo để tránh thêm scam chứ ko phải sinh ra nó để cho vui có cũng dc mà ko cũng dc , mình giao dịch với nhiều ex ko có memo họ ko chụi nhé cho dù có confirm đi chăng nữa

Vụ này là do cái Memo
cái Memo để phân biệt trắng đen mà ko xem thì thua.

Memo ơi, memo ơi, vui quá memo à

Mình nghĩ nên làm 1 cái hình động "CLICK VÀO BIỂU TƯỢNG YAHOO ĐỂ GIAO DICH" gắn trên trang home vào mmo là đập vào mắt Newbie cho dễ thấy. Chứ cứ bị fake nick thì liên lũy EX quá. Nếu từ đầu giao dịch đúng nick YH thì đâu có chuyện gì xảy ra. haizz

Vụ này chẳng dính dáng gì đến 4rum cả . 2 ông phải tự thương lượng thôi !!!

Bank của các Ex luôn là mục tiêu để các đối tượng lừa đảo lợi dụng làm công cụ chiếm đoạt tài sản của người khác hay rửa tiền. Làm ex thì @hmtri phải biết các rủi ro này để cẩn trọng trong các giao dịch chứ không phải dễ dàng cho qua nếu thấy nghi ngờ. Cần phải bảo vệ khách hàng của mình nữa chứ không chỉ bảo vệ mỗi bản thân mình.

@cunxinh bạn cũng thật sơ ý. Giao dịch 27tr mà không check thông tin, không xác nhận qua bất cứ kênh nào. Tiền của bạn thì bạn phải là người trước nhất bảo vệ nó, cứ phó thác vậy thì sẽ còn lần thứ 2 và các lần sau nữa.

rứa b bỏ cái memo đi bạn , sinh ra memo để tránh thêm scam chứ ko phải sinh ra nó để cho vui có cũng dc mà ko cũng dc , mình giao dịch với nhiều ex ko có memo họ ko chụi nhé cho dù có confirm đi chăng nữa
Memo hay gì đi nữa cũng ngoài phạm vì 4r. Vì vậy Mod và admin ko có chức năng giải quyết vụ này.
Còn kiện cáo gì thì lên phường trình bày o_Oo_Oo_O

Announcements

Forum statistics

Threads
420,799
172,873
Latest member
FrankOcean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week